กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พุธ 6 พฤศจิกายน 2562 BUY Swap ลบ 3เท่าขนาดนี้ ศรีทนได้^_^

• 58 replies
  • 12,763 views
*

admin

• 80,402
✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พุธ 6 พฤศจิกายน 2562 BUY Swap ลบ 3เท่าขนาดนี้ ศรีทนได้^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย
วันนี้ไม่มีข่าวแดงที่น่าสนใจนะครับ

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1080
Daily Pivot=1.1093
Fibo 50 Daily=1.1102

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1120 S1 = 1.1050
R2 = 1.1146 S2 = 1.1020
R3 = 1.1175 S3 = 1.0995
R4 = 1.1205 S4 = 1.0935
R5 = 1.1250 S5 = 1.0890

สวัสดีตอนเช้าวันพุธ ครับ ยังคงถือ Swap ลบ พร้อมกำไร เป็น ลบอย่างต่อเนื่องนะครับกราฟยังไม่ขึ้นตามคาดการณ์ และ New Low ในช่วงตลอด 2 วันที่ผ่านมะครับ ส่วนหนึ่งมาจากการเจรจาการค้า ของ จีนกับ อเมริกาที่ ดำเนินการลุล่วงไปด้วยดีทำให้ ราคา ทองคำ ร่วงไปด้วยและ สกุล เงิน USD แข็งค่าขึ้น เนื่องจากเมื่อการเจรจาการค้า ตกลงกันได้ก็จะใช้ เงิน USD แลกเปลี่ยนกันมากขึ้นนั่นเอง ครับ นั่นทำให้เมื่อวาน จากข่าวที่ออกมา USD แข็งค่าเมื่อเทียบกับทุกสกุลเงิน รวมทั้งทองที่เทกระหน่ำกันเลยทีเดียว เชียว ทำให้ EU เรา โดนลากไปด้วย นะครับ ในทางเทคนิคของกราฟแล้ว มีอะไรเปลี่ยนแปลงเป็นอย่างไรบ้างติดตามได้จากวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ   

แนวโน้มกราฟตอนนี้จากที่กราฟเทลงมาเมื่อวาน ทำให้ Time Frame H1 ปรับตัวเป็นขาลงไปเรียบร้อยแล้วนะครับ กราฟสามารถผ่านแนวรับ จาก EMA 200 H1 มาได้และ ตอนนี้ ค้างอยู่ที่ EMA 200 H4 ตรงนี้ก็ลุ้นให้แนวรับ ตรงนี้พากราฟขึ้นมาให้ได้ ครับ แต่ ก็ถือว่ากราฟยังมีโอกาศ ลงต่อได้เช่นกัน นะครับเนื่องจาก ที่กราฟได้เทลงมานั้นได้เกิด Pattern double Top ที่เห็นได้ชัด คือ Time Frame H4 แถมยังทำ New Low ต่ำกว่า Low ก่อนหน้าได้ด้วยดังนั้น ขา Buy ก็ให้ระวังและเผื่อระยะที่กราฟจะลงไปต่อด้วยเช่นกัน ครับ สำหรับ ระยะ ที่ต้องเผื่อเลย วันนี้คือ กราฟอาจจะลงไปได้ถึง 1.1000 อาจจะดูเลวร้ายไปหน่อย นะครับ แต่ แอดมิน ก็ยัง Buy อยู่คือ มันมีเหตุผลตามสูตร การเทรด ของ Divergence (เดี๋ยวจะเพิ่มวิเคราะห์ Divergence จุดนี้เพิ่มเติมให้นะครับ)  ที่ ตอนนี้มองกราฟว่าขึ้น แต่ เนื่องจาก เป็นการขึ้นรอบใหญ่ กราฟอาจจะย่อลงไปถึง 1.1000 ได้ ในทางเทคนิดเช่นกัน แต่ ถ้ากราฟ หลุดลงไปถึง New Low ที่ 1.0900 ได้นี่ก็คงต้องเปลี่ยนแผน เป็น Sell เหมือนกันนะครับ อย่างไรก็ตาม ให้ เผื่อกันหน่อย นะครับ สำหรับการเทรดช่วงนี้ 
     แต่หากท่าน ใดจะ Sell ลงไปก็ Stop loss New high ได้เลย เช่นกัน นะครับ อีกเหตุผลหนึ่งที่กราฟอาจจะขึ้นไปได้ นอกจาก Divergence ที่เป็นขาขึ้นแล้วก็คือ ตอนนี้กราฟมาติด แนวรับ ตรง EMA 200 H4 ซึ่งก็อาจจะมีแรงพอดันกราฟขึ้นได้ ครับ ในส่วนของ Down Theory ตอนนี้ ก็ยังเป็นแนวโน้มขาขึ้นอยู่เหมือนเดิม ตามหลักการนี้ นะครับเนื่องจากกราฟ ใน H4 ยังไม่สามารถทำ Down Trend ขาลงได้ ตอนนี้ ที่กราฟ เหมือนจะลงมาแรงก็จริง แต่ ก็ยังอยู่ในแนวโน้มของ Down Theory ขาขึ้น ครับ ดังนั้น แอดมิน จึงยังคงมองว่ากราฟอาจจะขึ้นไปต่อได้ แม้ว่า กราฟจะย่อมาแรง แต่ เมื่อไหร่ที่ยังไม่ new Low ก็ยังไม่ถือว่ากราฟจะลง ได้ครับ
       สำหรับการ Buy วันนี้ Buy จาก EMA 200 H4 นะครับ เผื่อระยะไว้ตามด้านบนลุ้นให้กราฟบินขึ้นไปจากจุดนี้ ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit Buy NoW 1.1075 1.0970 1.1140 1.1200

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

bigbank55

*

admin

• 80,402

เหตุผลที่ Buy นะครับ จากรูปจะเห็นกรอบของ Divergence H4 ของกราฟนะครับ ในกรอบ นั้นจะ เห็น Swing High ของ กรอบ Diver gence แล้ว กราฟล่าสุดนี้ ได้บินเหนือ จุดนี้ได้แล้ว
ดังนั้น จึงเป็นสัญญานบ่งบอกว่ากราฟมีแนวโน้มที่ จะไปต่อ โดยเป้าหมายของสูตรนี้ มักจะไปที่ Fibo 200 ของ รอบ Swing Divergence นั้นๆ นะครับ แตก่อนที่กราฟจะไป เมื่อกราฟ แทง high ไปได้แลว กราฟมีโอกาศ ที่จะย่อลงมา ในแนว Fibo ใด Fibo หนึ่ง อาจจะเป้น Fibo 75 หรือ Fibo 50 ในแนว ของ Divergence ก่อนที่จะขึ้นไป ต่อ ก็เป็นไปได้ครับ ดังนั้น ด้วยเหตุผล นี้ แอดมินจึง ยังคง Buy ต่อ นะครับ
**6105** **6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

apakoaa

• 1,471
 (TH)**
ขอให้เด้ง ขอให้โดนค๊าฟ  cheetah*
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

Thor 1 ขอให้บินตามซิกคับ

*

admin

• 80,402

Down theory เช่นกัน ในมุมมอง ของ เทคนิค นี้ เนื่องจาก เป็น Down Theory รอบใหญ่นะครับ จะเห็นว่าในรอบใหญ่นั้นกราฟได้ แทง High มาแล้ว จาก กราฟขาลงและ ตอนนี้กราฟอยู่ในแนวโน้มขาขึ้น ดังนั้นจากเทคนิคนี้ ตราบใดที่กราฟยังไม่ทำ New Low กราฟก็ยังมีโอกาศขึ้นเสมอ ครับผม

(TH)** (TH)**

*

admin

• 80,402
อ้างจาก: apakoaa ที่ 06, พฤศจิกายน  2019, 11:13:26 AM
(TH)**
ขอให้เด้ง ขอให้โดนค๊าฟ  cheetah*

ความหวังหมู่บ้านเลย ครับ
็Hip** ็Hip**

*

admin

• 80,402
อ้างจาก: bigbank55 ที่ 06, พฤศจิกายน  2019, 11:08:37 AM
(TH)** (TH)** (TH)**

ท่าน Bank ว่าไงบ้าง ครับ ขอมุมมองหน่อย
(TH)** (TH)**

ขอบคุณครับ..แอด 🙏🙏🙏
**hulk3** **hulk3** **hulk3**
มุมมองของ..ทอง วันนี้ ยังลงต่อไหมครับ???
(TH)**  (TH)**  (TH)**

xc7*  ขอบคุณสำหรับแนวทางวันนี้ค่ะ   xc7*

*

admin

• 80,402
อ้างจาก: King's de Asus's ที่ 06, พฤศจิกายน  2019, 11:25:03 AM
มุมมองของ..ทอง วันนี้ ยังลงต่อไหมครับ???

ไซดเวย ครับ 1480-1495

เรามอบโบนัสสำหรับบัญชีโบนัสสูงสุดถึง 5,000$ เพื่อเป็นเครดิตสำหรับลูกค้าที่ทำการฝากเงิน
ในการร่วมกิจกรรมนี้ลูกค้าใหม่ต้องเปิดบัญชีโบนัสในหน้าเว็บไซต์เปิดบัญชีก่อน
สำหรับลูกค้าเดิมของLand-FXที่มีบัญชีอยู่แล้ว
ให้ทำการล็อกอินเข้าสู่ระบบและทำการเพิ่มบัญชีเป็นบัญชีโบนัส

บัญชีโบนัส

ระยะเวลาในการรับโบนัส: 1 กันยายน 2019 ถึง 31 ตุลาคม 2019
ผู้ที่สามารถรับโบนัส: คนไทยที่เปิดบัญชีโบนัส
รายละเอียดโบนัส: โบนัส 50% ของจำนวนเงินฝาก สูงสุดถึง 5,000$
จำนวนเงินฝาก: 200$-10,000$
วิธีแสดงโบนัส: โดยอัตโนมัติในระบบ MT4 และMT5 (ภายใน30นาที)

อ้างจาก: admin ที่ 06, พฤศจิกายน  2019, 11:45:26 AM
อ้างจาก: King's de Asus's ที่ 06, พฤศจิกายน  2019, 11:25:03 AM

ไซดเวย ครับ 1480-1495
ขอบคุณครับ..แอด
Thor 1 Thor 1 Thor 1

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

เทรดเงินคริปโตกับ NordFX ค่าธรรมเนียมต่ำ

ทำไมคุณถึงควรเทรดกับเรา ?

1.การซื้อขายเป็นไปบนแพล็ตฟอร์ม MT4 และอนุญาตให้นักเทรดใช้งานระบบเทรดอัตโนมัติหรือหุ่นยนต์ได้

2.คุณสามารถฝากเงินด้วยสกุล USD Ethereum หรือ Bitcoins โดยขึ้นอยู่กับประเภทบัญชี

3.เทรดได้ตลอด 24/7/365 ไม่มีวันหยุดนักขัตฤกษ์หรือวันหยุดใดๆ

4.สามารถเทรดทำกำไรได้ทั้งขาขึ้นและขาลง

5.มีผู้ใช้งานมากกว่า 1ล้านคน !!

6.ซื้อบิทคอยน์ได้มากขึ้นด้วยการใช้มาร์จิ้น

เปิดบัญชีเทรด NordFX https://traderider.com/index.php/topic,8054.0.html