กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธที่ 9 ตุลาคม 2562 เรามาถือ swap บวก*3 ดีกว่า

• 17 replies
  • 3,709 views
*

CASE Forex

• 16,933
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธที่ 9 ตุลาคม 2562 เรามาถือ swap บวก*3 ดีกว่า

[/url]

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1505++ 80-100 pip 400-600 pip

Signal Sell หลังจากที่ทุบกันไปรอบก่อนหน้านี้ทองก็ได้ย่อตัวขึ้นมา ยันจุดเดิมแต่ด้วยความที่มุมมองหลักคือทองหลุดเบรคเอ้าของรอบขาขึ้นนั้นก็หมายถึงมีแรงทุบที่มหาศาลทำให้หลุดเทรน แต่ก็ยังมีแรงซื้อจากเทรนใหญ่อยู่ ซึ่งอะไรจะมาคอมเฟริมแรงไหนดีกว่ากัน ผมเลือกดูกราฟเดือนที่ปิดแดง หมายถึงว่าเป็นไปได้ว่ากราฟกำลังอยู่ในช่วงขึ้นมาทำห่างเทียนนั้นเองและก็หมายถึงอีก 2-3 สัปดาห์หลังจากนี้ทองคงลงไปทำเนื้อเทียนก็หมายถึงว่าช่วงนี้ก็ถือเป็นโอกาสดีที่จะทุบลงไปเป้าหมายคือ Fibo 50 ของรอบที่กราฟขึ้นมาจะเห็นว่ามีโซนตรงกันกลับแท่งปรับฐาน Day ที่ Fibo 200 ของมันอีกด้วยเพราะฉะนั้นจุดสวยๆตรงนั้นเราก็อาจจะซื้อขึ้นมาต่อเนื่องได้เลยแต่ในตอนนี้ทุบตามหลวงปู่ไปก่อนนะ อย่างน้อยก็ต้องมีมหาเศรษฐีมาช่วยเราทุบเพราะเขาทำกราฟเดือนแดงกันมาแล้ว

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ขอแค่อย่าทะเลาะกันอีก ก็พอลุงงงง ไม่งั้นลงตั้งแต่้้้้เมื่อวานแล้ว เทรนอย่างสวย

ทองกับ usdx วิ่งไปทางเดียวกัน

*

admin

• 80,398
อ้างจาก: aofkung17 ที่ 09, ตุลาคม  2019, 01:21:54 PM
ขอแค่อย่าทะเลาะกันอีก ก็พอลุงงงง ไม่งั้นลงตั้งแต่้้้้เมื่อวานแล้ว เทรนอย่างสวย

ผมก็ว่างั้นนะ อย่าทะเลาะกันอีกเลย
%%22 %%22
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 16,933
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

CASE Forex

• 16,933
ทุบกันอย่างต่อเนื่อง  **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

*

Money

ลุ้นหืดขึ้นคอเลย ข่าวดีมาเทต่อสิ รออัลไล 1485 ขอเถอะวันนี้ จะให้ดี 1458 อันนั้นน่าจะมากไป แต่ก็ยังหวังนะ  %%22 %%22 %%22 %%22

*

CASE Forex

• 16,933
อ้างจาก: Money ที่ 10, ตุลาคม  2019, 09:13:32 PM
ลุ้นหืดขึ้นคอเลย ข่าวดีมาเทต่อสิ รออัลไล 1485 ขอเถอะวันนี้ จะให้ดี 1458 อันนั้นน่าจะมากไป แต่ก็ยังหวังนะ  %%22 %%22 %%22 %%22
xc4* xc4* xc4* xc4*

*

werawat.hickenbottom

แอด เดี๋ยวนี้ไม่ทำ signall ทองแล้วหรอครับ

*

CASE Forex

• 16,933
อ้างจาก: Werawat Hickenbottom ที่ 11, ตุลาคม  2019, 11:37:37 AM
แอด เดี๋ยวนี้ไม่ทำ signall ทองแล้วหรอครับ
ทุบต่อเนื่องอยู่นะครับ ก็บอกอยู่นะครับ ไม่ได้หายไปไหน ติดออเดอร์ส่วนตัวอะไรหรือเปล่าครับ

*

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 11, ตุลาคม  2019, 12:03:33 PM
อ้างจาก: Werawat Hickenbottom ที่ 11, ตุลาคม  2019, 11:37:37 AM
ทุบต่อเนื่องอยู่นะครับ ก็บอกอยู่นะครับ ไม่ได้หายไปไหน ติดออเดอร์ส่วนตัวอะไรหรือเปล่าครับ
พอดีเห็นไม่ตั้งกระทู้มานานมากแล้วอะครับ

*

CASE Forex

• 16,933
อ้างจาก: Werawat Hickenbottom ที่ 11, ตุลาคม  2019, 01:50:32 PM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 11, ตุลาคม  2019, 12:03:33 PM
พอดีเห็นไม่ตั้งกระทู้มานานมากแล้วอะครับ
มุมมองการเทรดยังไม่ได้เปลี่ยนแปลงเลยยังไม่ได้เพิ่มเติมอะไรครับ แล้วนานมากนี้แค่ไหนครับ ?อยากทราบอะไรของทองบอกมาแชร์กับเพื่อนๆเลยครับไม่ต้องถามส่วนตัวหรอกครับจะได้ให้คนอื่นได้ความรู้ด้วยครับ แล้วที่ผมให้เห็นผลก่อนหน้านี้ได้อ่านที่วิเคราะห์ไว้หรือเปล่าครับ จะทราบถึงความต่อเนื่องของกราฟได้ครับ ผมโพสไปใหม่ก็ยังมองลงยาวๆเช่นเดิมครับ และผมก็ตอบคุณหลายรอบละครับ คุณอยากจะอ่านอะไรจากโพสใหม่ครับ เมื่อมุมมองมันจะคงเดิม

*

CASE Forex

• 16,933
ถ้าเรื่องวัยที่หฃผิดต้องขออภัยครับ

*

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 11, ตุลาคม  2019, 02:05:12 PM
ถ้าเรื่องวัยที่หฃผิดต้องขออภัยครับ
เห็นเดือนมันเป็นเดือน กันยายน ผมก็นึกว่ามันเป็นของเก่า ที่เห็นก่อนหน้านี้ผมเห็นแต่เดือน กันยายน แอดอาจจะใส่เดือนผิด ผมก็เลยถามว่าเดี๋ยวนี้ไม่ตั้งกระทู้ใหม่แล้วหรอ (แอดแก้กระทู้แล้วหรอครับ ตอนนี้กลายเป็นเดือน ตุลาคม แล้ว)

*

ขออ้างอิงจากรูปครับ เพื่อความเข้าใจที่ถูกต้อง