กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ท่านใดพอจะเขียน EA ให้ได้บ้างครับ

• 33 replies
  • 11,699 views
Re: ท่านใดพอจะเขียน EA ให้ได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 05, กรกฎาคม 2015, 08:44:12 AM »
ครับ EA แรกในชีวิต ใช้เวลาเขียน 1 วันครึ่ง เริ่มจากประสบการการเขียน EA จาก 0 เลย

หลักการที่ว่า ถ้าถือไม้ sell อยู่ แล้วมีสัญญาณ buy ให้ปิด sell และถ้าถือไม้ buy อยู่ แล้วมีสัญญาณ sellให้ปิด buy
ทำให้ปิดลบ ไปเยอะนะครับ  %%22

ถ้าใส่ stoploss ไป ส่วนมากจะติด stoploss เพราะเข้าผิดทางบ่อย
แต่ถ้าไม่ใส่เลย (ใส่ 0) จะโดนลากไปไกลตามกราฟ สุดท้ายก็จะกลับมาปิดบวกได้ แต่ eq ต้องพอให้ลากด้วย (ตอน backtest ผมใส่ 50$ ลากได้อยู่)

ใช้ indicator ที่แนบไปด้วยเท่านั้นนะครับ เพราะบางตัวผมแก้ให้มัน return ค่าให้อ่านง่ายๆ ตอนเขียน EA
เชิญปรับปรุงแก้ไขโค้ดได้ตามสะบายครับ Ha)**

DISCLAIMER: ลองเล่นใน backtest หรือเดโม่ก่อนนะครับ ถ้านำไปใช้กับบัญชีจริงแสดงว่ายอมรับผลที่จะตามมา ไม่ว่าดีหรือร้ายนะครับ ถ้าได้รับความเสียหายขึ้นมาจะไม่มีใครรับผิดชอบครับ

*

admin

• 80,579
Re: ท่านใดพอจะเขียน EA ให้ได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 05, กรกฎาคม 2015, 09:12:47 AM »
ขอบคุณท่าน parnz ครับ
(TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

with

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 05, กรกฎาคม 2015, 10:20:13 AM »
 (TH)** (TH)** (TH)**

ขอบคุณครับ

*

LittleMaow

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 19, กันยายน 2015, 07:02:43 PM »
การจะเริ่มต้อนเขียน EA ที่ได้ได้ ต้องเริ่มต้นจากระบบเทรดที่ดีด้วยครับ ระบบเทรด ที่มีเงื่อนไขเป็นลำดับขั้นตอน
จากภาพ เป็นการใช้ indicator ที่แปลงมาแล้วให้แสดงผลออกมาครับ เราก็ต้องรู้ก่อน ว่าเขาใช้อะไร มาเป็นเงื่อนไขในการแสดงลูกศร หรือ การเปลี่ยนสีของ indicator เขาครับ และเงื่อนไขลำดับการตัดสินใจ ถึงจะนำมาเขียน คำสั่งให้ EA ได้
อ้างจาก: with ที่ 27, มิถุนายน  2015, 10:08:35 PM
ท่านใดพอจะเขียน EA ให้ได้บ้างครับ มีระบบที่อยากให้ช้วยเขียนให้ครับเพื่อว่าดีจะได้แบ่งปันครับ