กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พุธ 23 ตุลาคม 2562 ย่อลงมาพักตัวอีกหน่อยค่อยๆบิน_^

• 27 replies
  • 7,894 views
*

admin

• 80,404
✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พุธ 23 ตุลาคม 2562 ย่อลงมาพักตัวอีกหน่อยค่อยๆบิน^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1123
Daily Pivot=1.1134
Fibo 50 Daily=1.1137

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1190 S1 = 1.1110
R2 = 1.1225 S2 = 1.1086
R3 = 1.1250 S3 = 1.1045
R4 = 1.1305 S4 = 1.1005
R5 = 1.1350 S5 = 1.0960

สวัสดีเช้าวันพุธวันหยุด วันปิยะมหาราชนะครับ หลายๆท่านก็อาจจะยังไม่ตื่นนอน แต่ กราฟที่เราเทรด เป็นกราฟ ต่างประเทศนะครับ ไม่ได้หยุดเหมือนบ้านเราดังนั้น กราฟยัง วิ่งต่อไปเหมือนเดิมเพิ่มเติมคือหลายท่านมีเวลาเทรดมากขึ้นนั่นเอง ครับ จากเมื่อคืน ที่ผ่าน มา Brexit ก็ยังไม่เชิงจะจบดีแต่ แนวโน้มน่าจะออกไปทาง มี Deal แน่ๆ แต่ จะเลื่อนไปอีกเป็น 31 มกราคม 2563 หรือ 31 ตุลาคมนี้ ที่จะออกจาก EUR นั้นต้องลุ้นกันครับ เมื่อคืนผลกระทบจากการที่ UK Vote ก็มีให้เห็นบ้างนะครับกราฟ GBP Swing ไป แต่มิอาจจะทำ New high ได้จึงร่วงผลอยกลับมา ส่วนกราฟ EU เรา วันนี้ ขอปรับเปลี่ยนแผนการเทรดหน่อย ครับเนื่องจากเห็นสัญญานบางอย่าง ของการย่อจาก EMA 200 Day ที่ น่าจะลงต่อไปได้อีก แต่ก็ลงแค่ ย่อนะครับ แนวโน้มกราฟวันนี้ เป็นอย่างไร มาต่อกันเลย ครับ

แนวโน้มกราฟยังเป็นเทรน ขาขึ้นใน TF ย่อยนะครับคือ H1 และ H4 ส่วน Day นั้น ยังเป้นเทรนขาลงอย่างหล่อๆ จากการทีกราฟไปสัมผัสเส้น EMA 200 Day อันนี้ผมอ้างอิงจากกราฟ ของ Exness นะครับ การปิดแท่งค่อนข้างจะไม่เหมือนชาวบ้านเขานิดหน่อย ครับและกราฟก็ย่อลงมาอย่างที่เห็นกัน จาก signal เมื่อวานจุดนัดพบจะเห็นว่ามีแรงกระทำทให้กราฟดีดไปกว่า 15-20 pips แต่ก็ไม่สามารถยืนระยะ ได้แถมตอนนี้ ยังกลับมา Zone ราคาเข้าอีกดังนั้น วันนี้ เมื่อจุดนี้ไม่มีแรงกลับตัว ก็คงต้องใช้จุดอื่นในการเทรด นะครับ ซึ่ง ว่ากันด้วย
Indicator Aligatorที่ H1 เริ่มตัดขาลงมาแล้ว มีแนวโน้มที่จะย่อลงไปได้อีกนะครับ ส่วน H4 และ Day จาก Aligator ยังเป็นขาขึ้นนะครับ มีแนวโน้มที่จะขึ้นได้อีก แต่ ต้องรอให้ H1 ย่อให้จบก่อน คาดว่าแรงเทขาย จากเส้น EMA200 Day จะมีออกมาอีกนะครับ ทำให้กราฟย่อตัวลงไปอีก เหลียวมองมาที่

MACD ที่ Day ยัง เป็นขาขึ้นของ MaCD H4 เริ่ม ทำรูปแบบการกลับตัวแบบ น่าจะเป็นเพียงการย่อ ลงมาเท่านั้น ส่วน H1 เริ่มทำรูปแบบการกลับตัวเช่นกัน และตอนนี้ MACD H1 เป็นขาลงนะครับ ดังนั้นจากตรงนี้ H1 น่าจะย่อลงมาต่อเนื่องเพื่อให้จบรอบก่อนนะครับก่อนที่จะบินไปตาม Day โดย H4 น่าจะย่อตามมาที่ Level0 ก่อนจะเลือกทางแถวนี้

RSI ตัวนี้ ที่ Day เริ่ม Overbought บ้างแล้ว นะครับ ตอนนี้เริ่มตัดลงมาแต่ยังอยู่เหนือ Level 50 ได้อยู่ดังนั้น จากตัวนี้ กราฟน่าจะมีแรงย่อลงมาได้อีก

โดยเป้าหมายการย่อครั้งนี้ วัดจากทางเทคนิค ผมมองที่ตามรูปนะครับ วัดจาก fibo 50 ของรอบการกลับตัวรอบนี้นะครับ น่าจะลงมาได้แนวๆ 1.1030 ตรงนี้จะเป็นเส้น EMA 200 H4 ด้วยเช่นกันครับ ดังนั้น วันนี้ จะเป็นการเข้า Sell มาหาจุดนี้ แล้ว Buy ขึ้นไป นะครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1135 1.1180 1.1070 1.1030
Signal 2 Buy Limit 1.1030 1.0940 1.1180 1.1290

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ....
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

เรามอบโบนัสสำหรับบัญชีโบนัสสูงสุดถึง 5,000$ เพื่อเป็นเครดิตสำหรับลูกค้าที่ทำการฝากเงิน
ในการร่วมกิจกรรมนี้ลูกค้าใหม่ต้องเปิดบัญชีโบนัสในหน้าเว็บไซต์เปิดบัญชีก่อน
สำหรับลูกค้าเดิมของLand-FXที่มีบัญชีอยู่แล้ว
ให้ทำการล็อกอินเข้าสู่ระบบและทำการเพิ่มบัญชีเป็นบัญชีโบนัส

บัญชีโบนัส

ระยะเวลาในการรับโบนัส: 1 กันยายน 2019 ถึง 31 ตุลาคม 2019
ผู้ที่สามารถรับโบนัส: คนไทยที่เปิดบัญชีโบนัส
รายละเอียดโบนัส: โบนัส 50% ของจำนวนเงินฝาก สูงสุดถึง 5,000$
จำนวนเงินฝาก: 200$-10,000$
วิธีแสดงโบนัส: โดยอัตโนมัติในระบบ MT4 และMT5 (ภายใน30นาที)

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

เทรดเงินคริปโตกับ NordFX ค่าธรรมเนียมต่ำ

ทำไมคุณถึงควรเทรดกับเรา ?

1.การซื้อขายเป็นไปบนแพล็ตฟอร์ม MT4 และอนุญาตให้นักเทรดใช้งานระบบเทรดอัตโนมัติหรือหุ่นยนต์ได้

2.คุณสามารถฝากเงินด้วยสกุล USD Ethereum หรือ Bitcoins โดยขึ้นอยู่กับประเภทบัญชี

3.เทรดได้ตลอด 24/7/365 ไม่มีวันหยุดนักขัตฤกษ์หรือวันหยุดใดๆ

4.สามารถเทรดทำกำไรได้ทั้งขาขึ้นและขาลง

5.มีผู้ใช้งานมากกว่า 1ล้านคน !!

6.ซื้อบิทคอยน์ได้มากขึ้นด้วยการใช้มาร์จิ้น

เปิดบัญชีเทรด NordFX https://traderider.com/index.php/topic,8054.0.html

เปิดบัญชีเทรด Forex กับ NAGA.com เทรดครบ 3 Lotรับ Bitcoin ทันที 0.02 BTC มูลค่าประมาณ 210 USD

เพียงแค่เปิดบัญชีเทรดกับ NAGA ผ่านแบนเนอร์ด้านบนนี้ และทำการฝากเงิน 500$ เทรดครบ 3lot จะได้รับทันที 0.02 บิทคอยน์ 
ด่่วน !! มีจำนวนจำกัด

รายละเอียดเพิ่มเติม https://traderider.com/index.php/topic,15584.0.html

โปรโมชั่นดีๆจากทาง Hot Forex

1.Loyalty Program

มีรางวัลระดับต่างๆ ถึง 4 ระดับ! ยิ่งวันในการเทรดที่คุณสะสมมีมากเท่าใด แท่ง HotForex ที่คุณจะได้รับสำหรับแต่ละล็อตในรอบที่คุณเทรดก็จะมากเท่านั้น!

2.เงินโบนัส

- HF Rebate

ทุกๆการเทรด Forex หรือ ทองคำ รับเงินคืนรายวันเข้าบัญชีของคุณโดยตรง

-30% Rescue Bonus

รับโบนัสสูงสุด 7,000usd

3.แข่งเทรดรับเงินรางวัลมากมาย

4.ฝาก-ถอนเงิน ฟรีค่าธรรมเนียม !!

5.ผลิตภัณฑ์ของ HOTFOREX

ของที่ระลึกมากมายสำหรับลูกค้าและพาร์ทเนอร์ Hot Forex

เปิดบัญชี Hot Forex ==> https://www.hotforex.com/?refid=315171

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

ทำไมต้องเลือกเทรดกับ Pepperstone

1.ฝาก-ถอน ผ่านธนาคารไทยได้ สะดวก รวดเร็ว

2.รับส่วนลดค่าเช่า vps กับ ForexVPS.net  20% สำหรับลูกค้า Pepperstone เท่านั้น

3.มีเจ้าหน้าที่ support ตลอด 24 ชม.

4.อยู่ภายใต้การกำกับดูแลของ  ASIC

5.ไม่ใช่โบรกเกอร์ Dealing Desk

6.มีการแยกเก็บเงินทุนของลูกค้าออกจากเงินของบริษัท

7.รองรับโปรแกรม cTrader , Webtrader , MT4

8.การส่งคำสั่ง ซื้อ-ขาย รวดเร็วมาก

9.สเปรดต่ำ เริ่มต้นที่ 0.0 pip

รายละเอียดเพิ่มเติม ที่นี่ 

สวัสดีครับ..แอด   ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ🙏🙏🙏
...วันนี้ ทองเข้าจุดไหนดีครับ เมื่อวานตกขบวน..อดเลย!!!

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: King's de Asus's ที่ 23, ตุลาคม  2019, 11:07:33 AM
สวัสดีครับ..แอด   ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ🙏🙏🙏
...วันนี้ ทองเข้าจุดไหนดีครับ เมื่อวานตกขบวน..อดเลย!!!

รอเข้า sell 1496 ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 23, ตุลาคม  2019, 12:14:56 PM
อ้างจาก: King's de Asus's ที่ 23, ตุลาคม  2019, 11:07:33 AM

ขอบคุณครับ...แอด

*

sanwat

• 412
ทองคำทำไมแท่งขาวปี๋ ยังง้านน xz55**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: sanwat ที่ 23, ตุลาคม  2019, 03:50:09 PM
ทองคำทำไมแท่งขาวปี๋ ยังง้านน xz55**

ขึ้นมาให้ทุบ
TKo*)

อ้างจาก: admin ที่ 23, ตุลาคม  2019, 12:14:56 PM

ขอบคุณครับ ตั้ง sell stop 1495 TP 48 pip ตามเป้า พอร์ตเล็กไม่ขอโลภครับ ไม่แน่ใจแนวรับที่ 1490 TF H1
Trend is My Best Friend.