กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

สอบถามการใช้ OnTimer() แทน OnTick() คับ ว่าผลเสียอะไรมั้ย

• 1 replies
  • 1,940 views
อยากถามว่า void OnTimer()ที่ 1 วินาที mt4 มันจะทำงานหนักกว่า  void OnTick() มากมั้ยคับ มันมีผลเสียอะไรมั้ยคับถ้ารันตลอด 24 ชม. พอดีรู้สึก ea ตอนใช้ void OnTick() ค่าที่ดึงมาใช้คำนวนมันและโชว์มันดูตรงบ้าง delay ไปบ้าง แต่พอใช้  void OnTimer() ที่ 1วิ ค่ามันตรง วินาทีต่อวินาทีเลย  แต่ไม่แน่ใจว่า ea มันจะทำให้ vps หรือ คอมบ้าน รันหนักกว่าเดิมมากมั้ยคับ ส่งผลเสียอะไรมั้ย

*

iRuler

• 1,282
Re: สอบถามการใช้ OnTimer() แทน OnTick() คับ ว่าผลเสียอะไรมั้ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2019, 05:59:02 PM »
หนัก/ไม่หนัก ขึ้นอยู่กับว่า ให้มันทำอะไรครับ วนลูป เยอะๆ ลูปซ้อนลูป nested loop คำนวณนั่นนู่นนี่ ฯลฯ

และถ้ากราฟวิ่งแรงๆ 1 วิ มันมาหลาย tick นะครับ

ลองดู task manager เปรียบเทียบเอาครับ

(TH)**