กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พฤหัสบดี 14 พฤศจิกายน 2562เปลี่ยนมาทุบบ้างเผื่อเป็นทางที่ใช่^_^

• 117 replies
  • 21,455 views
*

admin

• 80,605
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

แอดมินคะ..AUD/USD จะลงไปได้อีกไหม ถ้าได้ถึงไหนคะ... (TH)** (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,605
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 14, พฤศจิกายน  2019, 01:34:12 PM
แอดมินคะ..AUD/USD จะลงไปได้อีกไหม ถ้าได้ถึงไหนคะ... (TH)** (TH)** (TH)**

0.6770

Tho*/ Tho*/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 14, พฤศจิกายน  2019, 01:26:49 PM
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 14, พฤศจิกายน  2019, 01:16:39 PM
(TH)** ขอบคุณสำหรับแนวทางค่ะ  (TH)**

คุณน้อง ร้าน ส้มตำขายดีใหม สิ้นเดือนนี้จะแวะไป กินได้มั้ย

g*/- g*/-

ทำส้มตำ delivery ด้วยสิครับ  เผื่อแอด อยากกินแต่ไม่ว่างไป จะได้สั่งได้เลย
ตอนนี้แอปสั่งอาหารให้มอเตอร์ไซดมาส่งกำลังนิยม เพื่อนๆ น้องๆ ผมก็ใช้กันเยอะเลย  เบื่ออาหาร้านไกล้บ้านมีจำกัด เดิมๆ ใช้สั่งอยากกินอะไรก็สั่งได้เลย ทำงานไม่มีเวลาออกไปพักเที่ยงก็สั่งได้ ติดงานทำงานเกินเวลาถึงค่ำก็สั่งให้มาส่งดีกว่าปล่อยหิว บริการใช้ได้เลยมีประโยชน์มาก

*

PoNgPk

• 6,097
According to Danske Bank analysts UK retail sales for October could get a boost from Brexit stockpiling.

Key Quotes
"In March, hoarding ahead of the original Brexit date similarly contributed to a surge in sales, though the impact will probably not be as pronounced this time."

"A range of ECB (Chief Economist Lane and Vice President De Guindos) and FOMC speakers (Clarida, Evans, Powell, Williams and Bullard - all voters) will also be scrutinized for any new monetary policy hints, as markets continue to scale back their rate cut expectations."

"In Scandinavia, markets will keep an eye on the Swedish labour market data for October and the Danish Q3 GDP indicator."

-----------------------------------------------------------

นักวิเคราะห์ที่ธนาคารแห่งประเทศเดนมาร์กกล่าวว่ายอดค้าปลีก UK ในเดือนพฤศจิกายนมีแนวโน้มที่จะได้รับการสนับสนุนโดยการถอนเงินสำรองยุโรปอังกฤษ
เครื่องหมายอัญประกาศ
ในเดือนมิถุนายนกักตุนสินทรัพย์ก่อนวันที่ออกของยุโรปยังนำไปสู่การเพิ่มขึ้นในการขายแต่ผลกระทบอาจจะไม่ชัด
เป็นตลาดยังคงลดความคาดหวังของการตัดอัตราดอกเบี้ยธนาคารกลางยุโรปและหัวหน้านักเศรษฐศาสตร์และผู้ช่วยผู้ว่าการ Jean Claude และ FOMC โฆษกของอีแวนส์พาวเวลล์วิลเลียมส์และแบรดทั้งหมดผู้มีสิทธิเลือกตั้งจะถูกตรวจสอบสำหรับคำแนะนำใดๆนโยบายการเงินใหม่
ในสแกนดิเนเวียตลาดจะมุ่งเน้นไปที่ข้อมูลตลาดแรงงานสวีเดนและเดนมาร์กในไตรมาสที่สามของ GDP
TRADE RIDER

*

Gaceza

• 677

*

admin

• 80,605
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 14, พฤศจิกายน  2019, 02:03:47 PM
อ้างจาก: admin ที่ 14, พฤศจิกายน  2019, 01:26:49 PM
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 14, พฤศจิกายน  2019, 01:16:39 PM
(TH)** ขอบคุณสำหรับแนวทางค่ะ  (TH)**

คุณน้อง ร้าน ส้มตำขายดีใหม สิ้นเดือนนี้จะแวะไป กินได้มั้ย

g*/- g*/-

ทำส้มตำ delivery ด้วยสิครับ  เผื่อแอด อยากกินแต่ไม่ว่างไป จะได้สั่งได้เลย
ตอนนี้แอปสั่งอาหารให้มอเตอร์ไซดมาส่งกำลังนิยม เพื่อนๆ น้องๆ ผมก็ใช้กันเยอะเลย  เบื่ออาหาร้านไกล้บ้านมีจำกัด เดิมๆ ใช้สั่งอยากกินอะไรก็สั่งได้เลย ทำงานไม่มีเวลาออกไปพักเที่ยงก็สั่งได้ ติดงานทำงานเกินเวลาถึงค่ำก็สั่งให้มาส่งดีกว่าปล่อยหิว บริการใช้ได้เลยมีประโยชน์มาก

น้องอยู่เชียงใหม่ ผมอยู๋กทม

g*/- g*/-

*

admin

• 80,605
อ้างจาก: admin ที่ 14, พฤศจิกายน  2019, 09:17:09 AM

ทองคำเช้านี้ แอดมินเห็นสัญญาน Divergence M15 นะครับ ก็เลยเข้าเลย แต่ ถ้าจะ Confirm การลงจริงๆต้องรอกราฟหลุดราคา 1460 ลงไปให้ได้ก่อนนะครับ ถึง จะลง
แต่เป้าหมาย การ Sell ทองสำหรับวันนี้ไม่เยอะนะครับ เป้าหมายเพียง 1454 เท่านั้นและ Stop loss@1467 ครับผม ตอนนี้บวกอยู่เล็กน้อยลุ้นกันครับว่าจะไป TP หรือ SL ก่อน กันครับ

Tho*/ Tho*/ Tho*/

Stop loss ล่ะครับ สงสัยต้องไปรอ 1480 แล้ว ล่ะครับ

**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

อ้างจาก: admin ที่ 14, พฤศจิกายน  2019, 02:23:57 PM
อ้างจาก: admin ที่ 14, พฤศจิกายน  2019, 09:17:09 AM

ทองคำเช้านี้ แอดมินเห็นสัญญาน Divergence M15 นะครับ ก็เลยเข้าเลย แต่ ถ้าจะ Confirm การลงจริงๆต้องรอกราฟหลุดราคา 1460 ลงไปให้ได้ก่อนนะครับ ถึง จะลง
แต่เป้าหมาย การ Sell ทองสำหรับวันนี้ไม่เยอะนะครับ เป้าหมายเพียง 1454 เท่านั้นและ Stop loss@1467 ครับผม ตอนนี้บวกอยู่เล็กน้อยลุ้นกันครับว่าจะไป TP หรือ SL ก่อน กันครับ

Tho*/ Tho*/ Tho*/

Stop loss ล่ะครับ สงสัยต้องไปรอ 1480 แล้ว ล่ะครับ
**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

ขอบคุณครับ..ท่านแอด
(TH)** (TH)** (TH)**

*

.:KRACH:.

• 2,429
วันนี้งานยุ่ง กลับมาดูกราฟอีกที มันไม่ขยับไปไหนเลย  T*/-
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

g*/- g*/-

g*/- ช่วงนี้วุ่นๆกับการทำร้านใหม่ค่ะคุณพี่ เดียวย้ายที่เเล้วน้า  g*/-

*

watt.thaninchot

สวัสดีครับแอดมิน แนวทาง GA วันนี้เป็นยังไงครับ Pigig

*

admin

• 80,605
อ้างจาก: Watt Thaninchot ที่ 14, พฤศจิกายน  2019, 02:42:28 PM
สวัสดีครับแอดมิน แนวทาง GA วันนี้เป็นยังไงครับ Pigig

บินต่อ ครับผม

1.8950 เลย ครับ
**6105** **6105**

*

watt.thaninchot

อ้างจาก: admin ที่ 14, พฤศจิกายน  2019, 02:52:51 PM
อ้างจาก: Watt Thaninchot ที่ 14, พฤศจิกายน  2019, 02:42:28 PM

บินต่อ ครับผม

1.8950 เลย ครับ
**6105** **6105**
ขอบคุณคราพพพ xc7*

*

PoNgPk

• 6,097
ภาพรวมของสามประเด็นหลักที่น่าสนใจประจำวันนี้มีดังต่อไปนี้

1. อัตราเงินเฟ้อภาคการค้าส่ง, การให้คำกล่าวของนายเพาเวลล์อีกครั้ง

กระทรวงแรงงานสหรัฐฯ จะรายงานดัชนีราคาผู้ผลิต (PPI) ในวันนี้เวลา 8:30 น. ตามเวลามาตรฐานตะวันออก (12:30 GMT)

โดยเฉลี่ยแล้วนักเศรษฐศาสตร์คาดว่าดัชนี PPI ประจำเดือนตุลาคมจะออกมาขยายตัวขึ้น 0.3% ต่างจากก่อนหน้านี้ที่ออกมาหดตัวลง 0.3%

อ้างอิงจากผลคาดการณ์ที่รวบรวมมาโดย Investing.com คาดว่า ดัชนี PPI พื้นฐาน ซึ่งไม่รวมราคาด้านอาหารและพลังงาน คาดว่าจะสูงขึ้น 0.2% จากเดือนก่อนที่หดตัวลง 0.3%

ซึ่งจะทำให้อัตราการเติบโตปีต่อปีของดัชนี PPI อยู่ที่ 0.9% ลดลงจากก่อนหน้านี้ 1.4% และดัชนี PPI พื้นฐานอยู่ที่ 1.5% ลดลงจากก่อนหน้านี้ 2%

ทางด้านประธานเฟด นายเจอโรม เพาเวลล์ จะ ให้คำกล่าว เกี่ยวกับภาพรวมทางเศรษฐกิจต่อหน้าคณะกรรมาธิการจัดสรรงบประมาณในเวลา 10:00 น. ตามเวลามาตรฐานตะวันออก (15:00 GMT) คาดว่าการปรากฎตัวของนายเพาเวลล์ครั้งนี้จะไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงไปจากคำกล่าวเมื่อวานนี้ ซึ่งนายเพาเวลล์ได้เน้นย้ำว่าจุดยืนของธนาคารกลางสหรัฐฯ ขณะนี้มีความเหมาะสมแล้วและเศรษฐกิจสหรัฐฯ ยังคงอยู่ในสภาพที่ดี

2. ปริมาณน้ำมันดิบคงคลังสหรัฐฯ คาดว่าจะเพิ่มขึ้นอีก

สำนักงานสารสนเทศพลังงานสหรัฐ (EIA) มีกำหนดการรายงานปริมาณน้ำมันดิบคงคลังสหรัฐฯ ในวันนี้ โดยนักวิเคราะห์กำลังเฝ้าจับตาว่าปริมาณน้ำมันดิบคงคลังภายในประเทศจะเพิ่มขึ้นอีกเป็นสัปดาห์ที่สามติดต่อกันหรือไม่

คาดว่าปริมาณน้ำมันดิบคงคลังจาก EIA จะสูงขึ้น 1.65 ล้านบาร์เรลสำหรับสัปดาห์ที่สิ้นสุดก่อนวันที่ 8 พฤศจิกายน

สัญญาซื้อขายล่วงหน้าน้ำมันดิบ ปรับขึ้น 0.6% แล้วปิดตัวอยู่ที่ $57.17 ต่อบาร์เรล ก่อนที่จะย่อตัวลงมาอีกในภายหลังเมื่อมีข่าวว่าการเจรจาระหว่างสหรัฐฯ-จีนประสบกับอุปสรรค

โดยก่อนหน้าที่จะมีการรายงานตัวเลขจาก EIA สถาบันปิโตรเลียมแห่งอเมริกา (API) ได้รายงานตัวเลขปริมาณน้ำมันดิบคงคลังประจำสัปดาห์ที่แล้วที่ลดลงไป 0.5 ล้านบาร์เรล

3. การรายงานผลประกอบการของ Nvidia และ Walmart

Walmart (NYSE:WMT) จะรายงานผลประกอบการประจำไตรมาสที่สามของบริษัทในวันนี้ก่อนเวลาตลาดเปิด ซึ่งตลาดมีความเชื่อมั่นว่าผลประกอบการจะต้องออกมาดีแน่นอนเนื่องจากบริษัทได้พยายามอย่างมากที่จะขยับขยายการให้บริการสู่ช่องทางดิจิทัล

Walmart ได้คาดการณ์ไว้ว่ายอดขายในสาขาเดิมของสหรัฐฯ จะเติบโตขึ้นสูงสุดระหว่าง 2.5% ถึง 3% และคาดว่ายอดขายจากช่องทางอีคอมเมิร์ซสหรัฐฯ จะต้องขยายตัวราว 35%

คาดว่าบริษัทจะ ทำกำไร ได้ $1.09 ต่อหุ้น และคาดว่าจะมีรายได้ 1.2857 แสนล้านเหรียญสหรัฐ จากปีก่อนที่ Walmart (NYSE:WMT) ทำกำไรได้ $1.08 ต่อหุ้นและมีรายได้ 1.2542 แสนล้านเหรียญสหรัฐ โดยในปีนี้ราคาหุ้นของบริษัทได้ทะยานขึ้นมาแล้วถึง 29.9% หลังจากเมื่อปี 2018 ติดลบลงไป 5.67%

ส่วน Nvidia (NASDAQ:NVDA) จะรายงานผลประกอบการหลังเวลาตลาดปิด

กิจการเกมมิ่งของ Nvidia คาดว่าจะได้รับแรงหนุนจากยอดขายที่แข็งแกร่งของคอนโซลวิดีโอเกม Nintendo ซึ่งใช้ชิพ GPU ของ Nvidia โดยอ้างอิงข้อมูลจากบริษัทการวิจัยทางการตลาด NPD Group พบว่า Nintendo Switch เป็นคอนโซลวิดีโอเกมที่มียอดขายสูงสุดในสหรัฐฯ มากว่า 10 เดือนแล้ว

คาดว่า Nvidia จะรายงาน ผลกำไร ที่ $1.58 ต่อหุ้น และคาดว่าจะมีรายได้ 2.92 พันล้านเหรียญสหรัฐ จากปีก่อนที่บริษัทมีกำไร $1.97 ต่อหุ้น และมีรายได้ 3.18 พันล้านเหรียญสหรัฐ โดยในปีนี้ราคาหุ้นของบริษัทได้ทะยานขึ้นมาแล้วกว่า 56% หลังจากปี 2018 ที่ดิ่งลงไปถึง 30.85%

เขียนโดย:
Investing.com
TRADE RIDER