กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พฤหัสบดี 10 ตุลาคม 2562 แม้สัญญานไม่ชัดเจนแต่เทรนขาลงเหมือนเดิม^_^

• 121 replies
  • 20,071 views
*

hameto

อ้างจาก: admin ที่ 10, ตุลาคม  2019, 10:43:38 PM
https://www.forexfactory.com/news/954053-hearing-there-has-been-significant-movement-from-british

GBP โหดแบบ สุด จัดปลัดบอกนะครับ ข่าวนอกตารางล้วนๆเลย

**11 **11
ผมนี่อึ้งเลย แอดครับ แบบนี้เปลี่ยนเป็นขาขึ้นแล้วใช่ไหมครับ แล้วจะมีย่อลงมาก่อนไหมครับ หรือขึ้นยาวเลยครับ (TH)** (TH)**

*

Plaman7

• 1,928
นรกชัดๆโดดลงไม่ทันหายไปกับตา40 โหดแบบไม่ใช่ค่าเงินขึ้นลงหกร้อยจุดยังกะลูกปิงปอง สวนก้อตายทุบก้อตายเจอสามไม้ร้อยแก้เหงื่อตก
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

hameto

อ้างจาก: Plaman7 ที่ 10, ตุลาคม  2019, 11:27:59 PM
นรกชัดๆโดดลงไม่ทันหายไปกับตา40 โหดแบบไม่ใช่ค่าเงินขึ้นลงหกร้อยจุดยังกะลูกปิงปอง สวนก้อตายทุบก้อตายเจอสามไม้ร้อยแก้เหงื่อตก

ผมนี่หนักเลยครับท่าน โดดไม่ทัน ยังแอบหวังว่าจะย่อลงมาให้ปิด
/**33 /**33 /**33

*

admin

• 80,619
อ้างจาก: hameto ที่ 10, ตุลาคม  2019, 11:20:49 PM
อ้างจาก: admin ที่ 10, ตุลาคม  2019, 10:43:38 PM
https://www.forexfactory.com/news/954053-hearing-there-has-been-significant-movement-from-british

GBP โหดแบบ สุด จัดปลัดบอกนะครับ ข่าวนอกตารางล้วนๆเลย

**11 **11
ผมนี่อึ้งเลย แอดครับ แบบนี้เปลี่ยนเป็นขาขึ้นแล้วใช่ไหมครับ แล้วจะมีย่อลงมาก่อนไหมครับ หรือขึ้นยาวเลยครับ (TH)** (TH)**

คิดว่าย่อ ไม่มากแล้วขึ้นต่อครับ คือเป็นขาขึ้น ตั้งแต่ ที่ บอกว่า stop loss คร้บ อันนั้น แทง high มาแล้ว แต่ ไม่ย่อก่อน เลย
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

hameto

อ้างจาก: admin ที่ 10, ตุลาคม  2019, 11:45:09 PM
อ้างจาก: hameto ที่ 10, ตุลาคม  2019, 11:20:49 PM

**11 **11

คิดว่าย่อ ไม่มากแล้วขึ้นต่อครับ คือเป็นขาขึ้น ตั้งแต่ ที่ บอกว่า stop loss คร้บ อันนั้น แทง high มาแล้ว แต่ ไม่ย่อก่อน เลย
อ่อครับ แล้วแบบนี้แอดว่าน่าจะขึ้นไปถึงประมาณเท่าไรครับ ถ้าจะลงอีกทีต้องให้อังกฤษออกจาก  EU ก่อนใช่ไหมครับ
(TH)** (TH)** (TH)**

*

Plaman7

• 1,928
ถ้าไม่เดานะเดิมๆ1.26 อันเดิมตำแหน่งเดิมก่อนโดนทุบ
กระทืบ
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

Plaman7

• 1,928
แต่อันนี้น่าสนใจเหมือนกันแฮะตามรูป

*

hameto

อ้างจาก: Plaman7 ที่ 11, ตุลาคม  2019, 12:23:56 AM
ถ้าไม่เดานะเดิมๆ1.26 อันเดิมตำแหน่งเดิมก่อนโดนทุบ
กระทืบ
ขอบคุณครับท่าน
(TH)** (TH)** (TH)**

GU น่าจะไกล้สุดแล้ว น่าทุบมากๆ

เสียดายขายหมูไปตั้งแต่แรก แล้วไม่กล้าเข้า buy ต่ออีกรอบตอนมันพักตัว

*

PoNgPk

• 6,097
นายหลิว เหอ รองนายกรัฐมนตรีจีน ซึ่งเป็นผู้นำคณะเจรจาการค้าของจีน ได้พบกับผู้นำในภาคธุรกิจของสหรัฐ รวมทั้งนางคริสตาลินา จอร์จีวา ผู้อำนวยการกองทุนการเงินระหว่างประเทศ (IMF) ในระหว่างที่นายหลิวเดินทางเยือนสหรัฐเพื่อเจรจาการค้า

นายหลิวได้พบกับนายเครก อัลเลน ประธานสภาธุรกิจสหรัฐ-จีน, นายไมรอน บริลเลียน รองประธานสภาหอการค้าสหรัฐ ซึ่งนายหลิวกล่าวว่า ความสัมพันธ์ทางเศรษฐกิจและการค้าระหว่างสหรัฐและจีนถือเป็นสิ่งที่มีความสำคัญอย่างมาก และจะส่งผลกระทบต่อเศรษฐกิจโลก

นายหลิวยังกล่าวว่า การทำสงครามการค้าไม่ใช่สิ่งดีสำหรับจีน และสหรัฐ รวมทั้งไม่ใช่สิ่งดีสำหรับโลก โดยบริษัทต่างๆ และผู้บริโภคจะจะประสบความสูญเสียเป็นอย่างมาก

"ทางฝั่งของจีนได้เดินทางมาพร้อมกับความจริงใจที่ยิ่งใหญ่ และพร้อมที่จะทำการแลกเปลี่ยนอย่างจริงจังกับสหรัฐในประเด็นต่างๆที่ทั้งสองฝ่ายมีความห่วงใยเหมือนกัน เช่น ดุลการค้า การเข้าถึงตลาด และการปกป้องนักลงทุน รวมทังการผลักดันความคืบหน้าในการปรึกษาหารือ" นายหลิวกล่าว

"บนฟื้นฐานของความเท่าเทียมกัน และเคารพซึ่งกันและกัน จีนพร้อมที่จะบรรลุฉันทามติกับสหรัฐผ่านทางการหารือในรอบนี้ ในประเด็นที่ทั้งสองฝ่ายมีความห่วงใย เพื่อป้องกันไม่ให้ความขัดแย้งลุกลามออกไป" เขากล่าว

ทางด้านนายอัลเลน และนายบริลเลียนกล่าวว่า ไม่มีผู้ชนะในสงครามการค้า และภาคธุรกิจของสหรัฐไม่ต้องการเห็นการเพิ่มการเรียกเก็บภาษีต่อสินค้านำเข้าจากจีน

นายอัลเลน และนายบริลเลียนหวังว่า สหรัฐและจีนจะมีความคืบหน้าที่เห็นได้ชัดในการเจรจาการค้ารอบนี้ และมีความเชื่อมั่นระหว่างกันมากขึ้น
นอกจากนี้ ในการพบกับนางคริสตาลินา จอร์จีวา ผู้อำนวยการ IMF นายหลิวกล่าวว่า การเจรจาการค้าในรอบนี้ได้รับความสนใจไปทั่วโลก และทั่วโลกต่างก็หวังว่าสงครามการค้าจะยุติลง

ทางด้านนางจอร์จีวากล่าวว่า สงครามการค้าได้ฉุดให้ตัวเลขผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (GDP) ของโลกลดลง 0.8% ภายในปีหน้า
นางจอร์จีวายังกล่าวว่า IMF คาดหวังว่าจีนจะมีความจริงใจในการแก้ไขปัญหาผ่านทางการเจรจา ขณะที่ IMF พร้อมที่จะเพิ่มบทบาทในการรักษากฎระเบียบของการทำข้อตกลงการค้าเสรี

ขณะเดียวกัน ประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ทวีตข้อความในวันนี้ ระบุว่า เขาจะพบกับนายหลิว เหอ รองนายกรัฐมนตรีจีน ซึ่งเป็นผู้นำคณะเจรจาการค้าของจีน ในวันพรุ่งนี้ ซึ่งทำให้มีความหวังว่าสหรัฐและจีนจะมีความคืบหน้าในการเจรจาการค้า

"ถือเป็นวันยิ่งใหญ่ในการเจรจาการค้ากับจีน พวกเขาต้องการทำข้อตกลง แต่ผมล่ะ ผมจะพบปะกับท่านรองนายกรัฐมนตรีของจีนในวันพรุ่งนี้ที่ทำเนียบขาว" ข้อความในทวิตเตอร์ระบุ

อ่านต่อได้ที่ : RYT9
TRADE RIDER

อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน  ็Hea**EU ผมว่าคงไม่ลงสะทีเดียวหรอก วันนี้คงต้องหาจุดบาย x*/2 ส่วน GU นี่โหดจริงๆ  **6004**

*** เตือน  วันนี้ระวังคู่ E/U ด้วยนะครับ อาจจะได้เห็น NEW LOW ยาวๆ  xc7*

อ้างจาก: sornballa ที่ 11, ตุลาคม  2019, 07:40:07 AM
*** เตือน  วันนี้ระวังคู่ E/U ด้วยนะครับ อาจจะได้เห็น NEW LOW ยาวๆ  xc7*

ดีค่ะ เอา GU ลงไปหน่อยโหดเหลือเกิน

*

admin

• 80,619
อ้างจาก: samatong ที่ 11, ตุลาคม  2019, 06:36:49 AM
อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน  ็Hea**EU ผมว่าคงไม่ลงสะทีเดียวหรอก วันนี้คงต้องหาจุดบาย x*/2 ส่วน GU นี่โหดจริงๆ  **6004**

สวัสดีครับผม

ถ้าจะขึ้นจริง ต้องเบรคเทรนขาลง ของ Day นี้ให้ได้ก่อน ครับ
็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: Nina_Richa ที่ 11, ตุลาคม  2019, 07:50:46 AM
อ้างจาก: sornballa ที่ 11, ตุลาคม  2019, 07:40:07 AM

ดีค่ะ เอา GU ลงไปหน่อยโหดเหลือเกิน

GBP แข็งค่าครับ มองขึ้นสถานเดียวครับ   **hulk3**