กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

รู้เขารู้เรา ล้างพอต ร้อย ครั้งก้อยังทำอยู่

• 1 replies
  • 1,380 views
*

Botok

ผมมีศัตรูที่ผมรู้จักอยู่ มีอยู่ สี่อย่าง ที่ผมต้องสู้ด้วยอยู่ทุกวัน

1. ตัวเอง
2.สู้กับคนอื่น กลุ่มนักเทรด์พอตก้อนใหญ่
3. ตลาด
4.โปรแกรม

สู้กับตัวเอง สู้กับอารมณ์ ความโลภ ความกลัวความอยาก   ณ จุดๆนี่ ผมว่าทุกคนเป็นหมดครับ
สู้กับคนอื่น ตลาดมีขึ้นลงตลอดเวลาเพราะ มีคนซื้อ ขาย ตลอดครับ ไหนจะกลุมนักเทรดมืออาชีพ อีก หลายกลุ่ม  บางทีเมียมาด่าอีกนั่งทั้งวันทั้งคืนไม่หลับไม่นอน ผม มีเพื่อนเทรดอยู่คน นึง บางทีผมบวก เพื่อนลบ มันก้อบอก ตูรู้แล้วใครเอาเงินตูไป สะงั้น
สู้กับตลาด ที่ผันผวน เมื่อเจอข่าวแรงๆ  เดียวตามเทรด มั่งหละ สวนเทรดมั่งหละ คาดเดาว่า  มันมาแน่ ไปแน่ สุดท้าย มโนไปเอง
สุ้กับโปรแกรม คุณต้องรู้จักโปรแกรมเทรดอัตโนมัติ EA แน่นอน  ไหนเราจะต้องเข้าใจพารามิเตอร์  indicator เมื่อเจอตัวไหนว่าเจ๋งตัวไหนว่าดี สุดท้ายก้อล้าง พอดอยู่ดี เพราะ  indicator ตัวเดียวกัน ตั้งค่าไม่เหมือนกัน

ผมอยากให้ทุก ๆคนคิด รุ้เขารู้เรา คิดถึงสัตรู ของเราให้ดีครับ เราจะได้ปรับตัวตามสถาณการณ์ได้ถูก เลือกอาวุด ได้ถูกสถาณการณ์
มันเป็นภาระที่ต้อเรียรู้และเข้าใจอยู่แล้ว สู้ต่อไปอย่าได้ท้อครับสักวัน เดียว เราก้อเจอทาง ที่ดีครับ

สุดท้ายขอให้ทุกคนโชคดีครับ สวนผมก้อยังสู้ต่อไป และผมก้อไม่ยอมให้ ใครมาดูถูกผมอย่างแน่นอน เพราะนี่คืออาชีพของผม
ขอเป็นกำลังใจให้ทุก ๆคนครับ ขอบคุณ พื้นที่เล็ก ณ ที่นี้ที่ให้ผมได้แสดงความคิดเห็นด้วยครับ

*

admin

• 80,651
Re: รู้เขารู้เรา ล้างพอต ร้อย ครั้งก้อยังทำอยู่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2015, 11:59:48 PM »
ขอบคุณมากครับที่มาแบ่งปันความคิดดีๆ ครับผม

ได้ข้อคิด และ ความมุ่งมั่นตั้งใจ ที่จะประสบความสำเร็จ ครับ
และขอให้ท่านประสบความสำเร็จดังใจหวัง ครับ
หนทางมันไม่ได้โปรยไปด้วยกลีบกุหลาบเสมอไป

ตราบใด ที่ยังมี ลมหายใจ เป้าหมายมันมีไว้ให้พุ่งชน ครับ

TKo*) TKo*) TKo*)
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"