กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พุธ 16 ตุลาคม 2562 ขอให้พี่ถูกทั้งหวยรวยทั้ง Forex^_^

• 99 replies
  • 17,947 views
*

admin

• 80,397
✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พุธ 16 ตุลาคม 2562 ขอให้พี่ถูกทั้งหวยรวยทั้ง Forex^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1030
Daily Pivot=1.1023
Fibo 50 Daily=1.1018

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1055 S1 = 1.1000
R2 = 1.1090 S2 = 1.0970
R3 = 1.1120 S3 = 1.0940
R4 = 1.1150 S4 = 1.0900
R5 = 1.1190 S5 = 1.0870

สวัสดีเช้าวันพุธ ครับผม สำหรับ EU ก็ยังผ่านไปอย่างเงียบเหงายังไม่เร้าใจเหมือน GBP ที่วิ่งกัน 2 สัปดาห์นี้ ไปกว่า 700 pips หรือ 7000 จุด โดยเฉลี่ยในหลายคู่สกุลเงินที่จับกับ GBP อันเนื่องจาก ข่าวดีเกี่ยวกับ Brexit หลายๆ อย่าง เช่นข้อตกลงพรมแดนไอร์แลนด์หรือแม้กระทั่ง ข่าวลือเมื่อวาน ว่า ร่าง ข้อตกลง Brexit ได้เสร็จสมบูรณ์เรียบร้อยแล้ว โดยเมื่อคืนวานที่ผ่านมาในขณะที่ EU กำลังลงตามเทคนิคและกราฟกำลังทดสอบแนวรับ 1.0990 ซึ่ง เมื่อก่อนเคยเป็นแนวต้านที่แข็งแรงตอนนี้ก็กำลังเป็นแนวรับที่แข็งแรงเหมือนกัน และพอเจอข่าวก็เลยดีดแรงขึ้นมาตามที่เห็นแต่กราฟยังไม่สามารถทำ New High ได้นะครับ ดังนั้น ตอนนี้ กราฟยังมีโอกาศที่จะลงได้ต่อ อยู่นะครับ โดย วันนี้ จุดสำคัญ คือถ้าผ่าน 1.0990 ลงไปได้จะทำให้กราฟลงได้ครับ ดังนั้น วันนี้ ลุ้นให้กราฟมาทดสอบตรงนี้ให้ได้อีกครับ

แนวโน้มกราฟทางเทคนิควันนี้ ยังไม่มีอะไรที่เปลี่ยนแปลงไปจากเมื่อวานที่ผ่านมานะครับ กราฟ H1 กับ H4 สามารถยืนเหนือเส้น EMA 200 ได้ ก็ถือว่า มีนัยยะสำคัญอยู่เช่นกัน นะครับ แม้ว่า ในด้านของตัวเทรนไลน์เอง ยังเป็นเทรนขาลงอยู่ก็ตาม รวมทั้ง Down theory ก็ยังบ่งบอกว่ากราฟยังเป็นเทรนขาลงอย่างชัดเจนเจนเนื่องจากว่ากราฟยังไม่ได้ทำ Swing high ที่สูงกว่า high ล่าสุดก่อนหน้า นะครับ ดังนั้น จากรูปที่ 2 ที่แนบมากราฟเอง ยังมีโอกาศที่จะลงได้อยู่ตามเทคนิค ของ Down Trend ขาลงและจุดนี้ถือว่า เป็นจุดเข้าที่ได้เปรียบที่สุดแล้วเนื่องจาก RR ดีกว่า และ Stop loss น้อยกว่า นะครับ คือถ้าลงจากตรงนี้ได้ก็จะกินรวบได้เลยเหมือนกัน ครับ ในส่วนของ MACD H4 นั้นยัง อยู่ในแนวโน้มขาขึ้น และ MACD Day ตัดขึ้น ใกล้ 0 แล้ว ตรงนี้ จะเป็นจุดตัดสินว่ากราฟจะกลับตัวขึ้นไปเลยหรือ ว่าจะลงต่อ ต้องรอดูกัน ที MACD ของ Day นะครับ ถ้าตัดเหนือ 0 ได้เมื่อไหร่ และพร้อมกับ ราคา EU อยุ่เหนือ 1.1100 ได้แล้วก็จะกลายเป้น เทรนขาขึ้นอย่างเต็มตัวนะครับ

จากรูปที่ 1 Downtheory ตรงนี้ เป็นภาพใหญ่ที บ่งบอกกราฟยังเป็นเทรนขาลงอยู่นะครับและจะเห็นว่ากราฟได้มาชน เส้นแนว Fibo 23.6 ที่ราคาประมาณ 1.1056-1.1062 ตรงนี้ก็ถือว่ามีนัยยะสำคัญที่บ่งบอกว่าแนวต้านนี้ มีแรงกระทำกับกราฟและมีโอกาศที่กราฟจะทำเทรนขาลง ตาม Downtheory ได้ เช่นกัน อีกอย่าง ในกราฟของเทรนขาลงหรือการกลับตัวใดๆ ก็ตามหากในสภาวะปกติ กราฟจะไม่กลับตัวขึ้นในทันทีทันใดแต่กราฟมักจะย่อกลับมาเพื่อทดสอบ แนวเดิมก่อนเสมอก่อนที่จะกลับตัวไปอีกทางแต่ การกลับตัวมาทดสอบแนวรับแนวต้านเดิมนั้น ส่วนมากกราฟมักจะไม่ทำ New High หรือ New high ใหม่และกราฟมักจะกลับไปอีกทิศทางหนึ่งอย่างรุนแรงเสมอนะครับ ดังนั้น ณ ตอนนี้ ก็ยังมีเหตุผลที่ จะ Sell ตามเทรนได้อยู่ครับ

วันนี้ ยังคง Sell ที่จุดเดิม นะครับ Down Theory ยังคงทำหน้าที่ในทางเทคนิคได้ดี นะครับ ตอนนี้ และถ้า สามารถทำงานได้ตามคาดการณ์ก็น่าจะทำกำไรให้ได้พอสมควรเลย ครับ อย่างไรก็ตามลักษณะกราฟยังพอได้ลุ้น อยู่นะครับ ตอนนี้ โดยมี Stop loss ที่ 1.1100 ถ้าเกินไปจากนี้ก็ต้องเล่น ขา Buy แล้ว ครับ ดังนั้น วันนี้ จึง Sell ตามเป้าหมายเดิม ครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1035 1.1100 1.0970 1.0930

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขอบคุณครับ

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: Thanagron Love King ที่ 16, ตุลาคม  2019, 10:53:40 AM
ขอบคุณครับ

สวัสดีตอนเช้า ครับท่าน
xc4* xc4*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขอบคุณครับ  ขอตามอีกรอบ เมื่อคืนเด้งซะแรงเลย

*

.:KRACH:.

• 2,375
 (TH)** (TH)** วันนี้ swap แรงด้วย  555+
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

admin

• 80,397

วันนี้ ใครลุ้น ข่าว แดง 16.00 ณ ตามเวลาประเทศไทยก็ขอให้ถูกนะครับ แม้ โอกาศจะถูก เพียง 1 /100 เท่านั้น เองสำหรับ บนหรือ ล่าง

แต่ สำหรับ ข่าว แดง Forexfactory วันนี้มีให้ลุ้นกันเต็มกระดาน นะครับ GBP ,USD ,CAD แรงๆ ทั้ง นั้น
GBP Forecast ว่าดีขึ้น นะครับถ้าตัวเลขออกมาดี ก็น่าจะบินไปได้ต่อ แต่ถ้าตัวเลขออกมาแย่ก็ลงได้เหมือนกันนะครับ
CAD ตรงนี้ลุ้นให้ ตัวเลขดีกว่า Forecast นะครับ หรือเท่ากับตัวเลขเดิมก็ทำให้ CAD แข็งแล้ว ครับแต่ ตอนนี้ xxx/CAD เป็นเทรนขาลงทั้งหมดข่าวออกมาก็น่าจะลงต่อครับ
USD นั้น ลุ้นให้ ออกมาเขียวนะครับ EUR จะได้ลงแต่แนวโน้มโดยรวมก็น่าจะ ออกมาดีกว่า forecast ได้ ครับ

**6105** **6105**

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: VP 6395 ที่ 16, ตุลาคม  2019, 11:09:01 AM
ขอบคุณครับ  ขอตามอีกรอบ เมื่อคืนเด้งซะแรงเลย

สวัสดีครับเจอแนวรับที่มาพร้อมข่าวแต่ก็ทำ New high ไม่ได้เหมือน GBP นะครับ ยังได้ลุ้น ครับ
(TH)** (TH)**

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: neoz168 ที่ 16, ตุลาคม  2019, 11:17:58 AM
(TH)** (TH)** วันนี้ swap แรงด้วย  555+

Swap ที่ถือว่าหลายวันก็บานเลย ครับ ตอนนี้
)2: )2:

*

admin

• 80,397

ทอง ยัง Sell ครับเป้า 1470 สำหรับวันนี้
TKo*) TKo*)

(TH)**  ขอบคุณสำหรับแนวทางวันนี้ค่ะ   (TH)**

เรามอบโบนัสสำหรับบัญชีโบนัสสูงสุดถึง 5,000$ เพื่อเป็นเครดิตสำหรับลูกค้าที่ทำการฝากเงิน
ในการร่วมกิจกรรมนี้ลูกค้าใหม่ต้องเปิดบัญชีโบนัสในหน้าเว็บไซต์เปิดบัญชีก่อน
สำหรับลูกค้าเดิมของLand-FXที่มีบัญชีอยู่แล้ว
ให้ทำการล็อกอินเข้าสู่ระบบและทำการเพิ่มบัญชีเป็นบัญชีโบนัส

บัญชีโบนัส

ระยะเวลาในการรับโบนัส: 1 กันยายน 2019 ถึง 31 ตุลาคม 2019
ผู้ที่สามารถรับโบนัส: คนไทยที่เปิดบัญชีโบนัส
รายละเอียดโบนัส: โบนัส 50% ของจำนวนเงินฝาก สูงสุดถึง 5,000$
จำนวนเงินฝาก: 200$-10,000$
วิธีแสดงโบนัส: โดยอัตโนมัติในระบบ MT4 และMT5 (ภายใน30นาที)

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

เทรดเงินคริปโตกับ NordFX ค่าธรรมเนียมต่ำ

ทำไมคุณถึงควรเทรดกับเรา ?

1.การซื้อขายเป็นไปบนแพล็ตฟอร์ม MT4 และอนุญาตให้นักเทรดใช้งานระบบเทรดอัตโนมัติหรือหุ่นยนต์ได้

2.คุณสามารถฝากเงินด้วยสกุล USD Ethereum หรือ Bitcoins โดยขึ้นอยู่กับประเภทบัญชี

3.เทรดได้ตลอด 24/7/365 ไม่มีวันหยุดนักขัตฤกษ์หรือวันหยุดใดๆ

4.สามารถเทรดทำกำไรได้ทั้งขาขึ้นและขาลง

5.มีผู้ใช้งานมากกว่า 1ล้านคน !!

6.ซื้อบิทคอยน์ได้มากขึ้นด้วยการใช้มาร์จิ้น

เปิดบัญชีเทรด NordFX https://traderider.com/index.php/topic,8054.0.html

เปิดบัญชีเทรด Forex กับ NAGA.com เทรดครบ 3 Lotรับ Bitcoin ทันที 0.02 BTC มูลค่าประมาณ 210 USD

เพียงแค่เปิดบัญชีเทรดกับ NAGA ผ่านแบนเนอร์ด้านบนนี้ และทำการฝากเงิน 500$ เทรดครบ 3lot จะได้รับทันที 0.02 บิทคอยน์ 
ด่่วน !! มีจำนวนจำกัด

รายละเอียดเพิ่มเติม https://traderider.com/index.php/topic,15584.0.html

โปรโมชั่นดีๆจากทาง Hot Forex

1.Loyalty Program

มีรางวัลระดับต่างๆ ถึง 4 ระดับ! ยิ่งวันในการเทรดที่คุณสะสมมีมากเท่าใด แท่ง HotForex ที่คุณจะได้รับสำหรับแต่ละล็อตในรอบที่คุณเทรดก็จะมากเท่านั้น!

2.เงินโบนัส

- HF Rebate

ทุกๆการเทรด Forex หรือ ทองคำ รับเงินคืนรายวันเข้าบัญชีของคุณโดยตรง

-30% Rescue Bonus

รับโบนัสสูงสุด 7,000usd

3.แข่งเทรดรับเงินรางวัลมากมาย

4.ฝาก-ถอนเงิน ฟรีค่าธรรมเนียม !!

5.ผลิตภัณฑ์ของ HOTFOREX

ของที่ระลึกมากมายสำหรับลูกค้าและพาร์ทเนอร์ Hot Forex

เปิดบัญชี Hot Forex ==> https://www.hotforex.com/?refid=315171