กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX จันทร์ 18 พฤศจิกายน 2562 HULK บินต่อเนื่องเดินเครื่องไปดาวอังคาร^_^

• 97 replies
  • 19,660 views
อ้างจาก: admin ที่ 18, พฤศจิกายน  2019, 02:27:47 PM
GU GJ บินกันหนักจริงๆ ครับ
ตอนนี้ อารมณ์คือ คนไม่ถือ Safe Heaven กันแล้ว เทขาย JPY กับเทขาย ทองกันเลย

**6105** **6105**

ผมกำลังรอมันย่อแล้วเข้าครับ  ท่าแบบนี้เข้าทีไรโดนย่อทุกที แต่ไม่เข้าทีไรมันไปต่อทุกทีเหมือนกัน

**6105**

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: admin ที่ 18, พฤศจิกายน  2019, 09:23:09 AM
GOLD ทองคำ XAU/USD : Sell LimitPrice:1468   
TP1:1461.00RR:1:1
TP2:1464.00RR:1:2
TP3:RR:
SL:1474.72  

Signal Date: 18/11/2019 09:22

ตอนนี้ ราคาทองลงมาจากที่ แอดมินเข้า นะครับ อยู่ที่ ประมาณ 1465 แต่ก็สามารถเข้าได้เลยเหมือนกันนะครับ Stop loss จุดเดียวกันแต่จะได้ RR ที่ น้อยลง ครับ

TP1 แล้วนะคร้บ TP2 คือ 1454 นะครับ แอดมิน พิม ผิด ลุ้น กันครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

แอ๊ดคะควรเซล GU ไหม

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: Nina_Richa ที่ 18, พฤศจิกายน  2019, 04:08:01 PM

ไม่ควร เลย ครับ ไม่มีจังหวะกลับตัวเลย
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Gamezxii

• 1,624
อ้างจาก: Nina_Richa ที่ 18, พฤศจิกายน  2019, 04:08:01 PM

Gu รอย่อตามน้ำดีกว่าครับ แรงจริง

EA ดีดดีมากเลยแอด จะลงไม่ลงโถ่ว 555

สวัสดีตอนเย็นครับ..ท่านแอด และเทรดเดอร์ทุกๆท่าน🙏🙏🙏
วันนี้มาช้า..ไม่รู้คู่ไหนยังพอเล่นได้ครับ..ท่านแอด???
(TH)** (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: King's de Asus's ที่ 18, พฤศจิกายน  2019, 05:11:09 PM
สวัสดีตอนเย็นครับ..ท่านแอด และเทรดเดอร์ทุกๆท่าน🙏🙏🙏
วันนี้มาช้า..ไม่รู้คู่ไหนยังพอเล่นได้ครับ..ท่านแอด???

Sell EA ครับผม
TKo*) TKo*)

*

PoNgPk

• 6,098
ช่วงครึ่งหลังของวันศุกร์ที่แล้วดอลลาร์สหรัฐฯ อ่อนค่าลงเล็กน้อย ข่าวดีจากการเจรจาทางการค้าระหว่างจีนได้ช่วยหนุนสกุลเงินที่ได้รับผลกระทบจากสถานการณ์ทางการค้าอย่างยูโรและปอนด์ให้แข็งค่าขึ้น ดัชนีเงินดอลลาร์สหรัฐฯ ขยับลง 0.17% อยู่ที่ 97.85 ในช่วงโค้งสุดท้ายของการซื้อขาย รัฐมนตรีว่าการกระทรวงพาณิชย์สหรัฐฯ นายวิลเบอร์ รอส ได้เผยว่า การเจรจาทางการค้าเริ่มมีความคืบหน้ามากขึ้นเกี่ยวกับรายละเอียดในข้อตกลง ซึ่งข่าวดังกล่าวก็ได้หนุนสกุลเงินที่มีความปลอดภัยสูงอย่างเงินเยนให้แข็งค่าขึ้นด้วยเช่นกัน

ดอลลาร์สหรัฐฯ อ่อนค่าลง 0.3% เมื่อเทียบกับ เงินยูโร และ 0.2% เมื่อเทียบกับ ปอนด์อังกฤษ ที่ระดับ 1.1051 และ 1.2905 ตามลำดับ ส่วนเมื่อเทียบกับ เยนญี่ปุ่น แล้วแข็งค่าขึ้นมา 0.3% และมีราคาซื้อขายล่าสุดอยู่ที่ 108.73 โดยสกุลที่มีความปลอดภัยสูงได้รับแรงหนุนเมื่อช่วงต้นสัปดาห์ที่แล้ว ขณะที่สถานการณ์ในฮ่องกงทวีความรุนแรงขึ้นและความไม่แน่นอนของสถานการณ์ทางการค้าก็ได้ส่งผลให้ผู้ลงทุนรับความเสี่ยงได้น้อยลง นอกจากนี้ ฟรังก์สวิส ก็อ่อนค่าลงเมื่อเทียบกับเงินดอลลาร์สหรัฐฯ 0.2% เช่นกัน

ไม่กี่วันที่ผ่านมานี้สถานการณ์ทางการค้าส่งสัญญาณหลากหลายทิศทาง และผลกระทบจากสงครามทางการค้าก็ได้สร้างความเสียหายต่อเศรษฐกิจโลกอย่างเห็นได้ชัดขึ้นเรื่อย ๆ เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา กระทรวงพาณิชย์สหรัฐฯ ได้รายงานยอดค้าปลีกในเดือนตุลาคมที่พลิกฟื้นขึ้น แต่ผู้บริโภคกลับมีพฤติกรรมที่หลีกเลี่ยงการซื้อสินค้าครัวเรือนและเสื้อผ้าที่มีราคาสูง จึงทำให้เกิดข้อสงสัยต่อสภาพของผู้บริโภคโดยรวมท่ามกลางเศรษฐกิจสหรัฐฯ ในขณะนี้ ซึ่งประเด็นดังกล่าวก็อาจมีส่วนช่วยหนุนค่าเงินยูโรและปอนด์ด้วยเช่นกัน ทั้งนี้ Investing.com ได้รวบรวมเหตุการณ์สำคัญที่น่าจะส่งผลต่อตลาดในสัปดาห์นี้มาดังต่อไปนี้ วันอังคารที่ 19 พฤศจิกายน
ออสเตรเลีย - รายงานการประชุมนโยบายทางการเงิน

แคนาดา - ยอดค้าปลีกภาคอุตสาหกรรม
สหรัฐฯ - ใบอนุญาตก่อสร้าง, ยอดที่อยู่อาศัยที่กำลังจะก่อสร้าง, สมาชิกเฟด นายวิลเลียมส์ ให้คำกล่าว

วันพุธที่ 20 พฤศจิกายน รายงานเสถียรภาพของระบบทางการเงินธนาคารกลางยุโรป แคนาดา - ดัชนี CPI
สหรัฐฯ - รายงานการประชุมเฟด

วันพฤหัสบดีที่ 21 พฤศจิกายน

รายงานการประชุมธนาคารกลางยุโรป

สหรัฐฯ - ดัชนีจากเฟดประจำฟิลาเดลเฟีย, จำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานครั้งแรก, ยอดขายบ้านมือสอง วันศุกร์ที่ 22 พฤศจิกายน ญี่ปุ่น - ดัชนี PMI, ดัชนี CPI ประธานธนาคารกลางยุโรป นางลาการ์ด ให้คำกล่าว ยูโรโซน - ดัชนี PMI ภาคการผลิตและภาคการบริการ แคนาดา - ยอดค้าปลีก สหรัฐฯ - ดัชนี PMI ภาคการผลิตและภาคการบริการ --เนื้อหาข่าวได้รับการสนับสนุนจากสำนักข่าวรอยเตอร์
เขียนโดย:
Investing.com
TRADE RIDER

แอดครับ gj รอย่อแล้วbuy ตามน้ำเหมาะมั้ยครับ

อ้างจาก: admin ที่ 18, พฤศจิกายน  2019, 05:12:45 PM
อ้างจาก: King's de Asus's ที่ 18, พฤศจิกายน  2019, 05:11:09 PM

Sell EA ครับผม
TKo*) TKo*)

ขอบคุณครับ..ท่านแอด

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: ตีรทัตศรี มัทรี ที่ 18, พฤศจิกายน  2019, 05:22:29 PM
แอดครับ gj รอย่อแล้วbuy ตามน้ำเหมาะมั้ยครับ

ก็ดี นะครับช่วงนี้ เน้น Buy
**6105**

*

Gamezxii

• 1,624

*

admin

• 80,650

*

PoNgPk

• 6,098
ราคาทองคำย่อตัวลงในวันนี้ที่ฝั่งเอเชีย ขณะที่เริ่มมีสัญญาณบ่งบอกว่าสหรัฐฯ และจีนอาจลงนามข้อตกลงทางการค้าเร็ว ๆ นี้

สัญญาซื้อขายทองคำล่วงหน้า สำหรับการส่งมอบเดือนธันวาคมขยับลง 0.2% อยู่ที่ $1,466.25 เมื่อเวลา 00:30 น. ตามเวลามาตรฐานตะวันออก (04:30 GMT)

ความเชื่อมั่นของผู้ลงทุนที่เพิ่มขึ้นถือเป็นแรงต้านของตลาดทองคำในวันนี้ โดยสำนักข่าวซินหัวซึ่งเป็นสำนักข่าวประจำชาติจีนได้รายงานว่า ตัวแทนเจรจาทางการค้าขั้นสูงจากสหรัฐฯ และจีนต่างก็ได้พูดคุยกันเกี่ยวกับข้อตกลงทางการค้าขั้นแรกผ่านการพูดคุยทางโทรศัพท์แล้วเมื่อช่วงเช้าของวันเสาร์ที่ผ่านมา

เนื้อหาข่าวระบุว่าทั้งสองฝ่ายได้ "เจรจากันอย่างสร้างสรรค์" ซึ่งทางสำนักงานผู้แทนการค้าสหรัฐอเมริกาก็ได้ออกมายืนยันในลักษณะเดียวกันว่ามีการพูดคุยผ่านทางโทรศัพท์เกิดขึ้นจริง

Jateen Trivedi นักวิเคราะห์อาวุโสจาก LKP Securities Ltd. ให้ความเห็นไว้ว่า "การลงนามข้อตกลงทางการค้าน่าจะเป็นชนวนสำคัญสำหรับการขายทองคำอีกครั้ง ยิ่งไปกว่านั้นผู้ลงทุนควรพิจารณาด้วยว่าความสัมพันธ์ระหว่างสหรัฐฯ และจีนจะดำเนินไปในทิศทางใดต่อไปหลังจากการลงนามข้อตกลงขั้นแรกแล้ว ซึ่งน่าจะได้รับผลกระทบจากสถานการณ์ของฮ่องกงและ Huawei และอาจนำไปสู่ผลกระทบต่อราคาทองคำได้"

ราคาทองคำขยับลงจากระดับ $1,500 ในช่วงต้นเดือนนี้ หลังจากประธานเฟด นายเจอโรม เพาเวลล์ ชี้ว่าการลดอัตราดอกเบี้ยครั้งที่สามของเฟดเมื่อเดือนตุลาคมจะเป็นการลดอัตราดอกเบี้ยครั้งสุดท้ายของปีนี้

เขียนโดย:
Investing.com
TRADE RIDER

*

Gamezxii

• 1,624
อ้างจาก: admin ที่ 18, พฤศจิกายน  2019, 06:39:52 PM
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 18, พฤศจิกายน  2019, 06:38:40 PM
Ea ทุบๆ

ต้องกระทบแล้ว ครับ มาขนาดนี้

Thor 3** Thor 3**

ลงไปแล้วเด้งกลับตลอดเลยแอด  An2