กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

มีอีเอตัวใหนรอดช่วง brexit กับ tradewar ช่วงนี้บ้างครับ

• 8 replies
  • 2,251 views

ผมทดสอบอีเอที่ทำอยู่ช่วงนี้ ล้างพอรต์ demo เป็นว่าเล่นเลยครับ  มีตัวใหนเปิดทิ้งไว้ยังกำไรดีอยู่บ้างครับ

อีเอผมไม่เบิ้ลล็อต ก็ยังไม่รอดครับ  ดีนะลอง demo ก่อนไม่งั้นหนาว

ต้องทดสอบ demo ของ exness กับ fbs เพราะมันเติมเงินได้ (ล้างเติม ล้างเติม 555)  ของ xm นี่เปิดขอ demo ใหม่เป็นสิบรอบแล้ว

*

admin

• 80,403
Re: มีอีเอตัวใหนรอดช่วง brexit กับ tradewar ช่วงนี้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18, ตุลาคม 2019, 08:36:25 PM »
จริงๆ รอดยากครับ ถ้ากราฟวิ่ง แบบนี้ ข่าวแต่ละข่าว วิ่ง ไม่เหมือน กันอีก
คิดว่าใช้ ea แบบ risk per trade น่าจะดีกว่า
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

Re: มีอีเอตัวใหนรอดช่วง brexit กับ tradewar ช่วงนี้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23, ตุลาคม 2019, 07:27:28 PM »
ผมมีอีเอ ที่ทนไหวครับ แต่เปิดได้ไม่นาน เริ่ม 4/9/19 ทุน 10,000 cents  จริง ๆ น้อยกว่านี้ก็เปิดได้ ระบบ เปิด Buy Sell ตามเทรน เบิ้ลล็อต ถ้าเปิดออเดอมากระดับหนึ่ง เมื่อได้กำไร ก็จะปิดทั้งหมดแล้วเริ่มใหม่อัตโนมัติครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23, ตุลาคม 2019, 08:16:04 PM »

แอคเค้า cent ใช่ใหมครับ  น่าจะรอดนะ

ช่วงนี้รันอีเอ ผมทดสอบ standard/micro 0.01 แรงไปครับมันเลยไม่รอด 555

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23, ตุลาคม 2019, 08:44:05 PM »
ถ้าเบิ้ลล็อต ยังไงก็ต้องมีทุนเยอะครับ ให้พอกับการเหวี่ยง ผมลองเขียนอีเอ ใช้ทุนน้อยมาหลายปีแล้วครับ ตลาดเปลี่ยนรูปแบบตลอดครับ (คือถ้ามีทุน 10000 USD ก็ได้นะครับ ได้กำไร 30% เต็ม ๆ ตามค่าสกุลเงินนั้น ๆ เลยครับ)

** ตอนนี้เขียนอีเอให้สร้างผลกำไร แบบให้ทนไหวทุกสภาพตลาดครับ ได้กำไรถือว่าโอเคร สำหรับผมนะ 555 ))/*

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24, ตุลาคม 2019, 08:12:59 AM »
ใช้ ea ที่เปิดแค่บางช่วงเวลาดูสิครับรอดแน่นอน ea จะต้องมี tp/sl ที่แน่ชัด ทุกออเดอร์ด้วยนะครับ ถ้าชน sl ก็ต้องยอม เน้นเปิดวันละครั้งพอ ea ส่วนใหญ่ที่รันๆกันเน้นเปิดทั้งวันกันทั้งนั้นจะรอดได้ไงละครับ ต่อให้มีหลบข่าว แต่เจอข่าวนอกตารางก็หงายท้องกันเป็นแทบ  xc8* xc8* xc8* xc8* xc8* xc8*

*

admin

• 80,403
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24, ตุลาคม 2019, 08:33:05 AM »
อ้างจาก: raypiaso ที่ 24, ตุลาคม  2019, 08:12:59 AM
ใช้ ea ที่เปิดแค่บางช่วงเวลาดูสิครับรอดแน่นอน ea จะต้องมี tp/sl ที่แน่ชัด ทุกออเดอร์ด้วยนะครับ ถ้าชน sl ก็ต้องยอม เน้นเปิดวันละครั้งพอ ea ส่วนใหญ่ที่รันๆกันเน้นเปิดทั้งวันกันทั้งนั้นจะรอดได้ไงละครับ ต่อให้มีหลบข่าว แต่เจอข่าวนอกตารางก็หงายท้องกันเป็นแทบ  xc8* xc8* xc8* xc8* xc8* xc8*

ส่วนมากจะเป็น EA แนวๆ ไม่ยอมเสีย แก้พอร์ต ครับ เบิ้ลลอต มาติงเกล ครับ
จะใช้งานได้ดีช่วง sideway กำไรหนักมาก แต่ถ้าเทรนเมื่อไหร่ ไม่รอดทุกที
็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24, ตุลาคม 2019, 01:55:04 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 24, ตุลาคม  2019, 08:33:05 AM
อ้างจาก: raypiaso ที่ 24, ตุลาคม  2019, 08:12:59 AM

ส่วนมากจะเป็น EA แนวๆ ไม่ยอมเสีย แก้พอร์ต ครับ เบิ้ลลอต มาติงเกล ครับ
จะใช้งานได้ดีช่วง sideway กำไรหนักมาก แต่ถ้าเทรนเมื่อไหร่ ไม่รอดทุกที
็Hea** ็Hea**

ตอนนี้ผมดูเฉพาะอีเอกำไรดีช่วงเทร็นครับ

แต่ตอนนี้มันเจอ sideway ของ brexit เลยล้างงหนักมาก 555

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24, ตุลาคม 2019, 01:58:16 PM »
อ้างจาก: kenmaker ที่ 23, ตุลาคม  2019, 07:27:28 PM
ผมมีอีเอ ที่ทนไหวครับ แต่เปิดได้ไม่นาน เริ่ม 4/9/19 ทุน 10,000 cents  จริง ๆ น้อยกว่านี้ก็เปิดได้ ระบบ เปิด Buy Sell ตามเทรน เบิ้ลล็อต ถ้าเปิดออเดอมากระดับหนึ่ง เมื่อได้กำไร ก็จะปิดทั้งหมดแล้วเริ่มใหม่อัตโนมัติครับ

พอจะมีอีเอแนวๆนี้ให้ลองใช้บ้างใหมครับ หรือของฝรั่งตัวใหนที่ออกแนวๆนี้บ้างครับ ผมอยากลอง backtest ดู

จะว่าไปผมไม่ค่อยถนัดอีเอแนวๆนี้ เพราะมันออก order เยอะและต้องคำนวณซับซ้อน

พวกเบิ้ลแก้ผมเลิกขาดครับไม่เอาแล้ว