กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พฤหัสบดี 21 พฤศจิกายน 2562 เติมน้ำมันพอยังบินได้แล้วม้าง^_^

• 84 replies
  • 15,758 views
*

admin

• 80,404
✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พฤหัสบดี 21 พฤศจิกายน 2562 เติมน้ำมันพอยังบินได้แล้วม้าง^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1076
Daily Pivot=1.1070
Fibo 50 Daily=1.1066

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1085 S1 = 1.1040
R2 = 1.1120 S2 = 1.1015
R3 = 1.1150 S3 = 1.0980
R4 = 1.1175 S4 = 1.0950
R5 = 1.1210 S5 = 1.0910

สวัสดีตอนเช้า วันนี้ตื่นขึ้นมาพร้อมกับ ข่าวแผ่นดินไหว ที่ รับรู้แรงสั่นสะเทีอนได้ถึง กทม แต่ ศูนย์กลางแผ่นดินไหวเกิดที่ ประเทศลาว นะครับ จริงๆ นี่เป็นครั้งแรกในชีวิตของแอดมินเลย นะครับที่รู้สึกถึงแผ่นดินไหว ใน ขณะที่ อยู่กทม  คิดว่า แบบนี้ ก็น่าจะมีอะไรตามมาอีกเยอะ และ น่าจะเริ่มใกล้ เข้ามาเรื่อยๆ หมายถึงแผ่นดินไหว นะครับ อย่างไรก็ตามด้วยความเป็นห่วงทุกท่านก็ขออย่าให้เกิดผลกระทบอะไรกับประเทศไทย และ เพื่อนๆ สมาชิกทุก ท่าน แต่สำหรับกราฟ EU ที่ ยัง Sidewa แบบ ไม่เกรงใจวันอังคารและวันพุธยังอยู่บน ข่าวของความไม่แน่ ไม่นอน กับ Tradewar อย่างต่อเนื่องรวมทั้ง ราคาทองคำก็เช่นกัน ที่ ตอนนี้เรียกได้ว่า วิ่งตามข่าว อย่างเดียวเลย ครับหาได้มีแนวโน้มที่ชัดเจนเลย ก็ไม่ และข่าว FOMC เมื่อคืนเองที่เป้นความหวังของหมู่บ้านก็ หาได้ทำให้กราฟสั่นสะเทือน เลยสักนิด เพราะตอนนี้ ถ้าว่ากันไปที่ Fed ก็ ไม่ปรับดอกเบี้ยแน่นอนจนถึงสิ้นปี ช่วงนี้ก็เลย เล่น ข่าว Tradewar กัน นะครับ สังเกตุ จาก พวก ตระกูล Safe heaven ตอนนี้ผันผวนกันหนักมากจริงๆ แต่อย่างไรก็ตามแนวโน้ม EU ในทางเทคนิคยังคงเหมือนเดิม ไม่เปลี่ยนนะรับ เนื่องจากกราฟนั้นเป้น Sideway เลย ไม่ได้มีผลทำให้ กราฟเปลี่ยนแผลงแนวโน้ม ครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้ ยัง คงมีแนวโน้มในทิศทางเดิมอย่างต่อเนื่องหลังจากกลับตัวขึ้นมาตั้งแต่ วันพฤหัสบดีที่แล้วนะครับ หลังจากที่ กราฟสามารถกลับตัวขึ้นมาได้จาก Divergence M15- M30 โดยการกลับตัวนั้นกลับขึ้นมาจากระดับราคา fibo 161.8 จาก ระยะ Swing ใน pattern head & Shoulder ที่กราฟลงมาจาก เส้น EMA 200 Day นะครับ โดย กราฟลักษณะนี้มีแนวโน้มที่จะเป็นการกลับตัวขึ้นตาม Pattern Divergence ใน h4 ที่แอดมินได้เคยวิเคราะห์ก่อนหน้า นะครับ ซึ่ง ก่อนที่กราฟจะลงมาที่แนวรับ 1.10000 นี้ ก็ได้เกิด Divergence สัญญานการกลับตัวก่อน หลังจากนั้นกราฟก็ย่อลงมาตามเทคนิคการพักตัวของกราฟและหลังจากนี้ หากกราฟจะกลับขึ้นไปตาม Divergence ได้จริง เป้าหมายรอบนี้ของกราฟจะอยู่ที่ fibo 200 ในทิศทางขาขึ้นจากรูปที่ 1 ที่ นำมาประกอบใน วันนี้ นะครับ จากนั้น เรามาดูต่อกันที่ Down Theory นะครับ ทุกท่านจะเห็นชัดเจนจากรูปที่แอดมินได้แนบมาเลย นะครับ ว่า กราฟ นั้น ได้ ทำ Swing high ที่สูงกว่า High เดิมไปก่อนหน้า แล้ว ที่ราคา ทีสูงกว่า 1.1108 และสามารถ ทำ New High ได้ถึง 1.1178 ก่อนที่จะปรับตัวลงมานะครับแต่ แม้ว่ากราฟจะปรับตัวลงมาได้ถึง 1.1000 ก็ตามแต่ Down Theory ก็ยังเป็นไปในทิศทางขาขึ้น อยู่เหมือนเดิมเนื่องจากกราฟยังไม่สามารถ ทำ New Low ที่ต่ำกว่า 1.0880 ได้ คัรบ ดังนั้น เมื่อกราฟสามารถกลับตัว ได้ ณ จุดนี้ก็มีโอกาศมากเลย ที่กราฟจะขึ้นไปต่อ ในระดับราคาตามเป้าหมายที่ 1.1340 หรือ ที่ ประมาณ fibo 200 จากรูปที่ 1 นะครับ ซึ่งก็อาจจะใช้เวลา จนถึงเดือน ธันวาคม นี้เลยทีเดียว ครับ แต่ อย่างไรก็ตาม นะครับ ณตอนนี้ แอดมินมอง ว่า กราฟน่าจะวิ่งได้ตามแผนมากที่สุด ดังนั้น จึงอยากให้เน้น Buy นะครับ

ในส่วนของจุด Buy วันนี้ เนื่องจากเมื่อวานกราฟลงไปไม่ถึงจุด Buy ที่ 1.1040 แต่วิ่งกลับขึ้นมาก่อนวันนี้เลยใช้ Pivot Daily นะครับ ในการหาจุดเข้า Buy สำหรับ วันนี้ ซึ่งคาดว่าเนื่องจาก เป็นแนวโน้มการกลับตัว กราฟอาจจะขึ้นต่อเมื่อไหร่ก็ได้ ณ ตอนนี้ อย่างเมื่อวานก็ถือว่า กราฟย่อมาใกล้เคียงกับจุดเข้าที่วิเคราะห์เอาไว้มากครับ ดังนั้น วันนี้ เพื่อโอกาศในการทำกำไร รอ Buy ใกล้ๆ กับ รา คา ตอนนี้เลย ครับผม คิดว่า วันนี้เนื่องจากมีข่าวแดง มากกว่า ทุกวัน ก็น่าจะทำให้กราฟทำ New high ขึ้นไปได้แต่ ไฮไลท์ น่าจะเป็นพรุ่งนี้วันศุกร์นะครับ ข่าวแดง EUR มีเยอะมากให้ได้ลุ้นกัน เลย ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1065-.1070 1.0990 1.1100 1.1175

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: admin ที่ 20, พฤศจิกายน  2019, 11:35:49 PM
อ้างจาก: admin ที่ 20, พฤศจิกายน  2019, 09:33:52 AM
GBPAUD : Sell LimitPrice:1.8996   
TP1:1.8899RR:1:1
TP2:1.8797RR:1:2
TP3:1.8700RR:1:3
SL:  

Signal Date: 20/11/2019 09:30

GBPAUD เริ่มมีสัญญานการกลับตัวใน H1 นะครับ แต่ บอกเลย ว่าจุดเข้ากับราคาปัจจุบันนั้นห่างกันไกล พอสมควร แต่ เทคนิค การกลับตัวบอกว่า มีโอกาศที่ จะกลับตัวลง นะครับ แต่อย่างไรก็ตามน่าจะมีการดีดขึ้นไปรับก่อนที่ จะลงนะครับ ส่วน EURAUD ยังไม่มีสัญญานลงที่ ชัดเจนนะครับ อาจจะรออีก 1-2 วัน น่าจะได้ Sell ครับ แต่ สัญญานของ GA มาก่อน ครับ
Tho*/ Tho*/ Tho*/

ติดแล้ว นะครับ จากนี้ไปนอนแล้วก็ตื่นมาลุ้น

xc8* xc8* xc8*

ยังได้ลุ้นกันต่อเนื่องนะครับ แม้ตอนนี้ ยังติดลบอยู่พอสมควรแต่ ยังไม่ Stop loss ก็ยังได้ลุ้น ครับ
**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

.:KRACH:.

• 2,375
 (TH)** (TH)**
รอที่ 1.10400 มาตั้งหลายวัน สุดท้ายก็ไม่มา
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: neoz168 ที่ 21, พฤศจิกายน  2019, 10:11:20 AM
รอที่ 1.10400 มาตั้งหลายวัน สุดท้ายก็ไม่มา

ครับผมเสียดายเหมือนกัน ยิ่งใด้ ราคาใกล้ RR ยิ่งสูง

*

Gaceza

• 677

*

admin

• 80,404

GU เน้น Buy เหมือนEU น่าจะดีกว่า ครับ
Hulk 1**

*

admin

• 80,404

อ้างจาก: admin ที่ 21, พฤศจิกายน  2019, 10:04:50 AM
อ้างจาก: King's de Asus's ที่ 21, พฤศจิกายน  2019, 09:43:18 AM
อ้างจาก: admin ที่ 21, พฤศจิกายน  2019, 09:30:08 AM
อ้างจาก: admin ที่ 21, พฤศจิกายน  2019, 09:25:27 AM
ยังหาข่าวไม่เจอ แต่ ทอง ปิด Gap อย่างไว
xc7* xc7*

https://www.forexfactory.com/news/964321-chinese-vice-premier-liu-cautiously-optimistic-about-agreeing

ข่าวออกช้ากว่ากราฟ ประมาณ เกือบ 5 นาที
Liu Vice Vice Chinese:มองโลกในแง่ดีอย่างระมัดระวังเกี่ยวกับการยอมรับข้อตกลงระยะหนึ่งกับสหรัฐฯ

สวัสดีครับ...ท่านแอด และทุกๆท่าน🙏🙏🙏
แบบนี้ ทองมีสิทธิ์ลงต่อไหมครับ???
T*/- T*/-  T*/-
ส่วน GA นี้ มีโอกาสไป New High ไหมครับ เห็นบินแต่เช้า
xc7* xc7* xc7*

ทองจะบินต่อ ครับเพราะ ข่าวนั้น คือ ข่าวปล่อย ยัง คงมีความไม่แน่นอนแฝงอยู่ คือปล่อยข่าวมา ปิด Gap ครับ
แนวโน้ม ทีไม่แน่นอน น่าจะส่งผลให้ทองคำแข็งค่า ครับ
ส่วน GA ยังได้ลุ้นอยู่ครับ ยังไม่ SL
(TH)**

ขอบคุณครับ..ท่านแอด🙏🙏🙏
(TH)** (TH)**  (TH)**

*

admin

• 80,404
วันนี้ดูกราฟแล้ว ยังไม่มีคู่ที่ น่าเข้านะครับ นอกจาก GA ที่ ยังติดอยู่ คู่เงินอื่นแนวโน้ม ยังไม่ชัดเจน ครับ
**6105** **6105**

ท่านแอดครับ ตามที่ท่านแอดบอก GA ให้ sell, แล้วก็ GU ให้ buy เหมือน EU, ถ้าแบบนั้น AU น่าจะเข้า buy ได้ ใช่ไหมครับ..เพราะมันสอดคล้องกัน

EJ ยังถิอSELL ต่อใช่มั้ยครับ
ดูท่าจะไม่ลงง่ายๆ
%%22

*

PoNgPk

• 6,073
(Nov 21) เปิดรายงานการประชุมเฟดครั้งล่าสุดพบกรรมการส่วนใหญ่มองศก.สหรัฐยังแข็งแกร่ง แต่ยังคงมีความเสี่ยงด้านภูมิศาสตร์การเมือง : FOMC Minutes ของการประชุมธนาคารกลางสหรัฐฯ เมื่อวันที่ 29–30 ต.ค. ซึ่งคณะกรรมการตัดสินใจลดอัตราดอกเบี้ยนโยบาย 25 bps สู่ร้อยละ 1.50–1.75 ด้วยมติไม่เป็นเอกฉันท์ มีเหตุผลในการตัดสินใจคล้ายกับการประชุมครั้งก่อนหน้า ได้แก่ (1) เป็นการบริหารความเสี่ยงภายใต้สถานการณ์ที่มีความไม่แน่นอน และ (2) ความกังวลต่อแนวโน้มอัตราเงินเฟ้อในอนาคต โดยยังคงดำเนินนโยบายในลักษณะ data–dependent นอกจากนี้ คณะกรรมการเห็นว่าอัตราดอกเบี้ยนโยบาย (ร้อยละ 1.50–1.75) เป็นระดับที่เหมาะสม ตราบเท่าที่ภาพรวมเศรษฐกิจสอดคล้องกับคาดการณ์

1. ภาพรวมเศรษฐกิจสหรัฐฯ

คณะกรรมการมีมุมมองเชิงบวกต่อการขยายตัวทางเศรษฐกิจสหรัฐฯ ไม่ต่างจากการประชุมในเดือนก่อนหน้า อย่างมีนัยสำคัญ แต่ระบุถึงการลงทุนของภาคธุรกิจและการส่งออกที่ยังคงอ่อนแอ และกังวลต่อความเสี่ยงด้านต่ำจากความไม่แน่นอนต่างๆ ได้แก่ ความตึงเครียดทางการค้าระหว่างประเทศและความเสี่ยงด้านภูมิศาสตร์การเมือง แม้ว่าสถานการณ์จะเป็นไปในทิศทางที่ดีขึ้น ขณะที่ยังคงต้องติดตามความเสี่ยงของการชะลอตัวของเศรษฐกิจโลกอย่างใกล้ชิด

-  ภาคธุรกิจ: ยังได้รับปัจจัยกดดันจากความไม่แน่นอนข้างต้นซึ่งส่งผลกระทบต่อความเชื่อมั่นและการตัดสินใจลงทุนของภาคธุรกิจ โดยเฉพาะในภาคการผลิตและการเกษตร ขณะที่การประท้วงของแรงงานในบริษัท General Motors ส่งผลกระทบเชิงลบต่อยอดการผลิตรถยนต์
-   ภาคครัวเรือน: การบริโภคขยายตัวแข็งแกร่งอย่างต่อเนื่อง โดยความเชื่อมั่นของผู้บริโภคยังอยู่ในระดับที่สูง ซึ่งได้รับปัจจัยสนับสนุนจากตลาดแรงงานที่แข็งแกร่ง รายได้ที่ปรับสูงขึ้น และภาวะการเงินที่ผ่อนคลาย นอกจากนี้ ยังเห็นสัญญาณการฟื้นตัวของภาคการลงทุนในที่อยู่อาศัย

ด้านตลาดแรงงานสหรัฐฯ ยังคงแข็งแกร่ง โดย labor force participation ปรับเพิ่มขึ้นต่อเนื่อง และอัตราว่างงานอยู่ในระดับต่ำ อย่างไรก็ดี การปรับเพิ่มขึ้นที่ลดลงของการจ้างงานในช่วงที่ผ่านมา อาจสะท้อนถึงภาวะตลาดแรงงานที่ใกล้เข้าสู่ full employment สอดคล้องกับอัตราการเพิ่มขึ้นของตำแหน่งงานที่ปรับตัวลดลง

อัตราเงินเฟ้อพื้นฐานยังคงอยู่ที่ระดับต่ำกว่าระดับเป้าหมายร้อยละ 2 ขณะที่อัตราเงินเฟ้อคาดการณ์อยู่ในระดับต่ำเป็นประวัติการณ์ ทั้งนี้ "several participants" เห็นว่าอัตราเงินเฟ้อคาดการณ์มีแนวโน้มปรับลดลงต่อเนื่อง หากไม่มีการดำเนินนโยบายการเงินแบบผ่อนคลาย โดย "few participants" คาดว่าอัตราเงินเฟ้อพื้นฐานจะอยู่ที่ระดับต่ำกว่าร้อยละ 2 อย่างต่อเนื่อง และ "a couple of participants" แสดงความกังวลต่อคาดการณ์อัตราเงินเฟ้อที่ยู่ในระดับต่ำเป็นประวัติการณ์ ซึ่งกดดันอัตราเงินเฟ้อในระยะยาวอย่างในกรณีของญี่ปุ่น และสหภาพยุโรป ขณะที่ "a couple of participants" เห็นว่าอัตราเงินเฟ้อพื้นฐานสามารถปรับขึ้นสูงกว่าระดับเป้าหมายเป็นระยะเวลาสั้นๆ ได้ในช่วงต้นปี 2020 อันเนื่องมาจากผลของการปรับขึ้นอัตราภาษีนำเข้า

2. Financial Conditions and Financial Stability

"Most participants" ที่ยกประเด็นเรื่องเสถียรภาพระบบการเงินขึ้นมาหารือยังคงกังวลเรื่องหนี้ภาคเอกชน และ valuation ของสินทรัพย์เสี่ยงที่อยู่ในระดับสูง ทั้งในหลักทรัพย์และหุ้นกู้ภาคเอกชน โดย "several participants"เห็นว่าหนี้ภาคเอกชนอยู่ในระดับที่ไม่สมดุลกับอัตราการเติบโตทางเศรษฐกิจในปัจจุบัน ทั้ง credit quality ยังปรับลดลง ส่วน "several participants" กังวลต่อการที่ธนาคารพาณิชย์ปรับลดขนาด capital buffer ลงในภาวะที่ควรเพิ่ม capital buffer

4. Monetary Policy

คณะกรรมการตัดสินใจปรับลดอัตราดอกเบี้ยนโยบาย 25 bps สู่ร้อยละ 1.50–1.75 ด้วยมติไม่เป็นเอกฉันท์ ด้วยเหตุผลหลัก 2 ประการ ได้แก่ (1) เพื่อบริหารความเสี่ยงภายใต้ความไม่แน่นอน จากนโยบายการค้าระหว่างประเทศและการขยายตัวของเศรษฐกิจโลก ซึ่งอาจเป็นปัจจัยกดดันเศรษฐกิจสหรัฐฯ และ (2) เพื่อสนับสนุนให้อัตราเงินเฟ้อเร่งกลับเข้าสู่ระดับเป้าหมาย ขณะที่คณะกรรมการผู้สนับสนุนการคงอัตราดอกเบี้ยนโยบาย มีมุมมองเชิงบวกต่อภาพรวมเศรษฐกิจ การจ้างงาน และอัตราเงินเฟ้อ ในระยะต่อไป คณะกรรมการเห็นร่วมกันว่าควรดำเนินนโยบายในลักษณะ data–dependent

ทั้งนี้ คณะกรรมการเห็นควรให้ปรับเนื้อหาใน forward guidance เล็กน้อยจาก "act as appropriate" สู่ "assess the appropriate path of the target range." เนื่องจากพอใจต่อ stance ของนโยบายการเงิน ณ ปัจจุบัน ตราบเท่าที่ภาพรวมเศรษฐกิจสอดคล้องกับคาดการณ์

ทางด้านการหารือเกี่ยวกับเครื่องมือการดำเนินนโยบายการเงิน แบ่งเป็น 3 ประเด็น ได้แก่
(1)  Forward guidance: ควรใช้ทั้งแบบ qualitative– dated– และ outcome–based ตามความเหมาะสมของสถานการณ์ โดย "several participants" เห็นว่าคณะกรรมการควรเพิ่มความชัดเจนในการสื่อสาร เรื่องผลกระทบจากนโยบายการเงินต่อเศรษฐกิจ เพื่อป้องกันผลกระทบจาก adverse feedback loop

(2)  Balance sheet: "some participants" เห็นว่าประสิทธิภาพของนโยบายดังกล่าวมีแนวโน้มปรับลดลงในระยะต่อไป เนื่องจากอัตราดอกเบี้ยระยะยาวอยู่ในระดับต่ำต่อเนื่อง โดย participants หารือเกี่ยวกับ (a) flow–based asset purchase program ที่ดำเนินการได้ง่ายและตรงไปตรงมา แต่อาจส่งผลให้ balance sheet มีขนาดใหญ่เกินความจำเป็น รวมถึง (b) interest rate cap เพื่อสนับสนุนการใช้จ่ายภาคครัวเรือนและภาคเอกชน โดย "a majority of participants" สนับสนุนการใช้พันธบัตรระยะสั้นมากกว่าระยะยาว

(3)  Negative Interest Rate: ปัจจุบัน "all participants" ไม่สนับสนุนการดำเนินนโยบายอัตราดอกเบี้ยติดลบ เนื่องจากหลักฐานเชิงประจักษ์ยังไม่ชัดเจน และอาจก่อให้เกิดความไม่สมดุลในระบบการเงิน

อนึ่ง "many participants" เห็นควรให้มี standing fixed–rate facility เพื่อเป็น backstop หากเกิดความเสี่ยง และสนับสนุนให้มีบทวิเคราะห์เพิ่มเติมเกี่ยวกับการออกแบบ facility ดังกล่าว

Source: BOTSS

TRADE RIDER

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: ckerdmon ที่ 21, พฤศจิกายน  2019, 11:05:45 AM
EJ ยังถิอSELL ต่อใช่มั้ยครับ
ดูท่าจะไม่ลงง่ายๆ
%%22

ได้ ครับ
(TH)**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: King's de Asus's ที่ 21, พฤศจิกายน  2019, 11:04:40 AM
ท่านแอดครับ ตามที่ท่านแอดบอก GA ให้ sell, แล้วก็ GU ให้ buy เหมือน EU, ถ้าแบบนั้น AU น่าจะเข้า buy ได้ ใช่ไหมครับ..เพราะมันสอดคล้องกัน

ครับใช่ ครับ
(TH)**

เรามอบโบนัสสำหรับบัญชีโบนัสสูงสุดถึง 5,000$ เพื่อเป็นเครดิตสำหรับลูกค้าที่ทำการฝากเงิน
ในการร่วมกิจกรรมนี้ลูกค้าใหม่ต้องเปิดบัญชีโบนัสในหน้าเว็บไซต์เปิดบัญชีก่อน
สำหรับลูกค้าเดิมของLand-FXที่มีบัญชีอยู่แล้ว
ให้ทำการล็อกอินเข้าสู่ระบบและทำการเพิ่มบัญชีเป็นบัญชีโบนัส

บัญชีโบนัส

ระยะเวลาในการรับโบนัส: 1 กันยายน 2019 ถึง 31 ตุลาคม 2019
ผู้ที่สามารถรับโบนัส: คนไทยที่เปิดบัญชีโบนัส
รายละเอียดโบนัส: โบนัส 50% ของจำนวนเงินฝาก สูงสุดถึง 5,000$
จำนวนเงินฝาก: 200$-10,000$
วิธีแสดงโบนัส: โดยอัตโนมัติในระบบ MT4 และMT5 (ภายใน30นาที)