traderider forex ไทย

วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันจันทร์ที่ 28 ตุลาคม 2562 โดนกระชากลงมาไหวไหม?

• 4 replies
  • 471 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 7,636
  • 161
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันจันทร์ที่ 28 ตุลาคม 2562 โดนกระชากลงมาไหวไหม?

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1511-1515 70-80 pip 180-300 pip

Signal Sell ปวดหัวสุดๆกับกราฟทอง ตลอดเวลาเดือนตุลาที่ผ่านมาทองเหมือนจะเก่งทุบตัวลงมา เหมือนจะทะลุไป Low ให้ได้แต่สุดท้ายก็มีแรงสวนขึ้นมาตลอด เรายังไม่ต้องพูดถึงเทคนิคที่จะทำให้ทองลงไปนะครับ เอาสถานการณ์ปัจจบุันก่อน เดือนที่แล้วปิดแดงทำให้ขาทุบใจชื่นขึ้นมาได้ พอไปดูว่าทำไมถึงโดนทุบปิดเดือนแดงขนาดนั้นก็สาเหตุมาจาก มีการทะลุแนวรับขาขึ้นมาได้นั้นเอง เดือนนี้เราจึงมองว่ามันจะลงๆแรงๆได้แล้ว แต่ก็ยังไม่ใช่ ต้องยื้อกันก่อนเพราะก็มีคนมองว่าทองขึ้นอยู่เพราะเทรนเป็นขาขึ้น ก็เลยเกิดเหตุการณ์ลงยากแบบนี้ เพราะฉะนั้นสายเทคนิคอย่างเราๆที่มองว่ากราฟปิดเดือนแดงมาแล้ว ทะลุแนวรับมาแล้วก็ต้องมองตามนี้ละครับว่า เดือนเป็นใหญ่ปิดแดงแล้วอาจจะใช้จังหวะสุดท้ายของเดือนเลยด้วยซ้ำที่จะลากตัวเองไปปิดกราฟเดือนแดงได้ ตอนนี้กราฟ Week คงช่วยอะไรไม่ได้มากแล้ว สำหรับเทรนไลน์ในภาพก็เป็นอีกจุดสำคัญว่าทองจะทุบทะลุได้หรือไม่ในจุดนี้ถ้าได้เป็นข่าวดีสำหรับขาทุนแน่นอนเพราะถือว่าเป็นโซนบีบแคบที่แนวต้านพอดีด้วย จะระเบิดฝั่งไหนก็ให้มันรู้ๆกันไปเลย เสริมจากการแพ้รอบที่แล้วที่ทรงเหมือนจะมุดแต่ดันบินขึ้นมากราฟทองได้ ขึ้นมาอีกรอบแล้วก็โดนตบที่แนวต้านเก่าช่วง 1517-1520 และก็ได้โดนทุบทันทีปิด day ห่างยาวลงมาทันที และก็จบรอบวันไปทำให้มองว่ากราฟทองอาจจะอยู่ในช่วงไซต์เวย์ของกราฟมีสิทธิที่จะยังสวิงลงไปโซนที่เพิ่งขึ้นมานั้นได้อีก เพราะฉะนั้นมุมมองคงเป็นระยะสั้นๆ ที่คงยังไม่ได้หวังให้ดิ่งลงไปแรงๆแบบช่วงแรกๆที่ทุบ ใครจะทุบก็เก็บตามโซน ไว้จังหวะมีเมื่อไหร่ค่อยหาจุดเข้าถือยาวกันอีกที

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

Money

ลงช้าจิงๆ ทีข่าวมาบินนี่แพ้บเดว นี่ข่าวดีมาเยะแล้วยัง ยังจะลงช้าได้อีก  tiger18 tiger18  Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 7,636
  • 161
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
ลงช้าจิงๆ ทีข่าวมาบินนี่แพ้บเดว นี่ข่าวดีมาเยะแล้วยัง ยังจะลงช้าได้อีก  tiger18 tiger18  Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/
xc4* xc4* xc4* xc8* xc8* xc8* xc8* xc8* Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออฟไลน์ Plaman7

• 1,739
  • 7
  • เลฃมงคล 4289 6395 รับทรัพย์
อิ่มครับกำไรน้อยต้องค่อยไปเก็บ
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 59,722
  • 2578
อิ่มครับกำไรน้อยต้องค่อยไปเก็บ

รีเบต เฮียก็เยอะทุกเดือนอยู่นะครับ

็Hip** ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets