กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX อังคาร 26 พฤศจิกายน 2562 ขึ้นเครื่องวันนี้บินFreeถึงดาวพุธ^_^

• 118 replies
  • 21,353 views
*

admin

• 80,404
✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX อังคาร 26 พฤศจิกายน 2562 ขึ้นเครื่องวันนี้บินFreeถึงดาวพุธ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1009
Daily Pivot=1.1015
Fibo 50 Daily=1.1017

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1025 S1 = 1.0990
R2 = 1.1050 S2 = 1.0940
R3 = 1.1096 S3 = 1.0910
R4 = 1.1130 S4 = 1.0970
R5 = 1.1176 S5 = 1.0930

สวัสดีเช้าวันอังคาร ครับผม จากกราฟเมือวานนั้น กราฟยัง ทำ Daily New Low ได้อย่างต่อเนื่องนะครับ โดยเมื่อวานนั้นทำ Low ต่ำสุดได้ถึง 1.1002 เลยทีเดียว แต่ ยังไม่ Stop loss ยังได้ลุ้นกันอยู่นะครับ จาก signal ที่เข้ามาก็ยังลบอยู่เพียงนิดเดียวเท่านั้น ครับ ส่วน GBPAUD เมื่อวาน Stop loss ไว ตรงที่ แอดมินไม่ได้ใช้จุดที่เป็น New high ในการ stop loss ครับดังนั้นจึง ถือ ว่า Stop loss ไวเกิน ยังไม่ตามระบบนะครับ จริงๆ กราฟวิ่งได้อีกถึง 1.9085 ถึงจะถือว่า stop loss จริงๆ และกราฟมีโอกาศจะไปต่อ จริงๆ ท่านใดที่ยังถือ GA อยู่ ถ้ายังไม่ปืดก็พอได้ลุ้นอยู่นะครับ ส่วน ทองคำ ตอนนี้ มาถึง พิกัด ที่ น่า Buy ขึ้นไปทุบที่แนว 1467-1470 แล้ว นะครับ วันนี้ ถ้ามาแนวนี้ได้ก็รอทุบอย่างเดียว ครับ แต่ รอลุ้นให้ดีดกลับขึ้นมาตามเทคนิคให้ได้ก่อน ครับ ส่วน แนวโน้ม EURUSD แอดมินยังมองเหมือนเดิม ต่อเนื่องจากเมื่อวานนะครับกราฟยังได้ลุ้นกลับตัวขึ้นไปได้อยู่นะครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้ แม้ว่า เทรนหลักยังเป้นขาลงแทบทั้งหมด แต่ Admin ยังลุ้นว่า Down theory จะทำงานได้บ้าง นะครับ เลยจึงยัง Buy อยู่และในทางเทคนิคนั้นกราฟก็ยังมีโอกาศทีจะขึ้นและการพักตัวจากวันศุกร์ที่แล้วเองก็ยังอยู่ในการวิเคราะห์ทางเทคนิค นะครับ โดยจากรูปที่ 2 นั้นแอดมินได้แนบ Divergence จาก M15 มาประกอบ นะครับเริ่มมีการขัดแย้งกันของราคากับ MACD แล้ว แต่ ลักษณะนี้ มีโอกาศมากที่ จะ Swing ลงได้อีกนะครับดังนั้นวันนี้แอดมินจึงได้เลื่อน Stop loss ลงไปอีกเพื่อเผื่อระยะ Swing จากแนวนี้ด้วย ครับ โดย วันนี้หากกราฟสามารถแทงขึ้นไปเหนือ 1.1035 ได้จะเป็นสัญญานการกลับตัวขึ้นนะครับดังนั้น วันนี้ ถ้ามอง จาก Divergence M15 ก็น่าจะได้ลุ้นที่จุดนี้ครับผม แต่โดยหลักแล้ว กราฟยังอยู๋ในแนวโน้มขาขึ้นของ Down Theory นะครับ ซึ่งจะเห็นจากรูปแรกที่แนบมาโดยตราบใดที่กราฟยังไม่ New Low ต่ำกว่า 1.0880 ได้กราฟก็ยังมีโอกาศที่จะกลับตัวขึ้นไปได้อยู่เสมอ ครับผม แต่ ณจุดนี้ ที่ ยัง Buy อยู่เพราะ เป็นแนว Swing ทางเทคนิค จาก การที่กราฟลงมาล่าสุดเมื่อวันศุกร์ที่แล้ว ครับผม ซึ่งก็มีโอกาศมากที่กราฟจะกลับตัวได้ จากจุดนี้ครับ

วันนี้ จาก signal Buy เมื่อวานที่ ราคา 1.1015 ยังถือปกตินะครับเลื่อน Stop loss มาที่ 1.0950 ครับ ไม่มี Sell Stop นะ ครับเผือระยะ swing ให้กราฟวิ่งหน่อย ครับแล้วลุ้นกราฟวิ่งไปยืนเหนือ 1.1035 กราฟก็มีโอกาศกลับตัวขึ้นไปครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1005 1.0950 1.1085 1.1130

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404

กราฟ ตระกูล GBP ทั้งหลายส่วนมากจะมี Gap ที่เกิดวันจันทร์ นะครับ ท่านใดที่ ยังไม่ Stop loss GA ตาม signal แอดมิน ก็ ยังมีโอกาศลุ้นให้กลับลงมาได้นะครับ
โดยลุ้น GBP ให้ลงไปปิด Gap ซึ่งก็จะมีผลให้ GBP ทุกคู่อ่อนค่าลงไปด้วย นะครับ จริง ๆคือ Stop loss ของ GA เมื่อวานแอดมินวัดผิดไปหน่อย ครับ ต้องใช้ ที่ 1.9085 ถึงจะเป้น Stop loss ที่ถูกต้องในทางเทคนิค ครับผม

**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: admin ที่ 25, พฤศจิกายน  2019, 09:54:06 AM
อ้างจาก: admin ที่ 21, พฤศจิกายน  2019, 09:43:16 PM
USDCAD : Sell LimitPrice:1.3301   
TP1:1.3270RR:1:1
TP2:1.3240RR:1:2
TP3:RR:
SL:1.3330  

Signal Date: 21/11/2019 09:42

สัญญานการกลับตัวมาชัดเจน ครับผม ยังไงก็น่าจะลงได้นะครับแต่ รอราคา เพื่อ RR ที่ดีกว่า

ถึงแนวทุบแล้วนะครับ ทุบตอนนี้ Risk ต่ำ Reward สูง ครับ

**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

USDCAD ยังได้ลุ้นกันต่อนะครับ ยังไม่ Stop loss ก็ลุ้นลงได้อยู่ นะครับ ถ้ากราฟ EU ขุึ้นตาแผนเพราะ USD อ่อน ตัว USDCAD ก็มีลุ้นลงได้เหมือนกัน ครับ
เพราะถ้า USD อ่อนจะถูก CAD กดลงไปครับ

(TH)** (TH)**

*

.:KRACH:.

• 2,375
ลุ้นให้วันนี้ตามแผนครับ
เมื่อวานตอนสี่ทุ่มบวกสวยงาม กลับมาดูอีกทีตอนเที่ยงคืนแดงสวยงามเลย  **hulk3**
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: neoz168 ที่ 26, พฤศจิกายน  2019, 10:14:52 AM
ลุ้นให้วันนี้ตามแผนครับ
เมื่อวานตอนสี่ทุ่มบวกสวยงาม กลับมาดูอีกทีตอนเที่ยงคืนแดงสวยงามเลย  **hulk3**

สวิงโหด ครับเมื่อวาน แต่ยังตามแผน นะครับ ได้ลุ้นต่อ วันนี้ ลุ้นว่า เราจะได้ไปต่อหรือ พอส่ำนี้ก่อนนะ

็Hea** ็Hea**

*

TwoP

• 252

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

GA GC GU UC ทุบมาให้หมด..แถม buy  EU และ ทอง...( lot 0.02 แฮร๋..!!!.. /*CC )

อีกไม่นาน คงรู้ผลว่าจะ ซวย หรือ สวย..ไม่รวยคราวนี้ ไม่รู้จะรวยคราวไหน... 555+ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,404

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 26, พฤศจิกายน  2019, 10:23:18 AM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

GA GC GU UC ทุบมาให้หมด..แถม buy  EU และ ทอง...( lot 0.02 แฮร๋..!!!.. /*CC )

อีกไม่นาน คงรู้ผลว่าจะ ซวย หรือ สวย..ไม่รวยคราวนี้ ไม่รู้จะรวยคราวไหน... 555+ 555+

มี 2 อย่าง ครับ คุณพี่
รวย กับ รวย

xc8* xc8*

*

tummy

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: admin ที่ 26, พฤศจิกายน  2019, 10:01:46 AM

กราฟ ตระกูล GBP ทั้งหลายส่วนมากจะมี Gap ที่เกิดวันจันทร์ นะครับ ท่านใดที่ ยังไม่ Stop loss GA ตาม signal แอดมิน ก็ ยังมีโอกาศลุ้นให้กลับลงมาได้นะครับ
โดยลุ้น GBP ให้ลงไปปิด Gap ซึ่งก็จะมีผลให้ GBP ทุกคู่อ่อนค่าลงไปด้วย นะครับ จริง ๆคือ Stop loss ของ GA เมื่อวานแอดมินวัดผิดไปหน่อย ครับ ต้องใช้ ที่ 1.9085 ถึงจะเป้น Stop loss ที่ถูกต้องในทางเทคนิค ครับผม

**6105** **6105**

ยังถืออยู่นะครับ ลุ้นๆๆ

**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

*

admin

• 80,404

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: admin ที่ 25, พฤศจิกายน  2019, 10:00:56 AM

ทองคำยังมองลงอยู่นะครับ ตามเทคนิค แต่ให้สังเกตุจากกราฟให้ดี นะ ครับ ต้องรอให้ราคาทองลงมาต่ำกว่า ราคา 1.1455 โดยอาจจะลงไปถึง 1450-1454
หลังจากนั้นกราฟน่าจะดีดกลับมาที่ 1467 แล้วค่อย Sell ลงไป 1445 ครับผม อันนี้ว่ากันตามเทคนิค ครับ
ยังไง รอติดตามชม และลุ้นกันครับ

Tho*/ Tho*/

Gold ทองคำ ยังตามแผนเดิม นะครับ
Thor 3** Thor 3**

เรามอบโบนัสสำหรับบัญชีโบนัสสูงสุดถึง 5,000$ เพื่อเป็นเครดิตสำหรับลูกค้าที่ทำการฝากเงิน
ในการร่วมกิจกรรมนี้ลูกค้าใหม่ต้องเปิดบัญชีโบนัสในหน้าเว็บไซต์เปิดบัญชีก่อน
สำหรับลูกค้าเดิมของLand-FXที่มีบัญชีอยู่แล้ว
ให้ทำการล็อกอินเข้าสู่ระบบและทำการเพิ่มบัญชีเป็นบัญชีโบนัส

บัญชีโบนัส

ระยะเวลาในการรับโบนัส: 1 กันยายน 2019 ถึง 31 ตุลาคม 2019
ผู้ที่สามารถรับโบนัส: คนไทยที่เปิดบัญชีโบนัส
รายละเอียดโบนัส: โบนัส 50% ของจำนวนเงินฝาก สูงสุดถึง 5,000$
จำนวนเงินฝาก: 200$-10,000$
วิธีแสดงโบนัส: โดยอัตโนมัติในระบบ MT4 และMT5 (ภายใน30นาที)

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs