กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

Forex Grade 4 # Trendline การลากเส้น เทรนไลน์

• 20 replies
  • 56,350 views
*

bigbag

Re: Forex Grade 4 # Trendline การลากเส้น เทรนไลน์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17, กันยายน 2016, 02:21:16 AM »
ขอบคุณสำหรับแนวทาง เป็นเว็บที่อ่านแล้วเข้าใจง่าย หามานานครับ

แต่ผมรบกวนอยากให้แก้ไขภาพตัวอย่างได้ไหม อยากดูภาพตัวอย่างมากๆ ภาพดูไม่ได้เลยครับ

*

admin

• 80,624
Re: Forex Grade 4 # Trendline การลากเส้น เทรนไลน์
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17, กันยายน 2016, 07:25:49 AM »
อ้างจาก: bigbag ที่ 17, กันยายน  2016, 02:21:16 AM
ขอบคุณสำหรับแนวทาง เป็นเว็บที่อ่านแล้วเข้าใจง่าย หามานานครับ

แต่ผมรบกวนอยากให้แก้ไขภาพตัวอย่างได้ไหม อยากดูภาพตัวอย่างมากๆ ภาพดูไม่ได้เลยครับ

ใต้ โพส มีไฟล์ PDF แนบอยู่ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17, กันยายน 2016, 09:40:59 AM »

ตอนนี้ต้องยอมรับครับว่าเป็นเครื่องมือที่ดีมากครับ เข้ามาในตลาด forex ใหม่ๆไม่สนใจเลย แต่ปัจจุบันเป็นเครื่องมือที่ขาดไม่ได้ xc8* xc8*

เทรดด้วยกราฟเปล่า..

*

Mao chara

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 06, มีนาคม 2017, 03:09:03 PM »
ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆ ที่เข้าใจง่ายซึ่งหายากจังเลย  xc7* thank**

*

newyesor

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 19, เมษายน 2018, 08:28:50 AM »
สอบถามการลาก Trendline
1.เราลากจุดต่ำสุด(swing low)ก่อนหน้า ไปหาจุดต่ำสุด(swing low)และ ลากจากจุดสูงสุด(swing high)ก่อนหน้า ไปหาจุดสูงสุด(swing high)ล่าสุด (ต้องลากจุดเชื่อมอย่างน้อย 2 จุด ขึ้นไปใช่ไหมครับ )
2.เราลากจากไส้เทียน หรือลากจากเนื้อเทียนครับ
3.ตอนที่เรา copy Trendline เส้นแลก แล้วลากไปเพื่อทำ  Chanel Trendline เราต้องวาง Trendline ให้มันสัมผัส swing low/swing high อย่างน้อย 2 จุด ด้วยใช่ไหมครับ
4.จากข้อ 3 ถ้า Trendline เส้นที่สอง นั้นขนานกับ Trendline เส้นแรก พร้อมกับมีจุดสัมผัส swing low/swing high อย่างน้อย 2 จุด  นี่คือ chanel ที่สมบูรณ์ใช่ไหมครับ
5.จากข้อ 4 ถ้า Trendline เส้นที่สอง นั้นขนานกับ Trendline เส้นแรก แต่ไม่มีจุดสัมผัส swing low/swing high อย่างน้อย 2 จุด  นี่คือ chanel ที่ไม่สมบูรณ์ใช่ไหมครับ
ุ6.จากข้อ 5 ถ้าทำ chanel ไม่ได้เราจะใช้การลาก Trendline เพื่อหารูปแบบ  chart pattern แทนใช่ไหมครับ
7.เส้น Trendline  ถ้ามีจุดสัมผัส swing low/swing high ตั้งแต่ 3 จุด ขึ้นไป นี่เป็นการยืนยันเทรนใช่ไหมครับ
8.การลาก Trendline เราควรเริ่มลากจาก Tf Day,4Hr เพื่อหากรอบใหญ่มองภาพรวม และลากใน TF 1Hr เพื่อหาจุดเข้า ถูกต้องไหมครับ
ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันความรู้ดีๆครับ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 20, ธันวาคม 2022, 12:03:06 PM »
ขอบคุณครับ xc4* **6105**