กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพูธที่ 2 ตุลาคม 2562 หลวงปู่เค็มแจกพลังเทพ

• 2 replies
  • 1,768 views
*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพูธที่ 2 ตุลาคม 2562 หลวงปู่เค็มแจกพลังเทพ

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1.2250-1.2260 60-80 pip 200-300 pip

Signal Buy ในโซนซื้อจุดนี้ ถือว่ามีความสำคัญมากโดยเป็นแนวต้านสำคัญเก่าๆและก็คงเป็นแนวรับใหม่ที่ดี พร้อมทั้งยังมี Fibo 61.8 ของรอบสวิงรับใกล้ๆกับ 261.8 ของแท่งปรับฐาน Outside bar Day รออยู่ในราคานัยยะสำคัญพอดี อันนี้คือเทคนิคที่ใช้เข้า สิ่งที่ดูต่อมาคือ รูปแบบกราฟที่เกิดขึ้นกราฟเดือนย่อตัวเพื่อดีดจุดนี้ก็ถือว่าสวยและเราต้องมารอ Day คอนเฟริมอีกด้วยว่าจะเขียวในโซนไหนสำหรับใครที่ดูมาเยอะพอก็จะรู้ว่ารอday เขียวมันเซิฟมากขนาดไหน // คอนเฟริมแรงขึ้นจากเหตุผลเมื่อวานแต่จะมาเสริมหลังจากที่ซิกมหาเทพหลวงปู่เค็มถูกทั้งขึ้นและลงมาจากวิเคราะห์นะไม่ใช่เดา เพราะฉะนั้นจะมามองกันต่อเราจะเห็นว่าแท่ง Day ปิดเขียวแบบน่าขึ้นสุดๆเมื่อใช้เหตุผลเมื่อวานประกอบกับลองตีเทรนไลน์ขาขึ้นจากกราฟในอดีตก็ดันพอดีกันแปะๆเลยที่กราฟจะสามารถทำเทรนขึ้นไปต่อไปทีนี้จะได้จับมือกับ EMA day200 ซักที สรุปในรอบสั้นกราฟอาจจะยังไม่ขึ้นแรงปิด Week เขียวเล็กๆให้ได้ก่อนต่อมาก็ไปปิด เดือนเขียวให้เหนือแท่งปัจจุบัน ก็น่าจะเฟริมได้ว่า GBP กับมาเป็นขึ้นอีกครั้ง วิเคราะห์จากกราฟ เพราะข่าวประยุทธ์เม้งก็ไม่รู้หรอกจะออกมาแบบไหน เราจะไปรู้ได้ยังไงสายข่าวก็เท่ากับเดา สำหรับผมเลยไม่นิยม ปล.อย่าสวนหลวงปู่เลยช่วงนี้หลวงปู่แม่น ให้แม่นจริงก่อนค่อยสวน 5555 ขิงๆ ช่วงๆนี้ hot

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

สมัครสมาชิกเพื่อมากราบหลวงปู่โดยเฉพาะเลยครับ  (TH)**

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: Thanit2512 ที่ 02, ตุลาคม  2019, 02:49:20 PM
สมัครสมาชิกเพื่อมากราบหลวงปู่โดยเฉพาะเลยครับ  (TH)**
ตอนนี้ปู่กำลังจะโดนเผากุฎิเลยครับ 55555 เม้งไม่ยอมขึ้น xc8* xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."