กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พฤหัสบดี 7 พฤศจิกายน 2562 เป้าหมายBUYมีไว้ให้พุ่งชน^_^

• 76 replies
  • 14,792 views
*

admin

• 80,404
✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พฤหัสบดี 7 พฤศจิกายน 2562 เป้าหมายBUYมีไว้ให้พุ่งชน^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1057
Daily Pivot=1.1075
Fibo 50 Daily=1.1078

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1090 S1 = 1.1030
R2 = 1.1120 S2 = 1.0995
R3 = 1.1146 S3 = 1.0940
R4 = 1.1175 S4 = 1.0900
R5 = 1.1205 S5 = 1.0870

สวัสดีเช้าวันพฤหัสบดี ครับผมจากกราฟเมื่อวานก็ยังไม่สามารถที่ จะโงหัวขึ้นได้เลย นะครับ EUR ยังอ่อนค่าอย่างต่อเนื่อง เพราะ จริงๆ แล้ว USD ก็ไม่ได้แข้งค่าอะไร นะครับ เพราะ เมื่อเปรียบเทียบกับทองคำ Gold และ JPY แล้ว ยังอว่าอ่อนค่ามากอยู่ ครับ แต่ที่แข็งค่าขึ้นมาเลยก็คือ Gold และ JPY นี่แหละครับ เนื่องจาก Trump และ XI jimping เลื่อ การลงนามการค้าไปเป็นเดือน ธันวาคม จากเดิม ที่ว่าจะเซ็นต์กันในเร็วๆนี้ นะครับ ดังนั้น จากข่าวนี้ https://www.forexfactory.com/news/960778-trump-xi-meet-delayed-until-december-as-talks-continue คือ ยังตกลงเงื่อนไชเพิ่มเติมกันไม่เสร็จนั่นเองคาดว่าน่าจะมีการเจรจาการค้ากันอีก ก่อนที่ ลงนามกัน ในเดือนธันวาคมนี้นะครับ ส่วน EU ก็ยังติดต่อเนื่องนะครับจาก 3 วันที่ผ่านมาก็ลงมาจกจุดเข้า กว่า 100 pips หรือ 1000 จุดไปแล้ว ระยะ Swing รอบนี้กว้างมากนะครับ แต่ ตราบใดที่ กราฟยังไม่ New Low ก็ยังมีโอกาศที่ จะก็อาจจะขึ้นได้อยู่นะครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้หลังจากที่กราฟได้ ทะลุ แนวรับ ที่เส้น EMA 200 H4 ลงมาได้นั้นทำให้ ตอนนี้แน่นอนเลย คือ เรายังคงถือลบ มากขึ้นเรื่อยๆ นะ โดยละจากการที่ MACD H4 ได้ปรับมาอยู่ในทิศทางขาลงแล้ว และ MACD Day ยังทำ แท่ง Low ต่ำลงเรื่อยๆ ก็อาจจะทำให้กราฟ Swing ลงไปได้อีกนะครับ ก่อนที่ จะลงไปทดสอบแนวรับ ที่ ตอนนี้เริ่มจาก 1.1030 และ 1.0995 ซึ่งราคานี้ เป็นแนวรับ จาก Fibo 50 ของ รอบ Divegence ขาขึ้น นะครับ  สำหรับ ระยะ ที่ต้องเผื่อเลย วันนี้คือ กราฟอาจจะลงไปได้ถึง 1.1000 อาจจะดูเลวร้ายไปหน่อย นะครับ แต่ แอดมิน ก็ยัง Buy อยู่คือ มันมีเหตุผลตามสูตร การเทรด ของ Divergence (เดี๋ยวจะเพิ่มวิเคราะห์ Divergence จุดนี้เพิ่มเติมให้นะครับ)  ที่ ตอนนี้มองกราฟว่าขึ้น แต่ เนื่องจาก เป็นการขึ้นรอบใหญ่ กราฟอาจจะย่อลงไปถึง 1.1000 ได้ ในทางเทคนิดเช่นกัน แต่ ถ้ากราฟ หลุดลงไปถึง New Low ที่ 1.0900 ได้นี่ก็คงต้องเปลี่ยนแผน เป็น Sell เหมือนกันนะครับ อย่างไรก็ตาม ให้ เผื่อกันหน่อย นะครับ สำหรับการเทรดช่วงนี้
     แต่หากท่าน ใดจะ Sell ลงไปก็ Stop loss New high ได้เลย เช่นกัน นะครับ อีกเหตุผลหนึ่งที่กราฟอาจจะขึ้นไปได้ นอกจาก Divergence ที่เป็นขาขึ้นแล้วก็คือ ตอนนี้กราฟได้ผ่านแนวรับ ที่ EMA 200 H4 ลงมาได้แล้วก็น่าจะมีแรงเทขายต่อเนื่อง ลงไปจนถึง1.1030 ครับ ในส่วนของ Down Theory ตอนนี้ ก็ยังเป็นแนวโน้มขาขึ้นอยู่เหมือนเดิม ตามหลักการนี้ นะครับเนื่องจากกราฟ ใน H4 ยังไม่สามารถทำ Down Trend ขาลงได้ ตอนนี้ ที่กราฟ เหมือนจะลงมาแรงก็จริง แต่ ก็ยังอยู่ในแนวโน้มของ Down Theory ขาขึ้น ครับ ดังนั้น แอดมิน จึงยังคงมองว่ากราฟอาจจะขึ้นไปต่อได้ แม้ว่า กราฟจะย่อมาแรง แต่ เมื่อไหร่ที่ยังไม่ new Low ก็ยังไม่ถือว่ากราฟจะลง ได้ครับ

สำหรับ วันนี้ ยังคงเน้น Buy อย่างต่อเนื่องอยู่นะครับ โดยรอให้ กราฟสวิงเข้ามาที่ ราคา 1.1030 แล้ว Buy ขึ้นไป ครับ ราคา ตรงนี้จะอยู่ระหว่าง fibo 75 และ fibo 61.8 ซึ่งมองว่าน่าจะมีแรงรับและทำให้กราฟเด้งกลับขึ้นไปได้นะครับ วันนี้ยังลุ้น Divergence H4 ขาขึ้นทำงานเหมือนเดิม นะครับ โดยวันนี้จุดเปลี่ยนของกราฟจะอยู่ที่ถ้ากราฟมายืนเหนือ 1.1100 ได้กราฟก็น่าจะขึ้นได้ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1030 1.0970 1.1140 1.1180

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404

เหตุผลที่ Buy นะครับ จากรูปจะเห็นกรอบของ Divergence H4 ของกราฟนะครับ ในกรอบ นั้นจะ เห็น Swing High ของ กรอบ Diver gence แล้ว กราฟล่าสุดนี้ ได้บินเหนือ จุดนี้ได้แล้ว
ดังนั้น จึงเป็นสัญญานบ่งบอกว่ากราฟมีแนวโน้มที่ จะไปต่อ โดยเป้าหมายของสูตรนี้ มักจะไปที่ Fibo 200 ของ รอบ Swing Divergence นั้นๆ นะครับ แตก่อนที่กราฟจะไป เมื่อกราฟ แทง high ไปได้แลว กราฟมีโอกาศ ที่จะย่อลงมา ในแนว Fibo ใด Fibo หนึ่ง อาจจะเป้น Fibo 75 หรือ Fibo 50 ในแนว ของ Divergence ก่อนที่จะขึ้นไป ต่อ ก็เป็นไปได้ครับ ดังนั้น ด้วยเหตุผล นี้ แอดมินจึง ยังคง Buy ต่อ นะครับ
**6105** **6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404

Down theory เช่นกัน ในมุมมอง ของ เทคนิค นี้ เนื่องจาก เป็น Down Theory รอบใหญ่นะครับ จะเห็นว่าในรอบใหญ่นั้นกราฟได้ แทง High มาแล้ว จาก กราฟขาลงและ ตอนนี้กราฟอยู่ในแนวโน้มขาขึ้น ดังนั้นจากเทคนิคนี้ ตราบใดที่กราฟยังไม่ทำ New Low กราฟก็ยังมีโอกาศขึ้นเสมอ ครับผม

(TH)** (TH)**

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

ิีัbuy จุดนี้..น่าสนใจอยู่ค่ะ... xc4* xc4* xc4*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

.:KRACH:.

• 2,375
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

็Hip**  ขอบคุณสำหรับแนวทางค่ะ คุณพี่วันนี้ขอให้มา  ็Hip**

*

bigbank55

*

PoNgPk

• 6,073
ราคาทองฟิวเจอร์ปรับตัวขึ้น จากแรงซื้อเก็งกำไร หลังจากทรุดตัวลงอย่างหนักวานนี้ จากปัจจัยความคืบหน้าในการเจรจาการค้าระหว่างสหรัฐและจีน นอกจากนี้ การอ่อนค่าของดอลลาร์เป็นอีกปัจจัยที่หนุนราคาทองในวันนี้ ณ เวลา 22.49 น.ตามเวลาไทย สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนธ.ค. ดีดตัวขึ้น 5.30 ดอลลาร์ หรือ 0.36% สู่ระดับ 1,489.00 ดอลลาร์/ออนซ์ ดอลลาร์ที่อ่อนค่าลง จะเพิ่มความน่าดึงดูดของทอง โดยทำให้สัญญาทองมีราคาถูกลงสำหรับผู้ถือครองเงินสกุลอื่น ณ เวลา 22.07 น.ตามเวลาไทย ดอลลาร์ร่วงลง 0.14% สู่ระดับ 109.00 เยน ขณะที่ยูโรปรับตัวลง 0.07% สู่ระดับ 120.78 เยน และขยับขึ้น 0.05% สู่ระดับ 1.1080 ดอลลาร์ ส่วนดัชนีดอลลาร์ ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6 สกุลในตะกร้าเงิน ลบ 0.12% สู่ระดับ 97.86

ดอลลาร์ถูกกดดันจากแรงขายทำกำไร หลังจากพุ่งขึ้นแตะระดับสูงสุดในรอบ 1 สัปดาห์เหนือระดับ 109 เยนในการซื้อขายวานนี้ที่ตลาดนิวยอร์ก

นักลงทุนจับตาความคืบหน้าในการเจรจาการค้าระหว่างสหรัฐและจีน ขณะที่จีนเรียกร้องให้สหรัฐยกเลิกภาษีนำเข้าสินค้าบางส่วน ก่อนที่จะมีการลงนามข้อตกลงการค้าเฟสแรก

นายวิลเบอร์ รอสส์ รัฐมนตรีพาณิชย์ของสหรัฐ กล่าวว่า เขาเชื่อว่าสหรัฐจะบรรลุข้อตกลงการค้าเฟสแรกกับจีนในเดือนนี้ และคาดว่าบริษัทสหรัฐจะได้รับใบอนุญาตให้จำหน่ายสินค้าให้กับบริษัท หัวเว่ย เทคโนโลยี่ของจีนในเร็วๆนี้

ทางด้านประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์กล่าวว่า การเจรจาเกี่ยวกับข้อตกลงการค้าเฟสแรกกำลังดำเนินไปด้วยดี และเขาหวังที่จะลงนามข้อตกลงดังกล่าวกับประธานาธิบดีสี จิ้นผิงของจีนในสหรัฐเมื่อการทำข้อตกลงเสร็จสมบูรณ์ โดยอาจมีการลงนามข้อตกลงการค้ากับจีนที่รัฐไอโอวา ซึ่งเป็นรัฐที่ได้รับผลกระทบมากที่สุดจากการทำสงครามการค้าระยะเวลาเกือบ 16 เดือนระหว่างสหรัฐและจีน

นักลงทุนจับตานายเจอโรม พาวเวล ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ซึ่งจะแถลงต่อสภาคองเกรสเกี่ยวกับภาวะเศรษฐกิจสหรัฐในวันที่ 13 พ.ย.

ทั้งนี้ นายพาวเวลจะแถลงต่อคณะกรรมาธิการเศรษฐกิจร่วมของสภาคองเกรสในวันดังกล่าว เวลา 11.00 น.ตามเวลาสหรัฐ หรือ 23.00 น.ตามเวลาไทย

Ryt9
TRADE RIDER

*

HS3SSJ

• 388
คุณได้ไปต่อ  **hulk3**

วันนี้ ทิศทาง..ทอง ยัง sideway อยู่ไหมครับ..แอด???
xc7* xc7* xc7*

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: King's de Asus's ที่ 07, พฤศจิกายน  2019, 12:33:28 PM
วันนี้ ทิศทาง..ทอง ยัง sideway อยู่ไหมครับ..แอด???

ไซวแนว 1485-1500 ครับ

*

usman.lehni

แนวทาง GU วันนี้มองแบบใหนครับแอด

อ้างจาก: admin ที่ 07, พฤศจิกายน  2019, 01:37:29 PM
อ้างจาก: King's de Asus's ที่ 07, พฤศจิกายน  2019, 12:33:28 PM

ไซวแนว 1485-1500 ครับ

ขอบคุณครับ..แอด🙏🙏🙏
g*/- g*/- g*/-

ทองช่วยชีวิตอีกแล้ววว  555+