กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX ศุกร์ 11 ตุลาคม 2562 กราฟเป็นเทรนขาลงพี่ก็ยังคงทุบ EU^_^

• 151 replies
  • 24,594 views
*

admin

• 80,396
✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX ศุกร์ 11 ตุลาคม 2562 กราฟเป็นเทรนขาลงพี่ก็ยังคงทุบ EU^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1006
Daily Pivot=1.1007
Fibo 50 Daily=1.1006

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1030 S1 = 1.0990
R2 = 1.1056 S2 = 1.0950
R3 = 1.1085 S3 = 1.0915
R4 = 1.1110 S4 = 1.0880
R5 = 1.1150 S5 = 1.0850

สวัสดีตอนเช้าวันศุกร์ จากเมื่อวานนี้กราฟถือว่าสามารถ Breakout ราคา 1.1000 ขึ้นมาได้ นะครับ ซึ่งก่อนที่จะผ่านขึ้นมานี้ก็ทดสอบมาหลาย วันเช่นกันก่อนที่จะผ่านขึ้นมาได้แต่แนวโน้มหลักยังเป็นเทรนขาลงอยู่นะครับแต่การย่อขึ้นมารอบนี้ถือว่าขึ้นมาได้เยอะพอสมควรเลย แต่ก็ไม่ได้ถือว่าเหนือความคาดหมาย นะครับ และแม้ว่าตอนนี้ กราฟจะสามารถยืนเหนือราคา 1.10000 ได้ก็ตามถ้าจะขึ้นไปต่อ ก็ต้องผ่านเส้นเทรนไลน์ของ TFday ไปให้ได้ ก่อนนะครับ ในส่วน ของ ข่าว เมื่อวาน เกี่ยวกับ Brexit ก็ถือว่ากราฟวิ่งแรงมากเนื่องจาก การเจรจาด้านภาษีเกี่ยวกับ พรมแดน หลังจาก การออกจาก EU นั้น เป็นไปได้ด้วยดี ทำให้ GBP แข็งค่าขึ้นมาอย่างแรง ครับสำหรับเมื่อวานคือ จากกราฟเมื่อวาน หลังจาก ข่าวนอกตาราง Breakout แนวต้านขึ้นมาและทำให้ GBP แข็งค่าแรงเรียกได้ว่า ถ้าไม่ Cut loss ก็ได้มีพอร์ตแตกกันไปเลย เช่นกันครับ เพราะกราฟวิ่งแบบไม่มีจังหวะย่อลงมาก่อน เลยทีเดียว ในส่วน ของ Tradewar ก็เริ่มมีข่าวดีมาบ้างหลังจาก ที่ Trump ได้ Tweet ว่าวันศุกร์ หรือ วันนี้นั่นเอง นา Trump จะเจรจากับ รองนายก ของจีนเกี่ยวกับ Tradewar นี่แหละ ครับ ทำให้ GOLD และ JPY อ่อนค่าจากข่าวนี้เนื่องจากการคลายความกังวลในสงครามการค้าที่ลดลงนั่นเอง ครับ นักลงทุนจึงเทขาย 2 สกุล หลักข้างต้น สำหรับแนวโน้ม EU วันนี้ ต้องลุ้นหนักกันหน่อยนะครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้ H1 ยังเป็นเทรนขาขึ้น ยังไม่เปลี่ยนแปลง เช่นเดิมหลังจากยืนเหนือเส้น EMA 200 H1 และก็ยังทำ New High ใน Time Frame H1 ได้อย่างต่อเนื่อง แต่ วันนี้กราฟมาชนเส้นเทรนไลน์ของเทรนขาลงของกราฟอย่างชัดเจน ทั้งใน Day และ H4 นะครับ อย่างไรก็ตามคิดว่าการที่กราฟมาชนเส้นเทรนได้ขนาดนี้ ต้องมีการย่อพอสมควรในแนบที่อาจะได้ลุ้นให้กราฟกลับตัวลงไปได้ ดังนั้น ตอนนี้ ถ้าว่ากันตามเทรนหลักการเข้าเทรดก็คงต้องตามเทรนขาลงกันไปก่อนครับ จากกราฟเมื่อวานหลังจากได้มาทดสอบเส้น EMA 200 H4 และตอนนี้กำลังย่อตัวลงมานะครับ โดยที่กราฟยังไม่สามารถวิ่งผ่านและยังไม่สามารถยืนเหนือเส้น EMA 200 H4 ได้ก็ทำให้ Time Frame H4 นี้ ยังเป็นเทรนขาลงอยู่เช่นเดิม ดังนั้นที่ H4 ขึ้นไปยังเป็นเทรนขาลงทั้งหมดนะครับแต่ถ้าหากวันนี้กราฟยังทำ New High ได้อีกยังเหลือแนว 1.1056 ซึ่งตรงนี้ถ้ามองตาม Elliot wave กราฟก็ยังอาจมาที่ราคานี้ได้แต่ก็ไม่ได้หมายความว่ามาราคานี้แล้วกราฟจะไม่ลงนะครับถึงแม้หากกราฟจะมาได้ก็ยังเป็นเทรนขาลงอยู่แต่ก็สามารถใช้จุดนี้ เป้นจุดเข้าได้อีกไม้ นะครับ แต่ถ้าเมื่อไหร่ ที่กราฟ ขึ้นไปที่ 1.1090 ได้ และยืนเหนือ ราคานี้ได้ตรงนี้ กราฟจะกลับตัวเป็นเทรนขาขึ้นได้แล้ว นะครับ โดยถ้ามองจากกราฟตอนนี้ จะเห้นว่ากราฟได้มาพักตัวที่ แนว Fibo 50 Day และ Daily Pivot กันแต่ เช้าแล้ว และตอนนี้คงต้องเลือกทางสักทางที่จะไป แต่จาก Signal เมื่อวาน ที่ยังถือลบอยู่และกราฟ ยังไม่ถึง Stop loss ก็ยังลุ้นได้ให้กราฟวิ่ง ลงกลับมาตามเทรนขาลงในเทรนหลัก H4 และ Day ครับและหวังว่า ที่ H1 กราฟจะหมดแรงขึ้นบ้าง แล้ว แต่หากว่าหากกราฟจะลงจริง นะครับวันนี้ตต้องลุ้นให้กราฟลงมายืนต่ำกว่า 1.10000 และ ลงมาเทส ราคา 1.0950 ให้ได้ ครับ กราฟ ถึงจะกลับลงมาเป็นเทรนขาลงแล้วกราฟจะลงต่อ และ ตอนนี้ แอดมินก็ยัง รอกราฟมาปิด Gap ที่ 1.0730 อยู่เหมือนเดิม นะครับ คิดว่ายังไงก็ต้องมาได้ เนื่องจาก ทั้ง Brexit และ QE ของ EUR ที่จะส่งผลต่อกราฟในระยะยาวได้ครับ

โดยสรุปแล้ว วันนี้ ยังถือ Sell อย่างต่อเนื่องนะครับ และถ้ากราฟ ขึ้นไป 1.1090 ได้ ถือเป็น Stop loss และ สัญญานการ buy นะครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1015 1.1090 1.0930 1.0870

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,396

บทวิเคราะห์นี้จาก fxstreet นะครับ ลอง พิจารณาดูครับ

https://www.fxstreet.com/analysis/eur-usd-elliott-wave-top-down-approach-201910102326

(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,396

ส่วนทอง วันนี้ลุ้นกราฟมาที่ 1480

**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

(TH)**  ขอบคุณครับแอด ซิกมาแต่เช้าเลย   ขอให้ถึง TP  เร็วๆครับ กิน swap มาหลายวันละ  (TH)**

*

.:KRACH:.

• 2,375
 (TH)** (TH)** เมื่อวานว่าจะเป็นสีทนได้ สรุปทนไม่ได้มีบางไม้ SL ไป เลยคัตบางตัวไป โดนไป 30$
)2: วันนี้ตั้งหลักใหม่
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

ขอบคุณครับแอด   Tho*/ Thor 1

อ้างจาก: neoz168 ที่ 11, ตุลาคม  2019, 09:04:33 AM
(TH)** (TH)** เมื่อวานว่าจะเป็นสีทนได้ สรุปทนไม่ได้มีบางไม้ SL ไป เลยคัตบางตัวไป โดนไป 30$

เอาใหม่ครับ ผมก็คัทไปเหมือนกัน ต้องมีวันของเราครับ Ha)**

*

admin

• 80,396
อ้างจาก: amyjung ที่ 11, ตุลาคม  2019, 08:55:08 AM
(TH)**  ขอบคุณครับแอด ซิกมาแต่เช้าเลย   ขอให้ถึง TP  เร็วๆครับ กิน swap มาหลายวันละ  (TH)**

ถือกันต่อครับผม

็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,396
อ้างจาก: neoz168 ที่ 11, ตุลาคม  2019, 09:04:33 AM

ครับผม ต้องกลับมา เอาคืน 100$ RR ดี นะ

xc4* xc4*

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
..มาเร็วนะ..แฟนพันธุ์แท้มาไม่ทันเลย..  xc8* xc8*
วันนี้..ว่างงงงง..จะเฝ้ากราฟท้างงงงง วัน... 555+ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,396

*

admin

• 80,396
อ้างจาก: samatong ที่ 11, ตุลาคม  2019, 09:17:38 AM

เอาใหม่ครับ ผมก็คัทไปเหมือนกัน ต้องมีวันของเราครับ Ha)**

วันของเรา ต้องมาครับ
Tho*/ Tho*/

*

admin

• 80,396
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 11, ตุลาคม  2019, 09:22:50 AM
  (TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
..มาเร็วนะ..แฟนพันธุ์แท้มาไม่ทันเลย..  xc8* xc8*
วันนี้..ว่างงงงง..จะเฝ้ากราฟท้างงงงง วัน... 555+ 555+

สวัสดีตอนเช้า ครับ วันศุกร์ จัดหนักกันครับ

Tho*/ Tho*/

*

Plaman7

• 1,928
แอดครับถ้าอยากได้รีเบส 5 เหรียญต่อล็อตต้องฝากเงินเท่าไหร่ครับจะได้เพิ่มไปเลยเพราะเมื่อคืนเล่นไป 6 ล็อตมันได้แค่ 2 เลยอยากได้เยอะๆของ hotforex ครับ
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

admin

• 80,396
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 11, ตุลาคม  2019, 10:01:32 AM
แอดครับถ้าอยากได้รีเบส 5 เหรียญต่อล็อตต้องฝากเงินเท่าไหร่ครับจะได้เพิ่มไปเลยเพราะเมื่อคืนเล่นไป 6 ล็อตมันได้แค่ 2 เลยอยากได้เยอะๆของ hotforex ครับ

เดะเซตให้ใหม่ครับเพราะเขากำหนดเป็น % มาครับ