กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธที่ 2 ตุลาคม 2562 ทุบทุบทุบแล้วก็ทุบทุบทุบ

• 19 replies
  • 4,192 views
*

CASE Forex

• 16,939
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธที่ 2 ตุลาคม 2562 Pullback เมื่อไหร่จัดให้หนัก2

[/url]

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1490-1480 50-80 pip 400-600 pip

Signal Sell หลังจากที่กราฟหลุดเทรนไลน์ใหญ่ลงมาแล้วก็เราจะได้พอเห็นกราฟลางๆแล้วว่าจะทำทรงเขา 3 ยอดก็ทำให้ขาทุบคงได้เริ่มออกไม้ออกมือกันบ้างจากจุดนี้มองว่าน่าจะทุบลงไปตามเทรนไลน์ที่ตีไว้ก่อนหน้านี้แล้ว แต่ยังไม่ได้จะสามารถกระชากได้หลุดออกจากรอบลงใหญ่ต้องมีการขึ้นมาทดสอบกันอีกทีเพราะฉะนั้นเราควรที่จะปิดรอบการลงทุนในรอบสั้นๆได้กำไรแล้วพอก่อน หลังจากที่ทุบไปรอบแรกก็ให้เรารอรอบ 2 เวลากราฟดีดตัวขึ้นมาเก็บแนวรับเก่าแนวต้านใหม่ก่อนรอบนี้จะดิ่งอย่างเต็มกำลังจับจังหวะให้ดีเตรียมพอร์ตให้พร้อมเก็บกำไร // ไม่ขอเพิ่มเติมอะไร แค่อยากจะบอกว่าทุบทุบทุบแล้วก็ทุบทุบ ให้หนักๆ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

จัดไปเรียบร้อยตั้งแต่เมื่อคืน... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 02, ตุลาคม  2019, 02:11:41 PM
จัดไปเรียบร้อยตั้งแต่เมื่อคืน... xc8* xc8* xc8*
ดีดแรงเหลือเกิน 555
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

ทองอยากให้ลง..เม้ง..ไม่ยอมลง ดันขึ้น...GU  อยากให้ขึ้น..เม้ง ไม่ยอม ทั้งขึ้น ทั้งลง..แทงกั๊ก มาจะเป็นเดือนละ... xc8*  555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ผมเห็นใน myfxbook เวลา 18.00 น. มีข่าว  UK Prime Minister Boris Johnson speech  ครับท่าน สีแดงมันจะแรงใหมครับ

(แต่ใน FF ไม่มีรายการข่วงนี้)   อีก 30 นาทีตอนโพส

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 02, ตุลาคม  2019, 05:25:45 PM

ผมเห็นใน myfxbook เวลา 18.00 น. มีข่าว  UK Prime Minister Boris Johnson speech  ครับท่าน สีแดงมันจะแรงใหมครับ

(แต่ใน FF ไม่มีรายการข่วงนี้)   อีก 30 นาทีตอนโพส
ถ้าแดงก็แรง ครับท่าน
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

นิมน หลวงมาช่วยทุบลงหน่อยครับ  555+ 555+

*

CASE Forex

• 16,939
หลวงปู่นั่งสวดมนต์อยู่ เด่วพิธีเสร็จกราฟลงแน่นอน

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 02, ตุลาคม  2019, 05:25:45 PM

หุ้นเมกาตกกระจายครับ มาซื้อทองแทน แต่ก็ขอให้มันเป็นการที่ปั่นชั่วคร่าวแล้วทองจะได้โดนเทกลับคืน

*

CASE Forex

• 16,939
EMA 200 h4 ต้องรอดูจุดนี้แล้วละครับ เพราะเป็นรอบ Fibo 50 ของขาลงมาตรงกับ ema200 h4 พอดีปิดเขียว h4 ได้มาแน่

*

sanwat

• 412
ema200 h1 1497, h4 1500 โอ้ว มันช่างสวยงามจริงๆ เลขลงตัวแบบนี้ รอทุบๆๆๆๆ  ))/*

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: sanwat ที่ 02, ตุลาคม  2019, 08:16:52 PM
ema200 h1 1497, h4 1500 โอ้ว มันช่างสวยงามจริงๆ เลขลงตัวแบบนี้ รอทุบๆๆๆๆ  ))/*
แรงมันมาเฉย ขอให้มาจริงๆ เส้นเลือดฝอยจะแตก 5555  Tho*/ Tho*/

*

CASE Forex

• 16,939
ถือว่า ทองยังคงมองให้ทุบอย่างต่อเนื่อง สำหรับใครที่ยังไม่ได้เข้านะครับ

ส่วนใครที่เข้าแล้ว จดตามนี้นะ

พุทธังอาราธนานัง

ธัมมังอาราธนานัง

สังฆังอาราธนานัง...

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 03, ตุลาคม  2019, 11:06:40 AM
ถือว่า ทองยังคงมองให้ทุบอย่างต่อเนื่อง สำหรับใครที่ยังไม่ได้เข้านะครับ
ส่วนใครที่เข้าแล้ว จดตามนี้นะ
พุทธังอาราธนานัง
ธัมมังอาราธนานัง
สังฆังอาราธนานัง...

พุทธังอาราธนานัง ธัมมังอาราธนานัง สังฆังอาราธนานัง...หวังว่าเราจะไม่ พัง ไปพร้อมๆกัน... 555+

*

Plaman7

• 1,928
กุดถัง ทาซีม่ากามมังทาซีม่า สังคัง ทาซีม่า
ทุกตัวแสบหมด
มียังเด้งอยู่
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395