กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคารที่ 12 พฤศจิกายน 2562 ทุบสิรอไรจุดนี้

• 5 replies
  • 2,553 views
*

CASE Forex

• 16,933
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคารที่ 12 พฤศจิกายน 2562 ทุบสิรอไรจุดนี้

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1.2880 50-60 pip 140-160 pip

Signal Sell มุมมองต่อเนื่องจากสัปดาห์ที่แล้วกราฟไม่สามารถขึ้นไปต่อได้และได้ทำการปิด Week แดง สวนมาพร้อมทั้งเบรคเอ้าแตกออกมาจากยอดสามเหลี่ยมข้างบนด้วยเมื่อเรามากาง Fibo จะเห็นว่ากราฟก็ได้ขึ้นไปทดสอบสวิงรอบกลับตัวแล้วที่ Fibo 75 ในตอนนี้ก็เลยมีมุมมองว่าให้กราฟมันกลับมาพักตัวที่ Fibo 50 ก่อนซึ่งนั้นมันก็ยังไปตรงกับ EMA 200 day ที่อยู่ในโซนนี้อีกด้วยเพราะฉะนั้นกราฟที่เกิดขึ้นนั้น อาจจะย่อลงไปก่อนค่อยมีสิทธิได้กลับตัวขึ้นมาอีกครั้งนึงเพราะว่ากราฟเดือนปิดเขียวใหญ่มากในช่วงนี้ก็คงเป็นการย่อตัวมาทำห่างของแท่งกราฟเดือนในเดือนนี้ต่อไปนั้นเอง // สืบเนื่องจากเดิมกราฟได้ย่อขึ้นมาทำห่างของสัปดาห์ได้ไวเพราะฉะนั้นถ้ากราฟจะขึ้นต่อเราก็คงต้องยอม SL ตามระบบแต่ถ้ากราฟลงในจุดนี้คือเราได้ต้นๆน้ำของขาลงเลยทีเดียวมาช่วยกันทุบให้กราฟกลับไปพักตัวที่ Fibo 50 + EMA 200 day กันเถอะ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..

ถือมาแล้ว..ยังถืออยู่..และ ถือต่อไป..จนกว่าจะชัดเจนกันไปข้างนึง... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

natfx

• 257
ขอบคุณครับ

sell อีกได้ไหมครับ
วินัย-MM-TREND-R/S

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: natfx ที่ 12, พฤศจิกายน  2019, 09:51:57 PM
ขอบคุณครับ

ยังได้ครับ Stop loss New high นะ
**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

natfx

• 257
อ้างจาก: admin ที่ 12, พฤศจิกายน  2019, 09:53:11 PM
อ้างจาก: natfx ที่ 12, พฤศจิกายน  2019, 09:51:57 PM
ขอบคุณครับ

ยังได้ครับ Stop loss New high นะ
**6105** **6105**

ขอบคุณครับ แอต
วินัย-MM-TREND-R/S

*

CASE Forex

• 16,933
ขอบคุณครับ

เป้าหมายอีกไกลโพ้น จัดไปท่าน xc4* xc4*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."