กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พฤหัสบดี 14 พฤศจิกายน 2562เปลี่ยนมาทุบบ้างเผื่อเป็นทางที่ใช่^_^

• 117 replies
  • 21,489 views
*

admin

• 80,646
✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พฤหัสบดี 14 พฤศจิกายน 2562เปลี่ยนมาทุบบ้างเผื่อเป็นทางที่ใช่^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1003
Daily Pivot=1.1008
Fibo 50 Daily=1.1007

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1020 S1 = 1.0990
R2 = 1.1050 S2 = 1.0965
R3 = 1.1105 S3 = 1.0930
R4 = 1.1145 S4 = 1.0900
R5 = 1.1180 S5 = 1.0870

สวัสดีตอนเช้า วันพฤหัสบดีครับผม จากกราฟเมื่อวานก็ถือว่ายัง Sideway อย่างหนักหน่วงและต่อเนื่องนะครับ ข่าวเมื่อคืน Fed Powell ก็ ไม่ได้มีผลกระทบอะไรกับกราฟมาก มีแต่ คำพูดของ Trump ที่มีผลกระทบต่อราคาทองคำในส่วนที่กล่าวถึง Tradewar กับจีนนะครับ เหมือน ตอนนี้ ยังไม่ได้ลงนาม ในข้อตกลงการค้าระหว่างจีนกับ สหรัฐอเมริกาก็ สามารถที่จะดันกราฟกันได้ตลอดถ้าอยากปล่อยข่าว ครับ สำหรับ ช่วงนี้ แต่อย่างไรก็ตาม ตอนนี้กราฟยังอยู่ที่ fibo 161.8 จากแนวรับเมื่อวานนะครับ สำหรับ Signal เมื่อวันก่อน ขา Sell ก็ [email protected] ไปแล้ว นะครับ แนวโน้มกราฟวันนี้ เปลี่ยนแปลง นะครับ เนื่องจากกราฟเองไม่มีสัญญานการกลับตัวเลย แอดมินจึงมองว่า กราฟน่าจะลงไปต่อตามเทรน นะครับ

แนวโน้มทางเทคนิคกราฟวันนี้ ใน ทุก Time Frame คือกราฟปรับตัวเป็นขาลงไปเรียบร้อยแล้ว นะครับ แต่ ยังเหลือ Down Theory ที่ ยังมองว่าเป็นขาขึ้นได้อยู่ระยะการย่อตอนนี้ก็ยังอยู่ในระยะทำการที่กราฟจะปรับตัวขึ้นไปได้ ครับ ดังนัน ณ ราคาปัจจุบันนี้ ถือเป้นจุดเสี่ยงเลย ที่ กราฟจะขึ้นหรือ จะลงต่อ ณ ตอนนี้จากรูปที่ แอดมินได้แนบมา รูปที่ 1 เป็นการ ที่กราฟลงมา ด้วย Pattern H&S นะครับ และตอนนี้ จาก แขนลงมา ก็ลงมาได้ถึง fibo 161.8 ของ รอบนี้แล้ว โดยปกติ pattern นี้ ลงได้ 2 แนว จากระยะ แนว Swing คือ fibo 161.8 และ fibo 200 ซึ่งหากกราฟจะลงไปถึง fibo 200 ได้ก็จะไปที่ราคา ประมาณ 1.0965 ส่วนที่ ราคานี้ fibo 161.8 ก็ยังมีโอกาศที่จะกลับตัวขึ้นจากจุดนี้ได้นะครับ เนื่องจาก ใน M15 และ M30 เริ่มเกิด Divergence ขึ้นมาบ้างแล้ว โดย จะเห็นชัดมากใน M15 เมื่อ ดูจาก MACD นะครับ ส่สวน MACD ใน TFDay และ H4 ตอนนี้ปรับตัวลงมาต่ำกว่า Level 0 ซึ่งเป้นการบ่งบอกขาลงของกราฟ แต่ ถ้าดูจาก อดีตแล้วจุดที่ตัดลงมาต่ำกว่า 0 มักจะเกิดการผันผวนเสมอดังนั้น มีโอกาศมากที่ ตรงนี้กราฟจะดีดตัวกลับขึ้นไป ได้แต่ ก็ต้องดูว่าจะดีดกลับตัวไปได้ไกลแค่ไหนเพราะถ้ากราฟ กลับลงมาได้จะเป้นการ ยืนยันขาลง ของกราฟและจะไม่กลับขึ้นไปอีกดังนั้น วันนี้กราฟน่าจะผันผวน ทั้งขึ้นทั้งลงได้นะครับ

แต่ มุมมอง โดยรวมของแอดมินวันนี้นะครับมองว่ากราฟจะลงไปต่อที่ fibo 200 ตามรูปคือจะลงไปที่ ราคาประมาณ 1.0965 นะครับ เนื่องจากว่า 3 วันที่ผ่านมา กราฟวนเวียนที่แนว 161.8 fibo ตามรูปจนถึงปัจจุบัน แล้วไม่เกิดสัญญานกลับตัวที่จุดนี้เลย และกราฟสามารถที่ จะปิด แท่ง Day ด้วยแท่ง ลบได้ต่อเนื่องดังนั้น แล้ว วันนี้ กราฟมีโอกาศที่จะลงไปต่อมากกว่า ครับ ซึ่ง แอดมินมองว่า ถ้า วันนี้กราฟดีดกลับ แถวนี้ได้ และสามารถยืนได้ด้วยแท่ง บวกได้ พรุ่งนี้จะ Buy แต่ ถ้าหากว่ากราฟลงไปที่ fibo 200 ตามคาดการณ์ได้แล้ว ตรงนี้ จะหาแนวโน้มหรือ สัญญานการกลับตัวขึ้นก่อนค่อย Buy ขึ้นมานะครับ ดังนั้นสำหรับ วันนี้แล้ว ถ้ากราฟ Swing ไปแนว 1.1030 ก็จะ Sell ลงมาก่อน ครับเพราะ มองเป็นการ Swing ของกราฟเท่านั้น โดยมี Stop [email protected] ถ้ากราฟมาตรงนี้ได้จะเป็นสัญญานขาขุึ้นแล้วดังนั้น ตรงนี้จะ Buy ได้ต่อเนื่องนะครับ ส่วนวันนี้รอกราฟ Swing ขึ้นมาแล้ว Sell ไป fibo 200 ตามรูปนะครับ โดยเหตุผลหนึ่งที Sell วันนี้ดูจากรูปที่ 2 นะครับ จะเป็นรูปของ TFH4 indicator aligator ครับ จะเห็นว่าตอนนี้กราฟอยู่ใต้เส้นแนวโน้มขาลงอย่างชัดเจน และยังไมีมีวีแววว่าจะหลุดขึ้นไปแนวบนได้เลย นะครับ ดังนั้น วันนี้ จึงมองไปที่ Sell จะมี โอกาศดีกว่า

ส่วนข่าว วันนี้ ลุ้น PPI ให้ ออกมาดีและลุ้นให้ลุ้น Powell แถลงการว่ายังไมมีการพิจารณาปรับดอกเบี้ยเพิ่ม นะครับผม USD จะได้แข็งค่าและกราฟลงไป fibo 200 ได้

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1030 1.1072 1.0965

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,646

ทองคำเช้านี้ แอดมินเห็นสัญญาน Divergence M15 นะครับ ก็เลยเข้าเลย แต่ ถ้าจะ Confirm การลงจริงๆต้องรอกราฟหลุดราคา 1460 ลงไปให้ได้ก่อนนะครับ ถึง จะลง
แต่เป้าหมาย การ Sell ทองสำหรับวันนี้ไม่เยอะนะครับ เป้าหมายเพียง 1454 เท่านั้นและ Stop loss@1467 ครับผม ตอนนี้บวกอยู่เล็กน้อยลุ้นกันครับว่าจะไป TP หรือ SL ก่อน กันครับ

Tho*/ Tho*/ Tho*/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

.:KRACH:.

• 2,446
 (TH)** (TH)**
TP ผิดเปล่าครับแอด
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
วันนี้ sig มาเร็วนะคะ... xc4* xc4*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

bigbank55

อ่าวท่านแอดมิน ทิ้งกันซะแล้ว  555+

สวัสดี เช้าวันพฤหัสบดีครับ..ท่านแอด และทุกๆท่าน🙏🙏🙏
EU ไม่เคยทำให้ผิดหวังเลย..แค่ไม่เคยได้อย่างหวัง!!!
**6004** **6004** **6004**

*

admin

• 80,646
อ้างจาก: neoz168 ที่ 14, พฤศจิกายน  2019, 09:35:24 AM
(TH)** (TH)**
TP ผิดเปล่าครับแอด

แก้ไขแล้ว ครับ ท่าน ขอบคุณครับ

**ธอร์ทุบ**

*

admin

• 80,646
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 14, พฤศจิกายน  2019, 09:36:41 AM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
วันนี้ sig มาเร็วนะคะ... xc4* xc4*

สวัสดีครับผม

็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,646
อ้างจาก: bigbank55 ที่ 14, พฤศจิกายน  2019, 09:37:19 AM
อ่าวท่านแอดมิน ทิ้งกันซะแล้ว  555+

Sell ก่อน ค่อยหาจังหวะ Buy

xc8* xc8*

*

admin

• 80,646
อ้างจาก: King's de Asus's ที่ 14, พฤศจิกายน  2019, 09:40:29 AM
สวัสดี เช้าวันพฤหัสบดีครับ..ท่านแอด และทุกๆท่าน🙏🙏🙏
EU ไม่เคยทำให้ผิดหวังเลย..แค่ไม่เคยได้อย่างหวัง!!!
**6004** **6004** **6004**

ต้องได้สักวันสิน่า

g*/- g*/-

*

bigbank55

อ้างจาก: admin ที่ 14, พฤศจิกายน  2019, 09:43:05 AM
อ้างจาก: bigbank55 ที่ 14, พฤศจิกายน  2019, 09:37:19 AM

Sell ก่อน ค่อยหาจังหวะ Buy

xc8* xc8*

จัยร้าาาย  xc8*

ให้มันขึ้นไปก่อนนะคะ แอ๊ด ขอปิด บายก่อน cheetah*

*

admin

• 80,646

หลังจาก โดน Stop loss ขา Sell ก็จัด Buy ต่อเลย

**hulk3** **hulk3**

เรามอบโบนัสสำหรับบัญชีโบนัสสูงสุดถึง 5,000$ เพื่อเป็นเครดิตสำหรับลูกค้าที่ทำการฝากเงิน
ในการร่วมกิจกรรมนี้ลูกค้าใหม่ต้องเปิดบัญชีโบนัสในหน้าเว็บไซต์เปิดบัญชีก่อน
สำหรับลูกค้าเดิมของLand-FXที่มีบัญชีอยู่แล้ว
ให้ทำการล็อกอินเข้าสู่ระบบและทำการเพิ่มบัญชีเป็นบัญชีโบนัส

บัญชีโบนัส

ระยะเวลาในการรับโบนัส: 1 กันยายน 2019 ถึง 31 ตุลาคม 2019
ผู้ที่สามารถรับโบนัส: คนไทยที่เปิดบัญชีโบนัส
รายละเอียดโบนัส: โบนัส 50% ของจำนวนเงินฝาก สูงสุดถึง 5,000$
จำนวนเงินฝาก: 200$-10,000$
วิธีแสดงโบนัส: โดยอัตโนมัติในระบบ MT4 และMT5 (ภายใน30นาที)

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs