กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แจก Indy ใช้หา Pivot Daily แนวรับ-แนวต้านรายวันเพื่อใช้ในการวางแผนการเทรดรายวัน

• 8 replies
  • 4,682 views
*

admin

• 80,404
แจก Indy ใช้หา AUto Pivot Daily แนวรับ-แนวต้านรายวันเพื่อใช้ในการวางแผนการเทรดรายวัน

วันนี้แจก Mt4 Indicator Pivotpoint all in One โดย Indicator ตัวนี้ จะใช้ในการหา Daily Pivot โดยคำนวณจาก High Low ของวันก่อนหน้า และจะได้ ราคา ของ Pivot วันเทรดล่าสุด หลักการของตัว Indicator ก็จะเป็นประมาณนี้นะครับ สำหรับการหาค่า Pivot และ Function การหา แนวรับแนวต้าน ที่ สามารถ เลือกใช้ การคำนวณแนวรับ แนวต้าน ได้หลาย เทคนิคเช่น การหาแนวรับ แนวต้าน โดยใช้ วิธี Classical ,Camarilla,Woodie,Fibonaci ตรงนี้สามารถเลือกใช้ได้ตามถนัดเลยนะครับ ส่วนตัว admin ใช้ แนวรับแนวต้าน แบบ Classical หรือ ค่า Default เลยโดยแนะนำลองนำ ไป optimized ระบบเทรดดู ครับ ว่า จะเหมาะกับ แบบ ไหน อย่างเช่น บางท่านก็อาจจะใช้ Pivot เป็นสัญญานการเทรด เช่น ถ้า หลังบ่าย 2 โมง ตลาด London เปิด แล้ว ราคา อยู่ใต้ pivot ก็ Sell หรือ ราคาอยู่เหนือ Pivot แล้ว Buy ประมาณนี้ ครับ ก็ทำให้สามารถช่วย ในการหาเป้าหมายในการเทรดได้ง่ายด้วยเนื่องจาก มี Support Resistance ติดมาให้ด้วย หรือ ถ้าจะหา Stop loss ก็ใช้ แนวรับ แนวต้านเป็น Stop loss ได้เช่นกันครับ ลองนำไปปรับใช้ดูนะครับ

Download กันได้ตามไฟล์แนบด้านล่างเลย นะครับ
ต้อง Login สมาชิกบอร์ดก่อนนะครับถึงจะเห็น File แนบ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขอบคุณมากครับแอด รบกวนแอดอัดลงใน ZIP ให้หน่อยครับ ผมโหลดไม่ได้เลย มันบังคับให้เปิดกับโปรแกรมอื่นครับ เลยโหลดไม่ได้ครับ
x*/2

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Sinlapa1983 ที่ 14, ตุลาคม  2019, 02:19:23 PM
ขอบคุณมากครับแอด รบกวนแอดอัดลงใน ZIP ให้หน่อยครับ ผมโหลดไม่ได้เลย มันบังคับให้เปิดกับโปรแกรมอื่นครับ เลยโหลดไม่ได้ครับ
x*/2

ดำเนินการให้เรียบร้อย ครับผม อัดใน Zip ให้แล้ว ครับ
TKo*) TKo*)
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 14, ตุลาคม  2019, 02:21:24 PM
อ้างจาก: Sinlapa1983 ที่ 14, ตุลาคม  2019, 02:19:23 PM
x*/2

ดำเนินการให้เรียบร้อย ครับผม อัดใน Zip ให้แล้ว ครับ
TKo*) TKo*)

เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ  (TH)**

มีคำถามสองข้อครับ

1. เราจะเซ็ทให้ indy แสดงผลเป็นเส้นหนาๆตัวอักษรชัดๆตรงไหน ผมลองโหลดมาติดตั้งดูแล้ว ทั้งเส้น+ตัวอักษรบางจนมองแทบไม่เห็น

2. ถ้าเป็นทองจะถือเวลาเปิดตลาดตอนกี่โมงครับ

(TH)** (TH)**

อ้างจาก: NeO Trader ที่ 20, ตุลาคม  2019, 04:07:26 PM

1. เราจะเซ็ทให้ indy แสดงผลเป็นเส้นหนาๆตัวอักษรชัดๆตรงไหน ผมลองโหลดมาติดตั้งดูแล้ว ทั้งเส้น+ตัวอักษรบางจนมองแทบไม่เห็น

2. ถ้าเป็นทองจะถือเวลาเปิดตลาดตอนกี่โมงครับ

เส้นปรับหนาได้ครับ ตั้ง width เป็น 5 ครับ  แต่ตัวหนังสือน่าจะปรับไม่ได้ครับ

*

friday

• 591
ขอบคุณครับ ท่านแอดมิน

(TH)** (TH)** (TH)**
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

เยี่ยมครับเดี้ยวลองเอาไปซ้อมเทรดดู

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: NeO Trader ที่ 20, ตุลาคม  2019, 04:07:26 PM

ตัวกราฟสามารถ Zoom เข้า ออกได้ครับผม
ทองเปิดตลาดตอน 05.00 ของเช้าวันจันทร์  ครับ