กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX ศุกร์ 22 พฤศจิกายน 2562 วันข่าวแดงเดือนต้องเชือดกราฟนิ่มๆ^_^

• 138 replies
  • 24,497 views
*

PoNgPk

• 6,097
(Nov 22) แบงก์ชาติจีนประกาศกวาดล้างคริปโทเคอร์เรนซี ขณะเตือนความเสี่ยงเงินดิจิทัล : ธนาคารกลางจีนประกาศกวาดล้างการซื้อขายสกุลเงินดิจิทัล โดยเตือนเกี่ยวกับความเสี่ยงที่เกี่ยวข้องกับการซื้อขาย และการออกสกุลเงินดิจิทัล ทั้งนี้ ธนาคารกลางจีนซึ่งมีสำนักงานที่นครเซี่ยงไฮ้แถลงว่า ทางธนาคารกลางจะตรวจสอบการทำผิดกฎหมายที่เกี่ยวข้องกับคริปโทเคอร์เรนซี นอกจากนี้ ธนาคารกลางจีนยังได้เตือนนักลงทุนมิให้สับสนระหว่างสกุลเงินดิจิทัล และเทคโนโลยีบล็อกเชน การดำเนินดังกล่าวมีขึ้น หลังจากเจ้าหน้าที่ธนาคารกลางจีนในเมืองเสิ่นเจิ้นดำเนินการเช่นเดียวกันเมื่อวานนี้

Source: อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ก้องเกียรติ กอวีรกิติ

TRADE RIDER

อ้างจาก: admin ที่ 22, พฤศจิกายน  2019, 11:07:07 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 22, พฤศจิกายน  2019, 11:02:53 PM
อ้าววววว..พิมพ์อยู่แป๊บๆ..GU TP ไปอีกแล้ว...   Pigig Pigig

ดีใจด้วย ครับ คุณพี่ วันนี้เราเชือดกราฟกันนิ่มๆ เลย ครับ

g*/- g*/-
เปิดแอคเคาท์ใหม่หลายแอคเคาท์..แล้วแยกๆ กันเทรด พอร์ตละคู่ มันดีอย่างงี้นี่เอง... 555+
ขอบคุณแอดมินและทีมงานค่าาาาา... (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

PoNgPk

• 6,097
ประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์กล่าวในวันนี้ว่า สหรัฐใกล้จะบรรลุข้อตกลงการค้าเฟสแรกกับจีนในไม่ช้า อย่างไรก็ดี ปธน.ทรัมป์กล่าวอีกว่า เขาไม่ได้รู้สึกกระวนกระวายที่จะต้องรีบทำข้อตกลง เนื่องจากสหรัฐกำลังได้ประโยชน์จากการเก็บภาษีต่อสินค้านำเข้าจากจีน ทางด้านประธานาธิบดีสี จิ้นผิง กล่าวว่า จีนจะร่วมมือกับสหรัฐในการทำข้อตกลงการค้าเฟสแรกบนพื้นฐานของการเคารพซึ่งกันและกัน และความเท่าเทียมกัน และจีนไม่วิตก หากต้องต่อสู้กับสหรัฐ หนังสือพิมพ์เซาธ์ ไชน่า มอร์นิ่ง โพสต์รายงานโดยอ้างแหล่งข่าวระบุว่า เจ้าหน้าที่การค้าของสหรัฐและจีนกำลังใกล้บรรลุข้อตกลงการค้าเฟสแรก

"เรามีโอกาสที่ดีในการทำข้อตกลง" ปธน.ทรัมป์กล่าว
แหล่งข่าวระบุว่า มีความเป็นไปได้ที่ทั้งสองฝ่ายจะบรรลุข้อตกลงการค้าก่อนวันที่ 15 ธ.ค. ซึ่งเป็นกำหนดวันที่สหรัฐจะเรียกเก็บภาษี 15% ต่อสินค้านำเข้าจากจีนวงเงิน 1.56 แสนล้านดอลลาร์ แต่ถึงแม้ทั้งสองฝ่ายไม่สามารถบรรลุข้อตกลงการค้าก่อนวันดังกล่าว ประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ก็มีแนวโน้มที่จะเลื่อนการจัดเก็บภาษีดังกล่าวออกไป เนื่องจากไม่ต้องการให้ผู้บริโภคของสหรัฐได้รับผลกระทบจากราคาสินค้าที่จะพุ่งขึ้น ซึ่งรวมถึงสมาร์ทโฟน หากมีการเรียกเก็บภาษีจากจีน ขณะที่ใกล้กับช่วงเทศกาลช็อปปิ้งของสหรัฐ

อย่างไรก็ดี นายไมรอย บริลเลียน รองประธานสภาหอการค้าสหรัฐ กล่าวว่า สหรัฐและจีนจะยังไม่สามารถบรรลุข้อตกลงเฟสแรกก่อนถึงเส้นตายการเรียกเก็บภาษีสินค้าจีนในวันที่ 15 ธ.ค.

หนังสือพิมพ์วอลล์สตรีท เจอร์นัลรายงานโดยอ้างแหล่งข่าวระบุว่า นายหลิว เหอ รองนายกรัฐมนตรีจีน และเป็นหัวหน้าคณะเจรจาการค้าของจีน ได้เชิญนายสตีเวน มนูชิน รมว.คลังสหรัฐ และนายโรเบิร์ต ไลท์ไฮเซอร์ ผู้แทนการค้าสหรัฐ (USTR) เข้าร่วมการเจรจาการค้ารอบใหม่ที่กรุงปักกิ่ง

ทั้งนี้ นายหลิวได้เชิญนายมนูชิน และนายไลท์ไฮเซอร์ในระหว่างการสนทนาทางโทรศัพท์ในสัปดาห์ที่แล้ว โดยหวังว่าการเจรจาดังกล่าวจะมีขึ้นก่อนวันพฤหัสบดีหน้า ซึ่งเป็นวันขอบคุณพระเจ้าในสหรัฐ

นอกจากนี้ วอลล์สตรีท เจอร์นัลระบุว่า เจ้าหน้าที่การค้าของสหรัฐต้องการให้จีนให้คำมั่นสัญญาเกี่ยวกับการคุ้มครองทรัพย์สินทางปัญญาของสหรัฐ, ยกเลิกการบังคับถ่ายโอนเทคโนโลยี และยืนยันการซื้อสินค้าเกษตรของสหรัฐ ก่อนที่จะมีการเจรจาครั้งใหม่

จาก:RYT9
TRADE RIDER

*

admin

• 80,619
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 22, พฤศจิกายน  2019, 11:19:59 PM
อ้างจาก: admin ที่ 22, พฤศจิกายน  2019, 11:07:07 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 22, พฤศจิกายน  2019, 11:02:53 PM
อ้าววววว..พิมพ์อยู่แป๊บๆ..GU TP ไปอีกแล้ว...   Pigig Pigig

ดีใจด้วย ครับ คุณพี่ วันนี้เราเชือดกราฟกันนิ่มๆ เลย ครับ

g*/- g*/-
เปิดแอคเคาท์ใหม่หลายแอคเคาท์..แล้วแยกๆ กันเทรด พอร์ตละคู่ มันดีอย่างงี้นี่เอง... 555+
ขอบคุณแอดมินและทีมงานค่าาาาา... (TH)** (TH)**

เรื่อง แบบนี้ เงินๆ ทองๆต้อง ละเอียด ครับ เทรดไปจะได้กำไร ทุกทาง
อะไรที่เราควรได้ก็ต้องได้ครับ

(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

GA..ก็ไปได้อย่างใจจริงๆ... ็Hip** ็Hip** ็Hip**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

Gamezxii

• 1,624
อ้างจาก: admin ที่ 22, พฤศจิกายน  2019, 11:12:13 PM

GBPAUD ที่ Sell ลงมา ให้ปิดออเดอร์ก่อน นะครับ แล้วรอ Sell ใหม่ ตรงแนว 1.8955-1.8990 ครับผม เป้าหมายตามรูป ครับ

**6105** **6105** **6105**

คัทแล้วครับกะรอดีดง้างใหม่  eu tp 2 นี้แอดให้รอบายเป็นรอบ พิโบ 38.2 ปะครับ  (TH)**

อ้างจาก: Gamezxii ที่ 22, พฤศจิกายน  2019, 11:35:28 PM
อ้างจาก: admin ที่ 22, พฤศจิกายน  2019, 11:12:13 PM

GBPAUD ที่ Sell ลงมา ให้ปิดออเดอร์ก่อน นะครับ แล้วรอ Sell ใหม่ ตรงแนว 1.8955-1.8990 ครับผม เป้าหมายตามรูป ครับ

คัทแล้วครับกะรอดีดง้างใหม่  eu tp 2 นี้แอดให้รอบายเป็นรอบ พิโบ 38.2 ปะครับ  (TH)**

ขอบคุณอย่างสุงค่าาาาาาา.. (TH)** (TH)**
..นอนเทรดมือถือ..ไม่ทันใจ ข้อความมาช้า ลุกมาใช้โน้ตบุคถึงเห็น เกือบไป... 555+ 555+ 555+

*

admin

• 80,619
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 22, พฤศจิกายน  2019, 11:35:28 PM

รอบของ Divergence ที่ พากราฟลงมาวันนี้ ครับ แนว 161.8 จริงๆ ลงได้ถึง 1.1010 ก่อนขึ้น นะครับ นี่ คือ ระยะ Swing เลย แต่หลังจากนี้เริ่ม Buy ได้แล้ว ครับ
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

PoNgPk

• 6,097
(Nov 22) บิตคอยน์ดิ่งต่ำสุด 6 เดือนหลุด 7,000 ดอลลาร์ หลังแบงก์ชาติจีนประกาศกวาดล้างเงินดิจิทัล : บิตคอยน์ดิ่งลงสู่ระดับต่ำสุดในรอบ 6 เดือนในวันนี้ หลังจากที่ธนาคารกลางจีนประกาศกวาดล้างการซื้อขายสกุลเงินดิจิทัล โดยเตือนเกี่ยวกับความเสี่ยงที่เกี่ยวข้องกับการซื้อขาย และการออกสกุลเงินดังกล่าว ทั้งนี้ บิตคอยน์ร่วงลง 9% สู่ระดับ 6,929 ดอลลาร์ในวันนี้ ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่เดือนพ.ค. ธนาคารกลางจีนซึ่งมีสำนักงานที่นครเซี่ยงไฮ้แถลงว่า ทางธนาคารกลางจะตรวจสอบการทำผิดกฎหมายที่เกี่ยวข้องกับคริปโทเคอร์เรนซี นอกจากนี้ ธนาคารกลางจีนยังได้เตือนนักลงทุนมิให้สับสนระหว่างสกุลเงินดิจิทัล และเทคโนโลยีบล็อกเชน การดำเนินดังกล่าวมีขึ้น หลังจากเจ้าหน้าที่ธนาคารกลางจีนในเมืองเสิ่นเจิ้นดำเนินการเช่นเดียวกันเมื่อวานนี้

ประธานาธิบดีสี จิ้นผิงกล่าวเมื่อเดือนที่แล้วว่า จีนจะเร่งการพัฒนาเทคโนโลยีบล็อกเชน ส่งผลให้บิตคอยน์ทะยานขึ้นกว่า 40% ในช่วงเวลาเพียง 2 วัน หลังคำกล่าวของปธน.สี จิ้นผิง โดยนักลงทุนคาดว่าการที่จีนให้การสนับสนุนบล็อกเชน และมีแผนออกสกุลเงินหยวนในรูปแบบดิจิทัล จะทำให้บิตคอยน์ และสกุลเงินดิจิทัลอื่นๆได้รับการยอมรับมากขึ้น อย่างไรก็ดี บิตคอยน์ทรุดตัวลงราว 30% นับตั้งแต่ปลายเดือนต.ค.

Source: อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ก้องเกียรติ
TRADE RIDER

*

admin

• 80,619
สวัสดีตอนเช้า ครับ เมื่อคืน ก็จัดกันไป TP2 เลย สำหรับ EU
ส่วน ทอง TP1 สวย สวย นะครับ ถอนกำไร ไปใช้ วันหยุดกันด้วยนะครับ

ส่วน ฟอเรกซ์ โบรกเกอร์ ที่ถอนได้ ทั้งวันเสาร์ อาทิต มี โบรกเกอร์ เดียว คือ
Exness นะครับ
ท่านใด ยังไม่มีบัญขี exnessแล้วอยาก ได้การฝากถอน ทุกวัน 24 ชั่วโมงสมัครผ่าน Link นี้ ครับ : https://www.exness.com/a/605658 

็Hip** xc4*

สวัสดีวันเสาร์ วันนี้เล็ง Usc ไว้ละ ชี้เป้าละ ต้องรีบตื่นมาทุบสะแล้ววันจันทร์  แล้วลงยาว  xc7*

*

admin

• 80,619
อ้างจาก: samatong ที่ 23, พฤศจิกายน  2019, 10:35:49 AM
สวัสดีวันเสาร์ วันนี้เล็ง Usc ไว้ละ ชี้เป้าละ ต้องรีบตื่นมาทุบสะแล้ววันจันทร์  แล้วลงยาว  xc7*

สวัสดีครับ usc นี่ ตัวไหนครับท่าน
(TH)**

อ้างจาก: admin ที่ 23, พฤศจิกายน  2019, 11:20:40 AM
อ้างจาก: samatong ที่ 23, พฤศจิกายน  2019, 10:35:49 AM

สวัสดีครับ usc นี่ ตัวไหนครับท่าน
(TH)**
USDCAD ครับท่านแอด ย่อจนงง 55
ท่านว่าน่าทุบไหม  ส่วนผมว่าจะทุบครับ  sl สั้นดี tp ยังคิดไม่ออก

*

admin

• 80,619
อ้างจาก: samatong ที่ 23, พฤศจิกายน  2019, 11:48:37 AM
อ้างจาก: admin ที่ 23, พฤศจิกายน  2019, 11:20:40 AM

(TH)**
USDCAD ครับท่านแอด ย่อจนงง 55
ท่านว่าน่าทุบไหม  ส่วนผมว่าจะทุบครับ  sl สั้นดี tp ยังคิดไม่ออก

ใช่ ครับทเข้าตาม sig Risk ต่ำ Reward สูง

EU ลงทะลุมา แอดว่าจะลงต่ออีกไหมครับ หรือเข้า Buy ได้เลยครับราคานี้
T*/- T*/- T*/-