กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พฤหัสบดี 3 ตุลาคม 2562 ก็กราฟเทรนขาลงพี่ก็ยังคงทุบ EU^_^

• 100 replies
  • 18,717 views
ใครรอดแบบผมบ้างครับ EUR USD
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

admin

• 80,648
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 03, ตุลาคม  2019, 10:47:17 PM

ยังถืออยู่ครับ 555+
ไม่ได้เหนือความคาดหมาย นะครับแต่ คือ ยังไม่ใช่ วันของ ผม

TKo*) TKo*)
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

bigbank55

อ้างจาก: admin ที่ 03, ตุลาคม  2019, 10:51:46 PM
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 03, ตุลาคม  2019, 10:47:17 PM

ยังถืออยู่ครับ 555+
ไม่ได้เหนือความคาดหมาย นะครับแต่ คือ ยังไม่ใช่ วันของ ผม

TKo*) TKo*)
ผมรู้ผิดทางก็หยุดและ ก็รอsellบนเอา
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

Waarrii

• 1,331
mm ดีมีชัยไปกว่าครึ่ง ลากได้ก็ลากไป กินสวอปไปเรื่อยๆ
Pigig Pigig
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

admin

• 80,648
อ้างจาก: Waarrii ที่ 03, ตุลาคม  2019, 11:17:21 PM
mm ดีมีชัยไปกว่าครึ่ง ลากได้ก็ลากไป กินสวอปไปเรื่อยๆ
Pigig Pigig

swap บาน
555+
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Plaman7

• 1,928
ลากไปลากกลับอ่ะ ปอนทองก้อลากไปลากกลับ
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

PoNgPk

• 6,098
ราคาทองฟิวเจอร์ดีดตัวขึ้นในวันนี้ ขณะที่นักลงทุนพากันเข้าซื้อสินทรัพย์ปลอดภัย ท่ามกลางความกังวลเกี่ยวกับเศรษฐกิจสหรัฐ และการทำสงครามการค้าระหว่างสหรัฐและยุโรป

นอกจากนี้ ราคาทองยังได้ปัจจัยหนุนจากการอ่อนค่าของดอลลาร์ ซึ่งจะเพิ่มความน่าดึงดูดของทอง โดยทำให้สัญญาทองมีราคาถูกลงสำหรับผู้ถือครองเงินสกุลอื่น

ณ เวลา 22.38 น.ตามเวลาไทย สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนธ.ค. ดีดตัวขึ้น 7.60 ดอลลาร์ หรือ 0.50% สู่ระดับ 1,514.50 ดอลลาร์/ออนซ์

ผลสำรวจของสถาบันจัดการด้านอุปทานของสหรัฐ (ISM) พบว่า ดัชนีภาคบริการของสหรัฐร่วงลงแตะระดับ 52.6 ในเดือนก.ย. ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่เดือนส.ค.2559 และต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 55.3 จากระดับ 56.4 ในเดือนส.ค.

อย่างไรก็ดี ดัชนียังคงอยู่เหนือระดับ 50 ซึ่งบ่งชี้ถึงการขยายตัวของภาคบริการ

ทั้งนี้ ดัชนีภาคบริการของ ISM ประกอบด้วยอุตสาหกรรม 17 กลุ่ม ซึ่งรวมถึงอสังหาริมทรัพย์ การขนส่ง การก่อสร้าง และเหมืองแร่
ก่อนหน้านี้ ISM ระบุว่า ดัชนีภาคการผลิตของสหรัฐดิ่งลงสู่ระดับ 47.8 ในเดือนก.ย. ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่เดือนมิ.ย.2552 จากระดับ 49.1 ในเดือนส.ค.

ดัชนีอยู่ต่ำกว่าระดับ 50 ซึ่งบ่งชี้ภาวะหดตัวของภาคการผลิตของสหรัฐ ซึ่งเป็นการหดตัวเป็นเดือนที่ 2
ภาคการผลิตของสหรัฐเริ่มเข้าสู่ภาวะหดตัวในเดือนส.ค. ซึ่งเป็นครั้งแรกในรอบกว่า 3 ปี หลังจากที่มีการขยายตัวติดต่อกัน 35 เดือน
ภาคธุรกิจมีความวิตกกังวลเกี่ยวกับการทำสงครามการค้าระหว่างสหรัฐและจีน ส่งผลให้คำสั่งซื้อเพื่อการส่งออกหดตัวลงตั้งแต่เดือนก.ค. โดยการบริโภค คำสั่งซื้อใหม่ สต็อกสินค้าคงคลังเพื่อการส่งออกและนำเข้า หดตัวลงเช่นกัน ขณะที่ภาคธุรกิจมีความเชื่อมั่นลดลง

นักลงทุนจับตาตัวเลขการจ้างงานนอกภาคเกษตรของสหรัฐในวันพรุ่งนี้ โดยผลการสำรวจนักวิเคราะห์ระบุว่า กระทรวงแรงงานสหรัฐจะรายงานตัวเลขการจ้างงานนอกภาคเกษตรเพิ่มขึ้น 145,000 ตำแหน่งในเดือนก.ย. ขณะที่อัตราการว่างงานจะทรงตัวที่ระดับ 3.7%

เมื่อเดือนที่แล้ว กระทรวงแรงงานสหรัฐรายงานว่า ตัวเลขการจ้างงานนอกภาคเกษตรเพิ่มขึ้นเพียง 130,000 ตำแหน่งในเดือนส.ค. ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 150,000 ตำแหน่ง ส่วนอัตราการว่างงานยังคงอยู่ที่ระดับ 3.7% สอดคล้องกับที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ไว้

นอกจากนี้ นักลงทุนยังมีความกังวลเกี่ยวกับการทำสงครามการค้าระหว่างสหรัฐและยุโรป
นายดาเนียล โรซาริโอ โฆษกคณะกรรมาธิการยุโรป (EC) ซึ่งเป็นองค์กรบริหารของสหภาพยุโรป (EU) กล่าวว่า EU พร้อมตอบโต้สหรัฐ หากสหรัฐเรียกเก็บภาษีต่อสินค้านำเข้าจากยุโรปตามคำตัดสินขององค์การการค้าโลก (WTO)

WTO มีคำตัดสินวานนี้ให้ความเห็นชอบต่อข้อเรียกร้องของสหรัฐในการเรียกเก็บภาษีต่อสินค้านำเข้าจากยุโรปวงเงิน 7.5 พันล้านดอลลาร์ และระบุว่า รัฐบาลสหราชอาณาจักร เยอรมนี ฝรั่งเศส และสเปน ให้การอุดหนุนอย่างผิดกฎหมายต่อบริษัทแอร์บัส

ทางด้านสำนักงานผู้แทนการค้าสหรัฐ (USTR) ออกแถลงการณ์ระบุว่า รัฐบาลสหรัฐเตรียมเรียกเก็บภาษีสินค้านำเข้าจาก EU ในวันที่ 18 ต.ค.นี้ หลังจาก WTO ได้มีมติเห็นชอบให้ดำเนินการดังกล่าว

อ่านต่อได้ที่ : RYT9
TRADE RIDER

อรุณสวัสดิ์วันศุกร์ค่ะ..แอดมินและทุกท่าน.. ็Hea** ็Hea** ็Hea**

วันนี้วันศุกร์..ศุกร์หรรษา  ไหมน๊าาาา..เพราะว่า พฤหัสแซงหน้า หรรษาไปก่อนแล้ว.. xc8* xc8*
มะคืนรีบนอน เพราะหัวร้อนกับ EU  แต่ก่อนนอน..pending buy ทอง ทิ้งไว้ ไม่นึกเลยว่า เช้าตื่นมา..อ้าวทองช่วยอีกแล้ว..เจ๊ากันไป.. xc4* xc4*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

sanwat

• 412
ทำไม GU ทำท่าเหมือนจุดกลับตัวเลย ที่แนว 1.24000 ซะด้วย  xz55**

โค๊ด [Select]
[quote author=Lil Mayfly link=topic=17383.msg271331#msg271331 date=1570145554]
อรุณสวัสดิ์วันศุกร์ค่ะ..แอดมินและทุกท่าน.. ็Hea** ็Hea** ็Hea**

วันนี้วันศุกร์..ศุกร์หรรษา  ไหมน๊าาาา..เพราะว่า พฤหัสแซงหน้า หรรษาไปก่อนแล้ว.. xc8* xc8*
มะคืนรีบนอน เพราะหัวร้อนกับ EU  แต่ก่อนนอน..pending buy ทอง ทิ้งไว้ ไม่นึกเลยว่า เช้าตื่นมา..อ้าวทองช่วยอีกแล้ว..เจ๊ากันไป.. xc4* xc4*
[/quote]วันนี้รอบทสรุปแอดมินเลย​ แต่ผมว่ามีทะลุแน่พอไป1.10100ถึง1.10300และจะมีดิ่งแบบทิ้งทวนแน่นอน

*

admin

• 80,648
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 04, ตุลาคม  2019, 08:11:23 AM
โค๊ด [Select]
[quote author=Lil Mayfly link=topic=17383.msg271331#msg271331 date=1570145554]

[/quote]วันนี้รอบทสรุปแอดมินเลย​ แต่ผมว่ามีทะลุแน่พอไป1.10100ถึง1.10300และจะมีดิ่งแบบทิ้งทวนแน่นอน

พูดเหมือนรู้ใจ

็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,648
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 04, ตุลาคม  2019, 06:32:34 AM

สวัสดีตอนเช้า ครับคุณพี่

xc4* xc4* xc4*

*

admin

• 80,648
อ้างจาก: sanwat ที่ 04, ตุลาคม  2019, 07:12:27 AM
ทำไม GU ทำท่าเหมือนจุดกลับตัวเลย ที่แนว 1.24000 ซะด้วย  xz55**

ขึ้นสุดลงสุดมากครับวิเคราะห์ ทิศทางยากมาก
**6105** **6105**

[

พูดเหมือนรู้ใจ

็Hea** ็Hea**
[/quote]ก็ต้องบอกว่า​ ต้องล้างบ่อยๆถึงเดาทางได้