กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันอังคารที่ 22 ตุลาคม 2562 ทุบต่อเนื่องกันไป ทุบข้ามวันกันไป

• 5 replies
  • 2,037 views
*

CASE Forex

• 16,944
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันอังคารที่ 22 ตุลาคม 2562 ทุบต่อเนื่องกันไป ทุบข้ามวันกันไปเลย

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1488-1486 70-80 pip 140-250 pip

Signal Sell ตอนนี้ทองได้ปิด Week เขียวสายทุบก็คงหวั้นๆ แต่ก็เล่นตามแผนยังไงก็ไม่ต้องกังวล แผนต่อไปนี้คือ ผมเห็นว่ามีสามเหลี่ยมเกิดขึ้นใน TF ย่อยอย่าง h1 ซึ่งเมื่อตีดูแล้ว รอบ TP ไม่ว่ากราฟจะขึ้นไปต่อหรือจะลงต่อ ก็อยู่ในโซนสำคัญทั้งนั้น (แต่อยากให้ลงต่อ555) เพราะฉะนั้นหากพลาดขึ้นไปก็ไม่ต้องไปตามน้ำ Buy แต่รอทุบที่โซนแนวต้านเก่าก็ดีไปอีกแบบ เพราะเรายังคงต้องอิงจากกราฟ TF ใหญ่ๆที่เขาโดนทุบกันมาจนทำให้เบรคเอ้าแตกนั้นเองเลยมองจุดทุบตลอด เพราะฉะนั้นหากกราฟขึ้นไปก็ไปทุบที่ โซนแนวต้านเก่าอย่าง 1500++ นั้นเอง แต่ถ้าเกิดกราฟหักหัวลงมาแล้ว TP ก็จะยังอยู่ที่เดิมที่ดีดขึ้นมา อย่างโซน 1273-1275 โซนนี้คือโซนที่ยังไม่ให้กราฟปัจจุบันผ่านไปได้ แต่แน่นอนถ้ากราฟผ่านลงมาถึงอีกครั้ง รอบที่ 3 คาดว่าคงไม่รอดแล้วละได้เวลาดิ่งไปหาโซนรับเก่าที่ 1460 และอาจจะเลยไปได้แล้วอย่างที่เราหวังกันมานาน แต่ช่วงนี้แนะนำแบ่งไม้ ถือยาวและปิดตามรอบ หลายๆคนคงปิด CF มาเรื่อยๆ ก็ยินดีด้วยรอดตายกันไปแล้ว ตอนนี้เป็นช่วงเก็บตามสวิงๆต่างๆ แต่มุมมองระยะยาวหลังจากที่คือลงเพราะฉะนั้นถ้าใครเก็บ CF มาได้เรื่อยๆก็แบ่งไม้มาทุบเป็นระยะๆ เก็บยาวกันไปเพราะยังไงทองก็ SWAP ++ ทุบโล้ด // หลังจากที่สามเหลี่ยมดูจะไม่สมบูรณ์แต่เราก็ยังเน้นการทุบเพราะฉะนั้นตอนนี้คงมีคนบวกกันพอสมควร แต่นี้คือการเริ่มต้นการเดินทางเท่านั้นไปกันต่อ ลูกศิษย์ทั้งหลาย เอาเงินมาทุบทอง ทุบทุบทุบ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

สาธุ มาเถอะรอมานานแว้ว spy/*/

นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

CASE Forex

• 16,944
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 23, ตุลาคม  2019, 02:31:04 PM
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 22, ตุลาคม  2019, 04:35:55 PM
ทองเทเลยได้มั้ย
ลุ้นขี้แตกเลยครับตอนนี้  **11 **11 **11
ไม่ลงสักทีถือมาหลายวันจะให้ลงสุดก็ลงและดีดลงและดีดผมนี้นึกว่าม้าเลยดีดเก่ง
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

CASE Forex

• 16,944
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 23, ตุลาคม  2019, 08:16:41 PM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 23, ตุลาคม  2019, 02:31:04 PM
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 22, ตุลาคม  2019, 04:35:55 PM
ทองเทเลยได้มั้ย
ลุ้นขี้แตกเลยครับตอนนี้  **11 **11 **11
ไม่ลงสักทีถือมาหลายวันจะให้ลงสุดก็ลงและดีดลงและดีดผมนี้นึกว่าม้าเลยดีดเก่ง
ต้องมีดีดใหญ่แน่ๆครับ ดีดขึ้นไปก่อนอะนะ ก่อนลง ก่อนจะลงต้องให้มีคน Buy ติดมือเยอะๆก่อน ล้างพอร์ตทีเดียว เป็นแบบนี้หลายรอบ แต่รอบนี้ถ้าเป็นอีกขอให้แรงจริงๆนะ  xz55** xz55** xz55**