กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพุธที่ 6 พฤศจิกายน 2562 Day ปิดเขียวบนเส้น

• 8 replies
  • 3,294 views
*

CASE Forex

• 16,939
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพุธที่ 6 พฤศจิกายน 2562 Day ปิดเขียวบนเส้น

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1.2850-1.2860++ 60 pip 200-300pip

Signal Buy ในขณะนี้กราฟของ GU ได้ปิด Day เขียวมาขั้นกราฟแดง 2 วันที่ผ่านทำให้มองด้วยเหตุผลตามเทรนใหญ่ได้ว่ากราฟมีสิทธิพุ่งขึ้นต่อเนื่องไปอีกได้ และในการเสี่ยงเข้าออเดอร์ที่ขึ้นมาสูงครั้งนี้เราจะมีการกั้นความเสี่ยงที่ต่ำมาก คือ Low ของDayเขียวเมื่อวานด้วยเหตุที่ว่าถ้ากราฟจะไปยังไงก็ไม่มาโดน Low แน่ๆเพราะฉะนั้นใครสายตามเทรนจุดนี้ก็น่าจะเป็นอีกจุดที่น่าเข้าออเดอร์ ส่วนเหตุผลเก่าๆลองไปติดตามโพสเมื่อวานได้

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ขอบคุณค่า ดันติดไม้ sell ไว้เพียบเลย จะลงมาอีกมั้ยคะ

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: kimigari ที่ 06, พฤศจิกายน  2019, 08:39:09 PM
ขอบคุณค่า ดันติดไม้ sell ไว้เพียบเลย จะลงมาอีกมั้ยคะ
ไม้นี้ทะลุลงไปเจอ SL แต่ก็ตามที่บอกครับว่า ถ้าลงมาได้ ทะลุก็จะไปเข้ามุมมองซิกเมื่อวานมีสิทธิไป 1.2500 ครับเป็นจุดที่น่าทุบลงไปให้ถึงและเข้าซื้อสวนกลับมา
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

ขอบคุณค่าาาาาาา... (TH)** (TH)**

ติด sell อยู่เหมือนกัน....แต่ พร้อมตัดแม้จะติด ถ้าผิดทาง... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 08, พฤศจิกายน  2019, 09:47:54 AM
ขอบคุณค่าาาาาาา... (TH)** (TH)**

ติด sell อยู่เหมือนกัน....แต่ พร้อมตัดแม้จะติด ถ้าผิดทาง... xc8* xc8* xc8*
พอร์ตเจ๊ พันล้าน ติดแค่ไหนก็จัดมา  555++ 555+

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 08, พฤศจิกายน  2019, 02:59:12 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 08, พฤศจิกายน  2019, 09:47:54 AM

พอร์ตเจ๊ พันล้าน ติดแค่ไหนก็จัดมา  555++ 555+
555+ 555+ 555+  ...สมพรปากค่ะ... (TH)** (TH)**

ที่กล้าตัด เพราะปกติ ออเดอร์ไม่เกิน 0.01 - 0.03 นานๆครั้งจะมีเลยไป 0.04 - 0.05 ถ้ามั่นใจ..

คนจน เงินน้อย แต่อยากรวย เลยมาลองเทรด ยังไม่รู้จะรวย หรือจนกว่าเดิม.. 555+  555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 08, พฤศจิกายน  2019, 03:35:21 PM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 08, พฤศจิกายน  2019, 02:59:12 PM

555+ 555+ 555+  ...สมพรปากค่ะ... (TH)** (TH)**

ที่กล้าตัด เพราะปกติ ออเดอร์ไม่เกิน 0.01 - 0.03 นานๆครั้งจะมีเลยไป 0.04 - 0.05 ถ้ามั่นใจ..

คนจน เงินน้อย แต่อยากรวย เลยมาลองเทรด ยังไม่รู้จะรวย หรือจนกว่าเดิม.. 555+  555+

อยากรวย คงต้องศึกษาสายสไนทเปอร์  sniper หรือ showball แล้วละครับ ผมไม่กล้าสไนทเปอร์ แต่ศึกษาวิธีสโนวบอลลอยู่  คล้ายๆ บาร์โค๊ดนะผมว่า

อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 08, พฤศจิกายน  2019, 04:10:40 PM
อยากรวย คงต้องศึกษาสายสไนทเปอร์  sniper หรือ showball แล้วละครับ ผมไม่กล้าสไนทเปอร์ แต่ศึกษาวิธีสโนวบอลลอยู่  คล้ายๆ บาร์โค๊ดนะผมว่า
บาร์โค้ด นี่เป็นอะไรที่ถนัดมากกกกก..เกิดขึ้นแบบอัตโนมือ..เป็นไปเองโดยไม่ตั้งใจ..เพราะความไม่แม่นของเราเอง.. xc8*
เรื่องศึกษา ก็สนใจอยู่ค่ะ แต่ทำงานประจำด้วย เวลาน้อย แค่หาอ่านจากเนตก็อ่านไม่ไหวแล้ว ไว้ออกจากงานเมื่อไหร่ละ...น่าดู...
ตอนนี้ เลยเทรดเป็นงานอดิเรก มีเพื่อนร่วมทางสนุกๆ หาความสุขจากการเทรด ยังไม่โฟกัสเรื่องเงินมากนัก..
[ พูดให้ดูดีที่แท้ก็คือไม่ค่อยมีตังค์ เลยยังโฟกัสไม่ได้ ].. 555+ 555+ 555+

ฝรั่ง UK ยังถือ buy ไว้ตั้งแต่เมื่อวาน