กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

EA ผมลองตั้งค่าครับเอามาให้ชมดูช่วยติๆกันด้วยนะครับ

• 4 replies
  • 4,336 views
*

saintdevil

ผมเทสแบบไม่รู้ว่าอันไหนคืออะไรเท่าไหร่ไม่รู้ว่าจะดีไหม แต่ทำไหมตอนรันไม่ขึ้นTPกับSl ให้ก็ไม่รู้ ถ้าไม่เป็นการรบช่วยเมตตาผม บอกว่า ที่ตั้งค่าแต่ละตัวมีความหมายว่าอะไร แล้วคำนวนอย่างไรให้ผมด้วยนะครับ
Magic=4698523;
MaxSpread=4;
Slippage=2;
StealthMode=true;
CloseOnlyOnProfit=true; 
StopLoss=10;
TakeProfit=0;
SecureProfit=0;
SecureProfitTriger=0;
UseCustomPair=true;
RecoveryMode=true;
FixedLots=0.1;
AutoMM=30;
AutoMM_Max=20;

*

admin

• 80,626

EA ตัวไหน ครับ ท่าน
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

saintdevil

WallStreet Forex EA ครับ

*

DoubleTab

ถ้าให้เดานะครับ

คือค่าที่ไว้เซตเป็น Uniq สำหรับรันหลายคู่เงิน

น่าจะไว้กำหนดว่าถ้า Spread มากกว่าเท่านี้จะไม่เข้า

Slippage=2;
ระยะคลาดเคลื่อนในการตั้ง Order

ไม่ทราบครับ

น่าจะกำหนดว่าจะให้ Close ทั้งหมดตอน Profit หรือเปล่า

อันนี้น่าจะทราบอยู่แล้วครับ จุดตัดขาดทุน

อันนี้ก็น่าจะทราบนะครับ จุดทำกำไร

อันนี้เดาไม่ถูกครับ

อันนี้น่าจะกำหนดลอตครับ

AutoMM=30;
น่าจะเกี่ยวกับการจัดการ Money Management

น่าจะเกี่ยวกับการจัดการ Money Management

ตามที่ คุณ Rider-Virgin บอกมานะครับ ผมขอเพิ่มเล็กน้อยละกัน

เป็นการตั้งค่าให้ อีเอ รู้ว่า เป็นออเดอร์ของมันเองในกรณี เปิดอีเอตัวเดียวกัน หลายกราฟ ต้องเปลี่ยนให้ต่างกัน ไม่งั้น อีเอสับสน
คือค่าที่ไว้เซตเป็น Uniq สำหรับรันหลายคู่เงิน

น่าจะไว้กำหนดว่าถ้า Spread มากกว่าเท่านี้จะไม่เข้า

Slippage=2;
ระยะคลาดเคลื่อนในการตั้ง Order

โหมด Stealth=true คือไม่ให้ตั้ง T/P และ S/L ให้กับออเดอร์ครับ
เพราะบางคน กลัวว่าโบรกเห็น T/P และ S/L แล้วจะลากกราฟมาหลอกกินครับ

ให้ปิดออเดอร์เฉพาะที่มีกำไรเท่านั้น ถ้าติดลบไม่ต้องปิด

จะให้ตั้ง S/L เท่าไหร่
อันนี้น่าจะทราบอยู่แล้วครับ จุดตัดขาดทุน

จะให้ตั้ง T/P เท่าไหร่
อันนี้ก็น่าจะทราบนะครับ จุดทำกำไร

ไม่ทราบครับ

ไม่ทราบครับ

ปกติจะครับค่าคู่เทรดจากเซิฟครับ
แต่ถ้าเราไม่ได้จ่ายตังคนโมมาให้เราเลือกคู่เทรดเองได้ ต้องเป็น true นะครับ

อันนี้ จะทำงานเมือออเดอร์ก่อนมีการตัดขาดทุนไปบ้างจะทำให้อีเอ ลงล็อตหนักขึ้นเพื่อเอาคืน

กำหนดล็อตตายตัว

AutoMM=30;
เป็นการกำหนดล๊อตตามเงินทุน

เป็นการกำหนดค่าสูงสุดในการกำหนดล๊อต เผื่อเมื่อกี้กำหนดผิดครับ