กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันอังคารที่ 24 ตุลาคม 2562 ฝากความหวังไว้กับกราฟเดือน

• 14 replies
  • 3,160 views
*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันพฤหัสที่ 24 ตุลาคม 2562 ฝากความหวังไว้กับกราฟเดือน

[/url]

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1488-1490 70-80 pip 140-250 pip

Signal Sell ปวดหัวสุดๆกับกราฟทอง ตลอดเวลาเดือนตุลาที่ผ่านมาทองเหมือนจะเก่งทุบตัวลงมา เหมือนจะทะลุไป Low ให้ได้แต่สุดท้ายก็มีแรงสวนขึ้นมาตลอด เรายังไม่ต้องพูดถึงเทคนิคที่จะทำให้ทองลงไปนะครับ เอาสถานการณ์ปัจจบุันก่อน เดือนที่แล้วปิดแดงทำให้ขาทุบใจชื่นขึ้นมาได้ พอไปดูว่าทำไมถึงโดนทุบปิดเดือนแดงขนาดนั้นก็สาเหตุมาจาก มีการทะลุแนวรับขาขึ้นมาได้นั้นเอง เดือนนี้เราจึงมองว่ามันจะลงๆแรงๆได้แล้ว แต่ก็ยังไม่ใช่ ต้องยื้อกันก่อนเพราะก็มีคนมองว่าทองขึ้นอยู่เพราะเทรนเป็นขาขึ้น ก็เลยเกิดเหตุการณ์ลงยากแบบนี้ เพราะฉะนั้นสายเทคนิคอย่างเราๆที่มองว่ากราฟปิดเดือนแดงมาแล้ว ทะลุแนวรับมาแล้วก็ต้องมองตามนี้ละครับว่า เดือนเป็นใหญ่ปิดแดงแล้วอาจจะใช้จังหวะสุดท้ายของเดือนเลยด้วยซ้ำที่จะลากตัวเองไปปิดกราฟเดือนแดงได้ ตอนนี้กราฟ Week คงช่วยอะไรไม่ได้มากแล้ว สำหรับเทรนไลน์ในภาพก็เป็นอีกจุดสำคัญว่าทองจะทุบทะลุได้หรือไม่ในจุดนี้ถ้าได้เป็นข่าวดีสำหรับขาทุนแน่นอนเพราะถือว่าเป็นโซนบีบแคบที่แนวต้านพอดีด้วย จะระเบิดฝั่งไหนก็ให้มันรู้ๆกันไปเลย #ยังเชื่อมั่นในกราฟใหญ่อย่างเดือนเลยวัดกันหน่อยขาทุบ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ทองนี่เวลาถือยาวๆ ประมาณสักกี่ pip ครับที่ได้บ่อยๆ อยากรู้ระยะโดยเฉลี่ยเอามาดูกราฟครับ

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 24, ตุลาคม  2019, 12:45:20 PM

ทองนี่เวลาถือยาวๆ ประมาณสักกี่ pip ครับที่ได้บ่อยๆ อยากรู้ระยะโดยเฉลี่ยเอามาดูกราฟครับ

จริงๆ แล้วแต่ รอบที่เล่นนะครับ ถ้ารอบนี้ ผมวางแผน Sell ไว้ที่ ประมาณ 100$ ทอง น่ะครับ
หรือ 100000 point ของทอง

็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 24, ตุลาคม  2019, 01:01:38 PM
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 24, ตุลาคม  2019, 12:45:20 PM

จริงๆ แล้วแต่ รอบที่เล่นนะครับ ถ้ารอบนี้ ผมวางแผน Sell ไว้ที่ ประมาณ 100$ ทอง น่ะครับ

ขอบคุณครับท่าน

โดยมากประมาณนี้ ต้องถือไว้สักกี่วันครับ

ผมดูไว้แค่ 10000 ถือไว้แค่ 2 วัน  (กลัวมันดีดใส่ 555)

กำลังลากกหราฟหาจังหวะเข้า

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 24, ตุลาคม  2019, 01:51:14 PM
อ้างจาก: admin ที่ 24, ตุลาคม  2019, 01:01:38 PM

ขอบคุณครับท่าน

โดยมากประมาณนี้ ต้องถือไว้สักกี่วันครับ

ผมดูไว้แค่ 10000 ถือไว้แค่ 2 วัน  (กลัวมันดีดใส่ 555)

กำลังลากกหราฟหาจังหวะเข้า

แต่ละรอบนี่พูดยากจริงๆ ครับ ตอนนี้ผมมองที่ H4 ผมว่ากว่าจะจบน่าจะเป็นเดือน ถ้า เทรด TF H1 น่าจะจบไวกว่า ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Money

ลงยากลงเย็น แต่่ละแนวรับยังไม่ถึงก็เด้งๆๆๆ สงสัยต้องซื้อมั่งละ แทงซื้อเผื่อมันจะเท   tiger18

*

CASE Forex

• 16,936
ตามแอดมินว่าเลยครับ มองระยะพักตัวรอบขึ้นก็จะอยู่โซน 100 us แถวๆ 1400  + - นิดๆหน่อยนั้นละครับ แล้วจะไปไหนต่อค่อยว่ากันให้มันไปที่แถวๆนั้นก่อน พอตอนนี้  /**33 /**33 /**33
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

Money

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 25, ตุลาคม  2019, 12:16:50 AM
ตามแอดมินว่าเลยครับ มองระยะพักตัวรอบขึ้นก็จะอยู่โซน 100 us แถวๆ 1400  + - นิดๆหน่อยนั้นละครับ แล้วจะไปไหนต่อค่อยว่ากันให้มันไปที่แถวๆนั้นก่อน พอตอนนี้  /**33 /**33 /**33

อะโห เลขนั้นอีกยาวไกล ขอแค่ลงไปโลว์เดิม แถว 1458-60 ก็ดีใจออกไปกินหมูทะแระ ขออย่าให้เกินที่แอดคาด 1508 ก็พอ หลอนมากเวลาบินเนี่ย

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: Money ที่ 25, ตุลาคม  2019, 01:31:04 AM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 25, ตุลาคม  2019, 12:16:50 AM

อะโห เลขนั้นอีกยาวไกล ขอแค่ลงไปโลว์เดิม แถว 1458-60 ก็ดีใจออกไปกินหมูทะแระ ขออย่าให้เกินที่แอดคาด 1508 ก็พอ หลอนมากเวลาบินเนี่ย
หลวงปู่เจอดอกนี้ไป ขี้จะแตกเลยทีเดียว ขอให้มันเป็น Fail เบรคเถอะ ดูรัศมีแล้วถ้าพุ่งจริงๆคงดาวอังคาร

ไม้สุดท้ายยยยยยย เป็นไงเป็นกัน...1516...บลาๆๆๆๆ..บา บ่า บ้า... 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 25, ตุลาคม  2019, 08:28:20 PM
ไม้สุดท้ายยยยยยย เป็นไงเป็นกัน...1516...บลาๆๆๆๆ..บา บ่า บ้า... 555+
เป็นไงเป็นกัน  xc8* xc8* xc8*

*

CASE Forex

• 16,936

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 25, ตุลาคม  2019, 08:28:20 PM

ได้ตามขอเลย
็Hip**

อ้างจาก: admin ที่ 25, ตุลาคม  2019, 11:09:30 PM

ได้ตามขอเลย
็Hip**

YES..!!!...  ็Hip**  xc4*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 16,936
มันคือ พะย่ะค่ะ ทองปิดตัวลงต่ำมากๆๆ สวยสุดๆ พร้อมทั้ง วันนี้ทรัมประกาศ IS ตายห่าแล้ว สำหรับผมถือว่าเป็นข่าวที่ใหญ่มากๆ เพราะ IS คือชนวน สงครามของหลายๆประเทศเลย อย่างน้อยๆ ก็พาทองลงดิ่งไปก่อนได้เป็นอย่างดีเหมาะกับทรงกราฟเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาสุดๆ