ท่านใดพอจะเขียน EA ให้ได้บ้างครับ

• 33 replies
  • 6391 views

*

ออฟไลน์ with

• *
  • 44
  • 1

ท่านใดพอจะเขียน EA ให้ได้บ้างครับ

« เมื่อ: 27, มิถุนายน 2015, 10:08:35 PM »
ท่านใดพอจะเขียน EA ให้ได้บ้างครับ มีระบบที่อยากให้ช้วยเขียนให้ครับเพื่อว่าดีจะได้แบ่งปันครับ

Share Topic.

Follow Me.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27, มิถุนายน 2015, 10:12:19 PM โดย with »

traderider forex ไทย
*

ออฟไลน์ Alove2Win

• 1,367
  • 59

Re: ท่านใดพอจะเขียน EA ให้ได้บ้างครับ

« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28, มิถุนายน 2015, 10:55:00 PM »
ท่านใดพอจะเขียน EA ให้ได้บ้างครับ มีระบบที่อยากให้ช้วยเขียนให้ครับเพื่อว่าดีจะได้แบ่งปันครับ

พอจะแจ้งระบบคร่าวๆให้ได้ไหมครับ เผื่อเพื่อนๆมาอ่านแล้วเจอคล้ายๆกันได้ประยุกต์ใช้กันได้ครับผม

ขอบคุณครับ

*

• *
  • 44
  • 1

Re: ท่านใดพอจะเขียน EA ให้ได้บ้างครับ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28, มิถุนายน 2015, 11:18:45 PM »
ระบบนี้นะครับ
 Buy
1) เมื่อเกิดจุด ISO สีน้ำเงิน
2) มีลูกศร EMA crossover signal สีน้ำเงินชี้ขึ้น
3) แถบ BB brand stop Bar ทั้ง 2 ช่องเป้นสีน้ำเงิน
4) แถบ SEFC Bull-Bear เป็นสีน้ำเงินครับ

Sell
1) เมื่อเกิดจุด ISO สีแดง
2) มีลูกศร EMA crossover signal สีน้ำแดงชี้ลง
3) แถบ BB brand stop Bar ทั้ง 2 ช่องเป้นสีแดง
4) แถบ SEFC Bull-Bear เป็นสีแดงครับ

ระบบมีประมาณนี้ครับแต่ละรอสัญญานจากแท่งเทียนนิดหน่อยครับ
และช่วง side way จะมีปัญหานิดหน่อยครับผมก็ปรับแต่งได้ไม่นาน เทรดมือเอาครับเลยอยากตัดปัญหาเรื่องอารมณ์ และเวลา เลยอยากให้ช่วยเขียนครับ
เพื่อว่าดีจะได้แบ้งปันกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28, มิถุนายน 2015, 11:25:13 PM โดย with »

*

• *
  • 44
  • 1

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28, มิถุนายน 2015, 11:41:14 PM »
ส่วน Meter เอาไว้วัดแรง และดูเทรนขาขึ้นลงครับ

*

ออฟไลน์ Alove2Win

• 1,367
  • 59

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2015, 12:17:47 AM »
ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล รอเพื่อนๆที่ถนัดด้านนี้มาตอบนะครับผม

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 51,195
  • 2522

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2015, 05:00:43 AM »
ท่านครับ ขอ ชุดอินดี้ และ วิธีการ แบบละเอียด เพิ่ม เติม รวมถึง Money management ของระบบนี้ด้วย ครับ
ผมจะหาคนเขียนให้
 (TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• *
  • 44
  • 1

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2015, 05:50:52 AM »
รบกวนด้วยครับถ้าอย่างไรลองรัน bt ดูก่อนก็ได้ครับ   T*/- T*/-

ส่วนเรื่อง Money ก็แล้วแต่ครับ

แต่สัญญานจะช้าหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29, มิถุนายน 2015, 05:52:51 AM โดย with »

*

• *
  • 44
  • 1

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2015, 06:03:47 AM »
แต่ถ้าเจอช่วง side way ก็เอาเรื่องเหมือนกันครับกำลังหาตัวอื่น มาเช็คอยู่ครับ

ระบบนี้นะครับ
 Buy
1) เมื่อเกิดจุด ISO สีน้ำเงิน
2) มีลูกศร EMA crossover signal สีน้ำเงินชี้ขึ้น
3) แถบ BB brand stop Bar ทั้ง 2 ช่องเป้นสีน้ำเงิน
4) แถบ SEFC Bull-Bear เป็นสีน้ำเงิน
5) SL อยู่เหนือจุด ISO สีน้ำเงินประมาณ 20 pip
6) TP ทุกครั้งที่เกิดตำแหน่ง sell  *PIg**

Sell
1) เมื่อเกิดจุด ISO สีแดง
2) มีลูกศร EMA crossover signal สีน้ำแดงชี้ลง
3) แถบ BB brand stop Bar ทั้ง 2 ช่องเป้นสีแดง
4) แถบ SEFC Bull-Bear เป็นสีแดงครับ
5) SL อยู่ใต้จุด ISO สีแดงประมาณ 20 pip
6) TP ทุกครั้งที่เกิดตำแหน่ง buy *PIg**

Thor 1

รบกวนท่านอาจาร์ช่วยสร้าง EA ให้ด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29, มิถุนายน 2015, 01:57:37 PM โดย with »

*

• *
  • 44
  • 1

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2015, 05:28:38 PM »
ท่าน Admin เป็นอย่างไรบ้างครับสูตรนี้พอได้ไหมครับ

*

• *
  • 51,195
  • 2522

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2015, 05:41:55 PM »
ท่าน Admin เป็นอย่างไรบ้างครับสูตรนี้พอได้ไหมครับ

ผมกำลังหาคนเขียนให้อยู่ครับ ยังไงจะอัพเดทเรื่อยๆ นะครับ
 (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• *
  • 44
  • 1

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2015, 03:51:25 PM »
รบกวนท่าน admin อีกรอบครับพอดีผมอยากรู้เรื่อง function การใช้คำสั่งเขียน ea ครับว่ามันคืออะไร และทำหน้าอะไร ตัวอย่าวเช่น บางตัวจะใช if , custom , voide ครับพอดีหัดเขียนอยู่ครับดูใน YouTube และที่โหลดมายังไม่เข้าใจการใช้ครับ

*

• *
  • 51,195
  • 2522

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2015, 03:57:27 PM »
รบกวนท่าน admin อีกรอบครับพอดีผมอยากรู้เรื่อง function การใช้คำสั่งเขียน ea ครับว่ามันคืออะไร และทำหน้าอะไร ตัวอย่าวเช่น บางตัวจะใช if , custom , voide ครับพอดีหัดเขียนอยู่ครับดูใน YouTube และที่โหลดมายังไม่เข้าใจการใช้ครับ

สำหรับ Admin เขียนไม่เป็น ครับ คงต้องรอ คนที่เขียนเป็นมาตอบ ครับ

ส่วน EA กำลังให้น้องๆ ในบอร์ด ดูให้อยุ่นะครับ

(TH)**

*

• *
  • 44
  • 1

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2015, 03:59:54 PM »
 ขอบคุณครับ
 hulk*** *PIg** *PIg** *PIg**

*

ออฟไลน์ nongsamurai

• 2,602
  • 67

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2015, 04:12:10 PM »

สำหรับ Admin เขียนไม่เป็น ครับ คงต้องรอ คนที่เขียนเป็นมาตอบ ครับ

ส่วน EA กำลังให้น้องๆ ในบอร์ด ดูให้อยุ่นะครับ

(TH)**
if มันเป็น condition มันเป็นการตรวจสอบเงื่อนไขครับ
ส่วน  void มันคือฟังก์ชั่นที่ไม่ต้องคืนค่าเมื่อจบการทำงานในฟังก์ชั่นนั้น ๆ ครับ
อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ

*

ออฟไลน์ nongsamurai

• 2,602
  • 67

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2015, 04:16:53 PM »
ผมมีเอกสารภาษาไทย
ลองเอาไปศึกษากันดูครับ

*** ผมต้องขออภัยด้วยน่ะครับ ที่ไม่ได้ติดเครดิตให้ ว่าเอามาจากไหน พอดีลืมครับ ***
อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ

ข่าวสารฟอเร็กซ์

forexstartup.net icafeforex.com Busforex.com รีวิว forex broker เทรดทองคำ forex Gold Blog

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 # Trend Forex Grade 2 # Graph Type Forex Grade 3 # แนวรับ แนวต้าน Forex Grade 4 # Trendline Forex Grade 5 # Fibonacci Forex Grade 6 # Forex Dictionary

บทเรียนพื้นฐาน.

Forex Grade 7 # Breakout Forex Grade 8 # Chart Pattern Forex Grade 9 # Elliot Wave Forex Grade 10 # Divergence Forex Grade 11 # TP/SL Forex Grade 12 # Price Action Forex Grade 13 # การตั้ง TP/SL

โบรคเกอร์แนะนำ

exness.com xm.com fbs.com nordfx.com Bithoven.com