กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ขอถามเรื่อง EA เครื่องจักรล่าหมู V.1.6 ตัวนนี้หน่อย

• 3 replies
  • 2,874 views
*

picosoft

6. TakeProfitStopOut : ในกรณีเปิด Order มากกว่า 1 จะให้เก็บกี่ $ แล้วปิด
    ตัวอย่างเช่น ถ้าตั้ง StepLots 20 คือผิดทาง 20 Pip เปิดไม้แก้ 1 Order
    ถ้าผิดทางไป 80 pip ก็ 5 ไม้ละ บางทีกว่าจะได้กำไรเท่า TP มันมาไม่ถึงแต่ตั้งค่านี้เป็น 0.01
    คือแค่ได้กำไร 0.01 ก็ปิดละ เอาไว้ใช้เอาตัวรอดไม่ต้องรอถึง TP จริง ๆ (หลายทีที่มันมาได้บวกแต่ไม่ถึง TP นะ)

7. TakeProfitOnOpenedOrder : คือให้ค่าในข้อ 6 มีผมตั้งแต่ไม้ที่เท่าไหร่ ถ้าค่านี้ใส่ 2 ก็มีผลตั้งแต่ไม้ที่ 3

ฟังค์ชั่นนี้มีปันหาหรือป่าวคับ ? ผมลอง แบ็คเทส ดู มันค่าเท่าเดิมเลยอ่าคับ ถ้ามันทำได้จริงผมว่ามันสุดยอดเลย ขอบคุนคับ

*

DoubleTab

Re: ขอถามเรื่อง EA เครื่องจักรล่าหมู V.1.6 ตัวนนี้หน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30, มิถุนายน 2015, 03:42:28 PM »
อ้างจาก: picosoft ที่ 30, มิถุนายน  2015, 10:01:51 AM
6. TakeProfitStopOut : ในกรณีเปิด Order มากกว่า 1 จะให้เก็บกี่ $ แล้วปิด
    ตัวอย่างเช่น ถ้าตั้ง StepLots 20 คือผิดทาง 20 Pip เปิดไม้แก้ 1 Order
    ถ้าผิดทางไป 80 pip ก็ 5 ไม้ละ บางทีกว่าจะได้กำไรเท่า TP มันมาไม่ถึงแต่ตั้งค่านี้เป็น 0.01
    คือแค่ได้กำไร 0.01 ก็ปิดละ เอาไว้ใช้เอาตัวรอดไม่ต้องรอถึง TP จริง ๆ (หลายทีที่มันมาได้บวกแต่ไม่ถึง TP นะ)

7. TakeProfitOnOpenedOrder : คือให้ค่าในข้อ 6 มีผมตั้งแต่ไม้ที่เท่าไหร่ ถ้าค่านี้ใส่ 2 ก็มีผลตั้งแต่ไม้ที่ 3

ฟังค์ชั่นนี้มีปันหาหรือป่าวคับ ? ผมลอง แบ็คเทส ดู มันค่าเท่าเดิมเลยอ่าคับ ถ้ามันทำได้จริงผมว่ามันสุดยอดเลย ขอบคุนคับ

ผมใช้อยู่มันก็ใช้ได้นะครับ

เพียงแต่จะมีผลตอนจบแท่งเทียน ไม่ได้มีผลทันที่ที่มาถึงค่านะ

*

picosoft

Re: ขอถามเรื่อง EA เครื่องจักรล่าหมู V.1.6 ตัวนนี้หน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30, มิถุนายน 2015, 03:57:49 PM »
ออ ครับ พอจะมีตัวอย่าง ที่พี่เซ็ตป่ะคับ พี่เซ็ดยังงัย -1 ป่ะคับ

*

DoubleTab

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30, มิถุนายน 2015, 04:31:22 PM »
TakeProfitStopOut  ผมใส่ 0.1

TakeProfitOnOpenedOrder  ผมใส่ 20

คือถ้าเปิดเกิน 20 ไม้แล้ว ขอแค่ได้บวก 0.1 (ไม่ติดลบ) ก็ให้มันปิดเลย ไม่ต้องรอ TP ละ