กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พฤหัสบดี 10 ตุลาคม 2562 แม้สัญญานไม่ชัดเจนแต่เทรนขาลงเหมือนเดิม^_^

• 121 replies
  • 19,853 views
*

admin

• 80,404
✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พฤหัสบดี 10 ตุลาคม 2562 แม้สัญญานไม่ชัดเจนแต่เทรนขาลงเหมือนเดิม^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.0989
Daily Pivot=1.0976
Fibo 50 Daily=1.0972

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1000 S1 = 1.0950
R2 = 1.1030 S2 = 1.0910
R3 = 1.1056 S3 = 1.0880
R4 = 1.1080 S4 = 1.0850
R5 = 1.1125 S5 = 1.0820

สวัสดีตอนเช้า ครับ เปิดตลาด มาเช้านี้เวลา ตี 4 หรือ 04.00 ตามเวลา ในบ้านเรา แล้ว มาต่อด้วย เวลา ประมาณ ตี 5 บ้านเรากราฟก็เริ่มแรงแต่เช้านะครับ จากผล ของ Tradewar การเจรจาการค้าระหว่าง จีนกับ สหรัฐ อเมริกา หรือ เรียกกันสั้นๆ ว่า Tradewar ยังไม่ได้ข้อยุติ ที่ดี ดังนั้นหลังจาก ข่าว ออกทำให้กราฟทอง บินหนัก จนเกือบจะทะลุ แนวต้าน 1518 ก่อนที่จะย่อตัวมาที่ 1510 สำหรับเช้านี้ ส่วน EURUSD ตอนนี้ก็กำลังทดสอบแนวต้าน ที่ 1.1000 อย่างหนัก ในแบบทีอยากผ่านไปให้ได้ บัดเดี๋ยวนี้เลย ตอนนี้ แนวต้านที่ น่าสนใจอีกจุดจะอยู่ที่ แนว เส้น EMA 200 H4 นะครับ ตอนนี้ราคา ของเส้นนี้อยู่ที่ 1.1010 ครับ คิดว่า ตอนนี้อาจจะมีแรงดึงดูให้กราฟมาสัมผัสเส้นนี้ได้เหมือนกันคือ มีโอกาศมากครับก่อนที่จะเทลงหรือ อย่างไรต่อ ไป แต่ สำหรับ มุมมอง ของแอดมินนะครับ กราฟยังมีแนวโน้มที่จะลงได้อยู่ นะครับ สำหรับ แนวโน้มทางเทคนิค วันนีเป็นอย่างไรติดตามได้จากวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้ แม้ ว่าเมื่อวานกราฟจะสามารถกลับมาปิดแท่ง Day บวกได้หลังจากปิดลบมาต่อเนื่อง 2 วัน ตอนนี้ ก็ยังคงเป็นแนว แบบ Sideway อยู่นะและกำลังทดสอบแนวต้านที่ 1.1000 อย่างหนักนะครับแต่เหนือขึ้นไปเล็กน้อยก็เป็นแนวต้าน ของเส้น EMA 200 H4 อยู่เช่นกัน คือตอนนี้แนวต้านที่ แข็งแรงอยู่ที่แนวๆ นี้แหละครับ ทดสอบหลายรอบแล้วไม่ผ่านก็ยังมีโอกาศที่จะเทลงได้อยู่ แม้ Indicator Aligator จะตัดขึ้นมาบ้างแล้ว แต่ก็ยังโดนกดดันอยู่ใต้เส้นเทรนไลน์ ของเทรนขาลงอยู่เช่นเดิม แม้ว่าMACD ของ H4 จะอยุ่เหนือ 0 แล้วก็ตามแต่ ที่ Day ยังเป็นขาลงอยู่เหมือนเดิม คือ ถ้ากราฟดีดขึ้นไปได้อย่างไรก็ตาม ต้องมีการเทแรงๆ แน่นอน มา 1 จังหวะ ขึ้นอยู่กับว่าจะเทตอนไหน นั่นเอง ส่วนเทคนิค แท่ง Master ของ Admin ที่ Day กราฟยังอยู่ในแนวโน้ม นะครับและการที่ กราฟกลับขึ้นมาที่ 1.1000 นี้ก็ไมได้เหนือความคาดหมายแต่อย่างใด เลย และถ้ากราฟ จะขึ้นจริงๆ สำหรับเทคนิคนี้ กราฟต้องขึ้นเหนือ ราคา 1.1090 ได้ก่อนนะครับถึง จะ มองเป็นขาขึ้นได้ครับ ดังนั้น สำหรับ วันนี้ แอดมินยังคงเน้น Sell เหมือนเดิมเพิ่มเติม คือ เผื่อกราฟสวิงมาเส้น EMA 200 H4 แล้วลุ้นเทลงกันต่อไปครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1000 1.1090 1.0930 1.0850

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404

GJ ยังเน้น Sell อยู่นะครับ จากรูป H4 ยัง อยู่ในแนวโน้มขาลงแม้ว่าเมื่อวานกราฟ จะขึ้นมาแรงมากก็ตาม
แต่ กราฟยังไม่สามารถที่ จะทำ Swing High ได้สูงกว่า High เดิม ครับ

ประกอบกับจาก แนวโน้มที่ Day ยังเป็นแนวโน้มขาลงอย่างหนักหน่วง และ Brexit ก็ใกล้ เข้ามาแล้วสำหรับ 31 ตุลาคมนี้ ไม่ว่าผลจะออกมายังไงกราฟก็น่าจะต้องเทลงไปก่อน ครับ

**6105** **6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

xc7* ขอบคุณสำหรับแนวทางค่ะ  xc7*

*

.:KRACH:.

• 2,375
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 10, ตุลาคม  2019, 11:16:58 AM
xc7* ขอบคุณสำหรับแนวทางค่ะ  xc7*

ีตอนเช้า ค่ะคุณน้อง
็Hea**

*

admin

• 80,404

*

yveszii

อ้างจาก: Lee Liwu ที่ 10, ตุลาคม  2019, 09:56:16 AM
รอกราฟเฉลยทิศทางก่อน

กราฟ 1H

ราคาชนขอบ 30M 1H แล้วแต่ยังไม่มีสัญญาณ sell จาก tool และ ea

กราฟ 4H

ราคาทะลุ ชาแนลไปแล้ว และราคาอยู่เหนือ ema 12 และสามารถขึ้นแถวๆ 1.100 ได้ครับ

----

ผมคิดว่า ... ใครจะ sell รอก่อนน่ะ รอดู action แถวๆ 1.100

ผมคิดว่า ... ใครจะ buy แถว 1.100 นี้ก็ดูอีกทีด้วยครับ

(TH)** (TH)**

็Hea**  ขอบคุณค่ะ รอดูสัญญาณกันต่อไปเนอะ วันนี้มีข่าวกราฟคงวิ่งบ้างไม่มากก็น้อย    ็Hea**

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ...
งานก็ึมึน..กราฟก็พามึน...สนุกละ วันนี้... 555+ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

สวัสดีครับ แอด...มือใหม่ฝากตัวด้วยครับ!!!

xc7* xc7* xc7* xc7* xc7*

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: King's de Asus's ที่ 10, ตุลาคม  2019, 11:40:32 AM
สวัสดีครับ แอด...มือใหม่ฝากตัวด้วยครับ!!!

xc7* xc7* xc7* xc7* xc7*

สวัสดีครับพ่อหนุ่มขอให้เทรดได้กำไรเยอะๆ ครับ
็Hip** ็Hip**

*

PoNgPk

• 6,073
หนังสือพิมพ์นิวยอร์ก ไทม์ส รายงานโดยอ้างแหล่งข่าวว่า คณะทำงานของประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ วางแผนที่จะออกใบอนุญาต เพื่อเปิดทางให้บริษัทสหรัฐบางแห่งสามารถขายสินค้าที่ไม่มีความอ่อนไหวต่อความมั่นคง ให้กับบริษัทหัวเว่ย เทคโนโลยี ของจีนในเร็วๆนี้ โดยความเคลื่อนไหวดังกล่าวอาจช่วยบรรเทาความตึงเครียดด้านการค้าระหว่างสหรัฐและจีน ในขณะที่การเจรจาการค้ารอบใหม่ของทั้งสองฝ่ายได้เปิดฉากขึ้นในสัปดาห์นี้

รายงานระบุว่า ในการประชุมเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา ปธน.ทรัมป์ได้อนุมัติให้เริ่มการออกใบอนุญาต ซึ่งจะทำให้บริษัทบางแห่งของสหรัฐได้รับการยกเว้นจากคำสั่งห้ามขายสินค้าให้กับหัวเว่ยในปีนี้

อ่านต่อได้ที่ : RYT9
TRADE RIDER

เริ่มใช้เกียร์เต่าอีกแล้ว xc8*

เรามอบโบนัสสำหรับบัญชีโบนัสสูงสุดถึง 5,000$ เพื่อเป็นเครดิตสำหรับลูกค้าที่ทำการฝากเงิน
ในการร่วมกิจกรรมนี้ลูกค้าใหม่ต้องเปิดบัญชีโบนัสในหน้าเว็บไซต์เปิดบัญชีก่อน
สำหรับลูกค้าเดิมของLand-FXที่มีบัญชีอยู่แล้ว
ให้ทำการล็อกอินเข้าสู่ระบบและทำการเพิ่มบัญชีเป็นบัญชีโบนัส

บัญชีโบนัส

ระยะเวลาในการรับโบนัส: 1 กันยายน 2019 ถึง 31 ตุลาคม 2019
ผู้ที่สามารถรับโบนัส: คนไทยที่เปิดบัญชีโบนัส
รายละเอียดโบนัส: โบนัส 50% ของจำนวนเงินฝาก สูงสุดถึง 5,000$
จำนวนเงินฝาก: 200$-10,000$
วิธีแสดงโบนัส: โดยอัตโนมัติในระบบ MT4 และMT5 (ภายใน30นาที)