กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ท่านใดพอจะเขียน EA ให้ได้บ้างครับ

• 33 replies
  • 11,644 views
*

with

ท่านใดพอจะเขียน EA ให้ได้บ้างครับ
« เมื่อ: 27, มิถุนายน 2015, 10:08:35 PM »
ท่านใดพอจะเขียน EA ให้ได้บ้างครับ มีระบบที่อยากให้ช้วยเขียนให้ครับเพื่อว่าดีจะได้แบ่งปันครับ

*

Leonadon

Re: ท่านใดพอจะเขียน EA ให้ได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28, มิถุนายน 2015, 10:55:00 PM »
อ้างจาก: with ที่ 27, มิถุนายน  2015, 10:08:35 PM
ท่านใดพอจะเขียน EA ให้ได้บ้างครับ มีระบบที่อยากให้ช้วยเขียนให้ครับเพื่อว่าดีจะได้แบ่งปันครับ

พอจะแจ้งระบบคร่าวๆให้ได้ไหมครับ เผื่อเพื่อนๆมาอ่านแล้วเจอคล้ายๆกันได้ประยุกต์ใช้กันได้ครับผม

ขอบคุณครับ

*

with

Re: ท่านใดพอจะเขียน EA ให้ได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28, มิถุนายน 2015, 11:18:45 PM »
ระบบนี้นะครับ
Buy
1) เมื่อเกิดจุด ISO สีน้ำเงิน
2) มีลูกศร EMA crossover signal สีน้ำเงินชี้ขึ้น
3) แถบ BB brand stop Bar ทั้ง 2 ช่องเป้นสีน้ำเงิน
4) แถบ SEFC Bull-Bear เป็นสีน้ำเงินครับ

Sell
1) เมื่อเกิดจุด ISO สีแดง
2) มีลูกศร EMA crossover signal สีน้ำแดงชี้ลง
3) แถบ BB brand stop Bar ทั้ง 2 ช่องเป้นสีแดง
4) แถบ SEFC Bull-Bear เป็นสีแดงครับ

ระบบมีประมาณนี้ครับแต่ละรอสัญญานจากแท่งเทียนนิดหน่อยครับ
และช่วง side way จะมีปัญหานิดหน่อยครับผมก็ปรับแต่งได้ไม่นาน เทรดมือเอาครับเลยอยากตัดปัญหาเรื่องอารมณ์ และเวลา เลยอยากให้ช่วยเขียนครับ
เพื่อว่าดีจะได้แบ้งปันกันครับ

*

with

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28, มิถุนายน 2015, 11:41:14 PM »
ส่วน Meter เอาไว้วัดแรง และดูเทรนขาขึ้นลงครับ

*

Leonadon

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2015, 12:17:47 AM »
ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล รอเพื่อนๆที่ถนัดด้านนี้มาตอบนะครับผม

*

admin

• 80,418
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2015, 05:00:43 AM »
ท่านครับ ขอ ชุดอินดี้ และ วิธีการ แบบละเอียด เพิ่ม เติม รวมถึง Money management ของระบบนี้ด้วย ครับ
ผมจะหาคนเขียนให้
(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

with

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2015, 05:50:52 AM »
รบกวนด้วยครับถ้าอย่างไรลองรัน bt ดูก่อนก็ได้ครับ   T*/- T*/-

ส่วนเรื่อง Money ก็แล้วแต่ครับ

แต่สัญญานจะช้าหน่อยครับ

*

with

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2015, 06:03:47 AM »
แต่ถ้าเจอช่วง side way ก็เอาเรื่องเหมือนกันครับกำลังหาตัวอื่น มาเช็คอยู่ครับ

ระบบนี้นะครับ
Buy
1) เมื่อเกิดจุด ISO สีน้ำเงิน
2) มีลูกศร EMA crossover signal สีน้ำเงินชี้ขึ้น
3) แถบ BB brand stop Bar ทั้ง 2 ช่องเป้นสีน้ำเงิน
4) แถบ SEFC Bull-Bear เป็นสีน้ำเงิน
5) SL อยู่เหนือจุด ISO สีน้ำเงินประมาณ 20 pip
6) TP ทุกครั้งที่เกิดตำแหน่ง sell  *PIg**

Sell
1) เมื่อเกิดจุด ISO สีแดง
2) มีลูกศร EMA crossover signal สีน้ำแดงชี้ลง
3) แถบ BB brand stop Bar ทั้ง 2 ช่องเป้นสีแดง
4) แถบ SEFC Bull-Bear เป็นสีแดงครับ
5) SL อยู่ใต้จุด ISO สีแดงประมาณ 20 pip
6) TP ทุกครั้งที่เกิดตำแหน่ง buy *PIg**

Thor 1

รบกวนท่านอาจาร์ช่วยสร้าง EA ให้ด้วยนะครับ

*

with

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2015, 05:28:38 PM »
ท่าน Admin เป็นอย่างไรบ้างครับสูตรนี้พอได้ไหมครับ

*

admin

• 80,418
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2015, 05:41:55 PM »
อ้างจาก: with ที่ 29, มิถุนายน  2015, 05:28:38 PM
ท่าน Admin เป็นอย่างไรบ้างครับสูตรนี้พอได้ไหมครับ

ผมกำลังหาคนเขียนให้อยู่ครับ ยังไงจะอัพเดทเรื่อยๆ นะครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

with

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2015, 03:51:25 PM »
รบกวนท่าน admin อีกรอบครับพอดีผมอยากรู้เรื่อง function การใช้คำสั่งเขียน ea ครับว่ามันคืออะไร และทำหน้าอะไร ตัวอย่าวเช่น บางตัวจะใช if , custom , voide ครับพอดีหัดเขียนอยู่ครับดูใน YouTube และที่โหลดมายังไม่เข้าใจการใช้ครับ

*

admin

• 80,418
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2015, 03:57:27 PM »
อ้างจาก: with ที่ 01, กรกฎาคม  2015, 03:51:25 PM
รบกวนท่าน admin อีกรอบครับพอดีผมอยากรู้เรื่อง function การใช้คำสั่งเขียน ea ครับว่ามันคืออะไร และทำหน้าอะไร ตัวอย่าวเช่น บางตัวจะใช if , custom , voide ครับพอดีหัดเขียนอยู่ครับดูใน YouTube และที่โหลดมายังไม่เข้าใจการใช้ครับ

สำหรับ Admin เขียนไม่เป็น ครับ คงต้องรอ คนที่เขียนเป็นมาตอบ ครับ

ส่วน EA กำลังให้น้องๆ ในบอร์ด ดูให้อยุ่นะครับ

(TH)**

*

with

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2015, 03:59:54 PM »
 ขอบคุณครับ
hulk*** *PIg** *PIg** *PIg**

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2015, 04:12:10 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 01, กรกฎาคม  2015, 03:57:27 PM
อ้างจาก: with ที่ 01, กรกฎาคม  2015, 03:51:25 PM

สำหรับ Admin เขียนไม่เป็น ครับ คงต้องรอ คนที่เขียนเป็นมาตอบ ครับ

ส่วน EA กำลังให้น้องๆ ในบอร์ด ดูให้อยุ่นะครับ

(TH)**
if มันเป็น condition มันเป็นการตรวจสอบเงื่อนไขครับ
ส่วน  void มันคือฟังก์ชั่นที่ไม่ต้องคืนค่าเมื่อจบการทำงานในฟังก์ชั่นนั้น ๆ ครับ
อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2015, 04:16:53 PM »
ผมมีเอกสารภาษาไทย
ลองเอาไปศึกษากันดูครับ

*** ผมต้องขออภัยด้วยน่ะครับ ที่ไม่ได้ติดเครดิตให้ ว่าเอามาจากไหน พอดีลืมครับ ***
อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ