กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX ศุกร์ 15 พฤศจิกายน 2562 Take OFF สักทีเป้าหมายพี่ดวงจันทร์^_^

• 112 replies
  • 22,757 views
*

admin

• 80,626
อ้างจาก: bigbank55 ที่ 15, พฤศจิกายน  2019, 10:26:37 PM
อ้างจาก: admin ที่ 15, พฤศจิกายน  2019, 09:09:10 PM
อ้างจาก: bigbank55 ที่ 15, พฤศจิกายน  2019, 06:19:24 PM
อ้างจาก: admin ที่ 15, พฤศจิกายน  2019, 06:11:42 PM
อ้างจาก: bigbank55 ที่ 15, พฤศจิกายน  2019, 06:02:36 PM
อ้างจาก: admin ที่ 15, พฤศจิกายน  2019, 05:19:13 PM
EU ก็ติด Buy แล้ว นะครับ ลุ้นกันต่อไปติดหลาย คู่แล้ว วันนี้

**hulk3** **hulk3** **hulk3**

GU เล่น อะไรครับท่าน

ผม Buy GJ อยู่ ดังนั้น การ Buy GU ด้วย พร้อม EU น่าจะเป็นเหตุผล ที่ เข้ากันดี ครับ
Hulk 1** Hulk 1**

น่าจะเป็นเหตุผล ที่ เข้ากันดี ครับ<----------น่าจะไม่นะครับ.....................ไม่เหลือ
   g*/- g*/- ็Hea**

ท่าน Bank น่าจะบวกเยอะอยู่นะครับ

นับตั้งแต่เทรดเป็น กำไรก้อไปเรื่อยๆ ครับ แต่ค่า Max DD ไม่เคยถึง 10% ครับผม  xc4*

ยอดเยี่ยมกระเทียมดอง สุดติ่งกระดิ่งแมว เลย ครับ
g*/- g*/-
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

bigbank55

ทองระวังนะครับ Setup คล้ายๆ เงินนั่นแหล่ะ H4 Macd up เส้น MA H4 ตัดขึ้น ถึง Daily Chart จะเป็น ตลาดหมี แต่ก้อยังสามารถ รีบาวได้ครับ เพราะ Daily Price action ยังไม่มาครับผม  xc8*

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: bigbank55 ที่ 15, พฤศจิกายน  2019, 10:29:01 PM
ทองระวังนะครับ Setup คล้ายๆ เงินนั่นแหล่ะ H4 Macd up เส้น MA H4 ตัดขึ้น ถึง Daily Chart จะเป็น ตลาดหมี แต่ก้อยังสามารถ รีบาวได้ครับ เพราะ Daily Price action ยังไม่มาครับผม  xc8*

ขอบคุณครับผม
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

EUถือลุ้นtp2 ต่อยาวๆเลยใช่มั้ยครับแอด
Momentum กำลังมาาา
**hulk3**

EJ ก้อขึ้นหนักเหมือนกัน

อ้างจาก: admin ที่ 15, พฤศจิกายน  2019, 10:38:25 PM
อ้างจาก: bigbank55 ที่ 15, พฤศจิกายน  2019, 10:29:01 PM

ขอบคุณครับผม

ท่าทางจะบิน..แข็งเหลือเกิน
T*/- T*/- T*/-
ลุ้นจนเพลียเลยครับ
xz55** xz55** xz55**

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: ckerdmon ที่ 15, พฤศจิกายน  2019, 10:42:00 PM
EUถือลุ้นtp2 ต่อยาวๆเลยใช่มั้ยครับแอด
Momentum กำลังมาาา
**hulk3**

EJ ก้อขึ้นหนักเหมือนกัน

ถ้าจะ TP2 ต้องรอวีคหน้าเลย ครับ

Eu ลูกแม่ รอมานานมาก กลับบ้านก้นนนน cheetah*

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: Nina_Richa ที่ 15, พฤศจิกายน  2019, 10:57:56 PM
Eu ลูกแม่ รอมานานมาก กลับบ้านก้นนนน cheetah*

รอเธอที่ ท่าน้ำทุกวันเลย ครับ
็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: admin ที่ 15, พฤศจิกายน  2019, 09:32:15 PM
อ้างจาก: admin ที่ 15, พฤศจิกายน  2019, 09:35:43 AM
USDCAD : Sell LimitPrice:1.3242   
TP1:1.3200RR:1:1
TP2:RR:
TP3:RR:
SL:1.3270  

Signal Date: 15/11/2019 10:04

เกิด Divergence M15 และ M30 นะครับ รอย่อค่อยเข้า ครับ

Thor 3** Thor 3**

ลุ้นคู่ ต่อ ไปครับ กำลังบวก

หลุด Daily new Low แล้ว นะครับ ยาวปาย ยาวปาย

Tho*/ Tho*/ Tho*/

*

admin

• 80,626
สวัสดีเช้าวันเสาร์ ถอนกำไรไปเที่ยว บ้าง นะครับ โบรกอื่น ถอน กันไม่ได้ เสาร์-อาทิตย์
แต่ Exness ถอน กำไร ได้ทุกวัน ตลอด 24 ชั่วโมง นะครับ

g*/- g*/- g*/-

อ้างจาก: admin ที่ 16, พฤศจิกายน  2019, 08:49:31 AM
สวัสดีเช้าวันเสาร์ ถอนกำไรไปเที่ยว บ้าง นะครับ โบรกอื่น ถอน กันไม่ได้ เสาร์-อาทิตย์
แต่ Exness ถอน กำไร ได้ทุกวัน ตลอด 24 ชั่วโมง นะครับ

สวัสดีค่ะ..ท่านแอดมิน และทุกท่าน.. ็Hea** ็Hea** ็Hea**

อยากแสดงความเห็นหน่อยค่ะ...
คือตั้งแต่เข้ามาที่นี่  แรกๆ ท่านแอดจะให้ sig เฉพาะ EU เป็นวันๆไป ท่าน  CAZE ก็ ให้ GU GJ ทอง อีกบอร์ดนึง ส่วนใครจะถามถึง sig อื่นคู่ไหน ก็ถามกันเอาเองในบอร์ด ต่อๆมา ท่านแอดคงเห็นว่า มีคนถามถึง sig หลายๆคู่ ท่านแอดก็เลยมักจะนำภาพกราฟที่กำลังเทรดอยู่หลายคู่มาลงให้สมาชิกได้ดูด้วย พร้อมบอกแนวต่างๆ ให้ เป็นต้นว่า ราคาที่เท่าไหร่ TP SL ตรงไหน อัตราความเสี่ยง เท่าไหร่ แนวรับ แนวต้าน อะไรต่างๆที่จำเป็น ลงไว้หลายคู่เลย..ให้เลือกเทรดเอาตามความพอใจ..อยากบอกว่า ชอบมาก ขอให้ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ เพราะได้ช่วยเหลือคนมีความรู้น้อยกว่า ให้ได้มีโอกาสบ้าง และอย่างน้อย พวกเราก็จะได้มีเพื่อนเดินร่วมทางเดียวกัน เพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ..ตอนนี้ บอกเลยตามตรง เห็นภาพขึ้นมา..ตามแอดแทบทุกคู่..แต่ยังคง EU ไว้เป็นหลักเสมอ... xc8* xc8*

ขอตอกย้ำ ซ้ำๆ เหมือนที่เคยพูดบ่อยๆ ว่า..ขอบคุณ ขอบคุณ และขอบคุณ แอดมิน และทีมงานเป็นอย่างสูง..รักที่นี่ ฉันรักเธอ Traderider.com

ที่มากล่าวตรงนี้ ไม่ใช่ว่ารวย ได้กำไรเยอะแยะจากที่นี่เลยมายกยอปอปั้น กันนะคะ คือก่อนมาเจอที่นี่ เราเทรดด้วยตนเอง แบบตามใจเราคิดมาก่อน เป็นปี หมดไปกับการสุ่ม เยอะมาก จนเดี๋ยวนี้ ก็ยังไม่ได้ทุนตั้งแต่ต้นคืนเล้ยยยย.. 555+ 555+ พอมาเจอที่นี่อย่างน้อย เราก็มีความรู้เพิ่มขึ้นจากที่นี่ ดีขึ้นกว่าเดิมมากเพราะที่นี่ มีความสุขที่ได้พบปะ กับเพื่อนๆ น้องๆ ที่นี่...ความรู้สึกทั้งหมดที่กล่าวมา มาจากใจจริง..

ขอขอบคุณทุกท่านที่มีส่วนเกี่ยวข้องค้าบบบบบบบ ป๋ม... (TH)** (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 16, พฤศจิกายน  2019, 10:00:46 AM
อ้างจาก: admin ที่ 16, พฤศจิกายน  2019, 08:49:31 AM

สวัสดีค่ะ..ท่านแอดมิน และทุกท่าน.. ็Hea** ็Hea** ็Hea**

อยากแสดงความเห็นหน่อยค่ะ...
คือตั้งแต่เข้ามาที่นี่  แรกๆ ท่านแอดจะให้ sig เฉพาะ EU เป็นวันๆไป ท่าน  CAZE ก็ ให้ GU GJ ทอง อีกบอร์ดนึง ส่วนใครจะถามถึง sig อื่นคู่ไหน ก็ถามกันเอาเองในบอร์ด ต่อๆมา ท่านแอดคงเห็นว่า มีคนถามถึง sig หลายๆคู่ ท่านแอดก็เลยมักจะนำภาพกราฟที่กำลังเทรดอยู่หลายคู่มาลงให้สมาชิกได้ดูด้วย พร้อมบอกแนวต่างๆ ให้ เป็นต้นว่า ราคาที่เท่าไหร่ TP SL ตรงไหน อัตราความเสี่ยง เท่าไหร่ แนวรับ แนวต้าน อะไรต่างๆที่จำเป็น ลงไว้หลายคู่เลย..ให้เลือกเทรดเอาตามความพอใจ..อยากบอกว่า ชอบมาก ขอให้ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ เพราะได้ช่วยเหลือคนมีความรู้น้อยกว่า ให้ได้มีโอกาสบ้าง และอย่างน้อย พวกเราก็จะได้มีเพื่อนเดินร่วมทางเดียวกัน เพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ..ตอนนี้ บอกเลยตามตรง เห็นภาพขึ้นมา..ตามแอดแทบทุกคู่..แต่ยังคง EU ไว้เป็นหลักเสมอ... xc8* xc8*

ขอตอกย้ำ ซ้ำๆ เหมือนที่เคยพูดบ่อยๆ ว่า..ขอบคุณ ขอบคุณ และขอบคุณ แอดมิน และทีมงานเป็นอย่างสูง..รักที่นี่ ฉันรักเธอ Traderider.com

ที่มากล่าวตรงนี้ ไม่ใช่ว่ารวย ได้กำไรเยอะแยะจากที่นี่เลยมายกยอปอปั้น กันนะคะ คือก่อนมาเจอที่นี่ เราเทรดด้วยตนเอง แบบตามใจเราคิดมาก่อน เป็นปี หมดไปกับการสุ่ม เยอะมาก จนเดี๋ยวนี้ ก็ยังไม่ได้ทุนตั้งแต่ต้นคืนเล้ยยยย.. 555+ 555+ พอมาเจอที่นี่อย่างน้อย เราก็มีความรู้เพิ่มขึ้นจากที่นี่ ดีขึ้นกว่าเดิมมากเพราะที่นี่ มีความสุขที่ได้พบปะ กับเพื่อนๆ น้องๆ ที่นี่...ความรู้สึกทั้งหมดที่กล่าวมา มาจากใจจริง..

ขอขอบคุณทุกท่านที่มีส่วนเกี่ยวข้องค้าบบบบบบบ ป๋ม... (TH)** (TH)** (TH)**

ขอบคุณ ทุกตัวอักษร ที่พี่ กลั่นกรองออกมาจากใจ นะครับ
ทุกตัวอักษรทุกคำ ของสมาชิกทุกท่าน แอดมิน อ่าน และนำไปปรับปรุงเสมอ และจะพัฒนาให้ดียิ่งๆ ขึ้นไป ครับ
ขอบคุณสำหรับกำลังใจเสมอ มาไม่ว่า วันไหนจะได้กำไร หรือขาดทุนก็มีพี่ มาให้กำลังใจเสมอ ขอบคุณจากใจ จริงๆ ครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

*

bigbank55

สวัสดีวันเสาร์ ครับท่านแอดมิน ต้องการมุมมองวันนี้มั้ยคับ  555+

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: bigbank55 ที่ 16, พฤศจิกายน  2019, 10:35:44 AM
สวัสดีวันเสาร์ ครับท่านแอดมิน ต้องการมุมมองวันนี้มั้ยคับ  555+

จัดมา ครับได้เอามาประกอบการวิเคราะห์วันจันทร์ หรือ BTC ก็ได้นะท่าน
))/*

*

admin

• 80,626
EURAUD กำลังกลับตัวลงแล้ว นะครับ GBPAUD ก็เหมือนกัน
TKo*) TKo*)