กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

โบรกใหนที่ MT5 มี Depth of Market บ้างครับ

• 3 replies
  • 1,595 views
โบรกใหนที่ MT5 มี Depth of Market บ้างครับ
« เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2019, 01:41:59 PM »

แอดครับ โบรกใหนที่ MT5 มีข้อมูล Depth of Market ของโบรกนั้นๆ แสดงบ้างครับ

XM ไม่มี Exness ก็ไม่มี  (ว่างเปล่า)

โดยมากจะไม่มีกัน  ผมอยากศึกษาข้อมูล Depth of Market นะครับ  เอาแค่ของโบรกนั้นที่มีก็ได้ครับ

*

admin

• 80,415
Re: โบรกใหนที่ MT5 มี Depth of Market บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2019, 04:21:31 PM »
market dept เหมือน กระดานเทรด Crypto หรือ เปล่า ครับ
ถ้าใช่ในmt5 ก็ไม่มี สักโบรกนะครับ เพราะ  mt5 แต่ละโบรกไปขอ license จาก metaquote มาเหมือน กัน ก็น่าจะไม่มีเหมือน กัน ครับ
แอด ลองถามให้ หลาย โบรกเขาบอกไม่มีครับท่าน
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

Re: โบรกใหนที่ MT5 มี Depth of Market บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2019, 04:41:35 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 22, พฤศจิกายน  2019, 04:21:31 PM
market dept เหมือน กระดานเทรด Crypto หรือ เปล่า ครับ
ถ้าใช่ในmt5 ก็ไม่มี สักโบรกนะครับ เพราะ  mt5 แต่ละโบรกไปขอ license จาก metaquote มาเหมือน กัน ก็น่าจะไม่มีเหมือน กัน ครับ
แอด ลองถามให้ หลาย โบรกเขาบอกไม่มีครับท่าน
(TH)**

ใช่ครับท่าน  ราคาที่มัน match ยุบยิบใน Crypto นะแหละครับ

ดูเหมือน Crypto  จะใช้กลยุทธเทรดแบบดูข้อมูลพวกนี้ด้วยนะครับ

*

admin

• 80,415
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2019, 05:32:19 PM »
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 22, พฤศจิกายน  2019, 04:41:35 PM
อ้างจาก: admin ที่ 22, พฤศจิกายน  2019, 04:21:31 PM
(TH)**

ใช่ครับท่าน  ราคาที่มัน match ยุบยิบใน Crypto นะแหละครับ

ดูเหมือน Crypto  จะใช้กลยุทธเทรดแบบดูข้อมูลพวกนี้ด้วยนะครับ

ผมเคยสงสัย และนั่งดู ว่าเขาใช้วิเคราะห์ ยังไง แต่ ดู ไม่ออก จริงๆ คร้บ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"