กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เปิดบัญชีกับ สำหรับสมาชิกที่เทรดforex กับ XTB.com การเปิดบัญชีเทรด Forex XTB

• 0 replies
  • 1,920 views
*

admin

• 80,415
เปิดบัญชีกับ สำหรับสมาชิกที่เทรดforex กับ XTB.com

สมาชิกท่านใดสนใจจะเปิดบัญชีเทรด กับ XTB.com ก็สามารถเปิดบัญชี ผ่าน ทางบอร์ดได้ตาม Link นี้นะครับ  Click เปิดบัญชีกับ xtb.comhttp://go.xtbaffiliates.com/visit/?bta=38565&nci=9816
Link เปิด XTB ของบอร์ด : http://go.xtbaffiliates.com/visit/?bta=38565&nci=9816

ขั้นตอนการเปิดบัญชี  XTB.com

1. เมื่อเราเข้าสู่ลิงค์สมัครเทรดของทาง Traderider.com ข้างต้นก็จะเข้าสู่หน้านี้ จากนั้นให้เรากด เปิดบัญชีเทรดจริง ขวามือบนได้เลยครับ

2. ทำการกรอกรายละเอียดให้ครบถ้วนครับ โดยจากตัวอย่างให้กรอก E-mail ที่ใช้ได้จริงและไม่เคยใช้กับทางโบรค XTB มาก่อนนะครับ และจากนั้นก็ ติ๊กเครื่องหมายถูกต้อง หลังจากที่อ่านข้อความทั้งหมดแล้วจากนั้นก็กด ขั้นตอนถัดไป]เพื่อไปยังหน้าถัดไปครับ

3. เมื่อเราเข้าสู่หน้านี้ให้เรากรอกรหัสผ่าน โดยที่ ใส่รหัสตามข้อมูลที่ทางโบรคระบุแล้วก็กด ขั้นตอนถัดไปเพื่อไปยังหน้าถัดไปครับ

4. หลังจากใส่หัสผ่านในหน้าที่ผ่านมาเสร็จเรียบร้อย จะเข้าสู่หน้า การกรอกข้อมูลส่วนตัวนะครับ ให้เรากรอกข้อมูลให้ครบ จากนั้นก็กด ขั้นตอนถัดไป เพื่อไปสู่วิธีการสมัครต่อๆไปครับ

5. พอมาถึงหน้านี้ระบบก็จะให้กล่องข้อความให้เรากรอกที่อยู่ของเรานะครับ ก็กรอกไปตามจริงจากนั้นก็กด  ขั้นตอนถัดไป ครับ

6. ในหน้านี้ระบบจะให้เลือก บัญชีที่เราต้องการจะเปิดนะครับ เป็นบัญชี xStation จากระบบของโบรค XTB เองหรือบัญชี MT4 ปกติของทั่วๆไปก็แล้วแต่เราถัดนะครับ จากนั้นเราก็เช่นเดิม ขั้นตอนถัดไป ครับ

7. เมื่อเราทำการกรอกหน้าต่างๆเสร็จเรียบร้อยแล้วก็จะขึ้นหน้าต่างนี้ หน้าต่างข้อตกลงจากทางโบรค XTB ให้เราทำการติ๊กตามความเป็นจริง จากนั้นก็กด ขั้นตอนถัดไป ครับ

8. พอติ๊กได้ตรงตามที่เราอ่านแล้วในหน้าที่แล้ว ระบบจะขึ้นหน้าต่างนี้ขึ้นมาเพื่อแสดงว่าการกรอกข้อมูลต่างๆของเราครบถ้วนสมบูรณ์แล้ว เพราะฉะนั้นให้เรา กด ไปยังหน้าจัดการบัญชี เพื่อไปจัดการอัพโหลดเอกสารภายในต่อไป

9. เมื่อเข้ามาถึงหน้าจัดการบัญชี ก็ถึงจะเข้าถึง ขั้นตอนการยืนยันตนเอง ด้วยการแนบ สำเนาต่างๆที่เป็นการยืนยันตนก็ให้เราทำตามขั้นตอนตามปกติเลยครับ เมื่อทำเสร็จแล้วก็ กดถัดไป ตามสะดวกของท่านเลย แล้วระบบก็จะพาไปสู่หน้าอัพโหลดหลักฐานยืนยันที่อยู่ต่อไป

10. หน้าต่างต่อมาจะคล้ายๆกับหน้าต่างเดิม แต่สิ่งที่ต่างกันคือ รูปแบบการอัพโหลดเอกสารหน้านี้จะเป็นการอัพโหลดเอกสารยืนยันที่อยู่ ค่าน้ำค่าไฟอะไรต่างๆ น่าจะคุ้นเคยกันดีนะครับ ส่วนเราจะเห็นมุมซ้ายกลางๆจอว่า ระบบได้นำ Database ของที่อยู่ของเรามาคอยเตือนเราว่าการอัพโหลดครั้งนี้ต้องมีที่อยู่เดียวกันกับที่ลงรายละเอียดไว้นั้นเอง แต่ต้องมีอายุไม่ต่ำกว่า 3 เดือนที่ผ่านมาอีกด้วย เพราะฉะนั้นใครจะเอาเอกสารอะไรมายืนยัน ดูวันที่ให้ดีดีด้วยนะครับ จากนั้นเราก็กดถัดไป   เพื่อสิ้นสุดการสมัครครั้งนี้ครับ

11. หากการสมัครครั้งนี้เสร็จสิ้นระบบก็จะขึ้นหน้าต่างนี้ให้เราได้เห็นว่าระบบกำลังรอผลตอบรับจาก โบรคเกอร์ XTB.com ยืนยันตัวให้เรานั้นเอง

Link เปิด XTB ของบอร์ด : http://go.xtbaffiliates.com/visit/?bta=38565&nci=9816

VDO การขั้นการเปิดบัญชี กับ XTB แบบละเอียด

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"