กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แจก EA Forex เครื่องมือช่วยเทรด คำนวณ Risk& Reward ให้สำหรับ Money Management forex

• 14 replies
  • 17,288 views
*

admin

• 80,626
แจก EA Forex เครื่องมือช่วยเทรด คำนวณ Risk& Reward ให้สำหรับ Money Management forex

EA ตัวนี้สงวนสิทธิ์เฉพาะ ID ของ XM ที่เปิดผ่าน link ของ Traderider.com เท่านั้น และสามารถใช้งานได้ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ โดย EA ตัวนี้สามารถตรวจสอบได้เองว่า ID ที่กำลังใช้งานอยู่นั้นสมัครผ่าน link ของทางเว็บหรือไม่ หากท่านต้องการใช้งาน ท่านสามารถเปิดบัญชีของโบร้กเกอร์ XM ได้โดยคลิกที่ link นี้ https://traderider.com/register/xm หรือ Exness : สมัครผ่าน Link นี้ ครับ : https://www.exness.com/a/605658 

เครื่องมือช่วยเทรด คือ Traderider Forex Risk Management เป็นเครื่องมือที่ ช่วยในการเปิดออเดอร์ในการเทรดตามที่เรากำหนด โดย Risk ที่ เราใช้ คำนวณ สำหรับ EA ตัวนี้ ใช้ เป็น Risk ที่ คิดจากความเสี่ยง ที่ เราสามารถที่จะเสี่ยงได้ และ ตัว EA Forex ตัวนี้ จะช่วยในการคำนวณ Lot ที่ ใช้เปิดให้เหมาะสมสำหรับการเทรด และ ยังสามารถ ตั้ง Take Profit โดยคำนวณ จาก Risk & Reward ที่ เรากดหนดลงไปให้ แบบอัตโนมัติ พูดง่ายๆ เลยก็คือ ว่า เมื่อเรา กำหนดจุดเข้าเทรด ไม่ว่า จะ Buy หรือ Sell เรา และเมื่อเรา กำหนด จุด Stop loss และ Risk ของเราเป็นจำนวน เงินทีเรากำหนดให้เสี่ยงกับ 1 ออเดอร์ นั้นๆ แล้วตัว EA จำทำการคำนวณ Lot ให้ อัตโนมัติ โดยคำนวณ จาก Risk และ Pips Value ของแต่ละคู่เงิน ข้อดีก็คือ ทำให้เรารู้ว่าหากเรา Stop loss เราจะทราบก่อนเปิดออเดอร์เลยว่า เราจะ Loss เท่าไหร่ และ หาก ออเดอร์นั้น Take Profit เราก็จะทราบทันทีเลยว่าเรา จะ ได้กำไร เท่าไหร่ ตาม Risk ที่เราตั้ง
                EA ตัวนี้ ช่วยในการเทรดแบบ Manual ไม่ได้ทำการออกออเดอร์ให้แบบ Auto นะครับ ดังนั้น การติดตั้ง ก็ทำการติดตั้ง คล้ายกับ EA forex ทั่วไปเลย

มาดู Function ต่างๆที่แสดงในส่วน ของ Panel สำหรับ EA ตัวนี้

Account Info
1. Account Balance : แสดงเงิน Balance ในพอร์ตขณะนั้น
2.Symbol :คู่สกุลเงินที่ EA ตัวนี้อยู่บนกราฟค่าเงินนั้นถ้าเปลี่ยนคู่เงิน สกุลเงินก็เปลี่ยนตามไปด้วย
3. Pips Value :มูลค่า กำไรบวกลบ ต่อ 1 pips หรือ 10 จุดของคู่เงินนั้นๆ

Order Setting
1.Risk Ratio : คือความเสี่ยงของการที่เราตั้งขาดทุน
2.Reward : ผลกำไรคาดหวัง คิดเป็น ตัวคุณ กับ Risk Ratio
3.Risk Dollar (USD):จำนวนเงินที่เราจะ Loss ได้ ใน 1 ออเดอร์ นั้นๆ

เช่น เราตั้ง Risk = 1: Reward =3 และตั้ง Risk Dollar (USD) = 100
ถ้าเราจะ Stop loss เราจะสูญเสีย Balance = 100$
แต่ถ้า เรา Take Profit เราจะได้กำไร = 300$
โดยเราแค่ลากว่า จากจุดเข้า ไม่ว่าจะ เป็น Pending Order หรือ เข้าเทรด ที่ราคานั้นเลย เราลากเสัน Stop loss และระบบจะลากเส้น Take Profit ให้เราอัตโนมัติ พร้อมทั้งคำนวณ Lot ตาม Risk ให้ เราอัตโนมัติ

BUY: กดปุ่มนี้เมื่อเราจะ Buy หรือ Pending Buy กับคู่เงินนั้นๆ
Sell : กดปุ่มนี้เมื่อเราจะ Sell หรือ Pending Sell กับคู่เงินนั้นๆ

Lot Size : ระบบจะทำการคำนวณ Lot ให้อัตโมมัติ ตาม Risk ที่เราตั้ง โดยนำค่า Pips Value ของแต่ละคู๋เงินมาคำนวณ
Order Price : จะบอกราคาที่เราจะเข้า ถ้า เป็น Pending ก็จะแสดงราคา ให้ หรือ ถ้าเป็น instant Execution ก็จะแสดงราคาปัจจุบันให้
Take Profit Price : ระบบจะแสดง ราคา ที่ จะ Take Profit ให้เราเลย ให้อัตโมมัติ ตาม Risk :Reward ที่เราตั้ง โดยนำค่า Pips Value ของแต่ละคู๋เงินมาคำนวณ
Stop loss Price :เส้น Stop loss จะเป็นเส้นที่เราต้องลากออกมาเองมาเราจะ Stop loss จุดไหน แล้วระบบจะนำค่าจากจุดเข้าของเรา มาคำนวณ กับ Stop loss ก็จะได้ Lot size และ Take profit price ออกมา

Pending Order (Click to Change) ใช้สำหรับตั้ง Pending Order เมื่อกดปุ่มนี้ จะเปลี่ยน คำสั่ง เป็น Instace Order (Click to Change) ใช้สำหรับการเปิดออเดอร์ ทันที ณ ราคาปัจจุบัน

ปุ่ม BUY และ SELL คือปุ่มที่ใช้กำหนดว่า Order ที่ต้องการเปิดเป็น Order Buy หรือ Order Sell โดยค่าเริ่มต้นถ้ายังไม่มีการกดปุ่มเลือกชนิดของ Order ปุ่มจะเป็นสีเทา ในการทำงานทุกครั้งจำเป็นจะต้องเลือกชนิดของ Order ก่อนเสมอ

Lot Size คือขนาดของ Order ที่ต้องการเปิด โดยจะคำนวณจาก ค่าความเสียง (Risk %) และ SL ที่กำหนดไว้
Order Price แสดงราคาที่จะเปิด Order โดยถ้าอยู่ใน โหมด Pending Order จะเป็นราคาที่เส้นสีเขียววางอยู่ (ดูรูปประกอบ) โดยเส้นสีเขียวนี้เราสามารถ ดับเบิ้ลคลิกแล้ว ลากเพื่อกำหนดราคาได้ แต่ถ้าอยู่ในโหมด Instance Order เส้นสีเขียวจะเลื่อนตามราคาปัจจุบัน ไม่ว่าจะทำงานในโหมดไหน เส้น TP และเส้น SL จะเลื่อนตามเส้นสีเขียวเสมอ

TakeProfit Price แสดงราคาที่เส้น TP วางอยู่

StopLoss Price แสดงราคาที่เส้น SL วางอยู่

ปุ่ม Pending Order แสดงให้เห็นว่ากำลังอยู่ในโหมด Pending Order อยู่ ดังนั้นถ้ากดปุ่มส่ง Order ไป Order นั้นจะเป็น Pending Order แต่ถ้าคลิกที่บนปุ่ม Pending Order จะสลับการทำงานไปอยู่ในโหมด Instance Order คือถ้าทำงานในโหมดนี้ ทุก Order ที่ส่งไปจะเป็นการเปิด Order ที่ราคาปัจจุบันทันที

ปุ่ม WAIT เป็นปุ่มที่เอาไว้ส่งคำสั่งเปิด Order ตามโหมดที่ทำงานใน ขณะ นั้น ถ้าแสดงข้อความว่า WAIT นั่นหมายความว่า ยังไม่ได้เลือกว่าต้องการเปิด Order BUY หรือ SELL นั่นเอง

ปุ่ม Delete All เป็นปุ่มที่เอาไว้ลบ Order ที่เป็นชนิด Pending เท่านั้น โดยจะลบออกทุก Order

ปุ่ม Close All เป็นปุ่มที่เอาไว้ลบ Order ที่กำลังเปิดอยู่ ไม่ว่าจะเป็น Order ที่กำลังมีกำไรหรือกำลังขาดทุนอยู่ ปุ่มนี้จะปิดทั้งหมด

ปุ่ม Hide Line เอาไว้ซ่อน หรือ แสดงเส้น SL, TP และเส้นราคา ในกรณีที่เส้นอาจไปบังแท่งเทียนบยกราฟ

ตัวอย่างคำอธิบายการใช้งาน

รูปแสดงการทำงานในโหมด Pending Order

รูปแสดงการทำงานในโหมด Instance Order (รูปประกอบด้านล่างเป็นเวอร์ชั่นเก่าที่ใช้งานคล้ายๆกันเท่านั้น

EA ตัวนี้สงวนสิทธิ์เฉพาะ ID ของ XM ที่เปิดผ่าน link ของ Traderider.com เท่านั้น และสามารถใช้งานได้ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ โดย EA ตัวนี้สามารถตรวจสอบได้เองว่า ID ที่กำลังใช้งานอยู่นั้นสมัครผ่าน link ของทางเว็บหรือไม่ หากท่านต้องการใช้งาน ท่านสามารถเปิดบัญชีของโบร้กเกอร์ XM ได้โดยคลิกที่ link นี้ https://traderider.com/register/xm หรือ Exness : สมัครผ่าน Link นี้ ครับ : https://www.exness.com/a/605658

หลักการทำงานจะคล้ายๆ กับเครื่องมือตัวนี้นะครับเพียงแต่ตั้ง Risk เป็น USD ให้เลยและใช้งานง่ายกว่า : https://traderider.com/index.php/topic,10842.0.html

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

id 42206740  XM ครับ ขอบคุณมากๆครับแอด Thor 1 Thor 1

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: ตีรทัตศรี มัทรี ที่ 28, ตุลาคม  2019, 10:19:01 PM
id 42206740  XM ครับ ขอบคุณมากๆครับแอด Thor 1 Thor 1

ท่าน Download ตามไล์แนบนำไปติดตั้งใช้งานได้เลย ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

.:KRACH:.

• 2,435
MT5 ใช้ได้ไหมครับแอด
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: neoz168 ที่ 29, ตุลาคม  2019, 09:28:36 AM
MT5 ใช้ได้ไหมครับแอด

ใช้ได้แต่ Mt4 ครับผม
(TH)**

*

Gamezxii

• 1,624
ผมลงในอินดิเกเตอร์แล้ว ดับเบิลคลิ๊กไม่มาเลยคร้าบ  (TH)** 12080513

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 15, พฤศจิกายน  2019, 12:05:31 PM
ผมลงในอินดิเกเตอร์แล้ว ดับเบิลคลิ๊กไม่มาเลยคร้าบ  (TH)** 12080513

ต้องลงใน EA expert ครับ
(TH)**

*

Gamezxii

• 1,624
อ้างจาก: admin ที่ 15, พฤศจิกายน  2019, 12:12:09 PM
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 15, พฤศจิกายน  2019, 12:05:31 PM

(TH)**

ขึ้นแบบนี้อะครับแอด ช่วยเช็คแอคเค้าให้หน่อยคร้าบ 12080513  (TH)**

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 15, พฤศจิกายน  2019, 12:21:53 PM
อ้างจาก: admin ที่ 15, พฤศจิกายน  2019, 12:12:09 PM

(TH)**

ขึ้นแบบนี้อะครับแอด ช่วยเช็คแอคเค้าให้หน่อยคร้าบ 12080513  (TH)**

ถ้าใช้ได้ก็คือผ่านครัย

*

friday

• 591
ขอบคุณมากครับ ท่านแอดมินและทีมงานเทรดไรเดอร์

(TH)** (TH)** (TH)**
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

*

ae_ae

• 20
xm 46025428 

ขอบคุณค่ะ

(TH)** (TH)**

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: ae_ae ที่ 15, พฤศจิกายน  2019, 10:10:16 PM
xm 46025428 

ขอบคุณค่ะ

(TH)** (TH)**

ผ่าน ครับ Download ที่ file แนบ ในกระทู้ได้เลย ครับใส่ตรง expert นะครับ
(TH)**

ขอด้วยคนครับ id 8914489 exness ขอบคุณครับ

บัญชีนี้ ผ่านบอร์ด Download ได้เลย นะครับ

ผม download มาติดตั้งเรียบร้อยแล้วใน mt4 มี ea แล้วทำไมไม่โชว์ea ครับ

54018582 XM ครับ ขอด้วยคน

บัญชีนี้ไม่ผ่าน บอร์ดนะครับรบกวนเพิ่มบัญชี XM ผ่าน Link ของบอร์ด แล้ว Download ไปใช้ได้เลย ครับ