กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

สอบถามผู้ขำนาณอินดี้ฮาโมนิคครับ Harmonic Pattern ไทมเฟรม

• 0 replies
  • 1,014 views

มีท่านใดใช้อินดี้  Harmonic Pattern  ประจำอยู่บ้างครับ

โดยมากแล้วที่เชื่อถือได้ 100% นี่คือกราฟ Harmonic Pattern ที่ timeframe ใหนครับ  timeframe ที่สามารถเข้าเทรดได้ทันครับ

แล้วมีวิธีดูยังไงให้รู้ว่าจะเป็น Harmonic Pattern ครับ เพราะมันเหมือน zigzag เลยคือ กว่ามันจะแสดงผลออกมาให้เห็นว่าเป็น Harmonic Pattern กราฟมันก็พุ่งไปเยอะแล้วระดับหนึ่งแล้ว

มีเทคนิคอะไรที่แนะนำในการใช้ Harmonic Pattern   ที่พอจะบอกได้บ้างครับ

เทรดแบบใหนที่เหมาะสำหรับ Harmonic Pattern   ครับ scalping, revese(ชาวสวน) ,daytrade, breakout, swing trade