กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX ศุกร์ 22 พฤศจิกายน 2562 วันข่าวแดงเดือนต้องเชือดกราฟนิ่มๆ^_^

• 138 replies
  • 24,562 views
*

admin

• 80,654
ติด signal sell 1 แล้วนะครับ
**ธอร์ทุบ**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

.:KRACH:.

• 2,450
อ้างจาก: admin ที่ 22, พฤศจิกายน  2019, 02:17:22 PM
ติด signal sell 1 แล้วนะครับ
**ธอร์ทุบ**
))/* ลุ้นครับแอดใกล้เวลาข่าวแล้ว จะตามแผนไหม
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

จัดไปแล้ว  มาแน่ๆ  ถึงจะเด้งเลยป้าย ก็จะทุบ xc8*

*

admin

• 80,654
อ้างจาก: samatong ที่ 22, พฤศจิกายน  2019, 02:56:05 PM
จัดไปแล้ว  มาแน่ๆ  ถึงจะเด้งเลยป้าย ก็จะทุบ xc8*

กำลังบวกสวยๆ เลย
xc8*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

วันนี้วันดี เงินครึ่งแสนแตกแล้วจ้า ได้เงินไปเที่ยว ตปท.สิ้นปีละ  Pigig

*

admin

• 80,654
อ้างจาก: wissarut064 ที่ 22, พฤศจิกายน  2019, 03:33:01 PM
วันนี้วันดี เงินครึ่งแสนแตกแล้วจ้า ได้เงินไปเที่ยว ตปท.สิ้นปีละ  Pigig

แตกนี่คือกำไรใช่ ใหม ครับดีใจด้วยนะครับ
TKo*) TKo*)

อ้างจาก: admin ที่ 22, พฤศจิกายน  2019, 04:08:00 PM
อ้างจาก: wissarut064 ที่ 22, พฤศจิกายน  2019, 03:33:01 PM

แตกนี่คือกำไรใช่ ใหม ครับดีใจด้วยนะครับ
TKo*) TKo*)
ขอบคุณครับ ปิดปุีป ลงปัีป

*

admin

• 80,654
EU มาได้ครึ่งทาง แล้วนะครับ ลุ้น TP กันครับ
Tho*/

*

Gamezxii

• 1,624
ลุ้นข่าวต่อครับ 4.30  Tho*/

*

admin

• 80,654
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 22, พฤศจิกายน  2019, 04:23:39 PM

GA เริ่มบวกแล้วนะครับ
g*/-

*

Gamezxii

• 1,624
อ้างจาก: admin ที่ 22, พฤศจิกายน  2019, 04:26:04 PM
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 22, พฤศจิกายน  2019, 04:23:39 PM

g*/-
TP ไหนดีครับท่านตัวเลข ออกมาไม่ดีด้วย  (TH)**

อ้างจาก: admin ที่ 22, พฤศจิกายน  2019, 04:26:04 PM
g*/-
ทองก็ติด sig แล้วหนาาาา...ลุ้นๆๆ ลงๆๆ..  Tho*/
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

PoNgPk

• 6,098
โดย Kathy Lien กรรมการผู้จัดการด้านกลยุทธ์ฟอเร็กซ์จาก BK Asset Management
ภาพรวมของตลาดฟอเร็กซ์ประจำวันที่ 21 พฤศจิกายน 2019

ถือเป็นวันศุกร์ที่สำคัญยิ่งสำหรับสกุลเงินยูโรเมื่อมีคำแถลงการณ์จากประธานธนาคารกลางยุโรป (ECB) นางคริสติน ลาการ์ดและตัวเลขดัชนีผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ (PMI) ของเดือนพฤศจิกายน นับตั้งแต่นางคริสติน ลาการ์ดเข้ามารับตำแหน่งเป็นประธานธนาคารกลางแห่งสหภาพยุโรปต่อจากนายมาริโอ ดรากี เธอก็ไม่เคยแสดงความคิดเห็นโดยตรงกับนโยบายทางการเงิน อย่างไรก็ตามจากการประชุมครั้งล่าสุดทำให้เราได้ทราบว่าประธาน ECB คนใหม่ก็เป็นกังวลเกี่ยวกับความเสี่ยงที่จะเกิดขึ้นจากการหดตัวทางเศรษฐกิจของโลกอย่างที่ประธาน ECB คนก่อนก็เป็นห่วงในประเด็นนี้ว่าการอัดฉีดเม็ดเงินเข้าไปในระบบเพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจนั้นจำเป็นต้องทำอย่างยิ่งเพื่อรักษาสภาพเศรษฐกิจเอาไว้

คำถามที่สำคัญก็คือเธอคิดแบบนั้นจริงหรือไม่ว่าการกระตุ้นเศรษฐกิจด้วยการอัดฉีดเม็ดเงินนั้นจำเป็นจริงๆ ที่ผ่านมาประธาน ECB คนใหม่ไม่เคยให้ข้อมูลเชิงลึกมากนักเกี่ยวกับมุมมองของเธอที่มีต่อเศรษฐกิจและเลือกที่จะทิ้งความไม่มั่นใจและความไม่ชัดเจนนั้นไว้ให้กับนักลงทุน พวกเขาอาจต้องรอไปจนถึงการประชุมของธนาคารกลางที่จะเกิดขึ้นในเดือนธันวาคม อย่างไรก็ตามหากเธอใช้โอกาสที่จะต้องแถลงการณ์ในวันนี้เป็นโอกาสให้เธอได้แสดงจุดยืนและความคิดของเธอเอง มั่นใจได้เลยว่าเราจะได้เห็นปริมาณแรงซื้ออย่างมีนัยสำคัญที่จะเข้ามาในสกุลเงินยูโร ภาพรวมของการกระตุ้นเศรษฐกิจอาจดันให้กราฟ EURUSD สามารถขึ้นไปยังระดับราคาที่ 1.10 โดยเฉพาะอย่างยิ่งถ้าตัวเลขดัชนี PMI ออกมาไม่ดีมากนัก

หากมีแรงซื้อที่มากพอ กราฟ EURUSD อาจสามารถขึ้นไปที่จุดสูงสุดของราคาในรอบสองสัปดาห์ของตัวเองซึ่งอยู่เหนือระดับราคา 1.11 แม้ว่าสกุลเงินยูโรในวันนี้จะมีปริมาณการเทรดอยู่ในระดับต่ำ แต่เพราะตัวเลขคาดการณ์ GDP ในเยอรมันที่สูงขึ้นทำให้นักเศรษฐศาสตร์และนักลงทุนคิดว่าตัวเลขดัชนี PMI ในภาคการผลิตและบริการจะต้องดีขึ้นตามไปด้วย แต่ถ้าวันนี้คำพูดของนางคริสติน ลาการ์ดไม่มีนัยสำคัญใดเป็นพิเศษ กราฟ EURUSD อาจปรับตัวตามดัชนี PMI อย่างไรก็ตามเราหวังว่ากราฟ EURUSD จะเลือกหลุดจากกรอบของราคาไม่ทางใดก็ทางหนึ่ง

ในขณะเดียวกันสกุลเงินแคนาดาดอลลาร์สามารถดีดตัวกลับขึ้นมากู้คืนในส่วนที่เสียไปกลับคืนมาได้เกือบหมดจากคำแถลงการณ์ของผู้ว่าธนาคารกลางแห่งแคนาดาอย่างนายสตีเฟ่น โปลอส เขารู้สึกว่าตอนนี้สถานการณ์ทางการเงินของแคนาดาอยู่ในจุดที่ดี แม้จะมีนโยบายออกมาใช้ในช่วงที่เศรษฐกิจโลกมีการชะลอตัวอยู่บ้างแต่ดูเหมือนว่าแผนการลดอัตราดอกเบี้ยจะไม่ได้อยู่ในความคิดของธนาคารกลางแคนาดาเลย ทาง BoC เองมองไว้อยู่แล้วว่านโยบายกระตุ้นเศรษฐกิจของพวกเขายังคงได้ผลแต่ถึงอย่างนั้น BoC ก็จะไม่ประมาทกับสถานการณ์เศรษฐกิจโลกที่เป็นอยู่ สำหรับวันนี้แคนาดามีข้อมูลตัวเลขทางเศรษฐกิจที่น่าจับตามองอยู่คือตัวเลขยอดขายปลีกซึ่งถ้าตัวเลขออกมาสูงกว่าที่ตลาดคาดการณ์ กราฟ USDCAD อาจวิ่งลงไปยังระดับราคา 1.32 ส่วนสถานการณ์ของสกุลเงินออสเตรเลียและนิวซีแลนด์ดอลลาร์ยังคงคลุมเครือตามความไม่ชัดเจนของสถานการณ์สงครามการค้าระหว่างสหรัฐฯ – จีน นอกจากนี้ตัวเลขยอดผู้ใช้งานบัตรเครดิตในนิวซีแลนด์ยังลดลงมากกว่ายอดตัวเลขในเดือนตุลาคม

ถึงดูเหมือนว่าจะมีแรงซื้อขายอยู่มากในตลาดช่วง 24 ชั่วโมงที่ผ่านมา แต่การที่พฤติกรรมราคาของกราฟ USDJPY ไม่ขยับไปไหนกำลังบ่งบอกความจริงของตลาด แม้จีนจะเชิญตัวแทนเจรจาจากฝั่งสหรัฐฯ ไปประเทศจีนเพื่อพูดคุยและบรรลุข้อตกลงทางการค้าใน "ขั้นแรก" ให้ได้ แต่สหรัฐฯ ก็ทำให้นักลงทุนเป็นกังวลเกี่ยวกับท่าทีของโดนัลด์ ทรัมป์อีกครั้งด้วยการผ่านร่างกฎหมายสนับสนุนผู้ประท้วงในฮ่องกงเกี่ยวกับสิทธิและประชาธิปไตย แม้ว่าทางการจีนจะขอให้สหรัฐฯ ยกเลิกกฎหมายฉบับนี้แต่ดูเหมือนว่าทางสหรัฐฯ ก็ไม่ได้สนใจ สถานการณ์นี้สร้างความตึงเครียดและเพิ่มความกดดันของนักลงทุนที่มีต่อสถานการณ์สงครามการค้าฯ ในช่วงนี้อย่างมาก

เหตุผลที่เราไม่ได้เห็นแรงซื้อขายปริมาณมหาศาลในกราฟคู่สกุลเงิน USDJPY เพราะความเสี่ยงที่เพิ่มสูงขึ้นถูกชดเชยด้วยข้อมูลตัวเลขทางเศรษฐกิจที่สูงกว่าคาดการณ์จนทำให้ธนาคารกลางไม่จำเป็นต้องอัดฉีดเงินเข้ามากระตุ้นเศรษฐกิจมากนัก การที่ตัวเลขวัดดัชนีภาคการผลิตจากเฟดฟิลาเดเฟียดีดตัวกลับขึ้นมาในเดือนพฤศจิกายนแสดงให้เห็นว่าภาคการผลิตนั้นยังไม่ได้แย่อย่างที่นักลงทุนหรือนักวิเคราะห์กังวล
TRADE RIDER

*

ntrad

• 538
admin รบกวนอ่าน Inbox หน่อยจร้า 

(TH)** (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,654
GA ถ้าหลุด 1.8900 ได่จะลงมา tp ครับ

แต่ถ้ามา 1.8900 ได้เด้งก่อน ครับแรงมากด้วย ก่อนลง