กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ช่วยดูอีเอ(อินดี้) Pivot Distance ให้หน่อยครับ คำนวน Points, Digits และ Array ครับ

• 8 replies
  • 2,873 views

รบกวนท่าน iRuler ดูให้หน่อยครับ
หรือมีท่านใดสามารถทำได้บ้างครับรบกวนช่วยทำให้หน่อย

คือผมทำอินดี้(อีเอ)ขึ้นมาใหม่แบบง่ายๆ ออกมาเพื่อคำนวณ ระยะห่างระหว่าง weekly pivot กับ ราคาปัจจุบัน (ใช้ bid) ว่าห่างกันเท่าใหร่ครับ 
แล้วก็จะเอาไว้ดู scan ว่าอันใหนที่มันห่าง weekly pivot มากๆ จะได้ไปดูตัวนั้นก่อน เพื่อเว็ตอัพเข้าเทรด

ตอนนี้ใช้ comment แสดงผลไปก่อน ไม่ต้องยุ่งยากเพราะ CG มันทำให้อืดเวลาแสดงผล แค่นี้ก็ใช้ได้แล้ว
กำลังดูว่าจะทำเป็นแบบ 2 แถวเพราะมันมีค่าเงินหลายคู่

1. Points, Digits
เนื่องจากคู่เงินบางอันมันเป็น 5 หลัก หรือ 2 หลัก 3 หลัก แบบนี้ จะเขียนแยกยังไง ผมเขียนแยกเคสถูกใหมครับ หรือควรเขียนใหม่เป็นแบบใหนดี

ใช้ MathAbs ใช่่ใหม สำหรับแปลงจำนวนติดลบทำให้เป็นตัวเลขบวก (ต้องแปลงเพราะเวลาเอาไป sort มันจะไปเรียกติดลบอยู่ล่างสุดแทน)

2. ทำ array
คือผมงงเรื่อง array  (ไม่งงละ ทำไม่เป็นเลยละ)
2.1 จะสร้าง array แบบ 2 ตัวแปรออกมายังไง
2.2 แล้ว add เอาข้อมูลแต่ละอันเข้าไปยังไงครับ
ช่วยทำ code ตัวอย่างให้หน่อยได้ใหมครับ

ผมต้องการเอาใส่ array แล้วก็จะใช้  arraysort เรียงลำดับอันที่มากที่สุดไว้บนสุด

ทีแรกว่าจะคำนวนแสดงว่าอยู่จุดใหนด้วย R1 R2 R3 หรือ S1 S2 S3 แล้ว แต่ดูเหมือนจะยากและซับซ้อนทำให้มันแสดงผลผิดพลาดได้ เลยเอาไว้แค่นี้ก่อนยังไม่ทำ

ถ้าทำ array ไม่ได้ ก็ไม่เป็นไปครับ เอาแค่ text เป็น comment แสดง Points, Digits ได้ถูกต้องก็ใช้ได้แล้วครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับท่านที่ช่วยแก้ไขปรับปรุงอินดี้(อีเอ)ให้ครับ

*

admin

• 80,395
เดี๋ยวรอท่าน iRueler มาตอบ ครับ
TKo*) TKo*)
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 29, ตุลาคม  2019, 06:07:00 PM
เดี๋ยวรอท่าน iRueler มาตอบ ครับ
TKo*) TKo*)

ครับท่าน
รอท่าน iRuler มาช่วยครับ

แก้ไขไฟล์   PivotDistance012.mq4

ทำง่ายๆ เอาไว้ดูใช้กับระบบเทรด weekly pivot ครับ ดูมัน swing มาหาจุด weekly pivot

**6105** **6105**

*

iRuler

• 1,282
พรุ่งนี้มาดูให้นะครับ ตอนนี้ปวดหัวมากๆ **11

(TH)**

อ้างจาก: iRuler ที่ 29, ตุลาคม  2019, 07:25:28 PM
พรุ่งนี้มาดูให้นะครับ ตอนนี้ปวดหัวมากๆ **11

(TH)**

ครับท่าน แล้วแต่สะดวกเลยครับ

รอพรุ่งนี้ก็ได้ครับไม่รีบ

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: iRuler ที่ 29, ตุลาคม  2019, 07:25:28 PM

(TH)**

ช่วงนี้ ลูกท่าน iRueler เข้าออก รพ เป็นว่าเล่นเลย ครับ น้องๆ ไม่ค่อยแข็งแรง

หายไวๆ นะครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 29, ตุลาคม  2019, 08:35:56 PM

(TH)**

ช่วงนี้ ลูกท่าน iRueler เข้าออก รพ เป็นว่าเล่นเลย ครับ น้องๆ ไม่ค่อยแข็งแรง

(TH)**

ครับท่าน  งั้นยังไม่ต้องก็ได้ครับท่าน

เด๊่ยวผมไปหาฝรั่งมาช่วยดูwได้ครับ no problem

**6105**

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 29, ตุลาคม  2019, 09:27:54 PM
อ้างจาก: admin ที่ 29, ตุลาคม  2019, 08:35:56 PM

(TH)**

(TH)**

ครับท่าน  งั้นยังไม่ต้องก็ได้ครับท่าน

เด๊่ยวผมไปหาฝรั่งมาช่วยดูwได้ครับ no problem

**6105**

ออ ตอนว่าง น่าจะดูได้ครับ อันนี้เล่าให้ฟัง เฉยๆ ครับ

็Hea** ็Hea**

*

iRuler

• 1,282
 (TH)** ลองดูครับ

click here to go to aaa

THIS IS AAA