กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พุธ 9 ตุลาคม 2562 เมื่อเราทุบ EU วันนี้ ได้ SWAP +ฟรี 3 เท่า^_^

• 104 replies
  • 17,336 views
*

admin

• 80,404
✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พุธ 9 ตุลาคม 2562 เมื่อเราทุบ EU วันนี้ ได้ SWAP +ฟรี 3 เท่า^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.0965
Daily Pivot=1.0965
Fibo 50 Daily=1.0968

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.0995 S1 = 1.0940
R2 = 1.1030 S2 = 1.0910
R3 = 1.1056 S3 = 1.0880
R4 = 1.1080 S4 = 1.0850
R5 = 1.1125 S5 = 1.0820

สวัสดีตอนเช้า ครับ ยังคง Sideway กันต่อเนื่องนะครับเพราะ เครื่องยังไม่ร้อนเลย กราฟยังคงไม่ไปไหนไม่ทะลุสักทาง และยังคง วนเวียนที่จุดเข้า เมื่อวานแบบให้ปิดได้ เนื่องจากกราฟเทลงมาก่อน ซะงั้น โดยกราฟเมื่อวานถือเป็นการทดสอบแนวต้านที่ 1.1000 ครั้งที่ 4 แล้ว โดยแอดมินได้แนบรูปมาให้ชมกันในรูปที่ 2 นะครับ วันนี้ วันพุธแล้ว กราฟน่าจะมีช่วงวิ่งแรงๆ มากกว่า 2 วันที่แล้วอยู่นะครับ โดยวันนี้มีข่าวแดงในตารางมากระตุ้นให้กราฟ วิ่งแรงอยุ่หลายข่าวเลยทีเดียว ครับ ที่น่าสนใจคือ EUR Meeting Group ที่น่าจะพูดถึงประเด็น Brexit อยู่บ้าง และ Fed Powell ที่จะออกมากล่าวสุนทรพจน์ถึง 2 รอบในวันนี้ น่าจะทำให้เกิดแรงกระเพื่อมในตลาดได้พอสมควรอยู่นะครับ ส่วนแนวโน้มวันนี้มีการเปลี่ยนแปลง จากเมื่อวานอยู่นะครับ แนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไร ติดตามจากวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับผม

แนวโน้มกราฟวันนี้หลังจากที่ กราฟทดสอบ แนวต้านที 1.1000 อยู่ 4 รอบไม่สามารถที่จะทะลุผ่านไปถึงเส้น EMA 200 H4 ได้เลย นะครับ เป็นอันว่าแนวต้านตรงนี้เป็นแนวต้านแข็งแรงครับจาก การที่กราฟไม่ผ่านแบบนี้ก็น่าจะทำให้กราฟมีโอกาศเทลงไปได้ต่อเนื่องอยู่นะครับ จากรูปที่ 2 ที่ แนบมาก็น่าจะทำให้พอมองภาพออกกันได้บ้าง ครับ ส่วน จะเป็นไปตามคาดการณ์ใหมต้องลุ้นกันอีกที ครับ จากกราฟเมื่อวานสามารถปิดแท่ง Day แดงได้อย่างต่อเนื่อง เป็นวันที่ 2 ติดต่อกันแล้ว นะครับ ดังนั้น วันนี้มีโอกาศมากที่กราฟจะเทลงไปต่อเนื่อง ดูจาก MACD H4 ที่เริ่ม ตัดตัวลง มาบ้างแล้ว รอให้ ต่ำกว่า Level 0 ก็น่าจะเป็นการบ่งบอกว่ากราฟจะลงได้ แล้ว นะครับ ส่วน MACD ที่ Day ยังคงเป็นขาลงอย่างต่อเนื่อง และเมื่อดูจากเทรนไลน์แล้ว แม้ว่า ที่ H1 จะทำเทรนขาขึ้นมาระยะสั้น ได้และสามารถยืนเหนือเส้น EMA 200 H1 ได้แต่ โดยรวมแล้วก็ยังอยู่ในช่องทางของกราฟในเทรนขาลงอยู่เช่นเดิม นะครับ ดังนั้น วันนี้ จากแท่ง H4 Master ของ EU ที่เทลงมา และแท่ง นี้สามารถ ทำ Low ได้ต่ำกว่า Low เดิมดังนั้น วันนี้กราฟมีโอกาศที่จะเทได้อย่างต่อเนื่องมากกว่า เมื่อมองไปที่ Indicator Aligator ที่ H4 แล้วจะเห็นว่าตอนนี้ ได้ตัดเป็นแนวโน้มขาลงไปเรียบร้อยแล้ว ดังนั้น วันนี้ มีโอกาศมากที่กราฟจะเทลงต่อเนื่องจากตรงนี้นะครับดังนั้น วันนี้ จึงเน้น ไปที่ Sell เป็นหลัก ครับ ส่วนที่ ติด [email protected] เมื่อวานเช้านี้ก็มีจังหวะให้ออกแล้ว นะครับ ดังนั้น วันนี้ เน้นไปที่ Sell อย่างเดียว ครับ

การ Sell ของวันนี้ ครับ แอดมินเลือกที่จะใช้แท่ง H4 ที่เทลงมาเมื่อวานเป็นจุดเข้าเนื่องจากแท่งนี้บอกสัญญานขาลง และเป็นการลงมาจาก แนวต้าน 1.10000 ที่เทส 4 รอบไม่ผ่าน นะครับและการวัดจุดเข้าก็ใช้ ที่ Fibo 50 ของรอบการลงตามสูตรที่ใช้ปกตินะครับ วันนี้ รอเข้าที่ ตรงนี้ และเป็นแนวใกล้เคียงกับ Daily Pivot และ Fibo 50 Day ครับ ผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.0970 1.1070 1.0910 1.0850

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

รอเลยิกนิดหน่อยและผมจะจัดชุดใหญ่
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

admin

• 80,404
ต้องขู่กราฟหน่อย ครับเดี๋ยวไม่ลง
นี่ๆเราจะทุบแย้ว น้า

/*CC /*CC /*CC
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

.:KRACH:.

• 2,375
 (TH)** (TH)** วันนี้จงมา รอมาหลายวันแล้ว  Thor 3**
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

xc7* ขอบคุณสำหรับแนวทางค่ะคุณพี่  xc7*

จัดไปครับ ทุบไม่ยั้ง Tho*/

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 09, ตุลาคม  2019, 10:38:56 AM
รอเลยิกนิดหน่อยและผมจะจัดชุดใหญ่

ทุบกันคนละไม้คนละมือ 0.01 Lot ไปเล้ย
)2: )2:

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: neoz168 ที่ 09, ตุลาคม  2019, 10:42:58 AM
(TH)** (TH)** วันนี้จงมา รอมาหลายวันแล้ว  Thor 3**

มาสักที พี่ รอมาหลายเพลา แล้ว
TKo*) TKo*)

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 09, ตุลาคม  2019, 10:45:00 AM
xc7* ขอบคุณสำหรับแนวทางค่ะคุณพี่  xc7*

สวัสดี ค่ะคุณ น้อง ข้างหลังยังสวย ขนาดนี้
ข้างหน้านี่ นางฟ้าแน่ๆเลย

xc4* xc4* xc4*

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: samatong ที่ 09, ตุลาคม  2019, 10:46:05 AM
จัดไปครับ ทุบไม่ยั้ง Tho*/

ต้องได้เวลาที่ จะมาแล้วใช่ใหม ท่าน
Thor 1 Thor 1

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
ไม่ได้กิน swap บวก 3 เท่า ไม่เป็นไร เพราะอยากไป TP มากกว่า... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ขอบคุณครับแอด

วันนี้ทิศทางทอง ทางเดิมไหมครับ

*PIg** *PIg** *PIg** *PIg**

(TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Peerachat Sangkuntee ที่ 09, ตุลาคม  2019, 10:54:53 AM

วันนี้ทิศทางทอง ทางเดิมไหมครับ

สวัสดี ตอนเช้า ครับผม ตามความเห็นของแอดมิน นะครับ กราฟยังวิ่งตามสูตรอยู่
แต่ที่ดีดเมื่อวานนี่ มาจาก ข่าว จีนเมกา Tradewar ล้วนๆเลยตกลงกันไม่ได้ แต่ ที่ดีดมาก็ยังอยู่ในแนวโน้ม นะครับ ผม
วันนี้ยังลุ้นลงต่อ ครับ

**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 09, ตุลาคม  2019, 10:54:30 AM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
ไม่ได้กิน swap บวก 3 เท่า ไม่เป็นไร เพราะอยากไป TP มากกว่า... xc8* xc8* xc8*

นั่นสิพี่ ไซด์เวย์มา 3 วันล่ะ

็Hea** ็Hea**

อ้างจาก: admin ที่ 09, ตุลาคม  2019, 10:56:53 AM
อ้างจาก: Peerachat Sangkuntee ที่ 09, ตุลาคม  2019, 10:54:53 AM

สวัสดี ตอนเช้า ครับผม ตามความเห็นของแอดมิน นะครับ กราฟยังวิ่งตามสูตรอยู่
แต่ที่ดีดเมื่อวานนี่ มาจาก ข่าว จีนเมกา Tradewar ล้วนๆเลยตกลงกันไม่ได้ แต่ ที่ดีดมาก็ยังอยู่ในแนวโน้ม นะครับ ผม
วันนี้ยังลุ้นลงต่อ ครับ

**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

ขอบคุณครับผมแอด เดียวลองหา R:R

เข้าหาค่าขนมครับ

กำไรเต็มพอร์ตกันต่อครับ

(TH)** (TH)** (TH)**