กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

การสมัคร Skrill หรือ Moneybooker ธนาคารออนไลน์

• 5 replies
  • 53,976 views
*

admin

• 80,415
การสมัคร Skrill หรือ Moneybooker ธนาคารออนไลน์
« เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2013, 11:37:59 PM »
[/u]
           สวัสดีครับ วันนี้ผมมาแนะนำการใช้งานและวิธีการสมัครใช้งาน E-Wallet ออนไลน์ เจ้าหนึ่งที่น่าเชื่อถือ รองจาก paypal เลย ครับ และเกือบทุก โบรกเกอร์ก็รับ E-currency เจ้านี้ในการเทรด Forex สามารถทำราย ฝาก-ถอนเงินได้ ฝากโดย บัตรเครดิต หรือ ธนาคาร และ สามารถถอนเข้า ธนาคารไทยได้โดยตรงครับไม่จำเป็นต้องไปแลกตามเวปแลกเปลี่ยนเหมือนเจ้าอื่นคือระบบคล้ายกับ paypal เลยครับ อีกทั้งมีระบบรักษาความปลอดภัยที่ดี ครับ

สมัคร moneybooker คลิก ลิ้งนี้ ครับ

มาเริ่มการสมัครตามขันตอนกันเลยครับ
1.หลักจากคลิกเวปเข้ามาแ้ล้วก็ Sign up ครับ

2.เลือกตามรูปเลยครับ
      1. Country of residence* : Thailand ประเทศไทย
      2. Preferred language*   : English
      3. กดเลือก Personal account แล้วก็ Sign up ตามรูปครับ

3.เสร็จแล้วขึ้นหน้าแบบนี้แล้วก็กรอกข้อมูลตามนี้ ครับ

กรอกข้อมูลตานี้ ครับ ห้ามกรอกผิดนะครับเพราะอาจมีผลต่อการ รับหรือ ส่งเงินครับ
Title*    = คำนำหน้า ชื่อ Mr = นาย , Mrs = นางสาว, Miss = นาง
First name* = ชื่อ
Last name* = นามสกุล
Country of residence*? = ประเทศ เลือก Thailand
Street address (No PO Box)* = ที่อยุ่

State / Region  = อำเภอ ,เขต
Postal code* = รหัสไปรษณีย์
City / Town*  = จังหวัด
Did you move in the last 2 years?* = คุณเคยย้ายบ้านภายใน 2 ปีมานี้ใหม
Yes   No ? = ถ้าไม่ย้ายก็ตอบ No ,ถ้าย้ายก็ตอบ Yes

Phone number* = โทรศัพท์บ้าน ให้กรอกขึ้นต้นด้วย +66
Mobile number = โทรศัพท์มือถือ ให้กรอกขึ้นต้นด้วย +66
Date of birth*   = วัน / เดือน/ ปี ที่เกิด

Account details

Currency* = เลือก USD
Language*  = เลือก ภาษา English

Account credentials

Email address* = E-mail address ของคุณ
Confirm email address* = ยืนยัน  E-mail address ของคุณ
Password*  ? กรอก พาสเวิด ที่ต้องการ
Confirm password* ยืนยีน พาสเวิดที่กรอกด้านบน

คลิกเครื่องหมายถูก ตรง : Please let me know about future exclusive offers and promotions from Moneybookers.com. You can opt out later at any time.

กรอกถูกต้องครบถ้วนแล้วให้ กรอก Security code ตามที่เห็น
จากนั้น กด ปุ่ม Accept and create account

4. หลังจากกดแล้วจะขึ้นดังนี้ ครับ

Your Skrill Account Was successfully opened

หมายความว่า แอคเค้า Skrill หรือ Moneybooker ของคุณได้ทำการสมัครเรียบร้อยแล้ว

5.จากนั้นให้ ไปที่ E-mail ที่ คุณใช้ สมัคร ครับ จากนั้นก็ จะเห็น E-mail จาก Moneybooker หรือ Skrill ครับ เพื่อให้เรายืนยัน E-mail แอคเค้า
   อันนี้ เพราะ เราจะต้องใช้เป็น login ครับ

จากนั้นก็เริ่ม การใช้งานได้ทันทีเลย แต่ ยังมี Limit อยู่นะครับ ประมาณ ทำรายการได้ไม่เกิน 1200 $ ต่อวัน ต้องทำการ Verify ก่อนซึ่งผมจะได้ แนะวิธีการ Verify และ การถอนเงินเข้า ธนาคารในประเทศไทยต่อไปครับ

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,415
Re: Skrill หรือ Moneybooker ธนาคารออนไลน์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2013, 12:46:56 AM »
พรุ่งนี้ เดี๋ยว มาอัพเดท ใหม่ นะครับ  ;D
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,415
Re: Skrill หรือ Moneybooker ธนาคารออนไลน์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02, มิถุนายน 2013, 07:24:44 AM »
อัพเดท การสมัครเสร็จ แล้ว ในขั้นต่อไป การ
1. Verify Credit card
2.Verify Address
3. การ Verify Bookbank ธนาคารในประเทศไทย

ทั้งหมดจะได้อัพเดทในบทต่อไปครับเพื่อที่นักเทรดทุกท่านจะได้นำไปใช้ในการฝากถอนได้อย่างสะดวก
และ Moneybooker หรือ Skrill นี้ สามารถใช้ไ้ด้ กับ เกือบทุกโบรกเกอร์ ทั่วโลกครับ
รับประกันว่าไม่โดนยึดเงินเหมือน LR แน่นอน ครับ
มั่นคงพอๆ กับ paypal ครับ แต่ PP ค่า ธรรมเนียมเขาแพงมากเกินไป

เอาล่ะใครสนใจก็ดำเนินการตามขั้นตอนการสมัครเลยครับ คิดปัญหาตรงไหน ถามได้ครับ

*

admin

• 80,415
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2013, 11:14:50 AM »
วันศุกร์ที่แล้วผมได้รับ จดหมาย จาก Moneybooker สำหรับ Verify Address เรียบร้อยแล้วครับ และผมก็ได้ทำการยืนยัน Address เรียบ ร้อยแล้ว ครับ และตอนนี้ ผมได้ ยืนยันไปแ้ล้ว 2 อย่าง ก็คือ
  1.Credit Card (ผมใช้ Debit Card ของ K-cyber)
  2.Address ( จดหมายยืนยัน)
ตอนนี้ Limit Transaction ต่อวันอยู่ที่ ประมาณ 13000 $ ต่อวันแล้วครับ
เหลือ การยืนยัน บัญชีธนาคารครับซึ่งผมได้ดำเนินการโอนเงินจาก บัยชีธนาคาร ผมไปที่ Moneybooker และได้ อัพโหลด เอกสารเรียบร้อยแล้ว พอเงินเข้า Moneybooker แล้วก็เป็นอันครบแล้วครับเดี๋ยวจะมาแจ้งว่าได้ยอดต่อวันเท่าไหร่ครับ
ส่วนวิธีการทั้งหมดผมจะทยอย อัพเดทให้ ได้ทำตามกันครับ

*

squarelucky

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2013, 10:38:37 AM »
ตั้งแต่ที่ Liberty Reserve ถูกปิดไป ตัวนี้ก็เป็นทางเลือกหนึ่งของผมทันทีครับ ผมเคยศึกษามาก่อนหน้านี้
ค่าธรรมเนียมค่อนข้างต่ำมาก และเค้ารองรับการโอนเงินข้ามประเทศได้ด้วย หรือใช้สำหรับเทรด Forex ได้ด้วย
แต่ตอนนั้นที่ผมยังไม่ได้สนใจ เพราะต้องยืนยันเอกสารทั้งยืนยันที่อยู่และตัวตนครับ แต่วันนี้จะลองศึกษาและอาจจะสมัครดู
ขอบคุณแอดมินมากครับ อธิบายแบบละเอียดเหมือนเคยเลยนะครับ  ;D เรียกได้ว่าข้อมูลเต็มพิกัดจริงๆ  ;)

*

Jomgrowrich

Re: การสมัคร Skrill หรือ Moneybooker ธนาคารออนไลน์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12, มกราคม 2017, 07:27:08 PM »
ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
คือตอนสมัครskrill   เราใส่สกุลเงินผิด  ใส่เป็น THB. เราจะแก้ไขได้มั้ยค่ะ