กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX ศุกร์ 11 ตุลาคม 2562 กราฟเป็นเทรนขาลงพี่ก็ยังคงทุบ EU^_^

• 151 replies
  • 25,001 views
อ้างจาก: admin ที่ 11, ตุลาคม  2019, 09:21:54 PM
อ้างจาก: samatong ที่ 11, ตุลาคม  2019, 09:09:46 PM
UC  น่ารักจุงวันนี้ ลงสวยเลย xc4*

สวยเพ่สวย
TKo*)
หาเรื่องซวย ดีนะถูกทาง

EU กำลังลงมาเลี่ยววว

*

Money

eu จะลงไหวมะนิ 
ทองคนซื้อ 1474 เยอะอีกละ  tiger18

EU เนี่ย พยายามจังนะตอนขึ้น ตอนลงขอแท่งเดียวนะ /**33

อ้างจาก: admin ที่ 11, ตุลาคม  2019, 08:56:32 PM
ข่าวดี ของ แก๊งทุบทอง
xc8*
แสดงว่าทองยังลงต่อได้ใช่มั้ยครับอาจารย์แอด  (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,674
อ้างจาก: ตีรทัตศรี มัทรี ที่ 11, ตุลาคม  2019, 11:24:16 PM
อ้างจาก: admin ที่ 11, ตุลาคม  2019, 08:56:32 PM
ข่าวดี ของ แก๊งทุบทอง
xc8*
แสดงว่าทองยังลงต่อได้ใช่มั้ยครับอาจารย์แอด  (TH)** (TH)**

คือ หลังจากข่าวนี้ออก คือจังหวะที่ กราฟเทจาก 1485 ลงไป 1474 วันนี้ ครับหลังจาก นั้น ข่าวก็หมด แรงแล้วก็เด้งกลับ ครับ

แต่ โดย รวมผล จากข่าวนี้ กราฟน่าจะลงไปได้เรื่อยๆ ครับ และตามกราฟที่แอดมิน แนบให้ ก็น่าจะลงไป 1433 ได้ครับ

แต่ ใช้เวลานะครับ อาจจะปลายเดือนเลย
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Plaman7

• 1,928
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

EUR/USD มาทรงนี้ อาทิตย์หน้า มีสิทธิ์ลงไหมครับ
T*/- T*/- T*/- T*/- T*/-

*

PoNgPk

• 6,100
นางอะเมลี เดอ มองต์ชาแลง รมว.ฝ่ายกิจการยุโรปของฝรั่งเศส กล่าวว่า ผู้นำของสหภาพยุโรป (EU) จะพิจารณามาตรการคว่ำบาตรต่อตุรกี เพื่อตอบโต้ต่อการที่ตุรกีใช้ปฏิบัติการทางทหารโจมตีฐานที่มั่นของกองกำลังชาวเคิร์ดทางตอนเหนือของซีเรีย

นางเดอ มองต์ชาแลงกล่าวว่า การหารือประเด็นดังกล่าวจะมีขึ้นในการประชุมคณะมนตรียุโรปในสัปดาห์หน้า
นางเดอ มองต์ชาแลงยังระบุว่า มหาอำนาจของยุโรปไม่ได้ไร้ซึ่งอำนาจ เมื่อต้องเผชิญกับสถานการณ์ที่สร้างความตื่นตระหนกต่อผลเรือน และกระทบเสถียรภาพในภูมิภาค
เมื่อวานนี้ EU ออกแถลงการณ์เรียกร้องให้ตุรกียุติปฏิบัติการทางทหารดังกล่าว

อ่านต่อได้ที่ : RYT9
TRADE RIDER

สวัสดีวันเสาร์...เเงียบเหงาไนิดนึง...ค่ะ แอดมินและทุกท่าน... ็Hea** ็Hea** ็Hea**

นอนฝันไปว่า EU GU จะลงอาทิตย์หน้า นี่ ฝันจะเป็นจริงไหมคะ... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,674
อ้างจาก: King's de Asus's ที่ 12, ตุลาคม  2019, 12:52:27 AM
EUR/USD มาทรงนี้ อาทิตย์หน้า มีสิทธิ์ลงไหมครับ

ถามว่ากราฟยังลงอยู่ได้ใหม Admin ขอตอบตามหลักการณ์ ของ Down theory นะครับ ว่า กราฟยังสามารถที่ จะลงได้ต่อ ครับ
อ่านเพิ่มเติม หลักการวิเคราะห์กราฟด้วย Down Theory : https://traderider.com/index.php/topic,4900.0.html

อ้างอิงจากภาพล่าสุด ปัจจุบัน

จากรูปจะเห็นว่าปัจจุบันตอนนี้ กราฟยังไม่สามารถ ทำ Swing high ที่สูงกว่า High ของ Swing ก่อนหน้าได้เลย นะครับ ดังนั้นกราฟยังเป้นเทรนขาลงอยู่เสมอ
โดยตามรูปที่แนบมาจะเห็นว่า Swing low ของกราฟนั้น ยังต่ำลงเรื่อยๆและ Swing high ของกราฟยังคงต่ำลงเรื่อยๆอยู๋เช่นกัน นะครับ
โดยการลงรอบนี้จะสิ้นสุดเมื่อกราฟ วิ่งไปเหนือ ราคา 1.1110 ได้ กราฟถึงจะมีสัญญานเป้นขาขึ้น คือ เป็นการบ่งบอกว่ากราฟได้เริ่มจบเทรนขาลงและมีโอกาศที่จะปรับตัวเป็นขาขึ้นเรียบร้อยแล้ว
จากรูปจะเห็นอีกว่า แอดมินได้ใช้ Swing high กับ Swing Low ล่าสุด เพื่อวัด หา fibo การพักตัวและจะเห็นชัดเลยว่า กราฟเมื่อวานได้มา ทำ High ที่ fibo 23.6 ราคาประมาณ 1.1062 ซึ่ง จะเห็นว่าเมื่อกราฟชน fibo แล้วกราฟได้ย่อลงตามคาดการณ์ บ่งบอกว่าจุดนี้มีนัยยะสำคัญนั่นเอง ครับ ดังนั้น จากตรงนี้ ตามหลัก Down theory แล้ว กราฟยังมีโอกาศที่จะลงอยู่เหมือนเดิม นะครับ และ จุด นี้ เป็นจุดที่ ดีที่สุดสำหรับการเข้าแล้ว เพราะถ้าเข้ารอบนี้แล้วบวกได้ และกราฟลง ได้ เราจะได้ RR ที่สูงมากๆ ครับ ยังไง ลองไปพิจารณาเพิ่มเติมดูครับ

เหตุผล ที่ ผมยัง Sell อยู่ตลอด ก็เนื่องด้วยเทรนหลักของกราฟยังเป็นเทรนขาลงนะครับและจะหยุด Sell เมื่อกราฟเริ่มทำ Swing high ครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

friday

• 591
ขอบคุณครับ  ท่านแอดมิน

= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

*

admin

• 80,674
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 12, ตุลาคม  2019, 09:43:15 AM
สวัสดีวันเสาร์...เเงียบเหงาไนิดนึง...ค่ะ แอดมินและทุกท่าน... ็Hea** ็Hea** ็Hea**

นอนฝันไปว่า EU GU จะลงอาทิตย์หน้า นี่ ฝันจะเป็นจริงไหมคะ... xc8* xc8* xc8*

สวัสดีวันเสาร์ ครับ คุณพี่

Ha)** Ha)**

*

admin

• 80,674
อ้างจาก: friday ที่ 12, ตุลาคม  2019, 09:49:47 AM
ขอบคุณครับ  ท่านแอดมิน

สวัสดี ครับท่าน Friday

Ha)** Ha)**

*

admin

• 80,674
อ้างจาก: admin ที่ 12, ตุลาคม  2019, 09:46:08 AM
อ้างจาก: King's de Asus's ที่ 12, ตุลาคม  2019, 12:52:27 AM

ถามว่ากราฟยังลงอยู่ได้ใหม Admin ขอตอบตามหลักการณ์ ของ Down theory นะครับ ว่า กราฟยังสามารถที่ จะลงได้ต่อ ครับ
อ่านเพิ่มเติม หลักการวิเคราะห์กราฟด้วย Down Theory : https://traderider.com/index.php/topic,4900.0.html

อ้างอิงจากภาพล่าสุด ปัจจุบัน

จากรูปจะเห็นว่าปัจจุบันตอนนี้ กราฟยังไม่สามารถ ทำ Swing high ที่สูงกว่า High ของ Swing ก่อนหน้าได้เลย นะครับ ดังนั้นกราฟยังเป้นเทรนขาลงอยู่เสมอ
โดยตามรูปที่แนบมาจะเห็นว่า Swing low ของกราฟนั้น ยังต่ำลงเรื่อยๆและ Swing high ของกราฟยังคงต่ำลงเรื่อยๆอยู๋เช่นกัน นะครับ
โดยการลงรอบนี้จะสิ้นสุดเมื่อกราฟ วิ่งไปเหนือ ราคา 1.1110 ได้ กราฟถึงจะมีสัญญานเป้นขาขึ้น คือ เป็นการบ่งบอกว่ากราฟได้เริ่มจบเทรนขาลงและมีโอกาศที่จะปรับตัวเป็นขาขึ้นเรียบร้อยแล้ว
จากรูปจะเห็นอีกว่า แอดมินได้ใช้ Swing high กับ Swing Low ล่าสุด เพื่อวัด หา fibo การพักตัวและจะเห็นชัดเลยว่า กราฟเมื่อวานได้มา ทำ High ที่ fibo 23.6 ราคาประมาณ 1.1062 ซึ่ง จะเห็นว่าเมื่อกราฟชน fibo แล้วกราฟได้ย่อลงตามคาดการณ์ บ่งบอกว่าจุดนี้มีนัยยะสำคัญนั่นเอง ครับ ดังนั้น จากตรงนี้ ตามหลัก Down theory แล้ว กราฟยังมีโอกาศที่จะลงอยู่เหมือนเดิม นะครับ และ จุด นี้ เป็นจุดที่ ดีที่สุดสำหรับการเข้าแล้ว เพราะถ้าเข้ารอบนี้แล้วบวกได้ และกราฟลง ได้ เราจะได้ RR ที่สูงมากๆ ครับ ยังไง ลองไปพิจารณาเพิ่มเติมดูครับ

เหตุผล ที่ ผมยัง Sell อยู่ตลอด ก็เนื่องด้วยเทรนหลักของกราฟยังเป็นเทรนขาลงนะครับและจะหยุด Sell เมื่อกราฟเริ่มทำ Swing high ครับ

ดูกราฟทอง นะครับหลักการณ์เดียวกันเลย ครับ

(TH)** (TH)**