กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคารที่ 8 ตุลาคม 2562 ย่อมาทำห่างจะขึ้นได้ไหม

• 21 replies
  • 4,898 views
*

CASE Forex

• 16,939
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคารที่ 8 ตุลาคม 2562 ย่อมาทำห่างเท่านั้นจะพุ่งละ

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1.2260-1.2340 40-60 pip 120-160 pip

Signal Buy หลังจากที่การวิเคราะห์เมื่อวานทำให้กราฟขึ้นมาสมใจหวังแล้ว 160 pip กราฟก็ได้ดีดกลับลงไปหา EMA 200 h4 อีกครั้งนึงก็เป็นปกติของการกลับตัวทะลุมาแล้วก็กลับไปเทสอีกรอบ เพราะการขึ้นมาตามเทคนิคก็มักจะ 80 % กลับไปทดสอบจุดที่ทะลุมาถ้าขึ้นเพราะเป็นข่าวก็อาจจะไม่กลับมาเทสแบบนี้ต้องแยกแยะพอสมควร เพราะฉะนั้นเมื่อเราเห็นว่าเขากลับมาในจุดนี้ก็ถือว่าเป็นจุดที่ดีในการเข้าออเดอร์เลย เพราะ TP ที่คาดหวังยังอยู่สูงไปอีกนิดๆ (ในรอบสัปดาห์นี้) เราจะดูกราฟ Week จะเห็นว่าถ้าปิดเขียวได้คงไม่ใช่เขียวพุ่งแรงอาจจะขึ้นไปอีกนิดๆหน่อยๆ แล้วทำห่างลงมาย่อๆบ้าง ก็ตรงกับการที่เราคาดหวังไว้แล้วว่ากราฟจะต้องไป Fibo 75 ซึ่งก็เป็นแนวต้านสำคัญของเราเช่นกัน ไปถึงตรงนั้นแล้วก็ร่วงลงมานิดๆหน่อย ตามแผนต่อไป // วันจันทร์ที่ผ่านมากราฟได้ย่อตัวปิดแดงใน Day แต่ถ้ามอง Week ที่แล้วก็เหมือนกับลงมาสร้างห่างแท่ง Week เพราะยังต้นสัปดาห์อยู่เลย กราฟอาจจะย่อลงไปหา Fibo 50 อีกรอบแล้วค่อยดีดขึ้นตามจุดแนวรับก็เป็นได้ยังคงมองว่าขึ้นในโซนนี้ระยะไม่ห่างกันมากในการจะซอยออเดอร์ให้กราฟขึ้นไป

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 16,939

ถ้าราคาหลุดมาจริงๆก็จุดเข้าทุบตามน้ำประมาณนี้
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

hameto

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 08, ตุลาคม  2019, 01:48:56 PM

ถ้าราคาหลุดมาจริงๆก็จุดเข้าทุบตามน้ำประมาณนี้
ถ้าราคาหลุด ลงยาวเลยเหรอครับ หรือแค่ย่อครับ หลวงปู่
(TH)** (TH)** (TH)**

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: hameto ที่ 08, ตุลาคม  2019, 02:26:03 PM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 08, ตุลาคม  2019, 01:48:56 PM

ถ้าราคาหลุด ลงยาวเลยเหรอครับ หรือแค่ย่อครับ หลวงปู่
ทะลุ Week ก่อนหน้าได้ ก็หมายถึง เบรคเอ้าราคาครับ เบรคแตกความหมายเดียวกัน แต่ทรงแบบนี้ถ้าตามเทคนิคขึ้นแต่ระหว่างทางจะมีข่าวร้ายเกิดขึ้นไหม ประยุทธ์เม้งก็ไม่รู้หรอกว่าจะเกิดข่าวแบบไหน 5555 ใส่ใจกราฟสบายใจกว่ามะโน xc8* xc8*

*

hameto

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 08, ตุลาคม  2019, 02:37:22 PM
อ้างจาก: hameto ที่ 08, ตุลาคม  2019, 02:26:03 PM

ทะลุ Week ก่อนหน้าได้ ก็หมายถึง เบรคเอ้าราคาครับ เบรคแตกความหมายเดียวกัน แต่ทรงแบบนี้ถ้าตามเทคนิคขึ้นแต่ระหว่างทางจะมีข่าวร้ายเกิดขึ้นไหม ประยุทธ์เม้งก็ไม่รู้หรอกว่าจะเกิดข่าวแบบไหน 5555 ใส่ใจกราฟสบายใจกว่ามะโน xc8* xc8*

ขอบคุณครับ หลวงปู่

*

penguinclu

Ha)** Ha)** Ha)** hulk*** hulk*** hulk***
อ้างจาก: hameto ที่ 08, ตุลาคม  2019, 03:30:05 PM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 08, ตุลาคม  2019, 02:37:22 PM

ขอบคุณครับ หลวงปู่
hulk*** hulk*** hulk***ผมตั้ง TP1.19600

เรามาทางลง...เพราะคงขึ้นไม่ไหวละ... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 08, ตุลาคม  2019, 05:22:12 PM
เรามาทางลง...เพราะคงขึ้นไม่ไหวละ... xc8* xc8* xc8*
หลวงปู่เค็มมารอทุบจังหวะถ้ามันย่อกลับมาที่เบรคเอ้าแทนละครับตอนนี้

*

penguinclu

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 08, ตุลาคม  2019, 06:20:39 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 08, ตุลาคม  2019, 05:22:12 PM
หลวงปู่เค็มมารอทุบจังหวะถ้ามันย่อกลับมาที่เบรคเอ้าแทนละครับตอนนี้

เสียดายไม่ได้ทุบแต่เช้า

ผมว่าทุบต่อยังไปได้อีก ยังมีที่ให้ลงอีกเยอะ  กราฟ D1 ยังลงไปได้อีก

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 08, ตุลาคม  2019, 08:38:56 PM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 08, ตุลาคม  2019, 06:20:39 PM

ผมว่าทุบต่อยังไปได้อีก ยังมีที่ให้ลงอีกเยอะ  กราฟ D1 ยังลงไปได้อีก
Day แดงมันบอกเหตุแต่ก็ยังหวังจะยื้อเพราะ Week แสดง แต่พอมันเบรคเอ้าเทรนไลน์ต้องยอมแล้วจิมๆ  ผมรอมันย่อขึ้นไปก่อนถึงจะได้เข้า

*

penguinclu

อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 08, ตุลาคม  2019, 08:38:56 PM

เชือผมพี่ข่าวผมกรอกไว้แล้ว GU จะลงไปต่ำกว่าราคา1.1960 แต่ต้องใช้เวลานิดหนึ่งผมกะไว้ 2 อาทิตย์

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: penguinclu ที่ 08, ตุลาคม  2019, 10:20:34 PM

เชือผมพี่ข่าวผมกรอกไว้แล้ว GU จะลงไปต่ำกว่าราคา1.1960 แต่ต้องใช้เวลานิดหนึ่งผมกะไว้ 2 อาทิตย์
ถ้าผมเชื่อคนอื่นในการเทรด เราจะฝึกตัวเองมาเพื่ออะไรละครับ การที่ผมวิเคราะห์มาเป็นพันๆวัน ไม่เคยบอกให้ต้องเทรดตามแต่ให้เหตุผลกับคนที่อ่านทุกครั้ง มีผิดมีถูกจะอยู่รอดก็ขึ้นอยู่กับการบริหารเงิน
แล้วการที่คุณบอกมันจะไป 1.1960 มาจากข่าวอะไรหรอครับ? กด Lot หนักขายบ้านขายรถได้เลยครับผมยินดีด้วย แต่จะให้ผมและคนอื่นมาเชื่อก็ขอมุมมองแหล่งข่าวหรือวิธีการเทคนิคของคุณมาได้เลยแบ่งปันกัน //  มุมมองเปลี่ยนแปลงตามตลาด จะถูกจะผิดยังไงเรามันก็เม่าตัวเล็กๆครับ ผมวิเคราะห์คนในเว็บเขาก็เห็นมาหมดอะครับ วิเคราะห์ 500-1000 pip ผมก็ทำมาบ่อยและก็มีเหตุผลรองรับตลอด ส่วนGUมันจะลงได้หรือไม่ได้จะลงไปถึงหรือไม่ถึงให้ตลาดมันเฉลยๆเลยครับผม

*

sanwat

• 412
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 09, ตุลาคม  2019, 12:56:30 AM
อ้างจาก: penguinclu ที่ 08, ตุลาคม  2019, 10:20:34 PM

ถ้าผมเชื่อคนอื่นในการเทรด เราจะฝึกตัวเองมาเพื่ออะไรละครับ การที่ผมวิเคราะห์มาเป็นพันๆวัน ไม่เคยบอกให้ต้องเทรดตามแต่ให้เหตุผลกับคนที่อ่านทุกครั้ง มีผิดมีถูกจะอยู่รอดก็ขึ้นอยู่กับการบริหารเงิน
แล้วการที่คุณบอกมันจะไป 1.1960 มาจากข่าวอะไรหรอครับ? กด Lot หนักขายบ้านขายรถได้เลยครับผมยินดีด้วย แต่จะให้ผมและคนอื่นมาเชื่อก็ขอมุมมองแหล่งข่าวหรือวิธีการเทคนิคของคุณมาได้เลยแบ่งปันกัน //  มุมมองเปลี่ยนแปลงตามตลาด จะถูกจะผิดยังไงเรามันก็เม่าตัวเล็กๆครับ ผมวิเคราะห์คนในเว็บเขาก็เห็นมาหมดอะครับ วิเคราะห์ 500-1000 pip ผมก็ทำมาบ่อยและก็มีเหตุผลรองรับตลอด ส่วนGUมันจะลงได้หรือไม่ได้จะลงไปถึงหรือไม่ถึงให้ตลาดมันเฉลยๆเลยครับผม

ผมเห็นด้วยครับ เราไม่หรอกมันจะไปในทิศทางใด แต่ละเทคนิคก็มองต่างกันแล้ว ดังนั้น ไม่ว่าจะไปทางใด เราก็แค่ปล่อยผ่านไป เพราะว่าสำคัญที่สุดตอนออกไม้ เรามี mm มีจุดหมายชัดเจน sl tp ไม่มีอะไรเสียหายเลย

วันนี้น่าจะขึ้น 

ต้อง buy ตั้งแต่ล่างๆ   *PIg**  *PIg**