กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เม่าน้อยหัดเทรด up date วันต่อวัน feat.clessmdx

• 188 replies
  • 53,430 views
*

ten1312

Re: เม่าน้อยหัดเทรด up date วันต่อวัน feat.clessmdx
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2016, 12:18:03 AM »
ช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ
ตอนนี้ผมดูกราฟแล้วรู้สึกว่าอาทิตย์หน้าค่าเงิน aud และ nzd จะแข็งค่าขึ้น
ผมดูจากการพักตัว แนวรับแนวต้าน
ไม่รู้ว่าผมดูถูกต้องไหม ยังไม่ค่อยแน่ใจตัวเอง
พึ่งหัดเทรดได้ไม่ถึงเดือน  Thor 1

ขอบคุณครับ

*

CASE Forex

• 16,932
Re: เม่าน้อยหัดเทรด up date วันต่อวัน feat.clessmdx
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2016, 12:24:06 AM »
อ้างจาก: clessmdx ที่ 23, กรกฎาคม  2016, 10:32:14 PM
อ้างจาก: caseandzaa ที่ 23, กรกฎาคม  2016, 08:28:58 PM
สุดยอดจริงๆ lot 1.0 คงพุงไกลแล้วล่ะครับลุยๆ ๆ

เเต่ผมกลัวlot ละ 1.0 ลากล้างพอรทครับ..

....ผมเป็นคนมองโลกในเเง่ร้ายยยยยย DOY** DOY** DOY**
5800 ดอล ก็ยังเสียวเลย...

ไม้เน้นๆท่านน่าจะรู้ดี 5555
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

clessmdx

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2016, 10:16:44 AM »
อ้างจาก: ten1312 ที่ 24, กรกฎาคม  2016, 12:18:03 AM
ช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ
ตอนนี้ผมดูกราฟแล้วรู้สึกว่าอาทิตย์หน้าค่าเงิน aud และ nzd จะแข็งค่าขึ้น
ผมดูจากการพักตัว แนวรับแนวต้าน
ไม่รู้ว่าผมดูถูกต้องไหม ยังไม่ค่อยแน่ใจตัวเอง
พึ่งหัดเทรดได้ไม่ถึงเดือน  Thor 1

ขอบคุณครับ

เอาจริงๆเรื่องการมองกราฟ คาดการกราฟ ผมยังงุๆปลาๆอยู่เลย    ผมไม่ค่อยเเม่นด้วยซ้ำ       

ในประสบการณ์ของผม     ผมว่า เราต้องมองไปให้มันเหนือจุดนั้นอีกหน่อย  คือ  เเทนที่จะทายว่ามันจะขึ้น หรือลง  เป็น ถ้ามันขึ้นไปเราจะทำไง เปิด buy ตาม? หรือ รอ sell สูง (ผมเลือก sell สูง  หาเเนวต้านใน TF เยอะๆเเล้ว sell) 

ถ้ามันลง เราจะทำยังไง เปิด sell ตามเลยมั้ย หรือรอ buyต่ำ?(ผมเลือกบายต่ำ )    เเบบ บนก็เหมือนที่admin ทำ signal ไว้อะครับ       

จะใช้ lot เท่าไหร่ หากมัน  ขึ้นไปเเล้วดันลง เพื่อไม่ให้กระทบต่อพอร์ท (ผมเลือก 0.01 ใน 3 ไม้เเรก ห่างกันอย่างน้อย 500- 1000 จุด เเละ 0.1 ในไม้ที่ 4 ) 

-- ระยะลากเราได้เท่าไหร่หากเล่นเเบบไม่คัตลอส(ควร 20 000 จุด up)       

สิ่งเหล่านี้ดูเหมือนยากครับ เเต่ถ้า ลองฝึกคิดก่อนเข้าออเดอร์ จะฝึกวินัยการเทรดได้ดีระดับนึงเลยครับ  เเละไม่ต้อง  สนว่ากราฟจะไปทางไทนเท่าไหร่ เพราะ มาทางไหนเราก็กำไรหมด   

ถ้าเกิดเราไม่คิดก่อน เราทายว่ามันขึ้น  เเล้วมันลง เราก็ตกใจ  กด คัตลอส  คัตๆๆ   พอรท เราก็เล็กลง เล็กลงๆ       พอถูกทางได้กำไร    ซึ่งถ้าทำตามระบบเรา คือ ถือไว้จน Tp เราก็ดันก็ไม่ถือ ได้เเล้วปิดเลย   ทำให้ระบบทีว่า ถ้าคัต 30 ถูก 70 ก็กำไรใช้ไม่ได้ผล....ระบบมันก็ไม่ใช่ระบบ  เงินมันก็น้อยลงเรื่อยๆ 

เเล้วเราก็ไปเเก้ตรงจุดที่ไม่ค่อยจะถูก คือ  เราก็ดันไปหาระบบ หรือ system อะไรก็ตามที่ทำให้จุดเข้าออเดอร์เเม่นยำ

เพราะเราคิดว่าถ้าเราเข้าเเม่นยำเเล้วไม่น่าจะสวิงไปโดนจุดคัตลอส 

เเต่ถ้าเรามี systematic thinking  เเบบนี้ ทิศทางก็ไม่ใช่ปัญหา  ยิ่งผิดทางยิ่งกำไร  (เพราะจะโดน ไม่ที่เราวางไว้มากขึ้น)   

ความเเม่นยำของจุดเข้าก็ไม่ใช่ปัญหา   เพราะยังไงก็ถือลากได้จนมันย้อนกลับมาอยู่เเล้ว   เเค่ถ้าจุดเข้าไม่เเม่น อยู่กลางเทรน มันก็นานหน่อยกว่าจะกลับมา     
ถ้าเพื่อนๆยังไม่เข้าใจ    เปิดตลาดมาลองกด buy 0.01 ดูครับ  ถ้าโดนลากยินดีด้วย คุณจะได้ประสบการเหมือนผม ที่ทนรอจนมัน +   เเละรอไปปิดตรงยอดพร้อมกันทุกไม้     

ส่วนเรื่องการมองกราฟ ไม่มีผิดถูกหรอกครับ   ตลาดมันเฉลยเองเราเเค่ยอมรับกับมัน    ถ้าเราวางเงินเต็มไม่มีleverage ตลาดมันทำอะไรกับเราไม่ได้อยู่ละ ผิดทางก็ติดไป กลับมาก็กำไร       ถ้าเราคิดถูกที่เรากลับมาก็คือ กำไรนั่นเอง

อีกอย่าง

เเล้วกราฟสมัยนี้ เหมือนเค้าจะรู้ว่าคนใช้ระบบคัตลอ๊สกันเยอะ (directional trading)  ระยะswing มันเลยเยอะก่อนที่จะไปทางไหนทางหนึ่งเพื่อกิน stop loss ของเรา   

ส่วนการวิเคราะห์ทางเทคนิค ของผม คือ

เงิน AUD NZD มันลงมาเยอะละครับ   เเละ เวลาอะไรลงเยอะๆ มันมักจะเด้งเเรง

เเต่ในระยะสั้น อาจจะลงอีกหน่อย   ประเด็นคือ เราได้วางแผนกับมันไว้รึเปล่า  ว่าถ้าลงจะทำยังไง ถ้าขึ้นจะทำยังไง   

สำหรับผม  ถ้าAUD ลงมาผมก็ ซื้อเก็บ ไม้เล็กๆ ที่ถ้ามันดันลงอีก เเล้ว พอร์ทผมไม่รู้สึกอะไร             เเต่ถ้ามันลงถึง 0.73500 ได้  ก็จะโดนไม้ leverage ผม (0.1) 

ส่วน NZD ผมเล็ง 0.69000 นะ ถึงจะเริ่ม action  สองตัวนี้ผมเล่น เเบบระยะกลางครับ คือ ถือ 2-3 เดือน 

ส่วน GU ผมเล่น scalping

สรุป ตอบเยอะไป ไม่รู้เกี่ยวกับคำถามมั้ย     

*

clessmdx

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2016, 10:37:18 AM »
อ้างจาก: caseandzaa ที่ 24, กรกฎาคม  2016, 12:24:06 AM
อ้างจาก: clessmdx ที่ 23, กรกฎาคม  2016, 10:32:14 PM
อ้างจาก: caseandzaa ที่ 23, กรกฎาคม  2016, 08:28:58 PM
สุดยอดจริงๆ lot 1.0 คงพุงไกลแล้วล่ะครับลุยๆ ๆ

เเต่ผมกลัวlot ละ 1.0 ลากล้างพอรทครับ..

....ผมเป็นคนมองโลกในเเง่ร้ายยยยยย DOY** DOY** DOY**
5800 ดอล ก็ยังเสียวเลย...

ไม้เน้นๆท่านน่าจะรู้ดี 5555

55555+ สมัยผมเป็นsuper trader สินะ ผมยังจำได้เลย  lot ละ 8 lot ละ 10   16 ก็เคยมาละ

ผมผ่านจุดนั้นมาละ กลับมานับ 1-2-3 ใหม่กลายเป็น Novice Trader ละครับ    เเบบั้นมันอยู่ได้ไม่นานหรอกครับ     สัมยนั้นผมเล่นเเบบคัตล๊อส  เน่นความเเม่นยำของจุดเข้าออเดอร์ 

อัตราเข้าถูกผม อยู่ที่ 80 เปอ เเต่ก็ยังล้างได้      ผม เสีย mental มากเลย(เเทบจะรับไม่ได้เลย   ถูก 8 ครั้ง เเต่เสียครั้งที่ 9 เเล้วล้าง) หยุดไปนานเลย  จนมาฝึกอีกเเบบนึงขึ้นมา  เน้น การวางแผน  เน้นควบคุมจิตใจครับ  เน้นอยู่ยาว    ปรากกว่าได้ตังเรื่อยๆ  ทีละเปอ 2 เปอ   เล่นๆจาก 200 ดอล เป็น 250 ในทิตเเรก (0.01 ล้วนๆ)   คิดว่า เฮ้ย 0.01 มันก็ได้ตังนิหว่า       เลยเล่น 0.01 เรื่อยมา   + กับ จังหว่ะ ที่ดี เลยเล่น sclaping บางจังหว่ะ(เดิมๆ)   เล่น 0.1   บ้าง จนportขึ้นมา ระดับ 1000  - 2000  เลยคิดว่าน่าจะโอเคละ  ระบบนี้   

เลยเอามาให้เพื่อนๆดูหลังจากหายไปนานครับ   ตอนนี้ ผมเล่น 0.1 สบายมากเลย เปิดได้ตัวละ 2-3 ไม้   เล่นหลายตัวก็ได้  วันก่อนลอง 4  ตัว เลย   ก็ได้(เเต่เข้าเเล้วโดนลากทุกตัว  ชิบหายเลย)   draw down ก็ไม่มาก  ผมว่า  1.0 สำหรับผมคงต้อง balance 30k  upครับ

*

forum

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2016, 01:10:14 PM »
อ้างจาก: clessmdx ที่ 24, กรกฎาคม  2016, 10:37:18 AM

55555+ สมัยผมเป็นsuper trader สินะ ผมยังจำได้เลย  lot ละ 8 lot ละ 10   16 ก็เคยมาละ

ผมผ่านจุดนั้นมาละ กลับมานับ 1-2-3 ใหม่กลายเป็น Novice Trader ละครับ    เเบบั้นมันอยู่ได้ไม่นานหรอกครับ     สัมยนั้นผมเล่นเเบบคัตล๊อส  เน่นความเเม่นยำของจุดเข้าออเดอร์ 

อัตราเข้าถูกผม อยู่ที่ 80 เปอ เเต่ก็ยังล้างได้      ผม เสีย mental มากเลย(เเทบจะรับไม่ได้เลย   ถูก 8 ครั้ง เเต่เสียครั้งที่ 9 เเล้วล้าง) หยุดไปนานเลย  จนมาฝึกอีกเเบบนึงขึ้นมา  เน้น การวางแผน  เน้นควบคุมจิตใจครับ  เน้นอยู่ยาว    ปรากกว่าได้ตังเรื่อยๆ  ทีละเปอ 2 เปอ   เล่นๆจาก 200 ดอล เป็น 250 ในทิตเเรก (0.01 ล้วนๆ)   คิดว่า เฮ้ย 0.01 มันก็ได้ตังนิหว่า       เลยเล่น 0.01 เรื่อยมา   + กับ จังหว่ะ ที่ดี เลยเล่น sclaping บางจังหว่ะ(เดิมๆ)   เล่น 0.1   บ้าง จนportขึ้นมา ระดับ 1000  - 2000  เลยคิดว่าน่าจะโอเคละ  ระบบนี้   

เลยเอามาให้เพื่อนๆดูหลังจากหายไปนานครับ   ตอนนี้ ผมเล่น 0.1 สบายมากเลย เปิดได้ตัวละ 2-3 ไม้   เล่นหลายตัวก็ได้  วันก่อนลอง 4  ตัว เลย   ก็ได้(เเต่เข้าเเล้วโดนลากทุกตัว  ชิบหายเลย)   draw down ก็ไม่มาก  ผมว่า  1.0 สำหรับผมคงต้อง balance 30k  upครับ

ตรงนี้ เข้าใจเลย ประสปการณ์เจอๆมากับตัวเอง     ยังก็ ผมให้ super trader ในมุมที่ ที่มีพอรต กำไรสูง แบบมั่นคงอย่างงี้ มากกว่า **ธอร์ทุบ**

*

clessmdx

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2016, 03:02:56 PM »
อ้างจาก: forum ที่ 24, กรกฎาคม  2016, 01:10:14 PM
อ้างจาก: clessmdx ที่ 24, กรกฎาคม  2016, 10:37:18 AM

ตรงนี้ เข้าใจเลย ประสปการณ์เจอๆมากับตัวเอง     ยังก็ ผมให้ super trader ในมุมที่ ที่มีพอรต กำไรสูง แบบมั่นคงอย่างงี้ มากกว่า **ธอร์ทุบ**

จากประสบการณ์นั้น   

ผมเลยกลายเป็นสาย เเทบจะ extreme Money management (จริงๆเเล้วที่เรียนมา เค้าสอนให้สุดโต่งกว่านี้อีก)   

อย่างตรงนี้ ได้ ร้อย สองร้อยดอล  0.1 ล้วนๆ    สมัยก่อนเปิด lot ละ 1  2   5 ก็ได้กำไรได้เท่ากัน เเล้วมันหมายความว่ายังไง

......เราเล่นอะไรอยู่สมัยก่อน.?.....  ผมนิงงเลย เวลากลับไปดูตัวเอง     เสี่ยงมากที่เล่น over lot กำไรดันเท่ากับคนเล่น 0.1       

ถ้าเทียบความเสี่ยงเเล้ว   ผมลดความเสี่ยงลงสิบกว่าเท่า  เเต่ได้profit เท่าเดิมเลยอะเล่นเเบบนี้   

*

Plaman7

• 1,928
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2016, 04:39:20 PM »
คงไม่ต่างจากเพื่อน ทางใครทางมันจริง ผมเทรดกำไร2000-3000 เหรียญสูงสุดเกือบหมื่นห้าผลสุดท้ายล้างตอนป้าแกหูด.      วันนี้ไม่เล่นอย่างอื่นเลยเล่นแต่น้ำมันกำไรวันละ 20-30 บางวันสิบกว่า
บางวันค้างเพราะยังไม่ลง พอเด้งก้อขายๆๆๆค้างแค่หลักสิบ เปิดทีละ.01 ตอนนี้ใช้Fxprimus สเปดต่ำแค่2  เคยเจ๊งเพราะทองกับยุเอสตอนนี้ มาทางทองดำนี่แหล่ะ
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

clessmdx

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2016, 05:03:39 PM »
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 24, กรกฎาคม  2016, 04:39:20 PM
คงไม่ต่างจากเพื่อน ทางใครทางมันจริง ผมเทรดกำไร2000-3000 เหรียญสูงสุดเกือบหมื่นห้าผลสุดท้ายล้างตอนป้าแกหูด.      วันนี้ไม่เล่นอย่างอื่นเลยเล่นแต่น้ำมันกำไรวันละ 20-30 บางวันสิบกว่า
บางวันค้างเพราะยังไม่ลง พอเด้งก้อขายๆๆๆค้างแค่หลักสิบ เปิดทีละ.01 ตอนนี้ใช้Fxprimus สเปดต่ำแค่2  เคยเจ๊งเพราะทองกับยุเอสตอนนี้ มาทางทองดำนี่แหล่ะ

ใช่ครับล้างพอร์ทน่ากลัวกว่า

สมัยหัดเล่นใหม่ๆ มีคนบอกว่าคนที่ได้กำไรจาก forex จริงๆมีเเค่ 5%  45 เปอ ที่เหลือเท่าๆทุน   อีก 50 เปอขาดทุน   

คนที่สอนผมบอกว่า ถ้าเเค่ เราไม่ล้างพอร์ทก็เหมือนกับว่าเราชนะ คนทั้งโลกไป 50 เปอละ  เเละได้ฝึกตลอดเวลาด้วย

เน้นกำไรน้อยๆ     อยู่นานๆดีกว่าครับ      lot น้อยๆ ลากได้เยอะ ถือนานได้ทั้ง loss เเละ profit   

*

Plaman7

• 1,928
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2016, 06:23:24 PM »
สำคัญมากที่สุดคือน้ำมันเวลาวิ่งจะน้อย1-2เหรียญสวิงก้อเหรียญนึงแต่ที่สำคัญกำไรแล้วตัดๆๆแบบว่ามันสวิงขึ้นลงตลอดแต่อย่าไปลงแล้วอักจะเจ๊งทิ้งไว้สวิงก้อขายทำกำไรเลยพอมันขึ้นก้อรอไปเติมอีกดอกพอกำไรก้อขายมันวิ่งไปมาพอกำไรขายจนมันจะเด้งให้คัทตัวที่ดูว่าหักแล้วไม่ขาดทุนเช่นผมมีกำไรอยุ่สองลอตขาดทุนตอนลงล้อดนึงถ้าหักกันแล้วกำไรอยุ่3-5%ให้ขายยกพอร์ทเกบกำไรที่ได้ส่วนอื่นไปเอากำไรจากค่าเทรดเอาลอตละสี่เหรียญ
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

admin

• 80,395
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2016, 09:15:16 PM »
อ้างจาก: clessmdx ที่ 24, กรกฎาคม  2016, 03:02:56 PM
อ้างจาก: forum ที่ 24, กรกฎาคม  2016, 01:10:14 PM

ผมเลยกลายเป็นสาย เเทบจะ extreme Money management (จริงๆเเล้วที่เรียนมา เค้าสอนให้สุดโต่งกว่านี้อีก)   

อย่างตรงนี้ ได้ ร้อย สองร้อยดอล  0.1 ล้วนๆ    สมัยก่อนเปิด lot ละ 1  2   5 ก็ได้กำไรได้เท่ากัน เเล้วมันหมายความว่ายังไง

......เราเล่นอะไรอยู่สมัยก่อน.?.....  ผมนิงงเลย เวลากลับไปดูตัวเอง     เสี่ยงมากที่เล่น over lot กำไรดันเท่ากับคนเล่น 0.1       

ถ้าเทียบความเสี่ยงเเล้ว   ผมลดความเสี่ยงลงสิบกว่าเท่า  เเต่ได้profit เท่าเดิมเลยอะเล่นเเบบนี้   

ผมนี่ต้อง Highlight แดงๆ ไว้เลย ครับ
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

clessmdx

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 29, กรกฎาคม 2016, 05:14:57 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 24, กรกฎาคม  2016, 09:15:16 PM
อ้างจาก: clessmdx ที่ 24, กรกฎาคม  2016, 03:02:56 PM

ผมนี่ต้อง Highlight แดงๆ ไว้เลย ครับ
(TH)** (TH)**

ขอบคุรมากครับ Admin   แอดใจดีที่สุดเลย

**เด่ววันนี้update ประจำสัปดาห์นี้ครับ

*

admin

• 80,395
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 29, กรกฎาคม 2016, 06:19:20 PM »
กำไรเกิน 1000% แล้ว ท่าน แจ่มแมวมาก ครับ เป็นกำลังใจให้ครับผม
Ha)** Ha)** Ha)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

clessmdx

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 29, กรกฎาคม 2016, 08:49:41 PM »
อับเดท ผลงานประจำสัปดาห์ครับ    29-7-59  ครบ 4 เดือนเต็มสำหรับ พอร์ท Novice Trader 

วิจารณ์ ตัวเอง 

สัปดาห์นี้ก็ยังเทรดได้ต่ำว่ามาตรฐานมาเกือบทั้งอาทิตย์    เพราะ
งานเยอะมากกกก ไม่มีเวลาดูกราฟเลย  ทำให้ จุดเข้าเเต่ละจุดโดนลากใส้ขาด  กว่าจะได้กำไรเลยต้องใช้เวลาหลายวัน

- เทรดได้ช่วงเเรกก็วันพุธนี่เเหละครับ ที่ FOMC ประกาศ Interest rate  ซึ่งผมมองไว้ว่า ถ้าประกาศเพิ่มดอกเบี้ย USD จะเเข็งค่าขึ้นมา   ส่วนถ้าคงดอกเบี้ยไว้ USD ควรจะอ่อนค่าลง

เเต่พอเวลาประกาศ  USD กลับเเข็งค่าทั้งๆ ที่คงอัตราดอกเบี้ยไว้  ผมฉุกคิดได้ว่า  นี่มันกับดัก    มันควรจะอ่อนค่านิทำไมมันเเข็ง  ผมเลยbet สวนไปเลย เเละไม่เกิน 5 นาที สิ่งที่มันควรจะเป็นก็ได้เกิดขึ้น คือ USD อ่อนค่าลงจริงๆตามคาด เเละไปกันใหญ่ด้วย ทำให้ได้กำไรตรงนี้มา  (ทองลงมา 10 ดอล เเต่ขึ้นไป 20 ดอล ) 

- อีกรอบก็มีวันศุกร์นรกนี่เเหละครับ     ตั้งเเต่ BOJ  ปล่อยของ ทุบUJ ใส้เน่าไป หลายไม้ ตั้งเเต่ช่วงเช้า(ประมาณ 3 000 จุด )       ผมเลยเทรดสวนซะเลย ด้วยการสวนเเบบเดียวกันกับ Brexit ที่ ออเดอร์ที่เข้าต้องลากได้ เกิน 30 000 จุด จนได้ ไม้ใหญ่เเรกของวันมา (600 จุด ใน 9 นาที)   

- จนช่วงเย็นๆ ทองราคาลงเเบบ over เลยเข้า over lot ไป (0.2)     เเละ พอผล GDP ออกมาเเย่เลยทำให้ กราฟพุ่งสุดๆ   เลยได้กำไร ไม้ ทองที่over lot ไป  ร่วมกับไม้ GU ที่เปิด Bet attack ไว้ตั้งเเต่วันพุธ 

Plan สัปดาห์หน้า

ดู pattern กราฟ ภาพรวมของUSD ว่าอ่อนค่าต่อเนื่องหรือไม่  ถ้าอ่อนตัวต่อเนื่อง  ข่าว Non farm สัปดาห์หน้าน่าจะออกมาตัวเลขดี เพื่อให้กราฟกลับมาที่เดิม(make ตัวเลขว่างั้น)  เเต่ถ้าไม่ ตัวเลขnon farm ไม่ดี กราฟก็น่าจะไปไม่สูงกว่าเดิมเท่าไหร่    เพราะถ้ามันขึ้นทั้งสัปดาห์ non farm ขึ้นอีกน่าจะโดนทุบ

ดังนั้น  สัปดาห์หน้า ผมเน้น Long USD ครับ หรืออีกนัยยะ คือ  Sell EU sell GU  ส่วนทอง ผมเน้น buy เหมือนเดิม เเต่ราคาต้องลงมาระดับ 1330 ลงไปเท่านั้น

โดยเเนว sell USD ผมจะอยู่ที่ เเนวต้านใน TF H4 เเละ day 1  เเบ่งไม้ไว้ 0.1 ตัวละ 4 ไม้ //รวม 0.4 lot ต่อคู่เงิน   // เเต่ละ คู่ถ้าเปิดหมด จะวิ่งได้ 15 000 จุด //     

ส่วน AUDUSD ถ้าลง มาก็จะ buy ไว้อีก
NZD เช่นเดียวกัน    **hulk3** **hulk3**

*

admin

• 80,395
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 29, กรกฎาคม 2016, 08:58:20 PM »
ติดตาม ครับผม
xc4* xc4*

*

Arnont_J

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 29, กรกฎาคม 2016, 09:10:26 PM »
หล่อเบย ติดตามด้วยคนครับ  ็Hip** ็Hip** ็Hip**