กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

สอบถามเรื่องการโชว์ข้อมูล delay คับ

• 3 replies
  • 2,074 views
สอบถามเรื่องการโชว์ข้อมูล delay คับ
« เมื่อ: 10, ตุลาคม 2019, 09:32:16 AM »
คือผมเขียนง่ายๆ แค่ใช้ Comment ให้โชว์ ค่า OrderProfit จากตัวอย่างที่แนบมาอ่ะคับ จะเห้นว่า ค่ามันไม่ตรงกับ OrderProfit  ของจริง มันเหมือนจะมี delay คือบางทีค่ามันก็ตรง บางทีค่ามันก็ไม่ตรงอ่ะคับ แก้ยังไงได้บ้างคับ

*

admin

• 80,648
Re: สอบถามเรื่องการโชว์ข้อมูล delay คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2019, 09:52:08 AM »
วาง code ท่านมาเลย ครับผม เดี๋ยวจะให้ ท่าน IRueler ดูให้ ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

Re: สอบถามเรื่องการโชว์ข้อมูล delay คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2019, 11:11:21 AM »

ลองเอาค่า   
OrderProfit()
OrderCommission()
OrderSwap();

ทั้งสามมารวมกันดูแล้วหรือยังครับ

จำได้ว่าเคยมีคนถามคลายๆนะเรื่อง profit ไม่ตรง เพราะไม่ได้เอาค่าคอมมารวมด้วย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2019, 02:49:19 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 10, ตุลาคม  2019, 09:52:08 AM
วาง code ท่านมาเลย ครับผม เดี๋ยวจะให้ ท่าน IRueler ดูให้ ครับ
(TH)**

code ธรรมดาเลยคับ ใช้  OrderSelect  หา OrderProfit() แล้วก็ comment ออกมาเลยคับ ใช้บน void OnTick()  มันเหมือนข้อมูลที่ดึงออกมาเพื่อลง comment มันลงไปแล้ว แต่ข้อมูลจริงตามกราฟมันเปลี่ยน แต่ตัว comment ไม่เปลี่ยน เหมือนว่ามันรอดึงข้อมูลที่ tick ถัดไปน่ะคับ ช่วงไหนที่ราคานิ่งๆหน่อยมัน comment ตรงมาก ผมเลยแก้ไขโดยใช้ void OnTimer() ที่ 1 วินาทีแทนคับ ก็ตรงมากขึ้นแบบ วิต่อวิ 

ทีนี้จึงอยากถามเพิ่มคับว่า void OnTimer()ที่ 1 วินาที mt4 มันจะทำงานหนักกว่า  void OnTick() มากมั้ยคับ มันมีผลเสียอะไรมั้ยคับถ้ารันตลอด 24 ชม.

อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 10, ตุลาคม  2019, 11:11:21 AM

ลองเอาค่า   
OrderProfit()
OrderCommission()
OrderSwap();

ทั้งสามมารวมกันดูแล้วหรือยังครับ

จำได้ว่าเคยมีคนถามคลายๆนะเรื่อง profit ไม่ตรง เพราะไม่ได้เอาค่าคอมมารวมด้วย

OrderProfit() ที่ผมดึงมันดึงแต่ละ ticket ฉะนั้นค่า commission จะไม่รวมคับ แต่ก็อย่างที่อธิบายข้างบนอ่ะคับ จึงอยากถามแบบข้างบนเลยว่า

ทีนี้จึงอยากถามเพิ่มคับว่า void OnTimer()ที่ 1 วินาที mt4 มันจะทำงานหนักกว่า  void OnTick() มากมั้ยคับ มันมีผลเสียอะไรมั้ยคับถ้ารันตลอด 24 ชม.