กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันพฤหัสที่ 21 พฤศจิกายน 2562 ปิด Day ดีดๆก็รีบขึ้นไป

• 0 replies
  • 1,118 views
*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันพฤหัสที่ 21 พฤศจิกายน 2562 ปิด Day ดีดๆก็รีบขึ้นไป

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 140 60-70 pip 200-300 pip

Signal Buy การเปลี่ยนรูปแบบของเป้าหมายในตอนนี้คือ เมื่อศุกร์ทีแล้วกราฟได้ปิด Day เขียวกระชากชนะกราฟที่ลงมา2-3 วันที่ผ่านมาเหมือนกับมีแรงตามเทรนเข้ามาช่วยพุ่งขึ้นเพราะฉะนั้น ก็มีสิทธิสูงที่จะไปต่อเทรน (สำหรับใครที่ยังไม่ได้เข้าออเดอร์นะครับ) ส่วนตัวผมได้ค้างออเดอร์ทุบไว้อยู่ แต่จะยอมแพ้เมื่อกราฟหลุดไซน์เวย์ในรูปนัั้นเอง เพราะฉะนั้นใครจะบาย ก็สมควรอย่ารีบไปรอตอนที่กราฟพุ่งทะลุไปก่อนนะครับ ค่อยตามน้ำหรือค่อยกราฟทะลุแล้วย้อนกลับมาทดสอบเบรคเอ้าที่ทะลุไซน์เวย์นั้นเอง นั้นก็รวมไปถึงกราฟอยู่ดีดีทะลุลงล่างเช่นกัน ใครที่ยังไม่เข้าออเดอร์ควรรอการหลุดไซน์เวย์นี้ก่อนนะครับ // ตอนนี้กราฟได้ดีดขึ้นไปอย่างแรงบางคนเก็บสั้นๆก็คงสบายไปแล้วส่วนใครเล่นยาวไปให้ถึงเป้าหมายหรือใครที่ปิดออเดอร์ไปแล้วจังหวะนี้ก็สวยที่จะเล่นจังหวะที่กราฟกลับมาทดสอบเบรคเอ้าเข้าออเดอร์ไปอีกพุ่งขึ้นไปต่อตามรูปก็มีโซนแนวต้านเก่าในอดีตที่สำคัญอยู่ข้างบนและยังเป็นโซน Fibo 75 ของรอบกราฟระดับหลายเดือนอีกตัวเป็นโซนสำคัญที่คาดว่าต้องไปถึงแน่ๆ แต่จุดตัดขาดทุนก็คือ Low เมื่อวันศุกร์นั้นเอง ต้องกันความเสี่ยงให้ได้ก่อนหาผลกำไรนะ /// กราฟมีอาการจากเดิมคือยังไม่ได้ขึ้นไปไหนกระชากลงมาไกลกว่าที่คิดแต่ก็ยังมีการดีดตัวกลับขึ้นมาได้ จนทำให้กราฟ Day ปิดห่างยาวอย่างน้อยก็เป็นสัญญาณให้ชื่นใจว่า สามารถมีความเป็นไปได้ที่จะขึ้นต่อได้สูงนั้นเอง

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/center]

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."