กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันอังคารที่ 19 พฤศจิกายน 2562 เอา EMA 200 h4 ทุบมัน

• 3 replies
  • 1,880 views
*

CASE Forex

• 17,114
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันอังคารที่ 19 พฤศจิกายน 2562 เอา EMA 200 h4 ทุบมัน

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1485-1475 70-90 pip 400-500 pip

Signal Sell ผลการวิเคราะห์ก่อนหน้าก็ไปตามอ่านก่อนนะครับ มาโฟกัสเหตุการณ์ปัจจุบันดูดีกว่า ตอนนี้กราฟทะลุ Low ที่ใฝ่ฝันมานานว่าจะลงมาเมื่อไหร่จนตอนนี้ทะลุมาได้ แต่สัปดาห์ที่ผ่านมากราฟอาจจะปิดเขียวก็จริงแต่ ก็ไม่น่าจะทำให้สัปดาห์ต่อไปหลังจากนี้เนี่ยขึ้นไปมากเท่าไหร่ แต่เป็นการที่กราฟย่อตัวขึ้นไปเพื่อเอาแรงทุบมาอีกนั้นเอง ในรูปจะบอกถึง จุดแนวรับแนวต้านสำคัญต่างๆที่คิดว่ากราฟคงวิ่งไปหาในอนาคต หลังจากหลุดเบรคเอ้าเราแค่ใช้แนวรับต้านก็สบายสำหรับการเทรดแล้วละครับ นอกจากนั้นก็ขึ้นกับการบริหารเงิน อย่าไป All in เข้าละ เดียวจะล้างพอร์ตแล้วก็ค่อยไปให้เจ็บใจ เพิ่มเติมความมั่นใจก็คงจะเป็นเรื่องของรอบ Fibo ในรูป และ EMA day200 นั้นเอง // ตอนนี้กราฟดีดขึ้นมาเพราะฉะนั้นเราเตรียมถือฆ้อนทุบในจุดสำคัญไว้เลย ในที่นี้ยก EMA 200 h4 มาให้เพราะมันมีแนวรับเก่า ซึ่งเป็นต้านใหม่ในจุดนี้ด้วยเช่นเดียวกัน มารอทุบกัน

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

เพิ่งจะทดสอบอีเอเทรดทอง เทรดทองได้กำไรกว่า EU GU GJ ถึงสิบเท่าเลย

มิน่าละ ทำไมคนถึงนิยมเทรดทองกัน

แต่ทองยากที่จะหาระบบเทรด หรือตั้งค่าเทรดได้ง่าย มาเทรดให้ได้ผลเยอะๆ

EU GU ทำเป็นอีเอง่ายกว่า

ท่าน CAZE ลองทำซิก OLD แบบ GU GJ GOLD ก็ดีนะครับ ผมกำลัง เริ่มจะติดตามอยู่

อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 20, พฤศจิกายน  2019, 05:47:17 PM

เพิ่งจะทดสอบอีเอเทรดทอง เทรดทองได้กำไรกว่า EU GU GJ ถึงสิบเท่าเลย

มิน่าละ ทำไมคนถึงนิยมเทรดทองกัน

แต่ทองยากที่จะหาระบบเทรด หรือตั้งค่าเทรดได้ง่าย มาเทรดให้ได้ผลเยอะๆ

ท่าน CAZE ลองทำซิก OLD แบบ GU GJ GOLD ก็ดีนะครับ ผมกำลัง เริ่มจะติดตามอยู่

ค่ามากน้อย ดูจากตัวเลขได้เลยค่ะ เปรียบเทียบ 1 point ค่าของคู่ไหน ตัวเลขหน้าทศนิยมมาก หลังทศนิยมน้อย จะมีราคาสูง เทรดได้มาก เสียมาก ค่ะ เช่น ทอง ฺBTC และตระกูล JPY ทั้งหลาย อย่างทอง ตัวเลขหน้ามี 4 หลัก หลังจุด มีแค่ 2 หลัก  ตระกูล JPY หน้าจุด 3 หลัก หลังจุด 3 หลัก ยิ่ง BTC ไม่มีจุดทศนิยมเลย มีแต่จำนวนเต็ม 4 - 5 หลัก พวกนี้จะเทรดได้เงินเยอะ เสียเยอะ ค่ะ ส่วนพวก 1.xxxxx  0.xxxxx เสียน้อย ได้น้อย จะเทรดได้นานกว่าค่ะ

(TH)** (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 17,114
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 20, พฤศจิกายน  2019, 06:12:06 PM
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 20, พฤศจิกายน  2019, 05:47:17 PM

ค่ามากน้อย ดูจากตัวเลขได้เลยค่ะ เปรียบเทียบ 1 point ค่าของคู่ไหน ตัวเลขหน้าทศนิยมมาก หลังทศนิยมน้อย จะมีราคาสูง เทรดได้มาก เสียมาก ค่ะ เช่น ทอง ฺBTC และตระกูล JPY ทั้งหลาย อย่างทอง ตัวเลขหน้ามี 4 หลัก หลังจุด มีแค่ 2 หลัก  ตระกูล JPY หน้าจุด 3 หลัก หลังจุด 3 หลัก ยิ่ง BTC ไม่มีจุดทศนิยมเลย มีแต่จำนวนเต็ม 4 - 5 หลัก พวกนี้จะเทรดได้เงินเยอะ เสียเยอะ ค่ะ ส่วนพวก 1.xxxxx  0.xxxxx เสียน้อย ได้น้อย จะเทรดได้นานกว่าค่ะ

(TH)** (TH)** (TH)**
บริหารหน้าตัก สำคัญสุดนะครับ เทรดวิ่งน้อยอัดใหญ่ เทรดวิ่งเยอะอัดเบา ก็จะมาขึ้นอยู่กับระยะเป้าหมายและค่าความเสี่ยงอีก แบ่งพอร์ตเล่นไหม หรือเล่นรวม เล่นรวมแล้วเสียอารมณ์พลาดมือหนักไหม กันความเสี่ยงต่อนิสัยตัวเองก่อนกดออเดอร์ เพราะผมเองเวลาหัวเสีย One cilck ก็พาเจ๋งบ่อยอยู่ เพราะฉะนั้น ถ้าหากจะทำ EA ทองถ้ายั้งยืนจริงๆ หากทำแบบกำหนด TP SL ด้วย RR ได้จริงหรือ RR 1: 1 แต่วัดผล % win rate 65-70%+  ก็มันเลยละ เพราะถ้าเอา 51-60 % แพ้รั่วๆมาทีกลับมายืนยากเลย
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."