กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX ศุกร์ 4 ตุลาคม 2562 NON FARM ขึ้นให้สุดแล้วลงให้มิด^_^

• 81 replies
  • 15,041 views
*

admin

• 80,404
EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX ศุกร์ 4 ตุลาคม 2562 NON FARM ขึ้นให้สุดแล้วลงให้มิด^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.0977
Daily Pivot=1.0971
Fibo 50 Daily=1.0969

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.0993 S1 = 1.0940
R2 = 1.1035 S2 = 1.0910
R3 = 1.1056 S3 = 1.0880
R4 = 1.1080 S4 = 1.0860
R5 = 1.1120 S5 = 1.0820

สวัสดีเช้าวันศุกร์ ครับ วันนี้ Nonfarm Payroll กลับมาอีกครั้ง กับข่าวที่ 1 ปีมีให้ลุ้นกัน แค่ 12 ครั้งแม้ 1-2 ปีมานี้ NFP จะเป็นเหมือนข่าว เหลืองทั่วไปที่ไม่มีแงแต่ก็ได้เพียงหวังว่าสักวันความขลังของ ข่าวนี้จะกลับมาเหมือนเดิม สำหรับกราฟเมื่อวานแม้ว่าจะยังไม่ลงตามคาดการณ์เลย แต่ ทิศทางของกราฟก็ยังอยู่ในแนวโน้ม ที่ไม่ได้เหนือความคาดหมายนะครับ และ ข่าว USD ต่างๆที่ออกมาในสัปดาห์นี้คือทิศทางออกมาแบบตัวเลขไม่ค่อยดีเลย นะครับ ส่งผลให้มองกันว่าน่าจะส่งผลไม่ดีกับ ข่าว NFP ไปด้วย ทำให้ USD อ่อนค่ามาอย่างต่อเนื่องนั่นเอง ครับ สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้ แอดมินยังมองเหมือนเดิมอยู่นะครับ จนกว่า จะ Stop loss ของวันนี้ ถึงจะมองว่ากราฟจะกลับตัวขึ้น นะครับ วันนี้มองไปที่กราฟขึ้นต่อเพื่อลง ครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้ หลังจากที่กราฟปรับตัวขึ้นมาได้ต่อเนื่อง โดยเริ่มขึ้นมาจาก การยืนเหนือเส้น EMA 200 H1 ได้ จนตอนนี้ จ่อ ที่ จะมาทดสอบเส้น EMA 200 H4 ที่ราคาประมาณ 1.1025 ได้แล้ว นะครับ เรียกว่ามีแรงเข้าซื้อกันอย่างต่อเนืองกันเลยทีเดียว ส่วนหนึ่งมาจากข่าว USD ที่ ออกมาไม่ดีทั้งสัปดาห์ ทำให้นักลงทุนมองกันว่า อาจจะทำให้ ข่าว NFP ออกมาไม่ดีตามไปด้วยก็เลยเทขาย USD กัน ใหญ่ ครับ ในส่วนทางด้าน เทคนิค จาก indicator aligator ตอนนี้ ที่ H4 อยู่ในแนวโน้มขาขึ้นแล้ว นะครับ แต่เทรนไลน์หลักของกราฟยังคงเป็นเทรนขาลงอยู่เช่นเดิม โดน กราฟสามารถปรับตัวเป็นเทรนขาขึ้นระยะสั้นใน Time Frame H1 ได้เท่านั้นซึ่งแม้กราฟจะขึ้นมาได้ขนาดนีแต่ก็ยังเป็นเทรนขาลงเหมือนเดิม นะครับถ้า จะเป็นเทรนขาขึ้นจริงๆ นั้น แอดมินมองไปที่ 1.1090 ครับ กราฟต้องยืนเหนือราคานี้ไห้ได้ถึงจะเป็นเทรนขาขึ้นที่แท้จริง ในส่วนของ MaCD H4 ดูเหมือนจะเป็นการขึ้นของกราฟที่ มาพร้อมกับ Divergence นะครับซึ่งได้แนบมาให้ดูในรูปที่ 2 ซึ่งเป้าหมายความเป็นไปได้ กราฟน่าจะมาที่ EMA 200 H4 ณ ตอนนี้ก่อนที่จะปรับตัวลดลงไปได้ในที่สุดนะครับ ดังนั้น กราฟวันนี้ แอดมินมองไปที่ การที่กราฟยังปรับตัวขึ้นมาได้ต่อเนื่อง แต่ เป็นการขึ้นเพื่อที่จะลงต่อ นะครับ โดยมองไปที่ขึ้นมาตามข่าวและก็อาจจะเทแรงๆลงไปต่อเนื่องได้ครับ ดังนั้น วันนี้ Buy ตามแนวโน้ม ระยะสั้นก่อนก่อนที่ จะ Sell ลงไป แต่ โดยรวมแล้วให้เน้นไปที่ การ Sell นะครับผม

ในด้านของ ข่าว Non Farm ของวันนี้ มองไปที่ ตัวเลขอาจจะออกมาดีกว่าคาดการณ์นะครับอาจจย้อนแย้งกับ ข่าวอื่นๆก่อนหน้านี้ ตัวเลขออกมาดีกว่าคาดการณ์แต่ดีไม่มาก แต่ ก็จะทำให้ USD แข็งค่าแรง มากได้ครับ เพราะ นักลงทุนส่วนมากอาจจะมองไปที่ ตัวเลข NFP จะออกมาแย่มากๆแน่เลย เทขาย USD กันล่วงหน้ามาแล้ว แต่ถ้าข่าววันนี้ออกมาหักมุม ก็จะทำให้ USD แข็งค่าหนักได้เช่นกันครับ อย่าลืมว่ามีตัวเลข average earning ที่ จะทำให้ข่าวออกมาแรงได้เหมือนกันนะครับ ซึ่ง forecast ของ ข่าวนี้ ออกมาต่ำกว่า ตัวเลขเดิมที่ 0.3% เอาง่ายๆ แค่ ตัวเลข ออกมา เท่าเดิม 0.4% USD ก็แข็งค่าแล้ว ครับ ดังนั้น วันนี้ ถ้ากราฟยังไม่วิ่งก่อนข่าว ถ้าข่าวออก แอดมินมองเป็นว่า USD จะแข็งแล้วกราฟจะลงนะครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.0970 1.0930 1.1030
Signal 2 Sell Limit 1.1030 1.1080 1.0930 1.0850

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

5555แนวตามคาดเลยรอมา2วันให้ถึงเลยนะเนียจะทุบในเพดานพังเลย
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะะ...

sig มาสองตัว ชวนให้ปวดหัวอีกแล้วมั้งนี่... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: admin ที่ 01, ตุลาคม  2019, 10:42:03 AM

วันนี้ ในด้านเทคนิคที่น่าสนใจ เลย อยากให้ทุกท่านวิเคราะห์ที่ H4 ตามรูปที่ แอดมินแนบมานะครับ จะเห็นแท่ง Master Candle ที่เกิดจากข่าวการปรับลดอัตราดอกเบี้ย ของEUR เป็น ติดลบ -0.5% และ QE ในรอบเดียวกัน แต่ ครับแต่ หลังจากประกาศข่าวนี้ก็ถูกดันด้วยข่าว ของ EUR ที่ ออกมาค่อนข้างดีประกอบกับการที่ ธนาคาร ของ EUR เองออกมาดัน กราฟไม่ให้ ตกลงไปรวดเร็วจนเกินไปทำให้ กราฟดีดกลับขึ้นมาแรงแบบ ฟาดงวงฟาดงา และให้เกิดแท่ง Master Candle ตามที่เห็น แต่ ในวันนี้ กราฟแท่งนี้ได้ถูกทำลาย ลงไปเรียบร้อยแล้วจาก New Low ล่าสุด ที่ 1.0904 ในทางด้านเทคนิค จากประสบการณ์ของแอดมินแล้ว ถ้าแท่ง Master Candle ใดๆ ถูกทำลาย หรือ ถูกกลืนกินราคาไปเรียบร้อยแล้ว ราคามักจะลงไป ประมาณ fibo 161.8- fibo 200 ของแท่งนั้น เสมออันนี้เป็นสูตรที่แอดมินใช้ทำกำไรอยู่ทุกวันนี้นะครับ แต่อย่างไรก็ตาม อยากให้เผื่อระยะ Swing ของกราฟอีกหน่อยนะครับ กราฟอาจจะดีดขึ้นมาได้ถึง 1.10000เนื่องจาก แนวนี้ เป็นแนว fibo 50 ของ Master Candle แท่งนี้ ทั้งแท่ง ครับถ้ากราฟดีดมาตรงนี้ ทุบไปอย่าได้ลังเล ครับ  ส่วนการเทรดวันนี้ แอดมินมองไปที่จุดเข้า ตรง Daily [email protected] 50 [email protected] ประมาณนี้ ครับ แล้วเป้าหมายก็น่าจะอยู่ต่ำลงไปอีกครับ ตาม fibo ตามรูปนะครับ และท้ายที่สุดแล้วในปี้นี้ แอดมินคาดว่าน่าจะได้เห็นกราฟ ปืด Gap ในตำนานที่ 1.0730 ได้ในที่สุดครับ

Note :แท่ง Master Candle ที่ แอดมิน กล่าวถึง นะครับ อธิบาย เพิ่มเติม การกาง Fibonacci กางได้หลายแบบนะครับแล้วแต่ ความถนัด และแผนการเทรดครับ
ไม่มีใครกางผิดกางถูกขึ้นอยู่กับเทคนิคการทำกำไร เฉพาะตัวของแต่ ละคนนะครับ ถ้าท่านไปเรียนสำนักไหนมา หรือ สะดวกใจจะใช้แบบไหนให้ ตามแผนการเทรด ของสำนักนั้นเลยนะครับ
แต่แอดมินถนัดใช้สูตรนี้ นะฮ้าบ

))/* ))/* ))/*

ล่าสุด

ในทางกลับกันนะครับถ้าเมื่อไหร่ก็ตามกราฟสามารถกลับไปอีกทางได้ สำเร็จ กราฟก็จะไป ทางนั้น อีก 1 เท่า ของแท่งนั้น เช่นกันครับ
ดังนั้น จากรูปนี้ จะบอกได้ ว่า ถ้าเล่น ขาลง ตามแท่ง ตามการแทง Low ของแท่งแล้ว การที่จะผิดพลาดก็ต่อเมื่อ กราฟวิ่งไปทะลุ อีกฝั่งหนึ่ง นะครับ
ซึ่ง ราคาตอนนี้ คือ 1.1080 ครับ ดังนั้น วันนี้จึงใช้ Stop [email protected] นะครับ ส่วนตอนนี้ ยังเน้น Sell ตามเทคนิคอยู่ ครับ

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

.:KRACH:.

• 2,375
 (TH)** (TH)** บอกได้คำเดียวเตรียมค้อนรอ  TKo*) TKo*)
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

admin

• 80,404
ร่วมสนุก^_^ เทรด forex แล้วทาย ตัวเลข NON-FARM 4 ตุลาคม 2562 ทายถูกรับไปเลยเข้าบัญชี XM รวม 150$

เพือนๆที่เทรด forex และเป็นสมาชิกเวปwww.traderider.com และ ท่านที่ยังไม่ได้เป็นสมาชิกเชิญร่วมสนุก กันนะครับ

โดยแบ่งรางวัลเป็น ดังนี้

1.กิจกรรมทายผลตัวเลข Non-farm ทายที่ Forum Traderider.com รางวัลรวม 100$ (สำหรับผู้ที่ทายถูกต้อง 50$ และรางวัลใกล้เคียง)
2.กิจกรรมทายผลตัวเลข Non-farm ทายที่ https://www.facebook.com/traderidergroup รางวัลรวม 50$ รางวัลใกล้เคียง 3 รางวัลรางวัลละ 10(สำหรับผู้ทายได้ถูกต้องคนแรกเท่านั้น)

1. 30$
  2. 10$
  3. 10$

3. สำหรับท่านที่ ทายผล Non-farm ทาง Fanpage Traderider พร้อมแชร์ เมื่อท่านทายผลได้รางวัลไม่ว่าจะทายถูก หรือรางวัลใกล้เคียง
     รับรางวัลเพิ่ม ทันที 1 เท่าของรางวัลที่ได้รับ เช่น ทายถูก ได้ 50$ รับเพิ่มอีก 50$ ไปเลย (Share ก่อนข่าว NFP เท่านั้น)
4.ทุกท่านสามารถร่วมสนุกทายตัวเลข Non-farm กันได้ทั้ง 2 ที่เลย นะครับ รับรางวัลได้ทั้ง 2 ที่ ถ้าถูกครับ

สำหรับผู้ที่ทายถูกตัวเลขได้ถูกต้องและตรงกับประกาศ รับทันที 50$ (คนแรกทีทายถูกเท่านั้น )

หากไม่มีผู้ใดทายตัวเลขถูกต้องรางวัลมีทั้งหมด 5 รางวัลดังนี้สำหรับทายได้ใกล้เคียง 5 อันดับแรก

1. 30$
  2. 10$
  3. 10$
  4. 10$
  5. 10$

รางวัลที่ 1-5 สำหรับผู้ที่ทายตัวเลขได้ใกล้เคียงที่สุด 5 อันดับแรก
หากมีผู้ทายได้ตัวเลขได้ถูกต้อง ได้รับ รางวัล 50$ รางวัลใกล้เคียงจะเหลือ แค่อันดับ 2-5 รางวัลละ 10$

ได้ตัวเลขที่ ถูกใจก็ โพสได้เลย ครับ ประกาศ ผล รางวัล พรุงนี้ พร้อมแจ้ง บัญชี XM เพื่อรับรางวัลพรุ่งนี้
ใครทายซ้ำจะได้เฉพาะคนที่โพสคนแรกเท่านั้น

*** ตรวจสอบให้ดีก่อนโพส และ โพสได้ครั้งเดียวเท่านั้นหากมีการแก้ไข ถือว่าผิดกติกาทันทีโดยไม่มีข้อโต้แย้ง
*** ห้าม Admin ร่วมกิจกรรมนี้ มีหน้าที่แจกรางวัลเท่านั้น  **11

***รับรางวัลสำหรับผู้ที่มีบัญชี XM ที่เปิดผ่านบอร์ดเท่านั้นครับ สามารถเพิ่มบัญชี XM ผ่านบอร์ดได้ที่ลิ้งนี้ Link การเปิดบัญชี XM.com : https://traderider.com/register/xm

***สำหรับเพื่อนๆที่ มีบัญชี XM อยู่แล้วสามารถเพิ่มบัญชี XM ผ่านทางบอร์ดได้ตามขั้นตอนนี้ครับ : https://traderider.com/index.php/topic,3242.0.html

็Hip** ็Hip** ็Hip**

ทายผลได้ที่นี่ https://traderider.com/index.php/topic,17413.msg271365/topicseen.html#new

และที่ Fanpage ได้เลย นะครับ : https://www.facebook.com/traderiderCorp/

เรามอบโบนัสสำหรับบัญชีโบนัสสูงสุดถึง 5,000$ เพื่อเป็นเครดิตสำหรับลูกค้าที่ทำการฝากเงิน
ในการร่วมกิจกรรมนี้ลูกค้าใหม่ต้องเปิดบัญชีโบนัสในหน้าเว็บไซต์เปิดบัญชีก่อน
สำหรับลูกค้าเดิมของLand-FXที่มีบัญชีอยู่แล้ว
ให้ทำการล็อกอินเข้าสู่ระบบและทำการเพิ่มบัญชีเป็นบัญชีโบนัส

บัญชีโบนัส

ระยะเวลาในการรับโบนัส: 1 กันยายน 2019 ถึง 31 ตุลาคม 2019
ผู้ที่สามารถรับโบนัส: คนไทยที่เปิดบัญชีโบนัส
รายละเอียดโบนัส: โบนัส 50% ของจำนวนเงินฝาก สูงสุดถึง 5,000$
จำนวนเงินฝาก: 200$-10,000$
วิธีแสดงโบนัส: โดยอัตโนมัติในระบบ MT4 และMT5 (ภายใน30นาที)

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

เทรดเงินคริปโตกับ NordFX ค่าธรรมเนียมต่ำ

ทำไมคุณถึงควรเทรดกับเรา ?

1.การซื้อขายเป็นไปบนแพล็ตฟอร์ม MT4 และอนุญาตให้นักเทรดใช้งานระบบเทรดอัตโนมัติหรือหุ่นยนต์ได้

2.คุณสามารถฝากเงินด้วยสกุล USD Ethereum หรือ Bitcoins โดยขึ้นอยู่กับประเภทบัญชี

3.เทรดได้ตลอด 24/7/365 ไม่มีวันหยุดนักขัตฤกษ์หรือวันหยุดใดๆ

4.สามารถเทรดทำกำไรได้ทั้งขาขึ้นและขาลง

5.มีผู้ใช้งานมากกว่า 1ล้านคน !!

6.ซื้อบิทคอยน์ได้มากขึ้นด้วยการใช้มาร์จิ้น

เปิดบัญชีเทรด NordFX https://traderider.com/index.php/topic,8054.0.html

เปิดบัญชีเทรด Forex กับ NAGA.com เทรดครบ 3 Lotรับ Bitcoin ทันที 0.02 BTC มูลค่าประมาณ 210 USD

เพียงแค่เปิดบัญชีเทรดกับ NAGA ผ่านแบนเนอร์ด้านบนนี้ และทำการฝากเงิน 500$ เทรดครบ 3lot จะได้รับทันที 0.02 บิทคอยน์ 
ด่่วน !! มีจำนวนจำกัด

รายละเอียดเพิ่มเติม https://traderider.com/index.php/topic,15584.0.html

โปรโมชั่นดีๆจากทาง Hot Forex

1.Loyalty Program

มีรางวัลระดับต่างๆ ถึง 4 ระดับ! ยิ่งวันในการเทรดที่คุณสะสมมีมากเท่าใด แท่ง HotForex ที่คุณจะได้รับสำหรับแต่ละล็อตในรอบที่คุณเทรดก็จะมากเท่านั้น!

2.เงินโบนัส

- HF Rebate

ทุกๆการเทรด Forex หรือ ทองคำ รับเงินคืนรายวันเข้าบัญชีของคุณโดยตรง

-30% Rescue Bonus

รับโบนัสสูงสุด 7,000usd

3.แข่งเทรดรับเงินรางวัลมากมาย

4.ฝาก-ถอนเงิน ฟรีค่าธรรมเนียม !!

5.ผลิตภัณฑ์ของ HOTFOREX

ของที่ระลึกมากมายสำหรับลูกค้าและพาร์ทเนอร์ Hot Forex

เปิดบัญชี Hot Forex ==> https://www.hotforex.com/?refid=315171

❗พลาดไม่ได้กับงานลงทุน และงาน Forex แห่งปีกับ Wiki Finance EXPO Bangkok 2019 กับตัวเลือกของทุกคนกว่า 2000 คน
👨‍👩‍👧‍👦【แขกรับเชิญพิเศษ】ผู้ประกอบการกว่า 25 ราย และผู้ที่ประสบความสำเร็จทางธุรกิจกว่า 30 ท่าน ประกอบกับผู้เข้าร่วมงานกว่า 2000 คน กับการประชุมที่ยิ่งใหญ่ที่จัดขึ้นเพียงปีละครั้ง
🎁【ของขวัญสุดพิเศษมากมาย】 เพียงเข้าร่วมงาน Wiki Finance EXPO Bangkok 2019 ก็ลุ้นรับไปเลยกับ Huawei Mate 20 X 5G, Huawei P30 Pro!เพียงคุณลงชื่อเข้างานคุณจะได้รับแฟลชไดร์ฟ usb และของขวัญอีกเพียบจากผู้ประกอบการในภาคธุรกิจต่างๆ

📝วิธีการเข้าร่วม
คลิกที่ปุ่ม [ฟรี] เพื่อกรอกแบบฟอร์มลงทะเบียน หลังจากลงทะเบียนเสร็จสิ้นจะมีพนักงานคอยอัพเดทข้อมูลข่าวสารต่างๆ ทางอีเมลและโทรศัพท์ของท่าน!

📌เวลาจัดนิทรรศการ: วันอาทิย์ที่ 24 พฤศจิกายน 2562 9:00-18:00
📌สถานที่จัดนิทรรศการ:โรงแรมเมอริออต มาคีส์ ควีนส์ปาร์ค กรุงเทพฯ
แล้วพบกันที่ WikiEXPO Bangkok 2019

กดไลค์ กดแชร์ และติดตามข่าวสารดีๆได้อีกมากมายผ่านทาง เฟสบุ้คแฟนเพจ Wikifx.th
รวมถึงแอดไลน์@ ได้ที่ @629cxqrc (มี@)
หรือ คลิ้กที่นี่ http://nav.cx/eASFLIy

https://www.wikiexpo.net/Thailand/index10.html

*

CASE Forex

• 16,936
NZD/USD: อยู่เหนือแนวรับขาขึ้นหาก 0.6306 ยังคงเป็นแนวรับ

จุดอ้างอิงทำกำไรอยู่ที่ 0.6306.

จุดที่ต้องการ: อยู่เหนือแนวรับขาขึ้นหาก 0.6306 ยังคงเป็นแนวรับ

ทางเลือกการลงทุน: การทะลุผ่านแนวรับลงไปที่ 0.6306 จะอยู่ที่ 0.6287 และ 0.6275.

ความเห็น: RSI (ตัวชี้วัดทิศทางการเคลื่อนที่ของราคา) สูงกว่า 50.MACD (ตัวชี้วัดการเบี่ยงเบนของแนวโน้ม) อยู่เหนือเส้นสัญญาณและเป็นบวก. ยิ่งกว่านั้น ราคาปัจจุบันสูงกว่าเส้นค่าเฉลี่ยที่เคลื่อนไหวที่ 20 ถึง 50 (อยู่ที่ลำดับ 0.6300 และ 0.6300)

แนวรับและแนวต้าน:
0.6382 **
0.6370 *
0.6358 **
0.6347
אחרון:0.6322
0.6314
0.6306 **
0.6287 *
0.6275 **
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 16,936
EUR/GBP: อยู่เหนือแนวรับขาขึ้นหาก 0.8866 ยังคงเป็นแนวรับ

จุดอ้างอิงทำกำไรอยู่ที่ 0.8866.

จุดที่ต้องการ: อยู่เหนือแนวรับขาขึ้นหาก 0.8866 ยังคงเป็นแนวรับ

ทางเลือกการลงทุน: การทะลุผ่านแนวรับลงไปที่ 0.8866 จะอยู่ที่ 0.8833 และ 0.8813.

ความเห็น: RSI (ตัวชี้วัดทิศทางการเคลื่อนที่ของราคา) สูงกว่า 50.MACD (ตัวชี้วัดการเบี่ยงเบนของแนวโน้ม) อยู่เหนือเส้นสัญญาณและเป็นบวก. ยิ่งกว่านั้น ราคาปัจจุบันสูงกว่าเส้นค่าเฉลี่ยที่เคลื่อนไหวที่ 20 ถึง 50 (อยู่ที่ลำดับ 0.8900 และ 0.8900)

0.8994 **
0.8974 *
0.8954 **
0.8934
אחרון:0.8893
0.8879
0.8866 **
0.8833 *
0.8813 **
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

CASE Forex

• 16,936
EUR/JPY: อยู่เหนือแนวต้านขาลง หาก 117.51 ยังคงเป็นแนวต้าน

จุดอ้างอิงทำกำไรของเราอยู่ที่ 117.51.

จุดที่ต้องการ: อยู่เหนือแนวต้านขาลง หาก 117.51 ยังคงเป็นแนวต้าน

ทางเลือกการลงทุน: การทะลุผ่านแนวรับขึ้นไปที่ 117.51 จะอยู่ที่ 117.89 และ 118.12.

ความเห็น: RSI (ตัวชี้วัดทิศทางการเคลื่อนที่ของราคา) ต่ำกว่า 50.MACD (ตัวชี้วัดการเบี่ยงเบนของแนวโน้ม) ต่ำกว่าเส้นสัญญาณและเป็นลบ. ยิ่งกว่านั้น ราคาปัจจุบันต่ำกว่าเส้นค่าเฉลี่ยที่เคลื่อนไหวที่ 20 ถึง 50 (อยู่ที่ลำดับ 117.25 และ 117.31)

118.12 **
117.89 *
117.51 **
117.36
אחרון:117.21
116.76
116.53 **
116.30 *
116.08 **