กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX จันทร์ 11พฤศจิกายน 2562 วันลอยกระทงนี้ตื่นมาก็ทุบทันทีเลยครับ^_^

• 74 replies
  • 14,151 views
*

admin

• 80,395
✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX จันทร์ 11 พฤศจิกายน 2562 วันลอยกระทงนี้ตื่นมาก็ทุบทันทีเลยครับ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1019
Daily Pivot=1.1031
Fibo 50 Daily=1.1033

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1050 S1 = 1.1000
R2 = 1.1106 S2 = 1.0970
R3 = 1.1145 S3 = 1.0935
R4 = 1.1180 S4 = 1.0900
R5 = 1.1215 S5 = 1.0870

สวัสดีตอนเช้าวนจันทร์ วันลอยกระทงของไทย นะครับ จากสัปดาห์ที่แล้วนี่ กราฟแบบว่าวิ่งลงอย่างเดียวแบบไม่มี Swing แรงกันเลยทีเดียวเรียกว่า admin Buy ไป ตาม Downtheory นี่ก็ Fail ทั้งสัปดาห์กันเลยทีเดียว ครับ แน่นอนตอนนีที่เห็นคือกราฟ ได้ทำ Patterm Head & Shoulder จาก Day และ H4 ลงมา โดยลงมาจากเส้น EMA 200 H4 แบบ ร่วง ลงมาไม่มีพักแรง แน่นอน ว่า ตอนนี้ แอดมินขาดทุนในสกุล EU อยู่ นะครับ แต่ อย่างไรก็ตามก็ยังถืออยู่ เนื่องจาก หากว่า กันตาม Down Theory แล้วกราฟก็ยังมีโอกาศที่จะกลับขึ้นไปได้อยู่ตราบใดที่กราฟยังไม่ทำ New Low ที่ต่ำกว่า 1.0880 ได้ นะครับ สำหรับ วันนี้ มาว่ากันตามระบบเทรดวันลอยกระทงต่อกันครับ

สำหรับ วันนี้ นะครับวันลอยกระทงของไทย ก็ขอให้ทุกท่าน เทียวเทศกาลวันลอยกระทงกันอย่างสนุกสนาน ขับขี่รถปลอดภัยกันทุกท่าน และ ขออวยพรให้ทุกท่าน มีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิต ครับ สำหรับ Signal วันนี้ ว่ากัน ตาม Stat วันลอยกระทง ที่ จากประสบการณ์ แอดมินเทรดมา จะ10 ปีมานี้ กราฟเทวันลอยกระทงแทบจะทุกปี ส่วนมากจะแรงมีเพียงปีที่แล้เท่านั้น ที่กราฟไม่ค่อยจะแรงเท่าไหร่ ครับ และ กราฟไม่เท แต่ก็ว่ากัน ตามสถิติ ครับ ดังนั้น วันนี้ ระบบไม่มีอะไรมาก Sell วัน ลอยกระทงนี่แหละ ดังนั้น วันนี้ การ Sell หลักๆ ส่วนหนึ่งมาจาก เหตุผลนี้นะครับแต่เหตุผลทางเทคนิคคอลกราฟวันนี้ก็มีมาอธิบายเช่นกัน ครับ
               โดยเหตุผลที่กราฟยังมีโอกาศที่จะลงต่อเนื่องสำหรับวันนี้ ก็มาจากรูปที่ 2 นะครับ จะเห็น ไฮไลท์ สีแดง ซึ่งตรงนั้นเป็นระยะจาก fibo 50 ของรอบการขึ้นรอบนี้กับบ fibo 38.2 ซึ่ง ตรงนี้จะเห็นเป็นกรอบแคบๆนะครับระยะเพียง ประมาณ 40 pips เท่านั้นเองส่วนหนึ่งกราฟได้หลุดลงมาจากfibo 50 แล้วเป็นอันนี้ แนวโน้มน่าจะผ่านลงมาได้อยู่นะครับ จากนั้นแอดมินมาดู MACD ที่ Day ครับ เห็นชัดเลยว่าหลุด 0 ลงมาแล้ว ทำให้ตอนนี้ กราฟกลับมสู่เทรนขาลง ถ้ามองด้วย MACD ครับ ดังนั้นจากจังหวะนี้ประกอบกับ วันลอยกระทงซึ่งจริงๆมันก็ไม่ได้เกี่ยวกัน ซะทีเดียว นะครับ กราฟก็ยังมีโอกาศที่จะเทลงไปได้ต่อเนื่องอยู่เช่นกัน
                แต่เนื่องด้วย วันนี้ เป็นวันหยุด ธนาคารหลาย แห่ง ในประเทศสกุลเงินหลัก ครับ เช่น EUR CAD และ USD เนื่องในวันทหารผ่านศึกนะครับทำให้ Volume ในตลาดที่มีกลับน้อยลงไปประกอบกับยิ่งเป็นวันจันทร์ด้วยแล้วก็จะยิ่งน้อยลงไปอีกเท่าตัวนะครับดังนั้นวันนี้ กราฟยังไม่น่าจะวิ่งแรงไม่ว่าจะทางใดนะครับเพราะ วันหยุดแบบนี้ก็ไม่น่าจะมี ท่านรัฐมนตรีคนใดหรือ ประธานนโยบายการเงินคนใดออกมาให้ข่าว ครับ มีเพียงสกุล GBP เท่านั้น นะครับ ที่ยังเปิดปกติ แต่ก็แนะนำให้เน้น เล่น ไปทาง Sell นะครับ สำหรับ คู่เงินนี้ ครับ

Down Theory จากรูปที่ 2 ที่แนบมานวโน้มใหญ่นั้น Down Theory ยังเป็นแนวโน้มที่จะขึ้นไปได้อยู๋ นะครับ หลังจากนี้ ถ้ากราฟมีลักษณะการกลับตัวใดๆที่ แนว fibo หรือ แนว รับในแบบก่อนราคา1.0880 แล้ว กราฟก็น่าจะขึ้นมาได้ยาวอยู่เช่นกันนะครับ แต่ สำหรับ วันนี้ ยัง Sell ลงไปต่อเนื่องก่อนนะครับ โดยถ้ากราฟวันนี้ ไม่ลงไปต่ำกว่า ราคา 1.1000 หรือ ยืน ต่ำกว่านี้ไม่ได้พรุ่งนี้ Admin จะเริ่มกลับมา Buy ใหม่ครับผม วันนี้ ว่ากันตามสถิติวันลอยกระทงก่อนนะครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1035 1.1070 1.0995

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,395

จากประสบการที่เห็นกราฟเทวันลอยกระทงมาหลายปี ทางทีงาน อ.บอลเลยได้ทำสถิติ ของกราฟ EU วันลอยกระทงมาให้ วิเคราะห์ ขำๆ กัน ครับ
จะเห็นว่า ชวง 4ปีหลังมานี่กราฟเทวันลอยกระทงตลอด ครับ มากกว่า 60% เลยทีเดียว สำหรับ 10 ปี ซึ่งจริงๆ ก็ อาจจะไม่เกี่ยวกัน นะครับ
ดังนั้น วิเคราะห์ กราฟตามเทรนจะดีกว่า ครับ

็Hea** ็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ..

วันนี้..วันที่  11  แล้วค่าาาา..ท่านแอดมิน  สงสัยกลัวแก่... xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

.:KRACH:.

• 2,375
 (TH)** (TH)**
ช่วยบินขึ้นมาหน่อยจะได้ปล่อยไม้บายให้หมด
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

**11 อาทิตย์นี้จะมาไหมน้า buy ไม่ขึ้น sell แล้วไม่ลงนี่งอลเลยนะ eurusd  **11

*

bigbank55

็Hea** สวัสดีครับท่านแอดมิน  ็Hea**

*

Gamezxii

• 1,618
แอดมอง aj ให้หน่อยครับ เห็นวีคปิดเหมือนหมดแรงครับ (TH)**

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: admin ที่ 08, พฤศจิกายน  2019, 10:55:40 AM

ทองคำกราฟทำ Down ขาลงอย่างชัดเจนนะครับผม เป้าหมายระยะยาว 1418

Tho*/ Tho*/ Tho*/

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 11, พฤศจิกายน  2019, 10:22:26 AM
แอดมอง aj ให้หน่อยครับ เห็นวีคปิดเหมือนหมดแรงครับ (TH)**

ระวังดีดกลับ 75.25 ครับ มันจบรอบลง ดูก่อนคร้บ

ขอบคุณครับ..แอด 🙏🙏🙏
เฮง เฮง เฮง.. กันทุกคนครับ+++
xc4* xc4* xc4*

อ้างจาก: admin ที่ 11, พฤศจิกายน  2019, 10:23:43 AM
อ้างจาก: admin ที่ 08, พฤศจิกายน  2019, 10:55:40 AM

ทองคำกราฟทำ Down ขาลงอย่างชัดเจนนะครับผม เป้าหมายระยะยาว 1418

วันนี้ ทองเข้าจุดไหนดีครับ..แอด ???
xc7* xc7* xc7*

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: King's de Asus's ที่ 11, พฤศจิกายน  2019, 11:21:44 AM
อ้างจาก: admin ที่ 11, พฤศจิกายน  2019, 10:23:43 AM

วันนี้ ทองเข้าจุดไหนดีครับ..แอด ???

ถ้าเอาปลอดภัย 1475 ค่อยเข้า

อ้างจาก: admin ที่ 11, พฤศจิกายน  2019, 11:38:49 AM
อ้างจาก: King's de Asus's ที่ 11, พฤศจิกายน  2019, 11:21:44 AM

ถ้าเอาปลอดภัย 1475 ค่อยเข้า

ขอบคุณครับ..🙏🙏🙏
(TH)** (TH)** (TH)**

EurAud ยังมองลงมั๊ยครับแอด xc7*