กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

อีเอ Price Action Scalping (BBand + RSI) ดูเหมือนจะดีนะ

• 5 replies
  • 3,148 views
อีเอ Price Action Scalping (BBand + RSI) ดูเหมือนจะดีนะ
« เมื่อ: 31, ตุลาคม 2019, 08:17:23 PM »

มีใครพอจะช่วย backtest กับ 100% tick ให้ได้บ้างครับ

พอดีผมไม่ได้อัพเดท MT4 นานแล้ว สงสัยต้องใช้เวลาโหลด tick ใหม่นานแน่ๆ ฝากช่วย test แทนหน่อยครับ

อีเอตัวนี้เห็นเขาแจกไว้ ผลใช้งานดูเหมือนจะดีนะ เฉพาะ backtest ต้องลองทดสอบ forward test ดู

อีเอตัวนี้ต้องใช้กับโบรกที่สเปรดต่ำๆ   และควรเอาไว้ที่ VPS ไกล้ๆ โบรก

เจ้าของอีเอเขาโมใช้งานกับโบรก tradersway  ลองแล้วใช้ได้ดีที่สุด ถ้าเอามาใช้กับ xm , exness อาจจะต้องโมหรือปรับค่า
ลอง FBS แล้วพอได้บ้าง

อาจจะต้องปรับค่าให้ใช้ได้กับโบรกอื่นๆ
อาจะะต้องโมต่ออีกหน่อยแล้วก็เอามาแจกกัน

XM ลองใช้กับแอคเค้า  ultra low
exness ลองใช้กับแอคเค้า ECN
FBS ลองใช้กับแอคเค้า Zero หรือ ECN
tradersway
โบรกอื่นๆ ลองโบรกที่ spread ต่ำๆ นะครับ ประมาณต่ำกว่า 1.5-1.7 pip ลงไป

ผมคิดว่าอีเอมันใช้ modify บ่อยมาเกินไป โบรกอาจจะแบนได้ ถ้าโมได้หรือปรับค่าไม่ให้มัน modify order บ่อยมาก จะดีมาก  เพราะดู backtest แล้ว เหมือนๆ ว่าจะ modify ทุกนาทีเลย

ลองใช้ดูอีเอเแล้วมันคุ้นๆ  เดาเอาว่าตัวนี้น่าจะโมต่อมาจากอีเอ ninja ที่่มีคนถอด code เอามาแจก

อีเอตัวเดิมมันใช้ Moving Average แต่คนโม โมเปลี่ยนไปใช้อินดี้ ฺbollinger band + กับ RSI ทำให้ได้ผลดีขึ้น

อีเอใช้งานกับ timeframe 1 นาทีนะครับ  คู่เงินใช้งานคือ GBPJPY   (ลองใช้กับ GBPUSD แล้วใช้ได้เหมือนกัน)

เอามาแจกเพราะเขาแจะ code ด้วย ฝากรบกวนท่านที่สามารถ code ช่วยแก้ไขโม แล้วเอามาโชวกันหย่อนครับ

Re: อีเอ Price Action Scalping (BBand + RSI) ดูเหมือนจะดีนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31, ตุลาคม 2019, 08:28:39 PM »

ลืมแนบไฟล์ backtest แบบธรรมดา ยังไม่ได้เอา tick data ใส่

โบรก XM ใช้ backtest ได้

แนะนำโมให้มันไม่ modify บ่อยๆ น่าจะดี

Re: อีเอ Price Action Scalping (BBand + RSI) ดูเหมือนจะดีนะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2019, 09:13:27 PM »
ไม่ออกไม้เลยครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04, ธันวาคม 2019, 12:59:16 PM »
อ้างจาก: ratchapol yooyen ที่ 03, ธันวาคม  2019, 09:13:27 PM

ผมรันออกนะครับท่าน แต่บางโบรกก็ไม่ออกเหมือนกันครับ

ผมก็อปมาจากเว็บนี้ครับ
https://soehoe.id/price-action-scalper-low-risk-free-unlimited-ex-4.t18440/page-7

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05, ธันวาคม 2019, 08:26:47 AM »
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 04, ธันวาคม  2019, 12:59:16 PM
อ้างจาก: ratchapol yooyen ที่ 03, ธันวาคม  2019, 09:13:27 PM

ผมรันออกนะครับท่าน แต่บางโบรกก็ไม่ออกเหมือนกันครับ

ผมก็อปมาจากเว็บนี้ครับ
https://soehoe.id/price-action-scalper-low-risk-free-unlimited-ex-4.t18440/page-7

bt ดี demo พอใช้ แต่รันจริงไม่โอเคเลยครับ ผมรันโบรก ic ลองใช้ ea copy แล้วยังไม่เวริค ครับหาตัวอื่นรันดีกว่าครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05, ธันวาคม 2019, 09:20:46 AM »
อ้างจาก: raypiaso ที่ 05, ธันวาคม  2019, 08:26:47 AM

bt ดี demo พอใช้ แต่รันจริงไม่โอเคเลยครับ ผมรันโบรก ic ลองใช้ ea copy แล้วยังไม่เวริค ครับหาตัวอื่นรันดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ ที่ช่วยทดสอบใน MT4

ผมพยายามเลิกใช้ MT4 แล้วเพราะผลมันไม่ค่อยโอเคเท่าใหร่  ใช้แค่บางตัวใน MT4
ส่ในใหญ่จะหา MT5 ใช้ดีกว่า